Ai chơi xong Onimusha thì vào đây đi

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 5/7/04.

1. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Hey, guys ,các bạn đã hoàn thành xong Onimusha :Warlords chưa ?Tui thì cũng chỉ mới pphá băng nó đây thôi nhưng cảm xúc của tui khi hoàn thành trò chơi lại chẳng có gì cả . Và tui lại có 1 cảm nhận khác về trò chơi này , khác hẳn với những lời đồn đại rằng game này hay ,hấp dẫn ,hồi hộp . Còn tui ,tui lại thấy game này nhàm lắm , các cạm bẫy ,câu đố trong game thì dễ ẹc , các trận đánh gì chán phèo , chẳng có gì khó khăn ,ngay cả trùm .Hình ảnh thì cũng được nhưng lại ko có những cảnh hoành tráng , đã vậy còn cảnh báo game có những cảnh kinh dị và khủng khiếp nữa chớ ( Đ âm xuyên bụng thì có gì đâu ) , nhạc game thì chẳng có nghe cái cóc khô gì cả . cứ tòn nghe mấy tiếng thình thịch như tim đập thôi . Gameplay tui cũng được nhưng lại quá ngắn và đơn điệu , lần đầu phá băng tui mất có 4 tiếng rưỡi hà . Vũ khí thì ko có gì mới cả ,quanh đi quẩn lại tòan mấy thanh kiếm điện ,lửa ,gió rồi mấy viên ngọc gió ,điện … trang bị thêm thôi ,cung tên thì cũng chẳng làm gì (vì chưa kịp dương cung thì đã bị dính tên ) . Nhân vật trong các đoạn film thì trông xấu hoắc hà ,chẳng giống ai ,làm người ta chẳng muốn nhìn nữa .
    Theo tui thì đây lại là 1 game thất bại của hãng Capcom , chẳng có gì nổi bật trong game cả ,vậy mà ko hiểu vì sao người ta khen nó dữ vậy ko biết . Nếu nói tui chơi lại trò này lần nữa thì có lẽ hơi khó đấy ,trừ khi có ai tìm ra gì mới thì tui mới chơi lại để khám phá thôi . Tuy vậy nhưng bây giờ tui cũng đang chơi Onimusha 2: Samurai's destiny , nếu các bạn cảm thấy phiên bản 2 này cũng đáng chán như phiên bản đầu thì báo cho tui sớm luôn nhé .

2. Sorite

Sorite Dragon Quest

Tui thấy Onimusha 3 là hay nhất, còn 2 phần còn lại thì chơi cũng được. Bản Onimusha 2 là tui ko thích cho lắm, vì có phần tặng đồ vật cho các nhân vật phụ, tặng qua tặng lại mà kết thúc khi chơi chỉ được 90% game. Chơi lại 6 lần vẫn ko nhỉnh lên được 1% nào, quãi gì đâu.

3. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Thì bạn cứ chỉnh code để tăng số Gold lên đi , chơi lần đầu thì ko có cảm thấy gì mới lạ , tại lần đầu mà ,nhưng lần 2 mỉnh mã Gold và mua thật nhiều đồ tặng các nhân vật thì thấy cốt truyện thay đổi và lý thú đấ chứ .Đến bây giờ tui lại thấy Onimusha 2 hay hơn Onimusha 1 rất nhiều . Đồ hoạ game này lại hơn hẳn phần 1 , cứ nhìn mấy cái ao nước cũng đủ đề so sánh rồi . Tui cũng định chơi luôn phần 3 nhưng còn lưỡng lự , bây giờ nghe bạn nói vậy tui quyết định chơi nó luôn ,bạn ủng hộ chứ ?

4. Final_AeonFFX

Final_AeonFFX Mr & Ms Pac-Man

Ở Onimusha 2 thì không bao giở có chuyện hoàn thành game được 100% đâu , chỉ dừng ở khoảng 95% thôi . Đừng phí công và tốn thời gian vì nó nữa , nên hãy mua ngay một đĩa Onimusha 3 về chơi ngay . Onimusha 3 khác xa so với 2 phiên bản trước như : Cốt truyện dài hơn , hay hơn,.....v...v... Bạn chỉ cần xem đoạn phim mở đầu là thích mê nó ngay cho mà coi. Còn chờ gì nữa mà không mua về mà chơi để xem lời tôi nói có đúng không ?

5. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

Choáng, choáng... Onimusha 2 ra sau Onimusha 1 hơn 1 năm muh CG không đẹp hơn, playing không đa dạng, hay hơn thì Capcom .... ( sigh) Nonimusha: Warlord là 1 trong những game thành công nhất của Capcom.

Cậu Ro_t3 tìm đâu ra info rằng Onimusha: warlord là game thất bại của Capcom thế?Các puzzle trong game dễ, tôi đồng ý, nhưng cậu nên nhớ Onimusha là action game, không phải Puzzle game hay adventure game muh đòi câu đố phải khó.

Sỡ dĩ Onimusha đựơc rated là M đơn giản nó có blood, violent and gore. Như thế cũng đủ để đạt M rating rồi.

Warlord là phần đầu tiên, đương nhiên nó có nhiều thiếu sót hơn các phiên bản sau này. Nhưng tôi hy vọng cậu không dùng cheatcode để finish nó rùi la lên rằng game quá dễ ^^.

6. xoioi

xoioi Donkey Kong

chơi game mà xài cheat, đúng là dời ngày càng củ chuối,

7. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Thì chơi xong mới chỉnh code cũng được chứ sao? Chính ông xoioi nêu ra trong cái topic "bạn có bao giờ chơi game mà ko chỉnh code chưa?" mà. Trên GameSpot Onimusha 3 được 8.3 điểm, khá cao đây. Khi nào để dành đủ tiền nhất định sẽ mua.

8. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Ủa , sao cá người thích suy đóan thế , tui chỉnh code rùi khai ra hay sao mà nói tui là chỉnh code . Chứ bạn Bunny ko thấy sao ? cốt truyện của trò chơi thì quá đơn giản , chỉ có 1 nhiệm vụ đi cứu công chúa Yuki cùng với việc tìm hiểu Nobunaga là ai thôi . Đánh nhau với bọn quái vật cũng ko khó , tụi nó tuy lanh thật nhưng đòn đánh ko đa dạng cho lắm nên cũng dễ thở , tui chỉ sợ mấy con to xã cầm gậy thôi , nó quật xuống 1 cú là hết đỡ luôn , trùm thì lại ko gây khó khăn gì ngoại trừ trùm cuối có chiêu làm hết bình máu luôn , may mà tui có 2 cái hình nhân thế mạng , qua cầu .Các nhân vật trong các đoạn hoạt cảnh thì trông sinh động thật nhưng ko hiểu sao trong các đoạn film lại ko thấy ai để nói đẹp nữa cả tuy nhiên phải nói rằng đồ hoạ của game được . Nhạc game thì nghe cứ như chơi ma ấy , cứ thình thịch , nghe ko rõ ,mà nghe rõ cũng chẳng hay . Cách chơi thì quá nhàm chán , ko có gì mới hơn khi đi , chỉ có mấy thanh kiếm mới là trông hơi được thôi , còn lại tất cả đều lặp đi lặp lại 1 cách nhàm chán . Đó , ý kiến của tui về Onimusha :Warlord đó , ai có ý kiến gì thì cứ nêu ra tui sẵn sàng giải thích rõ ràng . Nhưng nói trước là tui ko hề chỉnh code , đi bằng chính thực lực của mình đó .

9. little-boy2004

little-boy2004 Youtube Master Race

Ông ro_t3 chơi thì kém mà noi lắm thế.Ai đời đi onimusha 1 mà mất 2 cái hồi sinh bao giờ.Chơi kém thi dừng có nói lung tung. Oni2 la đỉnh nhất trong seri rồi. Tôi đi ultimate mode được 98% cốt truyện rồi, có ông nào vừa nói chỉ đi được 90% thì về chơi lại đi.Tôi đi khoảng 7 hay 8 lần gì đó, kiếm được 7 cái vòng, k0 biét đã đủ chưa. Ai biết thì giúp tôi với.

10. little-boy2004

Tôi đã đoán được cách hoàn thanh 100% Oni2 rồi

11. Sorite

Sorite Dragon Quest

Hẻ? Chơi được đến 98% cơ à, bạn trao đổi đồ cho các nhân vật sao thế, giúp với, chơi hoài ko lên nổi quăng mất đĩa DVD đâu mất tiêu ùi...
    Onimusha 3 thì khỏi chê rồi, đồ hoạ quá mịn, âm thanh cực hay, ai có hệ thống loa 5.1 hay DTS thì sẽ thưởng thức được hết âm thanh ấy. Ngoài ra trong game có anh chàng người Pháp do Jean Reno ( ko biết viết đúng ko nữa ) thủ vai nữa chứ. Và 1 điều nữa là ai chưa từng chơi các bản Onimusha trước mà sau khi xem xong đoạn FMW thì bảo đảm 100% sẽ mua về chơi ngay. Đánh kiếm còn hay hơn phim kiếm hiệp nhiều!!!

12. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

1> Oni 1 ra đời đã khá lâu, nhạc nền dựa vào nhạc cổ của Nhật, lấy nền tĩnh là chủ yếu.
    2> CG, tôi thật sự ngạc nhiên là bạn nhìn chả muh không nhận ra được Samanosuke được tạo hình từ ai. Nếu biết Takeshi Kaneshiro ( Kim thành vũ) thì chắc chắn chẳng ai có thể chê được.
    3> Từ trước đến thời điểm Onimusha, liệu đã có game action nào lấy bối cảnh Sengoku và samurai thành công như Onimusha chưa?
    4> Về nội dung, hmm...đúng là không hay, tôi công nhận điều đó. Nhưng đó là những gì muh 1 samurai phải thể hiện: Bushido

13. Sorite

Sorite Dragon Quest

Tại VN mình ít phim Nhật quá nên tui cũng ko biết là ai nữa, sorry. Mà mình thấy anh chàng nào cũng đẹp hết, càng chơi Oni 3 thì càng thích chơi lại. Ngay cả đến những gamer khó tính nhất cũng phải xiêu lòng trước những đoạn phim trong game. Chỉ 1 từ " Tuyệt "

14. little-boy2004

Cũng đơn giản thôi, nhưng khá lâu đó.Mỗi lần chơi bạn tặng thật nhiều quà cho 1 NV nào đó(thât ra k0 cần nhiều miễn là nhiều hơn các NV khác là được) rồi hoàn thành game.Làm như vậy với 4 NV la được khoảng 80-90% rồi. Nhưng vẫn có thể bị bỏ xót chi tiết nào đó. Xem sơ đồ cốt truyện thây chỗ nào nghi thì đi lại nhân vật đó. Tôi đang cố gắng hoàn thành 100% nhưng đổi mãi k0 được quả "Melon" nên chưa được. Có ai biết thi chỉ giúp với

15. little-boy2004

Toi thấy bà con có vẻ thích chơi Oni3 nhỉ. Tôi đợi bản English mãi, đến lúc mua về nhìn bon trẻ con chơi mà tôi thất vọng quá chẳng muốn chơi. Chỉ nhìn thấy đi được bằng analog là thấy chẳng giống 2 phần trước rồi, mất hết cả truyền thống. Với cả tôi thấy kiểu chém 1 phát chết luôn trong này dễ quá, con quái vật nào cũng được cả--->chán chết

16. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Nói chung Onimusha; Warlord cũng không được hay lắm. Kết thúc của nó không gây xúc động như trong Final Fantasy hay RE mà rất nhàm chán, dở dang. Mình đã chơi lại trò này đến 2 lần mong có kết thúc khác mà không có, bực quá.

17. little-boy2004

Tôi chơi Oni2 trước nên lúc chơi Oni1 chỉ là để cho đủ bộ thôi. Cứ có phim cắt cảnh là tôi gọi bimbim ăn à nên chẳng hiểu cốt truyện thế nao cả. Nhưng công nhận Oni1 làm phần kết thúc dở thật. Tôi cứ cầm kiếm cuối chém tam giác với ăn máu 1 lúc là thấy con rắn(hay trăn gì đó) đã chết lăn quay rồi.

18. Sorite

Sorite Dragon Quest

Ko dùng Analog thì vẫn dùng những nút bấm kia được cơ mà, đâu có sao đâu. Oni 1 & 2 ko có các ending khác nhau, riêng Oni 3 thì có đến 2 ending khác nhau, ending cuối bạn sẽ được xem khi lấy hết tất cả bộ vest cho nàng Ako xinh xắn & dễ thương

19. little-boy2004

Oni2 k0 có nhiều kết thúc nhưng lại có rất nhiều kết thúc của NV phụ. VD:Ekei và thằng ninja (mình k0 nhớ tên) chết này. đặc biệt thăng Ekei do chính tay mình giết, sướng lắm. K0 kể đi Oni2 được đi nhiều NV phụ hơn, chính xác là tất cả luôn. Cộng vào đó là hệ thống đổi quà, phantom realm khá khó va thú vị. Đặc biệt có tên boss là sword master rất đặc biệt và khá khó( mình đánh kiểu gì cung phải dùng máu).Nói cung là Oni 2 là best action game

20. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Này bạn little fucker , trước tiên tui xin đính chính , tui chỉ mất 1 con hình nhân thế mạng trong tổng số 2 con , chứ ko phải xài 2 con đâu nhà , đừng hạ thấp tui chứ . Mà này , sao bạn chơi được 98% giỏi thế , bày cho mọi người cách trao đổi đồ đi , hay là liệt kê bảng danh sách những món đồ dành cho từng nhân vật để mọi người học hỏi đi . Chứ tui phá băng lần đầu chỉ hoàn thành có 56% hà .
    Cách di chuyển trong Onimusha 1 và 2 tuy ko bằng analog và giống với RE , nhưng cách duy chuyển đó tui thấy cũng hợp đấy chứ , hay nữa là khác . Tức cười nhất là khi chơi gần tới màn về nước , phải lấy cái máy bay , xoay 2 cái nút analog mỏi cả tay luôn (chắc là lần chơi bằng analog duy nhất trong trò chơi này ) , tui phải chơi lại 3 lần mới được đấy , tức cười thật .....