Ai chỉ tớ cách buid dòng Human Guard với!

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi ttuangt, 10/4/08.

1. ttuangt

ttuangt Mr & Ms Pac-Man

Bác nào chỉ tớ cách buid và các skill có tác dụng gì với, thấy toaanf DH và DK thôi, tủi thân quá

2. Kei Hâm

Kei Hâm Legend of Zelda

bạn wa 4rum bên playrohan.com mà xem , tụi nó chỉ chi tiết lém :D ... Gôd Luck

3. ttuangt

ttuangt Mr & Ms Pac-Man

Nhưng cái tác dụng của skill đấy chứ, cái đó mới quan trọng, vì tiếng Anh cùi quá không dích hết nghĩ của nó cụ thể như bên bài DeHan được. Guard thì mình theo full str rồi :)

4. gachienxu

gachienxu C O N T R A

guardian theo full str cho chít à?
    tăng str, vit, dex lên, ít nhất 1 vit mỗi lvl
    tăng skill thì tăng max imbuse, max buff str, max buff damage 1 hand, max buff defend rate, lvl 1 bleed, lvl 1 invoke, lvl 1 or 5 skill đánh tập thể, lvl 1 skill hình cây búa lvl 5 skill buff của cây búa, xong, để dành điểm lên Guardian tăng skill mạnh

5. ttuangt

ttuangt Mr & Ms Pac-Man

Thanks cậu nhiều
    ----------------------------

6. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest Lão Làng GVN

human guard thì tùy thường là 3 str + 1 vit vũ khí thì dao + shield ở 20 level đầu ^^

7. ttuangt

ttuangt Mr & Ms Pac-Man

Sao mình thấy dùng 2 kiếm thì nhanh hơn là 1 kiếm + 1 khiên.
    "human guard thì tùy thường là 3 str + 1 vit vũ khí thì dao + shield ở 20 level đầu ^^". Vậy sau khi lv 20+ thì dùng 2 kiếm à?

8. Violinist

Violinist Youtube Master Race

Vì là CB nên tha hồ test các char, bạn muốn theo cách nào la chủ yếu? Có 3 khả năng:
    1. Chuyên luyện cấp
    2. Săn Boss solo ko cần pt
    3. Cả mục 1 va 2
    Nếu bạn đã tìm đc đáp án thì bạn đã tạo đc nhân vật tốt nhất rùi đấy.
    -Streng: tăng damge cận chiến và khả năng mang đồ
    - Dextinity: tăng chính xác và damge đánh xa
    - Agility: tăng né tránh
    - Viality: tăng máu và phòng thủ vật lý
    - Pysher(ko biết có đúng English): tăng damge mana va phòng thủ phép thuật
    - Một chỉ số nữa nhưng quên mất tiêu mà chỉ biết là để tang mana và kháng phép.
    Dùng 1 kiếm và 1 dao găm ko phải song kiếm, đang ko biết tại sao Elf ko cầm đc kiếm và dao.

9. star9ocean

star9ocean Mr & Ms Pac-Man

Bạn tăng vậy tính theo đường Guard Shield à, theo đường Shield thì mới tăng max buff damage 1 hand, khi cầm thêm con dao thì tăng cái này chẳng thấy dame thay đổi gì cả.
    2 skill này chỉ tác dụng khi cầm Mace thôi, cầm Sword nó không có tác dụng.

Mình không hiểu ý của bạn cho lắm, chẳng lẽ lên 2x cầm dual sword à :-/

Max điểm point có thể tăng cho đến lv 99 là 98 point vì thế cần cân nhắc kỹ trước khi cộng điểm. (Mấy cái skill bảng Guard thấy skill nào cũng hay hết, không tăng không dc :p)

Hiện nay có 3 hướng đi của Guard
    1. Guard Shield: tăng 3 str 1 vit
    Vũ khí: Sword + Shield
    SKill: lv 99
    Dư 4 point có thể tăng đâu tùy ý :D

2. Guard Crit: 3dex 1vit hoặc full Dex
    Vũ khí: Sword + Danger
    Skill lv 99
    Dư 8 point

3. Guard Normal :)): 2str 2dex khoảng 5lv tăng vit một lần hoặc có thể đi 3str 1vit dex tối thiểu phải 50
    Vũ khí: Sword + Danger
    Skill lv 99
    Dư 8 point

P/S: chỉ mang tính tham khảo sai đừng trách :devil::devil:

10. HolyQueen

HolyQueen Mr & Ms Pac-Man

hmm lúc đầu ko nên + max cái buff dam one hand sword làm gì
    nó chỉ tính vào dam của vũ khí cầm thôi
    ví dụ ... cầm kiếm dam 100
    thì 3% lên đuợc có 3
    max lv 5 lên được có 15
    chả bõ bèn gì
    phí điếm skill

11. simulation

simulation Mr & Ms Pac-Man

Theo ý kiến chủ quan của tớ nên đi 2str 2vit, cách 5 lvl mỗi lần add fulll DEX ( guard có skill crit based DEX ) dừng khi DEX tầm 60 sẽ hợp hơn PVE lẫn PVP

12. sironho

sironho Youtube Master Race

anh em Human vào chia sẻ kinh nghiệm đi, mình mới test lv 19 nên ko bít nhiều
    anh em vào đóng góp ý kiến để cho Human phát triển tốt hơn.Thanks:x:p

13. jikip

jikip Youtube Master Race

tui đồng ý với star9ocean về khoản skill và tăng theo dòng gaur nomal nên theo dòng nomal 3tr-1vit khi nên cao cộng đồ op ngon tí đánh phê lém train solo cứ gọi là chỉ tốn mana máu ko tốn nhìu.
    Nếu có điều kiện mua item trong item mall thì chúng ta cứ guar crit mà chiến .À quên mà skill đầu tiên nên tăng vào (fire)
    (theo ý kiến cá nhân)

14. star9ocean

Cái skill đầu tiên tăng gì chả dc, trừ cái holy chẳng thấy tác dụng gì nhiều (hút mp), mình tăng ice nhìn kiếm băng thích hơn kiếm lửa :D

15. Style_Lab

Style_Lab Mr & Ms Pac-Man

Ai có kinh nghiệm build Human Def kô thì chỉ cho tớ nhé :D
    Hình như Human Def chỉ hiệu quả khi lên 50 thì phải :( train từ lúc đầu hơi bị cực, dmg yếu, đc mỗi khỏan stun, knock back và hp cao. Đốt mana thì vô cùng =((
    Tớ build theo 1stre 3vit, có đúng kô nhỉ? Ngòai ra, nhận thấy cầm búa gõ dmg mạnh hơn nhưng chậm, thà cầm dagger tăng luôn cái buff crit 1 hand rồi đổi vũ khí (vẫn được hưởng buff khi chuyển sang cầm dagger) thì được cái óanh vừa nhanh, crit nhiều, rút máu mobs.
    Có gì sai sót xin chỉ bảo :x

16. jikip

jikip Youtube Master Race

nếu thế bác nhầm đấy tăng vào fire thì nó có tác dụng chuyển đổi thành máu khi đánh nhưngkhi lv cao mới nhận thấy rõ và mình là cận chiến dùng cái skill fire có lợi lém, còn ice thì tác dụng của nó là làm giảm tốc độ (cái skill nay tôt nhât là cho archer) vì guar cận chiến không cần thiết làm giảm tốc độ của quái (tốc độ ở đây là tốc độ di chuyển nhé)

17. star9ocean

Mình biết, nhưng mình thích màu của ice hơn, bạn tăng fire cũng dc đâu sao :D.

18. banchancuaquy

banchancuaquy Mr & Ms Pac-Man

Human là tanker khủng nhất rohan :)):))
    Muốn theo defen thì cứ 4vit mà chiến thôi , cố farm lên lv 19~20 rồi xài nhẫn summon kiếm cái pt 2x nào mà vào , yên tâm với 4vit thì bạn có thể tank 3 con quái > 3 ~4 lv ....... mà hok sợ die , regen HP dừng hỏi :)) , tất nhiên kiếm đc pt với dekan hay HE hoắc DE sẽ tốt hơn , đừng kiếm pt với lũ human :| , Tanker di với tanker thì ai deal dam .......... ngay cả guard human cũng phải top deal dam , và cũng chẳng khỏe lắm cho nên đừng nên theo guard vì theo mầy ng` chơi bên JP thì loại này nửa nạc nửa mỡ nên hok hay đc chọn , tank hok ra tank , dam dealer cũng hok ra

19. Violinist

Violinist Youtube Master Race

Hi các bác
    Mình cũng play đc có đến lv25 Human va all Vitality = +4 Vit. Máu khoảng 3300. Solo sói trắng khi lv14, đang định solo con Black Purpin thì hết CB2, Boss lv18 damge mạnh kinh khoảng 200 - 300, chắc khi mình lv25 or 26 la có thể solo ngon hihi, sài 1 kiếm + 1 dao để train cho nhanh, 1 kiếm + 1 khiên train rùa lem hihi. Sau này OB sẽ phải làm em Human trc để săn Boss kiếm $. Mình lv23 mà solo con elder Ursa cấp 30 ngon lành hihi

20. viet86

viet86 Dragon Quest

mình tăng đều nhưng nhiều nhất vẫn là vit