1 Số Kinh Nghiệm Đi Phần Extra trong Re3

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi FcBiohazard, 18/12/05.

1. FcBiohazard

FcBiohazard Mr & Ms Pac-Man

Em lập ra topic này mong mọi người chỉ dẫn để đi Extra Re3 cho tốt nhất . Riêng bản thân em thấy chỉ có Mikhail là đi dễ dàng nhất (vì có khẩu bé bự :> ) và em chỉ cứu có 2 người trong cả bài (nên về nước toàn hạng D à ::( ) và trung bình chỉ dc có 1000 tiền
    Có anh chị nào đi Nicolai về dc nhà ko , em gọi sư phụ luôn :p
    Rất mong các anh chị chỉ giáo :whew:

2. queen_ala

queen_ala Mr & Ms Pac-Man

Đi Carlos đã khổ nhục lắm rùi. Tui đã về nước khi đi Carlos 1 lần (tuy về hàng D ::( ). Mà đã thấy khó khăn quá, gặp Ne toạn run thui ko dám đối đầu (Cũng có vài pha mạo hiểm quay lại làm anh hùng để kill thèng côn đồ đó). Nicolai thì tuyệt nhiên tui chưa bao giờ về được. Mí thèng Capcom chơi ác quá, cho cái thèng tóc bạch kim đó ít đạn mà lắm máu, chả dùng được mấy tí.

3. FcBiohazard

FcBiohazard Mr & Ms Pac-Man

Ưhm , bác queen cũng giống tui , tui cũng đi carlos về nước có 1 lần , đúng ra thì về nước dc đó , nhưng dám chắc ko thể kiếm dc nhiều tiền :D = Mikhail . Cho tui hỏi nè trong phần extra đó phải cứu cả thảy mấy người , tên của họ là gì , và dc gì sau mỗi lần cứu đó . Có ai đã về nước hạng A chưa . Theo tui chỉ có thể cứu dc 2 người mà thôi đó là 1 người ở trong nhà lấy can xăng (cho đạn Shotgun) và 1 người ở cống hầm trong nhà hàng lúc gặp Carlos .

4. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

Đi Carlos thì run cho thiệt nhanh là chủ yếu, gặp trùm thì đừng bao giờ dừng lại vì không bao giờ có đủ time với hỏa lực để giết được nó. Carlos đc trang bị 3 mix tiếp máu có thể về đến nhà vừa đủ. Khúc cuối thì nên giết nhiều zom để lấy điểm :D, đi Carlos thì có thể cứu được 4 người: ông mập ngay trạm xăng, 1 đứa con gái gần điểm xuất phát, 1 đứa trong nhà hàng, 1 thằng da đen dưới nhà máy. Tất nhiên là phải chịu vài lần vị xơi để tiết kiệm đạn.

Còn Mikhail thì quá dễ rồi :-"

Nicolai thì chưa bao giờ cả

5. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

Phải là quá khó, tui đi cố gắng lắm như : bỏ mấy cái vũ khí bí mật, hông kill trùm Ne để lấy súng, tui cố gắng đến mấy cũng hạng.... C. Chơi về nước mà hạng S,A chắc là những người siêu phàm, cứ chơi đi chơi lại hoài. Đúng là cao thủ. :D :D

6. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

Nếu chơi Mikhail thì được cấp độ A là chuyện bình thường thôi mà bác, chỉ cần thuộc đường làu làu như cháo - giống như đi trong nhà mình vậy - biết được vị trí của monster, của các boss, dự đoán được tình huống và xử lý thật tốt... chưa đủ cũng cần phải nhanh tay và sử dụng đạn hợp lý thì bảo đảm số đạn khi về nhà chắc chắn còn cửa dư và lượng thời gian chắc chắn trên 5 phút thừa thãi... luyện càng lâu thì càng lên tay thôi bác à :-"

7. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

thấy hơi nhảm đó mấy bác ơi..re3 thì có cả đống topic rồi ...
    @@ tui chỉ chơi thằng mikhail thôi .vì nó rất dễ đi và có nhiều đạn súng ,,chơi siêu lắm cũng ghần 1000 ..có người chơi được 1400 ,siêu quá ,,còn ai chơi được nicholai mà về nhiều tiền tui cũng phục làm sư phụ luôn .:|

8. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

Kiếm 1000-1700 đi mikhail bình thường mà , kill sạch monter , cứu sạch người về nước còn 4'-5' . Còn thằng Ne thì hơi khó , chỉ dám bắn nó cho gục xuống rồi chạy qua . đi carlos thì về nước rồi nhưng ít thời gian và không cứu được nhiều người nên tiền kiếm ít hơn đi mikhail dẫn đến chán chẳng muốn chơi nó . Riêng nicolas thằng khốn này thì mình phải luyện dao thật nhuyễn mới đi được , luyện luôn cả cách đẩy zombie nữa , tiếc là chưa luyện vì khó quá , chạy được 1 đoạn nó nổ cái bùm ^^ . Chơi cái này mình ko nên nhìn vào đồng hồ , cứ cứu người đi , các bạn sẽ không thiệt đâu trái lại còn cực lợi nữa .

9. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Quá đúng đấy nhé ông bạn !!!
    Cứ cứu người bị nạn tự nhiên,và đừng bao giờ nghĩ thời gian sẽ hết.
    Với lại các bạn làm như lời pác SÓi nói ấy,đến lúc mà gặp 3 con Dog thì chụi khó mà né né né thì bảo đảm.....Full time :;) .
    Tôi đã thử rồi,cũng được vài lần thành công.
    Đi thằng già nicholai thì gần giống như thằng Wesker Re code thôi,phải nói là sướng hơn nhiều thằng Wesker đấy chứ :wink: .

10. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

tui dã luyện được thành thục cách đảy zom né chó , hunter và nemesis :

đẩy zom : số lượng zom bao nhiêu cũng được , cứ để chúng tiến tới , không việc gì phải lo , mất chút máu cũng có sao , đợi cho nó đi tới cách mình còn một mét hoặc một sải tay , căn sao cho khi jill giơ súng lên là không kịp bắn nên chỉ còn cách đẩy nó ra , tui đã luyện được đến nổi bị bao vây cũng không sao

né chó : tương tự như vầy , nhưng mình căn cho đến khi nó nhảy lên thì mình mới nháy cần giơ súng và nháy X để bắn luôn , ( tui quần nhau với 3 con chó 1 tiếng đồng hồ không mất một giọt nào )

né hunter , cái này khó hơn một chút , bởi chúng khá nhanh và luôn thay đổi kiểu chém , củng chỉ là dựa vào bình tĩnh mà căn cho đến khi jill không kịp bắn thì cô ta sẽ phải né

11. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Ùh, tui cũng thấy né con hunter là khó hơn các con khác, nhất là 2 con hunter trong Re3. Tốc độ của chúng vừa nhanh lại vừa nguy hiểm, chỉ cần 1 chút bất cẩn bị nó bay tới vồ là xong...lên bàn thờ ngồi mà ko kịp bơm máu.

12. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

không cần phải đứng lại bắn nó cho tốn đạn bắn nó ko lời = zom đâu ,cậu cứ chạy nép phía bên trái của bức tường là ổn thôi .
    bạn đâu cần phải chạy nó ..nếu là con ne có tua dài thì cho nó hai phát cối là có 120s ..đã quá ,còn hai con ne nơi cửa hậy của quán rược jack thì nên bỏ chạy đừng nên ghây nó làm gì ,,ko đủ đạn đâu .
    @@ ai có thể biết địa điểm của tất cả các con tin của phần này không thế .chỉ cho mình với ..mình chỉ cứu được : một đứa dưới cống nước nhà hàng ,một đứa con ghái ở trên lầu ba newpaper office thôi .cảm ơn!!:|

13. Brother_Crush

Brother_Crush ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ Lão Làng GVN

tốt nhất là chơi thèng minhkhai thôi. Mấy thèng kia chơi dễ chít thấy mồ. THèng bạn tui mơi chơi re3 có một lần mà nó đi com được rank b đó.

14. Kelly Clarkson

Kelly Clarkson Youtube Master Race

Chẳng ai khùng lại đi tên Nicholai!Mà cũng lạ thật với vũ khí như vậy mà nó vẫn hại được Jill và Carlos trong Re3. Còn Mikhai là có vẻ dễ chịu nhất vừa nhiều đạn vừa nhiều súng chỉ tội hơi ít máu. Gặp thằng Ne cũng không sợ. Cây rocket tới tám viên. Thằng nào láo thì phơ cho nó một viên. Còn Carlos thì tui cũng đã đi rồi, nhưng về nước thì never!

15. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Nói tóm lại tui thấy đi Mikhail là lợi nhất đó, tuy máu có ít thật nhưng súng đạn thì lại nhiều. Nếu có gặp thằng Ne thì cũng đã có khẩu rocket trị nó rồi. Còn các nhân vật khác thì phải tùy thuộc vào trình độ người chơi ra sao.

16. Kelly Clarkson

Muốn biết vị trí các con tin cũng dễ thui. Cứ bật Map lên mà xen chỗ nào mà có màu đặc biệt(hình như là màu xanh dương thì phải, nó nhá lên nhá xuống) í.
    Còn không thì tui có thể nêu lên một số chỗ như: hai chỗ bạn nói thì không bàn nữa.
    Thứ nhất, là tên mập ở cửa hàng lấy được bình xăng í.
    Thứ hai, là ở chỗ đi xuống bằng thang máy. Cái xưởng mà gặp tên Ne lần đầu tiên, sẽ cứu được tên cảnh sát da đen.
    Thứ ba, là cứu được tên Nicholai ở chỗ mà dùng vòi nước để dập tắt lửa đó.
    Thứ tư, là cứu được Carlos trong quán rượu.
    Còn nữa thì mình không nhớ nữa....

17. PhongVanIII

Thứ nhất và hai thì mình cứu đúng như bạn nói.
    Nhưng mấy cái còn lại hình như là phiên bãng làm sai sót hay sao đấy???
    Của mình cứu như sao
    Thứ 1 :Ngay nơi lấy bính xăng.
    Thứ 2 :rên tầng lầu của khác sạn. (cứu 1 cô gái)
    Thứ 3:Trong tầng hầm ngập nước trong quán Bar.
    Thứ 4:Trong tầng hầm khi gắn acqui vào.
    Thứ 5:Nơi dùng vòi dập lữa
    Thứ 6:Mình không tìm ra :D
    Trong phần Extra-battel của Re 3 có tổng cộng là 6 +> 7 người bị nạn lận.

18. Kelly Clarkson

Không có đâu bạn ơi! Bạn sẽ cứu được Brad ở tầng hầm ngập nước trong quán Bar. Và cứu được Carlos ở quán Bar mà bạn gặp Brad lần đầu tiên đó!

19. PhongVanIII

ho hoh ho!!!
    Trong quán bar mà gặp tên brad đầu tiên cũng có nữa hã ???
    Cảm ơn bạn nhé.Cái này mình không biết.
    Nhưng việc cứu thì mình mỗi lần đi cứu 4,5 người,nhưng ít khi chạy tìm người mới đễ cứu lắm :D .

20. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Muốn cứu càng nhìu người thì phải đi càng nhanh chứ ham điểm và cố giết zom+ne thì có khi đến nơi người ta bị thịt mất rùi -__- tui nhớ là ngay tại khu có 2 em Ne đi vào đường mà em Ne thứ hai canh mình sẽ lấy dc cây handgun bắn zom 1 phát nát gáo thì phải lâu wá rùi ko nhớ nữa cái extra này thèng bạn tui khoái nên nó chơi hay lém đi sạch mọi character