Anh Em nào chơi Turle vào chia sẻ kinh nghiệm ?!

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Love*Sky, 6/9/05.

1. Love*Sky

Love*Sky Youtube Master Race

Em mới chới con Turle này đuợc hơn 2 tháng . Ngày xưa em bắn Mage . Nhưng từ khi chơi con Turle thấy sướng thật . Đạn mạnh , lợi thế SG . Nhưng tuy nhiên xe này yêu cầu phải có góc cao chứ góc thấp thì yếu lắm . =((

Bác nào có ý kiến về con này thì cho em biết ý kiến với . Có bác nào bắn đuợc con này góc thấp mà mất hơn 200 máu thì dạy em với . Em khoái chơi con này lắm :cool:

2. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Bắn rùa góc thấp, gần thì cần dựa vào kinh nghiệm là chủ yếu, không có công thức nào cụ thể về cách bắn như thế cả. Tui có nghe vài người nói là đối với góc chẵn thì bắn 0.5 bar, góc lẻ bắn 1.5 bar, Tui đã test thử và phần lớn là chập đc cả 2 viên đạn vào người đối phương :D.
    Mà bắn kiểu này còn phụ thuộc vào độ cao thấp giữa mình và đối phương rất nhiều đó :D. Lệch một chút là miss sài goòong liền há :D.

3. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

tui chỉ thấy bà con test angel 75 voi 85 của turtle a`,con` góc thấp đâu có thấy , lạ wa ! :)

4. vinh002

vinh002 Youtube Master Race

Ko lạ đâu, rùa ko có Ct goc thấp đâu. Chỉ bắn free sao cho 2 viên đạn 2 trúng là dc ( khả năng miss 1 trong 2 viên của đạn 2 rất cao ), Con rùa nếu bị mất góc là toi 100 %, damage thì ngang bommer thôi. --- .>> ko hay lắm.

5. marquis

marquis Youtube Master Race

marquis bắn rùa cũng 2,3 tháng nay rồi , đứng xa thì được , đứng gần toàn đưa lưng cho người ta đập ... bởi vậy thường bắn vòng miramo , metamine ko dám ... it' góc quá .
    Ai pro rùa thì add nick giao hữu nhé : ImCutestLady

6. laemthoi

laemthoi Youtube Master Race

hĩ, rua` phai ban' góc từ 80 trở lên mới ổn mà phải chính xác tuyệt đối cơ, khổ lắm. nhưng mà giáp rùa mà bắn với vũ khí laze cũng như không, yếu thật..... hĩ hĩ hĩ

7. Love*Sky

Em đồng ý với bác về vấn đề bắn 05,bar và 1.5bar . Nhưng em thấy ít khi bắn đuợc 2 viên chụm 1 như Góc cao lắm . Em bắn mấy lần cũng đuợc như thế nhưng cũng chỉ là ăn may thôi . Độ chính xác ko cao lắm . :;)

Bác nào có cách bắn SS con rùa thì chỉ em với . Em bắn toàn thấy vài chục máu . Rất ít khi lên đuợc đến 300 máu . =((

8. papen

papen Dragon Quest

Rùa mà gần thì lúc đó mạnh nhất. Nhắm thẳng vào đối phương. Chọn Duel và bắn full power thì có thể nướng tới 800 máu. Còn bắn xa thì cũng ko lên được tới 500 mà 2 viên đạn thì cứ mỗi đứa 1 nơi.

Còn cái SS thì vứt đi được rồi. Tổ tốn delay mà sát thương ko cao. Bắn số 2 ghiền hơn :D

9. Love*Sky

Bác nhầm . Ai bảo Dual không quá 4 lít ?! Em vẫn Dual đuợc hơn 6 lít là chuyện bình thường . Cái chủ yếu có trúng đam không thôi . Còn đạn 2 của nó bắn xa em thấy chỉ thua mỗi Nak . 2 viên chụm 1 thì mới là mạnh . Tuy nhiên độ phá xung quanh nhỏ nên cần phải bắn chính xác thì mới mạnh .

Em vẫn thấy chúng nó bắn SS con này đuợc hơn 4 lít . Nhưng chưa tìm đuợc công thức chính cho SS con này ?!

10. kittyTrang

kittyTrang Mr & Ms Pac-Man

nhầm thế nào ý chứ ss rùa khá hay đó chỉ tội không biết cách bắn thôi, bạn tôi bắn ss rùa đỉnh lắm 500 như thường
    rùa gần cũng lợi chỉ sợ không xa không gần thì ...

11. Love*Sky

Em đồng ý với bác là SS của con này cũng thuộc hạng mạnh nhưng em không biết cách bắn . Thế nên mới nhờ người khác dạy em .
    Công nhận con Rùa mà bắn cách Team B khoảng 1,2 - 1,5 bar mà không có góc cao thì chết thật . Hix . Có cái lợi nhưng cũng có cái bất lợi ?!

12. funfunff

funfunff —4F—GVN—

SS rùa có 2 kiểu bắn:
    -Một kiểu là Skybomb (UHA, siêu cao):
    đối với gió 0. Bắn fix 3.8 bar (luôn luôn bắn 3.8 bar còn góc thì tự điều chỉnh cho phù hợp :D)
    Gió xuôi thì bắn nhẹ hơn (kô chỉ cụ thể đc vì tui chủ yếu dựa vào kinh nghiệm :D)
    Gió ngược thì bắn mạnh hơn.
    -Một kiểu là TimeBomb (viên đạn sẽ nở ra trước khi rớt vào đối phương, cách đối phương chừng 1cm).
    Kiểu bắn này rất khó. Khi gió 0 thì có thể chính xác đc nhưng khi gió đổi thì khó chính xác lắm. tập luyện nhiều thì mới có thể bắn đc. Không có công thức cụ thể cho kiểu bắn nì :D.

Tiện có người hỏi tui xin post luôn 2 kiểu bắn ss của rùa cho pà kon tham khảo :D.

Turtle chân kin:
    Sử dụng dữ liệu từ creedo

Cách bắn fork: (Khoảng cách gần)

Góc chẵn sẽ bắn với power là 0.5 . GÓc lẻ bắn với power 1.5. Khoảng cách gần tốt nhất bắn ko quá 1 bar. Sau đây là hình mẫu:

Cái này kô đc chi tiết lắm :D. Có thời gian tui sẽ nghiên cứu tiếp và sẽ gửi lên cho các bạn tham khảo trong thời gian sớm nhất.

Cách bắn SS

Skybomb:

Bắn góc cao power luôn 3.8 với wind 0 (lực tự chọn)
    Gió ngựơc thì power tăng power lên
    Gió xuôi thì giảm power xuống
    Cái này tập nhiều sẽ có kinh nghiệm.
    Đối với gió 3h và 9h. Chỉ lấy wind/2 rồi tìm ra góc chuẩn sau đó bắn với lực 3.8

Bắn Timebomb

1/4 scr: 79 power 1.8
    1/3 scr: 75 power 1.85
    1/2 scr: 67 power 2
    2/3 scr: 60 power 2.1
    3/4 scr: 53 power 2.15
    1 scr: 48 power 2.3

Sau đây là hình chỉ cách bắn Timebomb

Ý kín nhá :D!!!

13. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

ui , em cũng thi'ch bắn rùa lắm , mỗi tôi. mơi' học bắn GB có hai tuần , mới cấp búa gỗ đôi à . Nick la bheeeeee . Ai thích thì add bắn chơi . Ah` anh funfunff cho hỏi cái , cấp nào mới vào guild dc vậy ? Thx nha .

14. DontAsk

DontAsk Youtube Master Race

HÌ hì !! rùa thì fix 2.4 lực của gió dưới 4 đi.. 2 tia của đạn 2 sẽ chập 1.. hì hì còn forg thì không rành lắm (sư phụ chưa có dạy à) ..thực ra damage của rùa cũng chỉ ngang armor hay bommer thôi ^^! thậm chí thấp hơn 1 chút, được cái giáp của rùa nó cao....
    Về vấn đề ss của rùa thì những ai không biết bắn ss rùa thì đúng là kiu yếu thật ^^! còn biết bắn thì vẫn 400+ hay 500+ là chuyện thường tình...công thức của ss tui cũng chỉ biết gió dưới 4 hoặc gió ngược góc 4h50 hay 7h30 thì fix 3.8 lực...timebomb của gió 0,1,2 thì là 1.9 lực.. hì hì.. !! Nói có gì hông đúng bỏ qua.. đó là do kinh nghiệm thôi...Pro rùa thì cứ gặp xoOdomdomOox ^^!

15. thanhbinh81

thanhbinh81 Youtube Master Race

cha` chu funfunff chi anh em it the, sao anh em thanh pro dc, viet them di, nhung noi chung rua co rat nhieu cong thu ban, khoang 7-8 cong thuc gi do, de noi ra cho anh em thao khao con o day ko co bi' kip' nen ko load cho anh em dc, co gi anh em bo qua cho.

1) ban luc chuan 2.4, man` hinh chia lam 30 phan.( ban gan la tot nhat)
    2) ban luc chuan 3.0, man hinh chia lam 20 phan.
    3) ban goc chuan 70, cai nay dung de ban khoang cach xa
    4) ban goc chuan la 80, (tam on khi dung gan`)
    5) ban luc chuan 3.8, man hinh chia lam 12 phan, cai nay dung de ban sky boom cua ss rua
    6) ban kieu fork, cai nay la kinh ngiem cua tui thoi, dung gan thi ban chuan goc 40, luc theo kinh ngiem, con dung xa hon 1 bar luc thi ban goc chuan 50, luc tu tinh tiep, kha nang dc 2 tia cung rat la cao,
    7) time boom dung cho ss, nhung co ai do da noi o tren, cai nay dung ban khi ko co goc, minh ban ss la tot nhat...

con neu muon ban rua hay thi phai ban meta mine, ban miss nhieu thi co nhieu kinh ngiem, ko ai choi cai gi hay ngay tu dau ca, phai ban nhieu, gio doi lien tuc thi trinh do moi len dc...neu ai thich ban rua cu add nick MaKienDocCo vo ban thu coi, nhung dao nay noob lam ban miss ko ah, hehheeheh

16. thanhbinh81

thanhbinh81 Youtube Master Race

-Một kiểu là TimeBomb (viên đạn sẽ nở ra trước khi rớt vào đối phương, cách đối phương chừng 1cm).
    Kiểu bắn này rất khó. Khi gió 0 thì có thể chính xác đc nhưng khi gió đổi thì khó chính xác lắm. tập luyện nhiều thì mới có thể bắn đc. Không có công thức cụ thể cho kiểu bắn nì :D.

anh đang nghiên cứu cách bắn time boom, nói chung là đc khỏang 60% khi gặp gio' rồi, khi nào xong anh sẽ share cho chu', cách ban time boomer chủ yếu lấy ý tưởng từ trico 3in1 nhung anh chưa chuẩn đc công thức khi gió thẳng lên và xuống, nên đang nghiên cứu, nếu có gởi cho anh với

17. Love*Sky

Hay lắm . Cảm ơn 2 bác Thanhbinh và bác Funfun , có lẽ em phải nghiên cứu 1 thời gian về 2 cách bắn này thì mới rút ra ý kiến được . Nhưng tỉ lệ để đạt > 400 máu có cao không vậy ?!

18. funfunff

funfunff —4F—GVN—

he he!!! Bắn ss 400+ máu là great rùi :D, còn đòi hỏi chi nữa. Tui bắn timebomb tòan đc 300+ >_<. Tức chết, quả nào bắn mà không mất 1 tí đất nào (cả 6 viên nằm gọn zô nguời đối phương) thì mới đc hơn 400 :D. Cần phải luyện tập nhìu nhìu :D.
    À!! con gùa có fix 2.4 cực kì hay (nên học CT này vì nếu thành thục thì sẽ rất có lợi cho rùa, rùa cần góc cao thì mới chụm đc 2 tia khi bắn đạn 2 mè :D)

19. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

uhm , có những lúc húng húng , ss trúng cả 6 viên = thor lên được gần 900 dam đó :)) , công thức của SS thì cũng có rồi :D , IDemon viết đó và tui cũng bổ sung thêm 1 công thức nữa :)) \:d/

20. hoahongman

hoahongman Youtube Master Race

Cac' ban o day chua ai ban dc ss cua con rua` sao toi chia se cho cac ban 1 chut kinh nghiem nha ss con rua` thi` phai ban trong luc gio' tha^p' hon 10 o gio' do' ban co the ban goc cao hơn 80 voi luc 3.8 thi ss se cha.p lai , con co the ban goc 50 2.3 1 man` hinh` , cung the ban goc bat ki` lu.c 1.9 con gio doi tren 10 thi` toi po tay chu yeu ban theo cam? giac'
    cac ban co gang pro ss con rua nha