Anh em FIFA giao lưu qua mIRC, update ở trang 3, hướng dẫn ở trang 1, 2

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi J.Klinsmann, 27/11/04.

1. J.Klinsmann

J.Klinsmann Mr & Ms Pac-Man

Download Mirc6.16 ở trang http://www.mirc.com/get.html
    sau đó :/connect irc.quakenet.org
    rồi:/join tafoda.fifa
    hoặc :/join fifa2005
    Chat với họ rồi trao đổi IP ,thế là xong.

Chúc mọi người vui vẻ!

2. blueghost

blueghost eS

Thanks bro.Rất có ích cho tụi nghèo chúng ta,ko có bản xịn đá. Có điều ko bít chat mIRC.. :(

3. J.Klinsmann

Chat Mirc có gì khó đâu,chỉ việc connect cả join thôi.Tui vẫn đá được đây này.

4. blueghost

blueghost eS

Đính chính cho ông anh 1 chút:
    ...
    rồi:/join #tafoda.fifa
    hoặc :/join #fifa2005
    ...
    Thiếu dấu # thì ko join được đâu.

P.S.:Anh em lập team đấu đê.ESL lun :))

5. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ai chỉ cho em các bước đầy đủ để join miRC với nào,, em ko biết cách dùng ^_^... à còn đây là serial cho miRC 6.16:
    Name:CyberScript S/N: 9184-955136

6. ntha82

ntha82 T.E.T.Я.I.S

Cám ơn Pattern đã cho mình username và serial number để không phải sợ 30 ngày evaluate nữa :hug:

Còn về phần join vào forum quakenet thì đơn giản thôi, bạn vào phần File -> Select Server. Trong cửa sổ này bạn chọn Connect trong phần Category, đánh tên, địa chỉ email, nick thật và nick dự phòng vào, sau đó chọn Servers (ngay dưới connect), trong phần IRC Network ở phần bên kia chọn là All, phần IRC Server thì chọn là QuakeNet: Random Server rồi ấn nút ở dưới: Connect To Server... sau khi connect thành công thì bạn join vào room fifa2005 bằng lệnh /join #fifa2005 hoặc join vào room tafoda.fifa bằng lệnh /join #tafoda.fifa ... thế là xong, hãy nói chuyện với những người ở trong đó và lấy IP của họ để chiến... FUN :hug: Hy vọng sẽ giúp ích cho bạn nhiều...

7. 32bit

32bit Youtube Master Race

Sao vô hoài hỗng được vậy!
    * Unable to connect to server (Connection timed out)
    -
    * Connect retry #4 uk.quakenet.org (6668)
    -
    -uk.quakenet.org- *** Looking up your hostname
    -
    -uk.quakenet.org- *** Checking Ident

8. J.Klinsmann

9. ntha82

ntha82 T.E.T.Я.I.S

Đúng rồi... giải supercup được diễn ra 2 tháng 1 lần.. tiếc là mình biết hơi muộn nên lần vừa rồi bị full mất vì nó chỉ cho 16 người vào thôi... Trên đó Pod.Pascal là đỉnh nhất và gần như không có đối thủ, tuy nhiên vừa rồi lại có 1 trận thua... phải nói là trình độ của cao thủ thế giới hơn chúng ta rất rất nhiều ... các bạn hãy cố gắng cọ sát và rút kinh nghiệm dần dần nhé... :hug:

FUN

P/S: Còn cái vụ không connect được đến server quakenet.org thì có lẽ là do mạng của các bác có vấn đề gì rồi...

10. blueghost

blueghost eS

Có điều đông bọn Đức quá,toàn nói thứ mình chả hiểu quái gì cả... Ai tình nguyện làm phiên dịch viên cái nhỉ

11. Seto

Seto Donkey Kong

Có Seto và Simplevn nè, có điều chưa thử vào cái này, nghe hứng thú quá nhỉ, chắc hôm nào phải lên Clan mò mẫm thử chiến cái...

12. Fifa Cao thủ

Fifa Cao thủ Youtube Master Race

Các bác nói sao chứ tui nè đâu có được đâu IP tui thấy đá khác nước phải thêm cái gì hay sao đó tui đã thử với mấy người trong Clan của tui mà đâu có ai đá được đâu!11

13. toan_kbm

toan_kbm Youtube Master Race

Đã ai đá với người ở nước ngoài chưa mà nói hay vậy? Tui thử rồi mà đâu có connect được về VN đâu.

14. blueghost

blueghost eS

Đá hoài mà mấy pa. Chỉ có vấn đề duy nhất là LAG. Ai kéo cho mình cái cáp quang từ biển đông về nhà mình cái nhỉ.Kéo đến đó mệt quá vứt lại rồi =))

15. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Nam Anh viết bài Fifa được đăng mà chưa thông báo cho anh em trong box nhé. À, có ai biết mua cdkey trên mạng của Fifa không? Hay là Private server, chả nhẽ thế giới không có?

16. RedHair

RedHair Donkey Kong

trích dẫn:
    Cám ơn Pattern đã cho mình username và serial number để không phải sợ 30 ngày evaluate nữa

Còn về phần join vào forum quakenet thì đơn giản thôi, bạn vào phần File -> Select Server. Trong cửa sổ này bạn chọn Connect trong phần Category, đánh tên, địa chỉ email, nick thật và nick dự phòng vào, sau đó chọn Servers (ngay dưới connect), trong phần IRC Network ở phần bên kia chọn là All, phần IRC Server thì chọn là QuakeNet: Random Server rồi ấn nút ở dưới: Connect To Server... sau khi connect thành công thì bạn join vào room fifa2005 bằng lệnh /join #fifa2005 hoặc join vào room tafoda.fifa bằng lệnh /join #tafoda.fifa ... thế là xong, hãy nói chuyện với những người ở trong đó và lấy IP của họ để chiến... FUN Hy vọng sẽ giúp ích cho bạn nhiều...

sao tui làm hoài ko được vậy.nó cứ báo lỗi

17. dvtq

dvtq Youtube Master Race

làm sao chơi đây khi tui dùng dial up, kết nối vô ip của họ không có được huhu

18. game???

game??? Youtube Master Race

hehheheh tiếng Đức vậy mà cũng hổng biết ? muốn biết phải hỏi ...muốn giỏi phải hõc thôi chú em ạ .... về nhà kiếm thầy học đi

19. Diamond

Diamond Mr & Ms Pac-Man

Hĩ, đào mồ..... Cái này không ai dùng nữa.......Nói chung là với cơ sở hạ tầng mạng ở VN thì đá với nước ngoài toàn lag thôi. Diamond cũng đá vài trận với mấy bạn nước ngoài rùi. Lag kinh luôn!!! Thôi thì chơi với anh em Việt Nam vậy ::)

20. blueghost

blueghost eS

Nước ngoài có nhiều thể loại chứ pa, đá với bọn châu Á chả lag lắm, đặc biệt là bọn có direct cable from Vietnam HK, JP, SG.