50/50 - Hên xui (không thể hay hơn được)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi zikzak_000, 23/11/11.

1. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

Lần đầu tiên mình bỏ công ra post 1 cái review. Phim này với mình đúng là hên xui, đang đi chơi không biết làm gì nên tiện tạt qua rạp Quốc gia xem phim, 5 6 năm không vào rạp rồi nên cũng không mong đợi gì nhiều, vào thấy cái tên + 2 anh nhân vật chính nên chọn luôn không nghĩ ngợi (còn có phim gì đấy có 5 chị xinh tươi nhưng ko thèm xem =)) ).
    Anh Gordon thì hay đóng những vai như thế này, vai này của anh ý gần giống trong 500days of Summer (mặc dù chưa bao giờ mình xem hoàn chỉnh phim này), hiền lành, chu đáo nhưng trong phim này không hề đụt 1 tí nào :)), rất dứt khoát.
    Anh Seth thì đóng 1 vai điển hình của cái mặt anh ý, giống trong hầu hết các phim của anh này, tốt bụng, bựa và hút cần.
    Cả tình yêu và tình bạn trong phim đều hay, nhưng phim thiên về tình bạn giữa 2 thằng bạn chí cốt Adam và Kyle hơn. Em Anna Kendrick trong phim xinh, trắng và hiền lành kinh người, làm mình bị mê mẩn rồi :(. Từ đầu đến giữa phim em ý còn đeo 1 cái vòng khá đẹp, mình nhìn thì có lẽ là của hãng Dinhvan (hãng của 1 Việt kiều, khá nhiều diễn viên nổi tiếng đeo trang sức của hãng này :D).
    Thể loại hài tình cảm nhẹ nhàng, xem anh Adam trong hoàn cảnh sắp đi về nơi xa mà cười như điên từ đầu đến cuối phim, tuy khá nhẹ nhàng nhưng cũng có mấy đoạn cảm động lắm :(.
    Spoil hơi nhiều rồi nên cho vào tag này, ai chưa xem thì đừng bật ra nhé :'>
    [spoil] Mình đặc biệt thích cách anh Adam cư xử với con người yêu cũ, cút là cút không nhiều lời và cũng éo cần bận tâm[/spoil]

Thôi viết hơi dông dài rồi, mọi người nên xem phim này, phim xuất sắc nhất theo ý kiến chủ quan của mình trong 1 năm những phim hay đều là những phim mình không mong đợi nhiều (Khỉ, Real Steel, Tanh tanh..). Phim này dẫn người yêu hay bạn bè đi đều ok hết :D. À quên, đừng xem ở rạp quốc gia nhé, bọn nó thuyết minh nên anh Kyle chửi bậy nó dịch 1 cách vô cùng lịch sự nên bị giảm hay đi nhiều quá :(, kiểu như: i'd **** you thì nó dịch là tôi sẽ yêu cậu ý :|.

Chấm điểm: 9.5/10

2. nthnth

nthnth Eileen's man Moderator Lão Làng GVN

9.5/10 cơ à, thế phải đợi blueray thôi :)

3. pikeman2

pikeman2 Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

khiếp, nhìn cái vòng tay mà đoán được là của hãng nào cơ à :-s

4. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

[spoil]happy end hay bad end ?[/spoil]

cái này nhờ chủ topic tl dùm , tại tâm trạng đang ko dc tốt cho lắm.

5. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

^..........................................
    [spoil] Happy Ending [/spoil]

6. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

@pike: à tại kiểu vòng khá là đặc trưng nên mình nghĩ đến dinhvan thôi chứ cũng ko chắc chắn đc :D
    Phim này có bạn trả lời rồi đấy, happy ending, toàn phim cũng không có cảnh nào quá buồn, ngay cái poster của phim là anh ý cạo tóc để đi hóa trị (mình cũng ko hiểu sao phải cạo), cạo xong xuôi anh kyle mới nói là tao ko bao giờ rửa cái đấy và toàn cạo asshole với balls =)).

7. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

0 cạo thì nó rụng, rất ức chế tâm lý và mất vệ sinh :(

8. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

cạo được ở chỗ a$$hole lận cơ à x_x nhìn thấy chỗ đó hiểm hóc lắm mà =))
    nhìn cái mặt của anh Joseph buồn cười đếch chịu nổi :))
    hôm trc đi xẹp 1 mình 1 rạp chui lên ghế vip ngồi xem =)) film này mấy em teen là ko ưa nổi đâu, vừa hài vừa cảm động kiểu mẽo :))
    ko biết làm cái ẨN ntn :-<

9. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Ở mega phụ đề nó cũng dịch sai lòe ,
    không sát nghĩa và nói tránh

Chú main đuổi con bồ cũng quá phũ
    Tuy nhiên con bồ cũng dở hơi và đạo đức giả
    Xem xong phim thì cũng chỉ muốn mình là công dân Mỹ ,
    thanh niên 27 trọng bệnh được bảo hiểm chi tiền chữa trị hết
    như VN mình xác định là có tài sản lớn như nhà cửa lúc đó là phải đem bán hết rồi đấy

10. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

lời thoại cũng dễ nghe, ko xem sub :D
    chú main char đuổi con bồ vì 2 lý do:
    +có vấn đề với nó từ lâu rồi
    +dù gì mình cũng sắp chết thì biểu con đó quay lại với mình cho khổ người ta à :))

11. K___'

K___' Fire in the hole!

bộ phim là 1 câu chuyện cảm động rồi nhưng đoạn chia tay ng yêu thì thấy sao sao ấy

12. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

Sao gì, đã cắm sừng rồi còn tỏ ra tốt đẹp quan tâm này nọ lọ chai =), mình kết nhất câu đấy của anh Adam, con kia sấn sổ hôn xong chỉ nhẹ nhàng nói You should **** off =))

13. yreimm0308n90

yreimm0308n90 The Warrior of Light

Vừa xem phim này hôm thứ 3 vừa rồi
    Nói chung là ổn, diễn xuất của cả dàn cast tuyệt, kết nhất nhạc phim vì ghép rất hay.
    Cơ mà 1 số chi tiết đẩy lên cao trào 1 tẹo thì sẽ hấp dẫn hơn nữa. :-?

14. disaster

disaster Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mình còn ko để ý là VN có nhập phim này về (sao lại nhập nhỉ?) Nhưng xem lịch thì Mega ngưng chiếu rồi (chắc tại ít người xem quá?)
    Vừa hay torrent có DVDSCR thế là 'đành' kéo về :")

Cả dàn diễn viên toàn người mình thích (nhưng ko hiểu sao bên Mỹ bọn nó ghét chú Seth Rogen lắm nhé, chắc mức độ ghét cũng chỉ thua Michael Cera). Phim hay. Lẽ ra chấm điểm thì 9/10.

Có điều trừ đi nửa điểm vì: nếu ở VN thì cuộc chiến chống ung thư ko thuận lợi thế đâu: viện phí cắt cổ, bệnh viện thì quá tải, trang thiết bị kém hơn, lấy đâu ra phòng khám đẹp thế, và đặc biệt là đào đâu ra therapist xinh thế :"> Nói chung phản đối bọn tư bản vẽ lên cuộc sống màu hồng quá [-x

15. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

hôm trước đi xem chỉ có mỗi mình =))
    làm therapist mà còn đòi xinh nữa thì có mà thành hoàn hảo :))
    tư bản vẽ nên màu hồng đến độ mình muốn làm america citizen :-<

16. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

Có sub không cậu kiếm hoài ko thấy :D

17. disaster

disaster Fire in the hole! Lão Làng GVN

^ Tự nghe thôi, DVDSCR ko có sub đi kèm bao giờ đâu, may ra có bạn nào hảo tâm tự transcript + timing lại thì mới có :D

18. Max[SaD]

Max[SaD] snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Mấy bữa định đi xem nhưng bận đột xuất, đến lúc rảnh thì hết chiếu, chán. ~~

Nghe mấy bạn khen thế càng chán nữa, chả biết đến khi nào mới có HD. ~~

19. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

Hay thì hay thật nhưng cũng không cần HD đâu :D, nói chung ra rạp thì bao giờ xem cũng hay hơn (trừ cái khoản sub và lồng tiếng) vì nó được cái không khí nữa :D, mà phim này mình thấy cũng ko cần cao trào, nó kiểu nhẹ nhàng xem thoải mái ý :D. Chắc dạo này mọi người thích bắn giết với kĩ xảo nhiều nên ít người xem, với cả thể loại đấy cũng dễ xem, chứ tâm lý hài kiểu này mà không ra gì ngồi trong rạp khác gì bị tra tấn đâu :-s.

20. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

ờ sao nhiều đứa ghét chú Seth thế nhỉ? Mình thấy chú này có gì đâu, nếu nói về độ annoying thì khối người còn annoying hơn

đâu đó trên forum nước ngoài =))

mấy bợn muốn làm American citizen thì phải kham cái medical trước nhé, dù có bảo hiểm vẫn trả tiền lòi họng thôi X_X

Chỉnh sửa cuối: 26/11/11