Ai chơi The Last Blade thì vô nha

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi anhminh1987, 9/8/06.

1. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Tui thay may nguoi kia deu lap forum ve Kof voi Samurai shodown ko ha .Khong chiu ai de y toi tro nay.Hy vong ai co kinh nghiem thi vo day chia xe cho anh em ha

2. johnny_07

johnny_07 The Warrior of Light

LAST BLADE 2 là 1 trong top 10 game đối kháng hay nhất mọi thời đại của GAMEFAQS đánh giá, đứng hạng 5 ngay sau GUILTY GEAR XX # RELOAD. Về phần moves list có thể xem tại đây :
    http://db.gamefaqs.com/coinop/arcade/file/last_blade_2.txt
    Trong game tui khoái chơi nhất là Minakata Moriya, chơi phong cách rush và có 1 chiêu thức rất giống MIST FINER của Johnny trong GGXX#R :D :D :D !!! Ngoài ra còn có 1 LEE chơi phong cách counter rất đỉnh.
    Về game này thì có lẽ bác CHIPP là hiểu rõ nhất ;)) ;)) ;))!!!

3. anhminh1987

Uh tui cung cong nhan la game nay hay that .Nhat la cai chieu cua no cung ko xao lam...Tui thi thich thang Lee thui boi vi no danh giong Hoang Phi Hong.Ma U da mua game The last blade 2 in 1 chua?

4. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

game này lấy thằng xài dai là vô địch thiên hạ , còn thằng Lee thì cho ai thích chơi rush :D

5. johnny_07

LEE chơi counter tốt hơn chơi rush đấy vì các đòn của nó có tốc độ và lợi thế cao, lại rất hở sườn..... ^^!!

6. pnhoangnam

pnhoangnam Mr & Ms Pac-Man

chán chết chỉ nói vậy thui à?
    vậy mà cũng lập topic chi cho mệt!
    theo tui thì chả nào cũng mạnh hết có điều chơi có giỏi ko thì mới wan trọng
    có ai ở đây đang ở HCM ko tui thach đấu hết đấy!!!!

7. Iori__Yagami__

Iori__Yagami__ T.E.T.Я.I.S

cái trò này cũng hay nhưng sao tui thấy tuyệt chiêu của tụi nó dễ bị phá wá

8. johnny_07

Còn tui ở HN cũng thách đấu hết tất cả các game đối kháng trừ SC, TEKKEN, BR và MK đây :)) :)) :))!!!!
    Các moves trong The last Blade dễ bị phá vì nó là game thủy tổ của SNK về đề tài Samurai nên họ cố gắng xây dựng cho phong cách giống Samurai 1 chút, đánh rất thực dụng, ko cần kiểu cách như KOF...!!! Nhờ kinh nghiệm của TLB mà SNK mới sản xuất ra được game đối kháng hay nhất mọi thời đại - SAMURAI SHODOWN 2 :D :D :D!!!

9. unholy fire

unholy fire Mega Man

@Johnny_07 : Bạn có nhầm không vậy ? Dòng game Samurai Shodow xuất hiện trước Last Blade series mà ? Nếu Fire nhớ không nhầm thì Last Blade 1 ( Quen gọi là đánh võ Hoàng Fi Hồng ) xuất hiện vào năm 1997 nhanh chóng chiếm đc cảm tình của nhiều fan SNK và tiếp nối theo sự thành công đó năm 1998 phiên bản Last Blade 2 được tung ra và để lại ấn tượng mạnh trong lòng Fans hâm mộ . Còn Samurai 1 thì đã xuất hiện từ năm 94 rồi và tiếp sau đó mỗi năm điều cho ra một phiên bản mới , nhưng có lẽ theo VietNam mình Samurai 2 là Samurai hay nhất :D

Fire rất thích dòng game Last Blade , nhất là LB 2 có thêm nhân vật mới , cách chơi cải tiến , chiêu phản kiếm D phản cả sát chiêu cuối ( Điều này LB1 kô có ) và đặc biệt là SoundTrack rất hay nhẹ nhàng nhưng mãnh liệt đầy cảm xúc lẫn lộn. Chỉ tiếc là câu chuyện kết thúc quá sớm mà thôi ... Nhân vật Fire thường hay chơi là con kiếm sĩ "Nguyệt Ảnh Kiếm" Moriya.

@PnHoangNam : Mình nghỉ LB lâu rồi nhưng nếu bạn ở HCM thách đấu thì OK Fire sẵn sàng , đánh LB2 nhá , phần 2 nhiều nhân vật + cách đánh hay hơn phần 1 nhiều. Hiếm có người nào chơi LB lắm mừng wá hahaha.

10. johnny_07

Uhmn có lẽ tại mình ko nghiên cứu kĩ.... Đúng là engine đồ họa của TLB hơn hẳn SS ^^!!! Dẫu sao các chuyên gia đều nói SS2 là game đối kháng hay nhất mọi thời đại.
    Tui cũng chơi Moriya này, counter và rush cực tốt :D :D :D!!!! Setsuna đánh phòng ngự phản công cũng hay, có điều nó "tà" quá ^^.
    Trong các game đối kháng của SNK thì khoái nhất là OST của TLB, giống bác Fire roài ^^!!! Cũng vì story ngắn nên ko thể phát triển game này được, trừ phi remake lại 1 phiên bản "xịn" hơn, có thể 3D ;)) ;)) ;))!!!

11. Ninokyox

Ninokyox Mr & Ms Pac-Man

choi last blade 1 hay 2 vay.choi last blade 2 co' ai biet' chinh?kouryu ko

12. Ninokyox

Ninokyox Mr & Ms Pac-Man

13. johnny_07

Ack combos của cái này xem lâu roài mà ^^!!!
    Nhìn mấy cái combo trong EX MODE mà phát khiếp
    :| :| :| !!

14. anhminh1987

uh!! dung roai tien the cho tui hoi cach chinh thang kaede toc den luon vi tui lam theo gamespot no ko co ra duoc thang may nay hic hic

15. johnny_07

:)) :)) :))!!!
    Tui có cái hack có thể chỉnh được mọi thứ đấy ;)) ;)) ;)), KAEDE tóc đen chơi hoài àh ;)) ;)) ;)).......

16. anhminh1987

cai hack do ai ma ko bit Action Replay phai ko?Nhung tui chua co tien mua ban moi................Chi tui cach thu cong di

17. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

có ai biết chỗ nào chơi máy thẻ LB 2 ko chỉ tui nha

18. johnny_07

ACK LB 2 thiếu gì, ở HCM có đầy, ở Đà Nẵng cũng có 1 chỗ. Ở HN tui chơi trên VINCOM :D :D :D!!!!
    Cách thủ công hình như là ko có đâu, hoặc tui ko biết. Nói chung cái hack thì nó cũng ít MB thoai, nhưng ai lại upload lên làm hỏng các gamer chân chính ;)) ;)) ;)) ( mà mình có phải chân chính ko nhể =)) )

19. anhminh1987

Cach de nhat la ban nen mua 1 cai Joystick rui mua gia lap Neo Geo ve choi la xong.^_^Chu o Sai GOn it cho co may the tro LB 2 lam

20. johnny_07

HEHE đúng cách chơi của tui nhưng có điều thỉnh thoảng mới chơi ( đánh joy kém quá mà T___T), được cái dùng joy chơi mấy đứa có đòn charge sướng vãi ...... =)) =)) =))