Anh em giúp xíu về Soul Destroy!

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi cry_2k5, 7/6/07.

1. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Vừa up hi thief nên cần anh em chỉ bảo xíu!
    -SD có fai mang thuộc tính độc ko,nếu độc thì ko săn được boss hác ám mất:o
    -Khi rửa tội SD có chuyển thành thuộc tính thánh ko thế?
    -Sin SD 1 tay cầm dùi ,1 tay cầm vũ khí tăng dam hay là tăng % sát thương vậy?
    -Để dex ở 40 có đủ làm trượt dam vật lí ko vậy?
    Tạm hỏi thế đã ,có thắc mắc rì iem post thêm sau!Thx=((

2. nolie_

nolie_ Youtube Master Race

-SD có fai mang thuộc tính độc ko,nếu độc thì ko săn được boss hác ám mất <~~ SD đánh trúng tất cả mob
    -Khi rửa tội SD có chuyển thành thuộc tính thánh ko thế? <~~ có
    -Sin SD 1 tay cầm dùi ,1 tay cầm vũ khí tăng dam hay là tăng % sát thương vậy? <~~ Ice pick nên cầm sabre hoặc hea thuộc tính ... không nên cầm ice pick , còn về cái bạn hỏi thì mình không biết vì không có ice pick
    - Dex 40 là đủ ...

3. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

_soul destroy ko có thuộc tính, weapon mang thuộc tính j` thì nó sẽ có thuộc tính đó.
    _như câu trên đã nói
    _theo tớ nhớ thì dmg của SD base on INT, bỏ qua hỗ trợ của card. SD sinX hay dùng sword, sword j` thì tớ chịu và cụ thể dmg thế nào tớ cũng chịu vì tớ build hybrid chứ ko build pure SD
    _Theo tớ nhớ thì cái SD lvl 1 của tớ ko miss bao h :)) Và SD đc coi là magic nên DEX chỉ giảm cast time thôi :D

4. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

SD??? tớ tưởng Soul Breaker chứ nhỉ
    nếu đúng thì trả lời nè
    xem cái này
    đọc ở trên :)
    có, vì Breaker cũng dựa 1 phần nhỏ physic dam -> có tăng, nhưng rất ít, và ice pick vô tác dụng nếu dùng breaker!
    chỉ cast siêu chậm thoai, cái này là magic -> never miss (ko tính property), nhưng dam = range physic -> ko bị GTG block!
    và nếu dùng soul breaker thì nên dùng kartar, dam cao hơn hẳn DD đó! :)

___edited___

5. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

tớ thấy tụi nó hay dùng cái sword j` đó á :-?

6. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

sword để làm gì nhỉ??? hay là để cầm GTG???

7. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Sai rùi!1 tay dùi 1 tay đao[3]+7->+9 add 3 card gấu zip
    Giờ mình theo sin SD thấy bọn nóa toàn SB à
    Ko bik SD có pvp đuợc với SB ko nhỉ
    GTG là kẻ đột nhập huh?Nó ko tăng 50% dam lên devil human đâu
    Tớ thấy cái sever nước ngoài MA(quầng nham thạch )có bị stun sao MA bên VRO lại ko cóa nhỉ
    Đang cùi nà!Mạng lag ,sin SD mà tăng NN,may mà có 4 điểm.Sau fai trừ máu.Hứt
    THx chibi và zoro nha!

8. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

nhầm, GTB chứ ko phải GTG :P
    đã có icepick mà đi theo đường soul breaker ko thấy phí àh :|
    vác cái khiên GTB vào!
    [quote
    Ko bik SD có pvp đuợc với SB ko nhỉ[/quote]tùy trình độ, đồ đạc, nhưng thường là ... ko :| nó EDP rồi cloak lao vào gần bụp, xong!
    nhớ kỹ 1 điều dam Breaker ~ phys ATK + skilllvl*5*Int <<<<< ko được hưởng effect từ card (hydra = điếc !), EDP = vô nghĩa, nhưng được cái cày kéo rất thoải mái! dam cao, mana nhiều, range!
    còn SB thì được hưởng effect từ card + EDP thoải mái -> mạnh hơn rất nhiều, nhưng cày rất khổ!

9. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

SD mà PvP với SB thì hơi khó ăn, SB nó không có cast time, không có cast delay. Còn cái SB thì cast time với cast delay phải gọi là... không ít chút nào. Nế u cả 2 cùng ở trong Magic String của Bard thì SD còn có khả năng chứ solo thường thì khó mà có cửa ăn được.
    Thường Sin X khi xài SD thì ít khi cầm Jur hay Katar, chủ yếu là cầm dagger với Sword, cụ thể là 1 tay Ice Pick (Đánh với những con def cao) tay còn lại thường là Saber add 3 card tăng Dam như Andre hoặc Ziper, hoặc nếu không xài Haedongun [2] +Int và gắn 2 card + Dam vào. Thường Dam của SD tính bằng tổng số Dam của card chứ không tính dựa trên % Dam của card, ví dụ đánh ở đảo rùa xài SD thì 3 Andre card ngon hơn là 3 Goblin.
    Chiêu Meteor Shower có gây các trạng thái như Stun, điều này sẽ thấy rõ khi đánh nhau với quái thông thường, nhưng PvP hay WoE thì... hơi khó bởi thằng nào cũng táng Vit vào, xác suất gây Stun của Meteor Shower lại không cao!

10. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

@Zoro:Tui có ice đi theo đường SD thì có rì phí!Khối con sin SD mà ko có ice mà cầm đóa

11. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

hic, vậy ra breaker vẫn được hưởng effect % từ card hả, em thử dùng mấy lần mà có thấy tăng gì đâu, em chỉ thấy có card + dam là tác dụng thôi bro àh :|

12. Sinbad

?????????
    Đọc kĩ lại đoạn đó đi
    Tôi có nói là SD được hưởng Dam từ card + % Dam bao giờ đâu :|

13. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

Pvp thì tụi nó hầu như dùng SB + EDP. EDP tăng physical dam chứ ko tăng magic dam nên SD ko hiệu quả và cast time lại cao. Thường trong PvP tụi nó chỉ SD những char máu thấp và dùng range dmg thôi. Nhưng căn bản là vẫn dùng SB vì nó tiện hơn và có thể dùng vũ khí tăng dmg demi-human (boned infil) Cái kẻ đột nhập là infiltrator, nó tăng dmg 50% lên demi-human, cái này là chắc chắn.

MA cast random special effect lên mobs, ko chỉ có stun nhưng tỷ lệ cast cũng chỉ tương đương tỷ lệ stun của SB. MA hoàn toàn vô tác dụng trong pvp và WoE vì nó ko knock back và dmg x 4 < dmg SB

:-? em tưởng sd ignore cái effect này chứ. Em thử dùng trên server bên em thấy lúc sd thì dùng cái mố cũng như cái mố. Hầu hết bọn sinX sd bên em toàn dùng 1 sword + shield

14. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Vẫn 1 shiel thara na!EDP ko có tác dụng với SD à!Chán thế
    Kẻ đột nhập tương lai sẽ bị bỏ tính năng add 50% devil human
    Sword chắc cũng cóa nhìu lọai để xài

15. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

tương lai nào? vụ này tớ chưa nghe à nha. Nếu cái infil mà bỏ 50% dmg on DemiHuman thì coi nhu vô giá trị

16. Sinbad

Cái Infiltrator bị bỏ cái +50% dam on Demi-Human rồi mà, không biết bên vRO nó bỏ chưa nhưng chắc là tương lai sớm muộn gì nó cũng bỏ thôi.
    Thực chất SD nó là Magic Atk thật nhưng quả thật khi đánh rùa trên đảo rùa thì khi anh cầm 1 tay Ice Pick, 1 tay Saber [3 Andre] thì đánh Dam đảm bảo to hơn cầm 1 cái Saber [3 Andre] hay 1 cái Haedongun, thường với str 6x,int 6x thì cầm 1 Ice Pick, 1 Saber [3 Andre] 1 hit là Kill được Pemerter, Pest và Freezer, còn với Solider thì chuyển sang 1 tay Ice Pick, 1 tay VVS Fire Damascus, dam thường trung bình trong khoảng 13.5-14k, nếu tăng Max Str, int khoảng 3x thì đánh cũng khoảng trên 14k!

17. anhkhongnho_em

anhkhongnho_em Youtube Master Race

max str int 3x SD đc 14k :o :o :o :o :o :o :o

18. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Uhm!Nói chung là em theo SD cũng ko sai lầm lém!Săn boss cũng tạm đóa chứ
    @chibi:chưa bik thật à
    Cho em hỏi thêm sin SD săn boss rì dễ an nhứt

19. F2OCHE

F2OCHE Mr & Ms Pac-Man

Thực ra thì sinx build SD đc cái lvl nhanh và kill boss ngon hơn thui. Nhưng nếu so với pure SB thì SD còn kém xa. À quên, nếu chơi sinx pure SD thì 1 tay cầm ice pick, 1 tay cầm dao cổ tự ( +5 int, +15% MAttack)

20. frozennheart!

frozennheart! Dragon Quest

1 tay Mail breaker 1 tay Sword Breaker đứng ở portal spam MA thì ko vô dụng chút nào đâu, tác dụng cũng gần như meltdown, lại còn đươc khuyến mãi thêm stun và bleeding:D