[Android] Chơi Heroes 3 trên Android Un-root với ExaGear Strategies [Free]

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 14/12/20.

1. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

[Android] Chơi Heroes 3 Complete, Heroes 3 HOTA, Heroes 4 và Age of Wonder 2 trên Android Un-root với ExaGear Strategies
    1/Giới thiệu ExaGear Strategies sơ lược :
    ExaGear Strategieslà 1 app giả lập Window cho Android nhằm mục đích chạy các PC gamé trên hđh Android.

Google để biết thêm thông tin (Tui lười quá)

2/ Link download

Bản Này dành cho các máy Android có CPU là Snapdragon
    ✦ Exagear PRO 3.0 Apk: http://www.mediafire.com/file/8fm6wwd6y23xmn2/ExaGear_PRO_3.0.apk/file
    ✦ Exagear PRO 3.0 Obb: http://www.mediafire.com/file/o10tznkipir8oeb/obb.zip/file

Bản Này dành cho các máy Android có CPU ko phải là Snapdragon (Nếu cố tình cài đặt thì sẽ bị lỗi khi chạy game)
    ✦ Exagear PRO 4.7 APK (MediaFire):- http://bit.ly/ExagearPRO_APK_TechBravo
    ✦ Exagear PRO 4.7 OBB (MediaFire):- http://bit.ly/ExagearPRO_OBB_TechBravo

3/ Hướng dẫn sử dụng

Bước 1 :
    Cài đặt file APK (khoan chạy app). Sau đó chép thư mục OBB đã giải nén vào đường dẫn Bộ nhớ trong\Andoid\Obb là xong.

Video trực quan :

Bước 2 :

Sau khi cài đặt ExaGear Strategies thành công, các bạn kết nối máy android với PC và copy toàn bộ thư mục game Heroes 3 Complete, Heroes 3 HOTA và Age of Wonder 2 vào thư mục "Bộ nhớ trong/Download"
    Exagear nhận thư mục Download bên trong bộ nhớ trong của máy android như là 1 ổ đĩa D.

Bước 3 : Cài đặt cách control cơ bản cho game (ở đây tui lấy ví dụ là game Heroes 3)

Chạy App Exagear, sau đó bạn chọn menu (biểu tượng 3 gạch ngang) chọn Install New; chọn Heroes 3. App sẽ dẫn đến folder chứa game, và bạn chọn file EXE của game Heroes 3 mà bạn muốn cài đặt.
    Lúc này app sẽ tiến hành cài đặt 1 Container cơ bản cho game Heroes 3. và bạn có thể dùng nó để chơi các game khác (có cách control tương tự) mà ko cần cài đặt thêm.

Khi cài đặt xong máy sẽ chạy game lần đầu, và hiển thị cách điều khiển cơ bản. lúc này bạn hãy thoát game, tiến đến bước tiếp theo

Tham khảo Video này : Cách cài đặt này khác với cách tui hướng dẫn, cách của tui đơn giản hơn

Trong mục Install New có list kha khá các game khác, các bạn làm tương tự như hướng dẫn để chơi
    Bước 4: Tạo shortcut
    Làm tương tự như clip trên để vào window, thay vì chạy game thì bạn chọn Create Link để tạo shortcut ngoài Desktop tiện cho việc chơi game lần sau.

Cụ thể là chạy app, vào menu/Manage Container, chọn biểu tượng 3 chấm bên phải của container 01 chọn Run Explorer để vào Window. Dẫn đến file Exe của game, touch giữ lâu (giả lập right click) chọn Create Link để tạo shortcut.

Để Thoát khỏi window : touch 3 ngón tay cùng lúc để bật menu của exagear chọn X để thoát

Chú Ý :

- Run explorer, touch 3 ngón tay cùng lúc để bật menu của exagear chọn ? để xem lại giả lập control như left click, right click....
    - Mỗi Container chỉ ứng cho 1 phương thức điều khiển cho game. Ở đây, game Heroes và Age of Wonder có cách điều khiển tương tự nhau nên có thể dùng chung 1 Container
    - Máy Android của bạn phải thật sự mạnh thì mới có thể chơi game trên Exagear mượt mà đc

- Riêng game Age of Wonder thì bạn phải setting lại cấu hình game mới chơi đc

Setting cho Age of Wonders 2

Setting cho Age of Wonders - Shadow Magic

Chỉnh sửa cuối: 14/12/20
    SyIvian thích bài này.
  2. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Ae có thể tham khảo thêm video này nhé

hardy thích bài này.
  3. SyIvian

SyIvian C O N T R A Lão Làng GVN

Heroes III chơi ExaGear ngon, nhưng Age ò Wonder 2 em nhớ bị lỗi k thấy attack animation

4. hardy

Bác cứ setting như 2 clip cuối hướng dẫn là chơi ngon lành :D

5. hardy

Ngoài lề 1 chút, tui up link bài hướng dẫn này lên 1 group Heroes 3 trên Facebook nhằm chia sẻ cho nhiều bạn chưa biết để biết cách chơi trên Đt. Ấy vậy mà tui lại bị admin của group đó ban ra khỏi group :)) Thua toàn tập !

Thui cứ tùy duyên, bạn nào google ra đc thì chơi...ko đc thì thui vậy :))

Chỉnh sửa cuối: 14/5/21
    Ờ mày giỏi thích bài này.
  6. Fang4fun

Fang4fun Youtube Master Race

Ko có PC thì làm thế nào bạn ơi

7. Titan's

Titan's Youtube Master Race

Đâu cần pc đâu, dùng đt tải game trực tiếp được mà. Lên mạng tải xong, trên đt tải 1 app giải nén như rar or 7z, giải nén ra là được

Fang4fun thích bài này.
  8. Fang4fun

Fang4fun Youtube Master Race

Ko ăn thua r bạn ạ. Cái exagear window emulator thì toàn crash. Còn cái exagear strategies chạy ngon thì cứ 10p nó check key là out ra

9. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Haha đúng là số nhọ