Ai là fan của chrono trigger, chrono cross thì mời dzô đê

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Chrono Break, 11/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chrono Break

Chrono Break Youtube Master Race

mấy ông có ai đã lấy hết được các bí mật của CT và CC chưa ??
    rồi có ai đã chơi radical dreamers chưa ?
    có ai chơi chrono trigger :zedan defendse?? cần không tui chi cho chỗ down nhẹ hều hà 4.5mb

2. Tidus_FF10

Tidus_FF10 Youtube Master Race

Đúng là hết thuốc chữa, thằng cha này chắc la fan cuồng nhiệt nhất của Chrono. Đã nói rùi mà cái trò Chrono Cross xưa như trái đất, người ta fá băng, về nước từ cách đây 4 năm , đã không còn bí mật gì nữa. Đã vậy lại còn đưa cái trò Chrono Trigger thì lại là game của thời kỳ đồ đá (chơi trên máy UFO). Cách đây cũng mười mấy năm rùi.

3. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

có ai chơi chrono trigger :zedan defendse?? cần không tui chi cho chỗ down nhẹ hều hà 4.5mb
    Thế cái này thì sao.
    Tớ chưa chơi.
    Vậy cho cái link down nhé.

4. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

ôi box này chán thật, lập ra để làm gì thế viết 1 tí rùi thui, thà vào mấy box kia post bài cho xong

5. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

thế mà đến bây giờ tôi mới biết chơi Chorno Cross(mới lên Disk 2),cũng công nhận trò nầy hay ra phết nhưng có hơi cũ 1 tí(trước tôi toàn chơi FF và nghĩ rằng ko có trò nào có thể bằng FF được,nhưng bây giờ suy nghĩ đã khác)

6. vuminhtan_84

tất nhiên là thế rùi bác ạ, thế giờ bác mới biết à,em thấy nó cũng không kém gì FF đâu,còn tìm bí mật thì có cả đống mà tìm

7. Tôi yêu FF

thế bác có biết tại sao giờ tôi mới chơi CC ko.là vì vào box thảo luận về trò này thấy rất nhiều you bảo hay hơn FF nên chơi thử,cũng công nhận hay thiệt nhưng vẫn chưa bằng FF(tui thấy may ra nó hay hơn FF9 chút xíu)

8. vuminhtan_84

oái trời FF9 tui mua 2 bộ rùi sau đó chơi thấy chán wá rùi sau đó vứt xó luôn(thà tiền đó mua đĩa khác chơi hay hơn hic)

9. Tôi yêu FF

tui có 1 câu hỏi,tại sao bên box FF có topic bình chọn đội hình đẹp nhất,nhân vật mạnh nhất,thì sao chúng ta ko cùng bầu chọn đưa ra những đội hình đẹp nhất,mạnh nhất nhỉ(hãy đưa ra ý kiến và nêu rõ nguyên nhân mà bạn chon đội hình đó)
    còn đây là ý kiến của tui nè:thứ nhất là:SERGE,nhân vật này thì khỏi nói muốn bỏ ra cũng ko được,về độ mạnh thì khỏi phải bàn,magic cao,str cao,những chiêu đặc biệt thì ôi trời ơi mạnh vãi khiếp,nhân vật thứ 2 là Fargo.ônh thuyền trưởng này cũng rất mạnh chỉ số str khá cao,magic thì bình thường,nhưng hắn có cái chiêu móc túi mà tui rất koái(tuy ko bằng kid nhưng hắn lại đánh mạnh hơn).thứ ba là Zallzy(ko biết đúng ko)chỉ số magic thì khỏi phải bàn chỉ kém mỗi Serge,cho nên dùng nhân vật này cho việc hồi sinh và tăng máu thì miễn chê.hêh hhê đó là ý kiến của tui về đội hình mạnh nhất,ai có ý kiến gì thì nói ra xem nào

10. vuminhtan_84

hê hê đội hình thì tui chọn SERGE,GLENN,OLHA tại vì 3 đứa này thì str mạnh nhất mà,tui thích str hơn

11. Tôi yêu FF

có ai cho hỏi dùng rainbow shield để rèn đồ như thế nào ko,chỉ cho tui với,thank

12. Chrono Break

Chrono Break Youtube Master Race

cái này là cái wái dzì dzậy tui tìm được nó trên 1 trang web cua ông bạn của tui tui hỏi ổng cái này là cái dzì ổng nói :không biết lụm ở trên mạng đó

tuy tui chưa được chơi nhưng tuy thấy nó vừa giống CT và CC
    mấy ông giải thích cho tui nghe coi
    đây là 1 số cờ-ring- shot của game đó

Các file đính kèm:

• aha.zip
      Kích thước:
      145.9 KB
      Đọc:
      106
  13. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

Sau khi thu phục được Zappa - thợ rèn, thì hãy đến Termina homeworld miễn là huynh đã mang trong người ít nhất là 1 rainbow shell. 2 ông sẽ nghiên cứu cách rèn rainbow shell, sau đ1o huynh sẽ có thể rèn vũ khí rainbow bằng smith spirit. Chú ý là trong trận chiến, nếu huynh dùng summon để kill bao nhiêu wái vật thì sau trận chiến huynh sẽ được bấy nhiêu shiny - rất cần cho rèn rainbow - và summon mỗi màu cho mỗi loại summmon, màu tra91ng thì phải dùng summon lv8 chứ lv7 ko phải phép tấn công, okie?

14. Solomonlight

Solomonlight Mario & Luigi

cái quan trọng nhất là phải có cả cái hammer nữa, đó là cái quan trọng nhất để rèn được vũ khí này đó bạn phải có hammer cho lão thợ rèn thì lão ta mới học được khả năng ghep vũ khí cuối cho các nhân vật, và cái hammer nếu không làm side quest về song of Marbule thì không lấy được đâu.

15. vuminhtan_84

cái này thì chưa biết, he he.Nhưng nếu làm thế thì vũ khí có mạnh lên nhiều không hay là như thế nào vậy hả các bác

16. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

Cám ơn huynh Solomonlight nhắc nhớ, lâu wá nên wên mất, đúng là phải làm xong nhiệm vụ ở Marbule-home,tức là sau khi đã hạ xong con rồng đen, hãy quay lại Marbule-home world, vào trong cái động của rồng, nói chuyện với Toma, mua cây Hammer -10.000 (hình như vậy) rồi về gặp Zappa thì mới được.

17. red_black

red_black Mr & Ms Pac-Man

Cho tôi hỏi với tôi đang chơi CC nhưng đang bị nghẽn, sau khi tôi đánh tên người ngoài hành tinh song thì thôi không làm sao tìm ra đường để đi tiếp nữa,có ai biết thì bảo cho tôi với nha!

18. vuminhtan_84

Sau khi đánh nó xong thì đi đến Marbule hỏi thằng cha tên là TOMA về mấy cái rồi đi ra cái thuyền của Fargo ok?

19. red_black

red_black Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn Vuminhtan 84 nha, tôi đãng điên đầu về cái đoạn này cứ chạy lòng vòng trên bản đồ mà không biết phải đi đâu!

20. quanhuy

quanhuy C O N T R A

game CC cũng là một trò hay đấy chứ mấy huynh nhưng nội dung khó hiểu quá đi . tui chơi 4 5 lần ồi mà cũng không hiểu tường tận được nội dungg . có ai hiểu tường tận không , kể cho tui nghe xem nào .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.