Ai giúp mình về Harry Potter 3 với!!!???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi duydivicay, 9/8/07.

1. duydivicay

duydivicay Legend of Zelda

Mọi người ai đã chơi có thể post lộ trình của game lên giúp mình ko? Harry Potter And The Prisoner Of Azkaban ấy, mình đã chơi rồi nhưng có 1 số chỗ chẳng bít đi kiểu gì cả, ai đó giúp nhé::)

2. helpme123

helpme123 Donkey Kong Lão Làng GVN

Ha ha tui cũng chơi bản đó nè, ông chơi trên PC hay Gba (Tui là PC), nếu chơi PC thì ông anh có biết cái gian phòng có cái save box ở giữa hông, có mấy cái cửa dẫn tới mấy tần lầu hai bên đó, cứ theo mấy cái cửa đó dạo vòng các tầng lầu là có nhiệm vụ thôi, hay là bạn nhấn Esc rồi vào biểu tượng hình trái tim, chỗ đó có dòng chữ chỉ bạn phải làm gì tiếp theo đó.
    Nói cho mình biết bạn làm tới nhiệm vụ nào đi (nói rõ chút, có mấy nhiệm vụ hơi giống nhau)

3. duydivicay

mình chơi PC, đã chơi tới nhiệm vụ phải vào tìm DADA classroom để bắt đầu final exam rồi, mình đang chơi nhiệm vụ của hermione::) ax, game nầy hay thì có hay thật nhưng quá ngắn, và có quá ít nhiệm vụ đánh nhau với các dementors của azkaban, thật sự thì game hầu như chỉ thuộc hạng khá thôi, nhưng ko sao, chơi tạm=((

4. helpme123

Đi tới đó là muốn hết game rồi, cái nhiệm vụ của con hermione chóng mặt muốn chết (chỉ thích làm rồng bay, làm thỏ vừa chóng mặt vừa chán), chỉ thấy cái nhiệm vụ của thằng ron là hay (xài phép đu qua đu lại vui phải biết), của harry thì vừa vừa
    Cái này thì chính xác là 2 nhiệm vụ (thử với tụi ông kẹ ở chổ ông thầy và trong rừng), nhưng cái patronum theo tui nghĩ là phép đẹp nhất.
    Thực ra tui cũng không thích chơi game này lắm nhưng hôm hổm coi tập harry potter 3 mới ghiền lại game này thôi
    Chừng nào về nước báo tui (cái khúc gặp ông thầy Dum-ba-do và bà cô gì đó trong 1 ku vườn)

5. duydivicay

ding doong...:x, tin mới, tôi đã phá đảo, và kết thúc năm học thứ 3:wink: theo ông nói thì phép expectro patronum là đẹp nhất, còn tôi nghĩ là phép thuật alahomora là đẹp mắt hơn, phép xấu nhất là depulso:o đánh với dementors thì chính xác có 3 nhiệm vụ, thử với ông kẹ của lupin, đánh nhau với dementors khi sirius black đang bất tỉnh và đánh nhau khi vừa cứu được con đại bàng mình ngựa của hagrid:D giống như ông nói, ban đầu tôi ko có ý định mua game nầy, tôi nghĩ đây là game chiến thuật, hóa ra là nhập vai, mà tôi khoái nhập vai nên mới mua :D ah ông chơi bản goblet of fire chưa, có hay ko và cấu hình như thế nào?

6. helpme123

Chưa thử, thật ra tui chỉ mới làm quen với trò harry potter qua phiên bản này, các phiên bản sau ít thấy bán, với lại thấy trên mấy tạp chí game đánh giá lọat game harry potter không cao lắm, ngay cả bản mới nhất còn bị chê mà
    Ông anh có tìm đủ 80 collec card chưa? Chỉ tui kiếm với, kiếm hoài cũng chỉ có 60 mấy cái
    À tui chơi trò harry potter này lâu rồi mà vẫn không biết cấu hình chính xác của nó anh chỉ dùm

7. nhut91293

nhut91293 Donkey Kong

Bản Goblet Of Fire chơi khác hoàn toàn 3 bản đầu.

8. soibaccuc

soibaccuc Guest

BẢn 2 là hay nhất ( phòng chứa bí mật ý )
    Rồi đến bản 1
    Bắt đầu từ bản 3 là bắt đầu chán
    BẢn 4 thì cực kỳ chán .

9. duydivicay

các bro chỉ giùm cấu hình HP 4 được ko? ah mà bản harry potter 2 là hay nhứt ah, vậy mà em ko mua :D, mà các bác ơi, trong HP 2 có các phép như alahomora, depulso, carpe retractum hay lumos ko::)

10. soibaccuc

soibaccuc Guest

Có tất , bản 2 hoàn chỉnh , vui , hay .

11. duydivicay

keke, em phá đảo bản chamber of secret rồi, chơi sướng thật nhưng mỗi tội hình hơi lỗi thời ::) cái nhiệm vụ đánh mấy con rồng trong căn phòng bí mật hay thiệt đó :D

12. duydivicay

ax, vừa mua đc cái bộ đĩa harry potter 4 về, chơi chán ko thể chịu được, đồ họa thì đẹp nhưng lại phải đi theo kiểu mission, hok được lang thang trong hogwart như mấy bản trước :|
    đã thế AI nhân vật ron hay hermione lại lao động đường phố nữa :| kiểu này lại mua hố nặng roài :| ban đầu định mua lord of the rings: the return of the king tự nhiên chuyển sang mua HP 4, vừa nặng lại chán nữa :|

13. snakie31089

snakie31089 Donkey Kong

Đã chơi game ăn theo film đặc biệt là của EA thì ko nên quá kì vọng, nhớ ngày xưa tớ cũng mê mệt với 3 bản đầu, đến Goblet of Fire thì chán ko muốn chết

14. helpme123

thấy serie cua harry potter chẳng có cái nào được đánh giá cao cả, ngay cả bản mới nhất còn bị chê ỏng eo trước khi ra mà, không nên kì vọng nhiều quá, chơi vui thì được!!!!!!!!

15. duydivicay

cái chính là bản 4 này em rất ghét cái góc nhìn của nó, với lại đi màn theo kiểu mission thì hok tốt 1 chút nào cả, hok giống mấy bản kia đc lang thang trong lâu đài giờ lại vô game phát đi bàn luôn =(( chán muốn chết :|

uhm, nói thế này chưa hẳn đã đúng, chỉ series game ăn theo phim HP là chán thôi, chứ lord of the ring thì vô cùng xuất sắc :x bản lord of the rings: return of the king được khen ngợi rất nhiều mà còn được ign và gamespy chấm điểm 9, chứng tỏ đây là game rất hay, nhưng ae ai chơi rồi cho hỏi, game nầy nhập vai hành động hay là dàn quân chiến thuật :|

16. snakie31089

snakie31089 Donkey Kong

Game này là game hành động, cũng chán lắm cậu à, tớ chơi phần lớn theo cảm nghĩ của mình ko theo đánh giá của báo, cả game thấy kịch tính nhất là ở đoạn the 2 tower:hug:

17. duydivicay

the 2 tower là đoạn đầu của phần 3 mà :| chẳng lẽ chỉ có mỗi đoạn ấy đc :|
    ai chơi bản 5 HP chưa, có được lang thang trong hogwart hok :D cho hỏi luôn ram em 256 chơi đc ko :|

18. snakie31089

snakie31089 Donkey Kong

À quên đoạn Gandalf đấu ở Minas Tirith, tớ nhầm, đoạn th2 tower cũng binh thường thôi
    Có lang thang ở Hogwarts đấy, nhưng mà ngán lắm, camera chết, tớ ko nhai nổi sau 30 phút
    Minimum requirement: RAM 256MB, VGA 64MB

19. duydivicay

chán nhỉ :-|
    góc nhìn bản này có khác với HP4 ko hay là vẫn thế, nếu vẫn như thế thì tớ chịu thua :|
    tớ thích góc nhìn kiểu HP3 hơn, bản đó cũng là hay nhất :D
    chơi bản HP5 GBA hình như là trong bản mới này còn có cả phần chiến nhau với bọn malfoy thì phải :D hêhê, nếu thế thì tốt quá :D

20. ruoia1010

ruoia1010 Youtube Master Race

Một đoàn học sinh đang đi từ trường về nhà thì gió cát nổi lên ầm ầm. ! lão già hiện ra tóm 1 thàng bé định ăn thịt :

- Ha ha ha!!!!

- Ối ối thả ta ra !

- Ông ơi Ông siêu quá! ông có thể hoá nhỏ được không?

- Hoá nhỏ hả? quá dễ quá dễ!

Bla! Bla! Bla!

Bụp! chết nè! ha! ha!

...Bốp! Chát! Ối! Hự !

Ơ! Sao ông không bị tóm?

Mày tưởng tao làm theo kịch bản hả? Ha! Ha! Ha! Chết này! Chết này! Lừa tao này !

Ối tha cho con!