... ... ... ...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Kairi, 5/8/08.

1. Kairi

Kairi Youtube Master Race

Đây là 1 số điều tớ ko thể nói với ai khác ngoài anh em GVN vì tớ tin tưởng mọi người như 1 chỗ dựa thật sự lúc tớ cần đến ::)
    Chú ý: bài viết nhiều chỗ Anh - Việt lẫn lộn, nếu bạn có ác cảm vấn đề này xin cũng thông cảm cho tớ, nhiều từ tớ thật sự chưa quen để nói bằng tiếng Việt, hay đúng hơn là thích cái âm thanh khi phát âm nó trong tiếng Anh.

Tớ vào thẳng vấn đề, tớ mặc cảm về vẻ ngoài của mình (đừng bảo với tớ là vẻ ngoài ko quan trọng, mem box Tâm Sự ko phải loại đem mấy câu sáo rỗng ra an ủi :'>). Đúng là vẻ ngoài ko làm chết ai (ko ảnh hưởng gì hòa bình thế giới cả :D), nhưng đó chỉ là khi mình ko care về vẻ ngoài của mình, hay đúng hơn là ko care mọi người nghĩ gì về vẻ ngoài của mình (nhìu vẻ ngoài wá ta ::)). Trong suốt 1 thời gian dài tớ đặt ra đủ lý do để ko fall in love, tớ ko muốn hi vọng để rồi chỉ mang lại nỗi đau, cơ bản là nhiều lần đứng trước gương tự hỏi ai có thể thật lòng yêu nổi con quỷ trong tấm gương kia :devil:. Thế giới tớ cư ngụ, chốn dừng chân của tớ là trên Forum GVN này, nơi tớ chả bận tâm gì về việc tớ trông như thế nào. Ở trên này tớ dễ dàng nói chuyện với mọi người hơn, và tớ thích việc người ở đây quan tâm đến cách người khác suy nghĩ hơn là vẻ ngoài của người khác.

Rồi 1 ngày đẹp trời thằng em tớ rủ tớ chơi game online, cơ bản tớ ko thích thể loại game cày cuốc lắm nhưng vì quý thằng em và cũng muốn thử vào 1 thế giới khác xem sao. Tớ xác định sẽ tạo ra 1 nhân vật không giống như tớ, ít nhất là tớ muốn thử cảm giác đi tán tỉnh của 1 người bình thường :'>. Mọi thứ diễn ra 1 cách hoàn hảo, tớ có 1 số bạn trong game, tớ cũng lang thang chọc vài char nữ (dĩ nhiên và ko quan tâm nữ thật hay nam giả nữ, với tớ nó ko quan trọng vì tớ xác định là chỉ thử cảm giác, hay hiểu theo 1 cách khác, là xả stress). Đoạn tiếp theo chắc mọi người đoán đc, đúng, tớ gặp 1 cô gái khiến tớ suy nghĩ nhiều. Chúng tớ có nhiều suy nghĩ chung, cô ấy hiểu những gì tớ nói và cả những gì tớ định nói. Tớ thích cái cách cô ấy đặt mình vào hòan cảnh người khác để cảm nhận cảm xúc của người khác, hoặc cũng có lẽ chỉ là thích cái cách cô ấy hiểu tớ. Uhm, đã đến đây thì sao lại phải dừng lại nhỉ :-/, tớ nghĩ cái gì trên game thì giữ nó trên game, có 1 cuộc sống ảo để test thử ko phải thú vị lắm sao :'>. Và rồi điều tớ lo sợ đã xảy ra, tớ ko điều khiển đc cảm xúc của mình. Tớ và cả cô ấy (tớ nghĩ vậy) đủ khôn để ko tin vào cái gọi là tình yêu qua mạng. Trong game chúng tớ sống khá ổn vì biết quan tâm đến suy nghĩ của nhau (vâng, lại là tớ nghĩ vậy :'>). Giá như tớ có thể ở mãi bên cô ấy, tớ sợ hãi cái thế giới thật sự, vâng và tớ đã từng muốn trốn khỏi cái thế giới hiện thực xa lạ, nhưng lúc này đây khi nghĩ rằng ở đâu đó trên thế giới tồn tại 1 người quan tâm tớ nghĩ gì tớ lại thấy 1 chút bình yên, cảm giác bình yên đủ để tớ có dũng cảm đối mặt với thực tế. Cũng như mọi lần, cô ấy nhận ra tớ mong muốn nhiều hơn là trong 1 game. Cô ấy bảo ngày nào đó tớ sẽ tìm thấy 1 nữa thật sự của tớ. Và cô ấy còn nói ko có lí do gì cô ấy ko nằm trong danh sách "có thể là 1 nửa còn lại" của tớ. Và chúng tớ cùng hi vọng (hoặc là tớ hi vọng). Chỉ 1 lần này thôi, tớ muốn tự do mơ mộng 1 lần này thôi cho dù những gì tớ nhận đc có lẽ sẽ chỉ là sự thất vọng :((. Nói 1 kiểu nào đó thì cảm xúc tớ lúc đó ko khác thằng Chí Phèo khi gặp Thị Nở lắm :'>. Tớ hi vọng, tớ hi vọng vào 1 trường hợp gần như vô vọng. Tớ biết các cậu sẽ nói gì, "tình cảm mày qua mạng làm thế quái nào là tình yêu đc", vâng, tớ cũng ko muốn bác bỏ vì tớ ko biết cảm giác của tớ là sao nữa, chỉ biết là tớ đã dành 1 phần ko nhỏ trong tim tớ cho cô ấy. Giờ tớ và cô ấy đang ở xa nhau nửa vòng trái đất (ko phải 1 vòng nhé =))). Nhiều lần tớ căm ghét tớ vì đã thích cô ấy. Nhiều lần tớ đã đau lòng đến muốn khóc khi nghĩ đến 1 ngày cô ấy nhìn thấy tớ in real life. Vâng, tớ muốn làm quen dần với nỗi đau đó, tớ cũng biết các cậu sẽ nói gì ("Thằng yếu đuối, con gái kiểu chỉ biết nhìn bề ngoài thì đừng tiếc làm gì"), trong nỗi đau ấy có 1 chút thất vọng và pha vào cả sự tự thương hại bản thân nữa. Tớ đâu đc chọn mình sinh ra như thế nào :((, đâu phải lỗi ở tớ :((, tớ chỉ biết là mình phải học và quen nó. Tớ biết tớ hạnh phúc hơn nhiều người vì sinh ra lành lặn. Nhưng lòng tham con người (hay ít nhất là lòng tham của tớ) ko muốn chấp nhận chỉ có thế, tớ ganh tị với mọi người xung quanh, và tớ sợ cảm giác ganh ghét với người khác, tớ tự cô lập mình trong 4 bức tường và 1 cái PC. Hôm nay cô ấy đã bảo tớ là chỗ dựa tinh thần của cô ấy. Với tớ điều đó nghĩa là trong nỗi đau tớ vẫn cố làm quen bây h lại có thêm suy nghĩ mình gây ra sự thất vọng cho cô ấy. Thề trên tất cả những gì quý giá nhất của tớ (có thể hiểu là các cậu, những người bạn trên gvn :devil: :devil:), tớ thề là tớ ko bao h muốn làm tổn thương cô ấy, những cảm xúc tớ phải chịu là quá đủ rồi, tớ ko muốn nước mắt cô ấy phải rơi, dù phần đời còn lại tớ phải tự vượt qua 1 mình thì tớ vẫn chỉ mong cô ấy tìm đc hạnh phúc thật sự.

Ok, nhẹ lòng hơn ròi, cám ơn các cậu đã nghe tớ tâm sự, viết ra thôi mà cũng khó quá, chịu khó đọc nhé, tớ dốt văn lắm T_T
    P/s: nick mượn T_T

2. Lightpearl

Lightpearl Mario & Luigi

Napoleon lùn "một tấc" mà một tay che cả Châu Âu!
    Án Anh người ngợm xấu xí mà được xưng tụng là "người hiền"!
    Đông-Tây người xấu đâu phải là ít? Đề nghị bạn xem hình các mem của các box! :D
    Tàiđức!

3. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

ủa?
    vậy rốt cuộc chủ topic bị gì mà phải mặc cảm?
    xấu đến cở nào??? Thử post hình cho Vi xem
    nhiều khi mình tự nghĩ mình xấu xí khi mang bản thân mình ra so sánh với những diễn viên điện ảnh.
    Nhưng người khác nhìn mình thì thấy mình có duyên ngầm thì sao?
    bạn trai của Vi .. ai nhìn mặt cũng chê này chê nọ .. đến nỗi gia đình của Vi hỏi Vi bị mù sao chọn him.
    Nhưng Vi cười cười rồi im
    Vi biết him hổng đc đẹp trai như bao người khác, nhưng him có tấm lòng tốt, vậy đc rồi phải ko?
    Mình kiếm vợ/chồng chủ yếu người đó phải là người tốt và biết yêu thương mọi người xung quanh, chứ ko phải kiếm diễn viên điện ảnh về nhà làm vợ/chồng.
    Nên bạn cũng đừng tự ti mặc cảm quá
    Vi tin sẽ có người sớm hay muộn nhìn ra cái đẹp của bạn thôi. ::)

4. ß.Flowers

ß.Flowers Youtube Master Race

Đừng tin vào tc trên mạng ku , nhất là trong game............

5. nhoem_anhonline

nhoem_anhonline Youtube Master Race

Tại sao lại không tin tc trên mạng?? Đôi khi đừng quá đa nghi, nhưng phải biết đặt lòng tin đúng chỗ ^^.

Tôi cũng quen vợ tôi (nghĩa đen, đã cưới) qua mạng, và giờ chúng tôi vẫn rất hạnh phúc, có gì khác lạ giữa tình cảm từ mạng hay từ đời thật đâu. Lừa lọc ở đâu chẳng có, cậu tưởng rằng tránh mạng ra thì thoát sao :))

6. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

=)) =)) Tinh thần thư giãn :x. Tài và đức đang típ tục rèn luyện, thx :D
    Cũng có lý do tớ mới tin tưởng thế chứ :'>. Cám ơn nhiều nhe :p
    UHm tớ cũng có vài người bạn giống cậu, nói chung là kiểu phong cách bất cần đời, đúng hơn là luôn nhìn cuộc đời thẳng vào sự thật. Cám ơn lời khuyên của cậu, tớ muốn đặt cược 1 lần :p

Óa, tăng thêm niềm tin và hi vọng ;;)

7. pth

pth Dota | Uyenphuong

mạng là ảo, nhưng tình cảm là thật
    thiếu gì những đứa bạn quen trong gameonline,rồi đến ngày rủ nhau offline
    kể cả lúc tớ thi, chán học tụi nó còn động viên. Bạn game mà nó bảo mình: "study more important, dont neglect it" ::)
    cũng tùy vào loại game. Có những game mà dám chắc không một tiếng nói tục như RYL lúc trước, anh em trong game thế nào tớ bảo đảm luôn. Quan trọng là chọn bạn mà chơi thôi à :D

8. ZunC

ZunC Mr & Ms Pac-Man

Sao ko thể tin được chứ ? Bản thân mình quen người yêu cũng qua game . Và cũng đang cách xa người yêu đến nửa vòng trái đất như chủ topic . Thi thoảng vẫn nên hi vọng và đặt niêm tin thứ

9. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Mạng, một thế giới ảo, quen nhiều bạn, trò chuyện thoải mái, chẳng mất gì mà cũng được nhiều nên tình cảm trên mạng đôi lúc thật hơn tình cảm ngoài đời rất nhiều.

10. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Cậu nghĩ ông này cao có 1.58m đúng không ? Nhầm rồi , các nhà khoa học đã chứng minh được rằng tay này cao 1.70m ,

Hồi đó chỉ là những kể thù của ông này bốc phét rằng Napoleon là một gã lùn hiếu chiến thôi .

11. (//.-") <-- Emo

(//.-") <-- Emo Mr & Ms Pac-Man

Nhan sắc chỉ điểm tô thêm 1 phần nào của một con người thôi. Đẹp thì thường đào hoa, khó mà có sự chung thủy lâu dài đc. Nếu như gặp một người hiểu chuyện và 2 người có duyên với nhau thì với lòng chân thành mà bày tỏ thì cơ hội thành công sẽ cao.

Nếu chủ topic không ngại thì post 1 tấm ảnh mình lên đây đi, ở đây là những người nghiêm túc. Sẽ không ai chê bai gì, làm thế thì có thể phần nào giúp chủ topic giảm đi cái sự mặc cảm của mình ::).

P/s: tôi cũng có 1 cái hình ở phần profile, chủ topic muốn xem thì click vào ::).

12. vinhnguyen2308

vinhnguyen2308 Youtube Master Race

Cậu àh, đúng là ai cũng muốn mình đẹp, hoàn mỹ nhưng họ chỉ quên đi rằng cái đẹp chính là ở tâm hồn chứ ko phải hình thức bên ngoài. Ta ko đc đẹp nhưng dù sao ta đc cái tự tin, tự tin sẽ giúp che khuất nhưng khiếm khuyết, phần nào làm bộc lộ cái đẹp ẩn giấu mà trước kia chính ta cũng chưa nhận ra : ) (Cái này em đọc báo)

. Con người đẹp là do họ tự tin, tự tin cậu sẽ là chính mình, là chính mình cậu sẽ trở nên đẹp hơn trong mắt người khác!

Tự tin lên nhé ! Chả có j` phải bùn rầu cả, yêu đời lên,cuộc đời vẫn luôn tươi sáng mà :wink:.
    p/s: CẬu có nghe Cristiana Aguilera hát bài I Am Beautiful ko :) "I am beautiful, no matter waht they say!" Clip rấy ý ngĩa cậu lên youtube search xem, hy vọng nó sẽ giúp cậu cảm thấy vui vẻ hơn.
    Deers,

13. Hatcatvodanh22

Có một câu nói như thế này:
    " Vẻ đẹp đánh vào ánh mắt nhưng phẩm giá chinh phục tâm hồn."

"Cái gì xuất phát từ trái tim thì sẽ đến với trái tim."
    Thế nên Thực sự bác chẳng cần phải lo lắng quá làm gì. Với lại gu thẩm mỹ của mỗi người mỗi khác, có thể có nhiều người nói bác không đẹp nhưng số khác lại thấy bác rất đẹp đấy.
    Em thật sự còn chẳng thấy Bi Rain đẹp trai chút nào, trong khi mấy đứa bạn lại xuýt xoa "Sao lại có người đẹp trai thế nhỉ" nghe mà choáng.:D

14. vinhnguyen2308

mÌNH LÀ thường dân mình đẹp theo cách của thường dân, nó là sao thì nó đẹp theo cách của sao ! :;)
    Chúng ta từ khi sinh ra ai mà chẳng đẹp, có điều dần dần bị mai một theo năm tháng ấy thôi, .. một số ít thì còn giữ đẹp, some1 thì ngày càng xinh hơn :'>

15. ĐạiGiaBảyBò

ĐạiGiaBảyBò Mr & Ms Pac-Man

Không ác cảm với anh việt nhưng lại ác cảm với đống văn chương chi chít thế kia đấy
    Anh bạn topic chủ này xấu trai à? đúng là có buồn thật đấy, thật ra mọi lời nói dùng để che lấp cái đẹp hình thể cũng chỉ là an ủi hay ngụy biện gì đó thôi
    chẳng hạn như thị nở chẳng hạn, một người có đức hạnh mấy đi nữa mà xấu như thị nở thì các "cha " đẹp trai có dám " bợ " hay không, thử đi rồi biết

Chỉ biết nói lời thông cảm với nỗi buồn của anh bạn topioc thôi, chứ tôi ko muốn nói những lời an ủi hay làm tự tin như những người khác

16. Hatcatvodanh22

Phải rồi ông bác này nổi tiếng thô lỗ khắp vùng tâm sự box, có khi chủ topic còn đẹp trai hơn bác đấy.
    Con trai thế quái nào giờ lại chú ý đến vẻ ngoài nhiều hơn cả con gái thế ạ.

17. ĐạiGiaBảyBò

Hê hê , tôi thì không nghĩ tôi thô khắp vùng , mà chỉ với một số rất ít thôi =)) trong đó hình như có ông phải không ?, tôi chưa kịp đọc hết bài của chủ topic chỉ thoáng hiểu là chủ topic xấu, nếu ko phải thì xin lỗi, ko biết ko có tội, còn nếu phải thì Hatcatvodanh bớt đi một cái miệng có lẽ rất hợp lý đấy.

Con trai là hiện thân của mọi sự xấu xa, thèm muốn cái đẹp, cái vẻ ngoài mà =))

Tôi cũng muốn nói vái lời với Hatcatvodanh là.... ông có làm con trai thì làm, chứ sao cứ giả làm con gái thập thò õng ẹo nhìn... chướng quá đi ;)), chắc sau đây sẽ có người muốn xin webcam của ông làm bằng chứng là gái hay trai thì ông sẽ chối phắt đi vì lý do là " việc gì phải cho các người thấy mặt tôi" ... phải không hatcatvodanh ;)) ????

Gha ha ha ha ha haaaaaaaaaa =))

18. vinhnguyen2308

bệnh thiệt :hug:
    30 chả 30 chả 30 chả

19. Hatcatvodanh22

Thế ạ.
    Mỗi người chỉ có một cái miệng thôi mà bác, có nhiều hơn không lẽ là quái nhân.
    Còn chuyện giới tính của Hatcatvodanh22 thì em đố bác tìm được một bài viết mà em nói em là con trai đấy, tìm được em chịu luôn. Với lại không ít người nói em là con trai, em không bận tâm lắm, nói rồi không tin cũng chẳng sao. Thế giới mạng là vô cùng, cái gì cũng có thể đánh lừa được.
    Hơn nữa cảm giác của bác vẫn chỉ là cảm giác thôi bác ạ.

20. ĐạiGiaBảyBò

Nhưng tôi lại không hiểu cái 30 chả này là gì cả =))