Anh em ai chơi H4 lên tiếng đi, toàn thấy H3 thôi

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Pumpkin_BlackCat, 9/3/05.

1. Pumpkin_BlackCat

Pumpkin_BlackCat Youtube Master Race

Các bác đều cho rằng H4 không hay như H3 nhưng em thì thấy không hẳn như vậy, chơi H4 khó và phải đầu tư đầu óc nhiều hơn, thú vị hơn.
    Thực tế có ai thấy đứng từ ngoài thành mà bắn được vào tận trong thành như các quân cung của H3 không, điều đó chỉ có thể thực hiện với máy bắn đá mà thôi.
    Có bao giờ quân địch để cho ta đi sát gần nó mà không có ý kiến ý cò gì cho đến khi ta đánh nó hay đến lượt nó đi không?????????????, không chứ gì!
    mọi điều trên làm cho H3 dễ chơi hơn H4, không cần động não nhiều lắm, đa số chiến lược là Wait đợi đến lượt rồi dùng lính bắn xa..... nhất là khi công thành, thành cao thì mặc thành cao (~~) quá điêu :o .
    Vậy tại sao ta không chơi và cổ vũ cho H4 với cách chơi thật hơn, chiến thuật hơn và khó hơn nữa chứ :> (đồ họa 3D, quân sống động, chơi tương đối phù hợp với thực tế )

2. HetZ

HetZ Youtube Master Race

người chơi H4 ca xứ tại bạn không tìm trông các box do thôi .trông box H4 cơ bản có kia toàn noi về H4 thui ... vo đó mà bàn bạc

3. crusader-

crusader- Youtube Master Race

thực ra thì về phần ý tưởng cũng như cách thể hiện của H4 thật hơn H3 nhưng về phần đồ hoạ thì chưa được hoàn hảo vì hình ảnh tuy sinh động nhưng quá bé cách di chuyển cũng như lúc đánh quá xấu với lại chơi cũng hơi nhàm vì việc chỉ có một số ít vòng đấu(ko thấy có random map) nên thu hút ít người chơi thôi

4. Pumpkin_BlackCat

Mọi người có thể lên mạng down Map về mà. Maps của Heroes IV trên mạng khá là phong phú, mà để chơi xong 1 map XL thì cũng mất nhiều thời gian đấy, không phải dễ dàng gì đâu.
    Mà cũng sắp có bản Heroes V rồi, nhìn hình còn phê nữa, không biết hình có to hơn không.

5. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

Tui thì không tin là sắp tới đâu, tui nghĩ thời gian đợi chờ còn dài lắm. Không biết bọn Ubi nghĩ sao chứ tui thấy nhiều người hết kiên nhẫn rùi.

6. Pumpkin_BlackCat

công nhận, nhìn quảng cáo của Heroes V thì sao không sốt ruột được kia chứ. Nhất là hình phượng hoàng lửa, nhìn phê lòi mắt, đẹp hơn hẳn H3 và H4 cộng lại.

7. rua_ran_ruoi

rua_ran_ruoi Youtube Master Race

rùa cũng mê h4 lắm ngày nào cũng chơi nhưng giờ cũng bận quá. mà hình ãnh đẹp đấy chứ . Nhưng rùa chơi dỡ lắm ,toàn chơi bằng code chĩnh lính cho mình ,sao đó chĩ đi lấy phép thuật trẹn đuờng ,rồi qua ngày nhanh nhanh đễ cho lính cũa phe địch mạnh lên rồi rùa mới đánh như vậy cũng đã lắm .
    Mà theo rùa thì độ phân giãi càng cao thì hình nhõ đi 1 xíu , nếu có hình ãnh đẹp mà hình game to lên thì hay quá phải không ?

8. Pumpkin_BlackCat

Chơi cheat thì chán chết đi được. Chơi H4 chán nhất là chờ máy đi qua ngày, sốt ruột, chỉ muốn đập cho máy một phát. Mà máy tính nó tính toán hay lắm, tôi từng cầm tý quân yếu mà liều đánh Behemoth --> không chết một thằng quân nào, mà phép thì toàn basic với một ít advance :)
    mà mọi người hay dùng thành gì vậy???, tôi toàn chiến thành Thiên nhiên (tạm gọi thế vậy) quân không khủng nhưng có quân bonus mạnh, cầm tướng có skill summon thì thôi rồi, nhất là khi lên được GrandMaster Summon thì sắp xếp sao cho được toàn quân bắn lửa cộng hàng ngày --> quân địch chỉ có khiếp vía :P

9. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Hì , Nature ko lợi khi đánh cấp độ Champion . Trong H4 thì nói chung được ưa chuộng nhất là Order với Death , 1 số Map có sẵn hòm ban đầu thì Chaos , nói chung thì tuỳ Map , thế nhưng ít có Map nào tôi lấy Nature lắm , vì thành này kể cả khi tướng LV tương đối rồi vẫn khó đánh và quân thì yếu xìu . Grand Master Summon ko lợi , tôi rất ghét cái Skill này vì toàn phải mất công Dismiss Unit , trung bình cứ 1 ngày rưỡi mới lên được 1 con , 1 tuần được có 3 hay 4 con gì đó chả ăn thua khỉ gì , Grand Master Necromancy thành Death mới gọi là phê vật vã .

10. HeroesIV_vt

HeroesIV_vt Youtube Master Race

Mọi người giúp tui với. Sao mà tui cài Heroes of Might and Magic IV rùi. Nhưng khi vào chơi, lúc di chuyển nhân vật ( khi click chuột i') nó lại kick tui ra ngoài màn hình WinXP mới tức chứ, mặc dù cài lại nhiều lần rồi. Với lại khi tui donw patch về rùi cài thì nó cứ báo là "Old file not found".Ai biet cách khắc phục thì bảo tui với. Àh quên, bác nào up fỉle heroes4.exe cho tui được không. (nhớ la file của Heroes of Might and Magic IV nhé, ghi luôn hộ tui file đó vesion mấy nhé) .Xin cảm ơn trước.

11. blue_aries

blue_aries Youtube Master Race

Chuyện này thì tui đã bị qua rùi nhưng ko nhớ có chính xác cách khắc phục nữa. Nhưng vì cùng là fan của HeroesIV nên ráng nhớ lại để giúp bác. Còn file heroes.exe mà bác cần thì hiện giờ tui ko có. :hug:
    *Thứ nhất, trong lúc cài đặt khi đến phần hiển thị so sánh cấu hình máy với cấu hình của game bác nên xem kỹ nó có đáp ứng hết yêu cầu mà game cần ko. Nếu phần nào ko đạt đúng cấu hình thì nó sẽ hiện chữ màu đỏ lên, khi đó game vẫn cho install tiếp nhưng khi vào chơi sẽ xuất hiện lỗi làm game chạy chậm kinh dị, nặng hơn thì bị văng ra như bác bị rồi đấy. #>:) #>:)
    (VD: game cần VGA 64Mb mà bác chỉ có VGA 32Mb)
    *Thứ nhì, nếu cấu hình máy của bác đáp ứng hết đòi hỏi của game mà vẫn bị văng thì bác hãy xem lại độ phân giải của máy và của game xem có trùng nhau chưa và chỉnh lại cho giống nhau (Nếu 1 bên là 1024x768 còn 1 bên là 800x600 thì bị văng là đúng rồi). :D :D
    Nếu trong game có sẵn phần config hoặc benchmark thì bác cho chạy thử và chỉnh sửa cho thích hợp lại. Còn nếu thử hết rồi vẫn bị lỗi thì chắc nên kiểm tra lại hệ điều hành hoặc cài trên WinMe thử xem. Đôi lời giúp bác chứ tình trạng này tui bị đã lâu rồi :whew: và bây giờ cài cũng ko xuất hiện lỗi nữa nên ko nhớ rõ lắm (chỉ nhớ 2 cách trên thôi). Có gì xin các bác Smod va Mod giúp xem. :wink: :cool:

12. HeroesIV_vt

HeroesIV_vt Youtube Master Race

Operating System Windows XP
    DirectX Version DirectX 9.0c
    CPU Model/Name Intel Pentium 4 Processor with MMX(TM) Technology
    CPU Speed 2.0GHz
    # of Processors 1
    Total Physical Memory 192MB
    % Memory Used 69%
    Resolution 800 x 600
    Color Depth 32-Bit
    Free Disk Space C:\ 4.19GB
    Free Disk Space D:\ 13.29GB
    Max Swap File Size 538.18MB
    Available Swap File 280.14MB
    TCP/IP Protocol Installed
    3DO Title Heroes of Might and Magic 4
    Đó, cái so sánh đó, cả những cái bác nói tui đều thử rùi nhưng kô được. Hic hic, hay là tại đĩa bị lỗi nhỉ? Thui, ai co file heroes4.exe thi cho tui nhé.

13. blue_aries

blue_aries Youtube Master Race

Đó là thông tin cấu hình máy của bác hả? Nếu máy pen4- 2Ghz- DirectX 9.0c- ram 256Mb- hai ổ C và D dung lượng như thế thì phải cài "phẻ re" mới đúng, chứ máy của tui cái VGA chỉ có DirectX 8 mà vẫn chơi bình thường đó. Hay là bác cài HeroesIV bản The Gathering Storm mà chưa có bản đầu tiên nên ko chơi được chăng? (nhức đầu thật). Tui thích HeroesIV lắm khi nào chơi được tui và bác thảo luận chơi, chứ bàn HeroesIII thì tui ko rành lắm. Tui thích xài quân Chaos và Life lắm, còn tướng thì thích Archer và General.