[Assistant Guild] Hỗ trợ, tư vấn, thảo luận games

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi [N.K] Scorp, 26/9/12.

1. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Như tên topic :D
    Lưu ý là hỏi đáp, sử dụng từ ngữ có chừng mực, tránh tình trạng spam, flame nhau nhá các bạn :D

2. hanhtrung

hanhtrung Youtube Master Race

em xin hỏi
    "em chơi fs9 được hơn 2 tháng, thấy nhàn quá, nên định đổi món 1 tí sang các kiểu game chiến đấu như kiểu lock on, mig29, f22...
    mig29 và f22 thì em đã chơi qua nhưng hơi chán, nay muốn tìm thêm game chiến đấu "hơi cũ", ai biết game nào chỉ cho em với ạ
    máy em dual 1.7ghz, 2gb ram, vga onboard 128mb
    ps: em có kéo LOMAC về cài, nhưng sao máy bay và cockpit đen thui, tên lửa vẫn bình thường, texture mặt đất thì nhảy lung tung, FPS ổn ở 28-30
    mong mọi người tư vấn, do viết hơi gấp nên văn chương còn lủng củng ạ

- - - Updated - - -

à em đang kéo Wings Over Europe nhưng torrent chậm quá, ai có link khác không ạ"

3. [N.K] Scorp

Bồ tèo chịu khó down link rapid nhé, mà bi h` rapid down free cũng phẻ re rồi chứ ko như hồi trc' nữa :D Mà so với 1 file torrent chỉ có 1 2 seed thì cũng ngon gấp tỉ lần :))
    Mã:
    https://rapidshare.com/#!download|908p9|315116415|wings_over_europe.iso.001|104857|0|0
    https://rapidshare.com/#!download|667p5|315117558|wings_over_europe.iso.002|104857|0|0
    https://rapidshare.com/#!download|645p7|315118638|wings_over_europe.iso.003|104857|0|0
    https://rapidshare.com/#!download|104p4|315120639|wings_over_europe.iso.004|104857|0|0
    https://rapidshare.com/#!download|612p2|315117312|wings_over_europe.iso.005|42405|0|0

4. hanhtrung

hanhtrung Youtube Master Race

hehe, em dow được rồi, mà k ai giúp thì mod del box kia hộ em
    rum mình ít người chơi món này nhỉ :-s

5. blackthai

blackthai Mr & Ms Pac-Man

Hi mình muốn tìm 1 game nào có mục đích là kiếm tiền (như Grimm Hatchery, phải kiếm được 300000 đồng trong 80 ngày) mà không phải Farm Frenzy hay mấy game dạng Mania nha :D thanks. Cho mình xin link luôn :D

6. [N.K] Scorp

Lemonade ;)) Game mini nhưng đồ họa khá, cách chơi tuy đơn giản nhưng cũng là lạ :D
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?46ryfikzlo22xr7
    Pass: www.minigame.vn

blackthai thích bài này.
  7. LýThanhChiếu

LýThanhChiếu T.E.T.Я.I.S

Mình vừa down game Zeus & Poseidon về máy. nhưng giải nén ra lại là duôi .mdf. Trên mạng chỉ cách dùng soft PowerIso bung ra cài vào máy, mình làm theo nhưng ko chơi đc, cứ báo lỗi " No disc ínerted ". Mong cao thủ chỉ điểm !

8. [N.K] Scorp

Chắc bạn chưa cài crack rồi =,=!
    Chịu khó down ở đây nhé :D
    Mã:
    http://m0001.gamecopyworld.com/games/pc_zeus.shtml

9. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Dùng Daemon Tool đi bạn, theo mình đây là phần mềm ổ ảo tốt, đơn giản dễ dùng nhất hiện nay :9cool_haha:

#3333, kỷ niệm cột mốc vừa cài xong Zeus, như vậy là đã chơi đủ Impression serie Caesar III, Emperor, Pharaoh, Zeus và một sản phẩm của Wright - SimCity 4000 :)) Hy vọng trong tương lai có thể thử qua Caesar IV. Trong số này vẫn ghiền nhất Cae 3, city building đầu tiên mình chơi & cảm nhận :3cool_embarrassed: City Building rules ! :2onion16:
    đang có bản Caesar 3 đã update bản 1.1 có thể chọn đc độ khó khá hiếm :)) Link torrent xóa mất rồi có thời gian chắc sẽ up lên host VN cho các bạn :8cool_rap:

10. [N.K] Scorp

Impression games còn 1 game city building nữa là Emperor mà ;)) Là 1 trong 2 game cuối cùng của studio trc' khi đóng cửa :))
    Vả lại game cuối là Lord of the Realm 3 cũng thuộc hàng kinh điển :x
    Nhưng kể ra studio mình vẫn kết Zeus nhất, đồ họa tươi sáng bắt mắt, model nhà cửa đẹp (Nhất là bản Poseidon :x) Và hệ thống thần thánh ko rắc rối như Emperor hay Pharaoh, chưa kể tác dụng của thần thánh tỏ ra ưu việt hơn 2 game kia nhiều :))

Tiếc 1 cái là sau này thành viên cũ của Impression games lập nên Tilted Mill thì hơi fail =(( Ceasar IV hay Children of the Nile khá fail =(( Simcity Soceties cũng vậy =((

Dòng City Building thì có dòng Grand Ages cũng khá hay, của 2K games thì phải :-?

Chỉnh sửa cuối: 16/10/12
  11. [N.K] Scorp

Omg! Sang năm Tilted Mill sẽ cho ra lò Medieval Mayor :O

Features

• Real Time Strategy Gameplay
      • resource management
      • research
      • multiple paths to victory
      • endless replayability
    • Classic City-Building
      • housing evolution
      • food & goods production
      • goals, requests, achievements
      • trade
    • Rich Presentation
      • dozens of animated characters and buildings
      • crisp, colorful graphics
      • original musical score
      • simple user interface

12. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Không tin lò Tilted Mill lắm...Thực ra Caesar IV mình chưa thử nhưng nghe nói cũng k đến nỗi nào :6cool_sure: Cảm giác nếu Impression còn thì cũng sẽ tiến lên thời trung cổ. Will Wright hình như chỉ thích làm thành phố hiện đại thôi :2cool_misdoubt:

13. alvinli

alvinli Youtube Master Race

Em chơi lock on ở misson1 thấy trên youtube nó bắn quá trời sao em vào game nhấn nút space mà hok thấy nó bắn gì hít z ? :8cool_cry:

14. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Các bạn ở box mô phỏng ơi, cho mình xin game Children of the Nile nha. Game này cũ rồi nên tìm mãi trên google ko ra, nếu có thì link đã die từ 8 kiếp trước rồi :( cảm ơn nhiều lắm ợ :D

15. chucbalam

chucbalam Mr & Ms Pac-Man

Game này cũ không biết có ai còn nhớ không, mình đang chơi thì gặp vấn đề như thế này: có đất sét rất nhiều (clay) nhưng nhà làm gốm lại không chịu làm :8cool_cry:

16. [N.K] Scorp

Có thể do đứt đường hay ko đủ dân chăng? :-?

17. swaper

swaper Youtube Master Race

Hồi xưa em từng đọc báo có 1 game cũng thể loại xây dựng, mà xây dựng 1 hành tinh, chọn chủng tộc, các chủng tộc là cái loại quái vật ngoài tinh..xây dưng cho hành tinh đó phát triển rồi đi giao lưu hay đánh chiếm các hành tinh khác..rồi lai chủng tộc này với chủng tộc kia bla bla....Em ko nhớ rõ tên...ai nhớ cho xinh cái hình và link game lun. Tks ạ.. xin đừng gạch đá

18. [N.K] Scorp

Alien Nations chăng?
    Nếu bạn nói chính xác hơn về mấy chủng tộc thì có lẽ sẽ dễ tìm hơn :D Cái Alien Nations có 3 chủng tộc là côn trùng, thằn lằn và người :-?

19. swaper

swaper Youtube Master Race

em cũng ko rõ...mà nó có rất nhiều chủng tộc... mà toàn là alien thôi, một mắt rồi, giống những con bọ...bla bla....

20. [N.K] Scorp

Vậy nó có thể là Alien Nations đấy :-? Mắt lồi là thằn lằn, bọ là kiến =))
    [video=youtube_share;hOhUhoxQM0M]http://youtu.be/hOhUhoxQM0M[/video]