Ai CHi? tui cach choi Bboy voi'????

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi xuanthao85, 29/11/06.

1. xuanthao85

xuanthao85 Youtube Master Race

hic lam on chi cach choi bboy lam sao de? nho' duoc. may' cao' nut tu dung no hine len vay? cap 6 hay 7 connho dc chu' cap 9 tui chiu. luon hic cac' cao thu? chi? cho em voi' nha cam' on nhieu`:;)

2. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Theo kinh nghiệm thì tui thường chia mỗi cấp ra thành mấy phần, mỗi phần có 3 phím để nhớ chẳng hạn. Chơi nhiều nhiều sẽ quen và lên tay thôi.
    Ở lớp tui với hội bạn còn có cái kiểu lấy bút (xanh và đỏ) viết 1 hàng ra giấy cho nhìn 3 giây bắt viết lại y chang đó ;))
    Luyện trí nhớ ^^

3. Ak47vn

Ak47vn Mr & Ms Pac-Man

Theo tui thì chẳng còn cách nào hay hơn cách Origami đã chỉ , nói chung quen tay thì nhảy được , dù sao cũng phụ thuộc vào khả năng ghi nhớ nữa .
    Pro Bboy có nhiều cái lợi lắm , mai mốt ra đường nhìn nhỏ nào chỉ cần 3 giây là biết mặt nó có nhiêu cái mụn .;;)

4. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Bboy 4k thì cứ nhảy choreo thật nhiều sẽ nhảy được mấy cái cấp 8,9 thui mờ .
    Còn 8k thì không ý kiến ( Noob mờ )

5. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Để chơi BB giỏi thì rất khó, quan trọng là cần sự luyện tập nhiều (rất khổ so với luyện mấy cái khác).
    - Luyện khả năng phân tích chuỗi : quan trọng nhất vì nếu bạn nhìn hết được chuỗi một cách đơn giản thì mới mong nhảy lại nó được.
    - Nhớ một số chuỗi quen thuộc : thông thường chơi nhiều sẽ tự động nhớ, do đó thường có tình trạng 1 người rất pro BB thường rất hay Miss nếu gặp 1 tay chuyên ra đề lạ và khó, muốn khắc phục thỉ chỉ có cách làm theo bước 1 thôi.
    Do đó những người Pro BB thực sự là những người phân tích chuỗi cực nhanh và cực tốt. Với loại người này thì có thể nói, họ BB vô đối, trừ khi bị trượt tay :)

6. TrinhNhanKhuong

Khả năng phân tích chuỗi thì phải sau 1 thời gian train rất nhiều mới lĩnh ngộ được, mình chỉ xin nêu 1 số ví dụ. Với chuỗi 4k thì khá dễ, hầu như bạn có thể chia chuỗi ra thành nhiều phần. Đặc biệt dễ nhớ với các cặp : 46, 64, 28, 82, 486, 684, 484, 686.... Do đó 1 chuỗi 9 nút nếu chia thành các chuỗi như vậy tự động chỉ còn lại 4-5 phần cần phải nhớ, và do đó, rất dễ và nhanh khi phải lặp lại.

7. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

có cái bước nhảy thế này 646646448 ,nếu mà với người chưa bít bước này mà bạn perfect nữa thì nút đỏ rôi vào số 6 thứ 4 ,khi đó thì nhạc chậm cũng có người miss ,bí quyết đẫn đến thành công của tui ::)

8. TrinhNhanKhuong

Ặc nhầm lẫn to, không phải PF thì chuỗi ra đề sẽ thành nút đỏ mà là do trong nhóm bên kia có người Miss Freestyle nên đề ra sẽ bị dính nút đỏ. Mà thực sự chuỗi này cũng chỉ khó với người mới gặp lần đầu, gặp từ 3 lần trở lên tự động thấy rất dễ.

9. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Ủa sao lạ thế ,bên tui miss freestyle mà bức sau có bị sao đâu ,còn tui thấy nó perfect thì lại xuất hiện 1 nút đỏ ,nếu nói như bác thì lẽ ra nút đỏ phải tháy wai vì nhìu lần bạn cùng phe tui miss freestyle lắm :-?

10. hoansamac

hoansamac Youtube Master Race

Nói' Chung nhả? nhiêu thj` wen thoai !!! chả có bi quyêt gi dâu:-??

11. TLV

TLV T.E.T.Я.I.S

bạn trên nói đúng rồi miss freestyle là dính phím đỏ.
    1 bên ra đề miss bên kia ra đề ngược lại sẽ có 1 phím đỏ (trừ khi bên này cũng miss nốt và đến lượt bên bạn ra đề). perfect không liên quan gì ở đây cả.
    Mình cũng chỉ nhảy đc bboy 4k, 8k thì chịu ko bboy nổi, mặc dù 8k thường cũng có thể fn đc 140.

12. PhamHieuVn

PhamHieuVn Youtube Master Race

hiz hiz the'thi` bao giờ em mới giỏi BB đc đây

13. [biZz]_No1

[biZz]_No1 Youtube Master Race

thế phải hỏi con gái chí nhớ đừng hỏi à hix... nhương không fn được ;))

14. samuel

samuel Legend of Zelda

nhớ ==>lục lọi trong đầu => moi nó ra => nhảy ( nhớ đc thì nhớ , ko nhớ nổi thì miss thui chứ sao giờ :| ) , nói chung cứ tập dần rồi sẽ quen thôi , good luck!!!:wink:

15. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

theo các anh thì chơi cái này minhg nhớ vị trí phím hay nhớ số phím ?? em nhảy bboy toàin bị miss vì không thể nào nhớ được hết phím