Avatar của GBWC có bị lỗi không vậy ?

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Bambi_kick, 26/1/06.

1. Bambi_kick

Bambi_kick Mr & Ms Pac-Man

Avatar của tui là 50 thủ, 48 công và 30 máu. Vậy mà gặp thằng hầu như không có đồ, nó chơi Nhện bắn đạn 2 vẫn mất trên 200+ :o . Nhiều khi có thằng Dual cũng lên 450 --> 500+ HP. Chán, có đồ mà cũng như không (mà Avatar on đó). Ai hiểu rõ tại sao như thế thì help me với (Chắc là dam của mobile thay đổi rùi).

2. Born to be Lord

Born to be Lord Mr & Ms Pac-Man

Có biết chơi GB ko đóL-) Chác Bạn vào Server Avatar Off rồi
    Mobile qua bất cứ Phiên Bản nào củng ko thây đỏi cảL-)

3. GB_Advance

GB_Advance Donkey Kong

chắc là thế rồi, hay bác vào mấy server Av off chứ gì, nên không tính mấy cái đó mà chỉ tính tiền thôi đúng không?

4. Ak47vn

Ak47vn Mr & Ms Pac-Man

Có 2 tình huống để giải thích câu hỏi của bạn .
    1/ như Born đã nói , có thể bạn đã vào nhầm server .
    2/ do server lag , xin nói lại lần nữa là do lag nên bạn trông thấy người đối diện ko mặc đồ nhưng thực sự là họ có mặc đồ ( cái này thường xuyên xảy ra , miễn bàn ) mà đã mặc đồ rồi thì chắc đạn 2 được 200 máu chắc cũng dễ hiểu .
    Có 1 chuyện mình thấy hơi phi lý , mong bạn giải thích dùm , bạn nói bạn vào avatar on bắn mà tại sao đối thủ của bạn lại ko mặc đồ gì ? hổng lẽ nó muốn chứng tỏ đẳng cấp pro của nó , thực tình chưa bao giờ tui thấy 1 thằng nào ko mặc đồ lại bước vào server on mà bắn cả .
    THÂN

5. holywar

holywar Legend of Zelda

chắc là do vô lộn server thôi chứ có gì đâu, tuy rằng tui chơi GBWC vẫn thỉnh thoảng thấy vài thằng trần truồng vào bắn avatar on :D

6. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

7. tuphung

tuphung Mr & Ms Pac-Man

cái này tui cũng gặp vaig lần rùi chả biết sao nữa ,tui mặc bộ 48 thủ 27 máu 27 công mà gặp con nhện mặc đồ + tiền dual nhát 500+ ,mà tui bắn o sev 10 ko bao giờ vào 11 hay 12 đâu nên ai giải thích đừng nói là vào nhầm sev avatar off
    thanks

8. Lafo

Lafo Youtube Master Race

ối giời mấy bác ơi!!!Tui mang con chim legend nè,50 thủ ,37 công.Vậy mà qua sv 10 tưởng dùng đồ xịn đè người được ko ngờ tui nó bắn mình phát nào cũng 100 trở lên,mà dual thì 300,400.Đồ trong này ko ảnh hưởng nhiều roài ::( ::( ::( ::( ::( ::(

9. Born to be Lord

Born to be Lord Mr & Ms Pac-Man

Chài=)), có bị gì ko đó??=))
    Nó Hit có 100Dam là chứng minh Def ông cao rồi, còn đồi gì nửaL-)

10. DATMA

DATMA Mr & Ms Pac-Man

Dam của các mobile tăng, và Def của các mobile giảm (so với bản thor's hammer)
    Khỏi thắc mắc nhé. Nó dual đạn 2 nak được 500 là mừng rồi, avatar off tui dual được 800 cơ, chứng tỏ đồ của bạn có tác dụng rồi đóa

11. khi con bat tu

khi con bat tu Mr & Ms Pac-Man

Damage các mobile bản World Champion này đều tăng mấy con như boomer lúc trước dual ko hỗ trợ max là khoảng 500-550 ( ko tính những cái bs fix power cực mạnh lên 600+ như chơi ) giờ cứ rùa rùa dual vẫn 600+ như thường....... thế cho nên mới chuyển wa bắn Kalsiddon nếu gió 0 thì mới vô có một em chết.......... ::)

12. kengaoman

kengaoman Youtube Master Race

GB bay giờ thì đã có bộ đồ 50 công 50 thủ ,tưởng là vô đối ,tui ko ngờ gặp thằng đồ fun tiền bem xe nhện mỗi phát dual hơn 500 dam ,thật đúng là nhãm nhí hết nói (tui bem o sever 10) ,mà qua phiên bản mới này thì bộ đồ nào là mạnh nhất vậy các bác ,bộ full cong bắn với fun thủ thì bộ nào mạnh hơn

13. zero_boy_2308

zero_boy_2308 Mr & Ms Pac-Man

Em xin có ý kiến!
    Cái nì bên Gis em thấy thường xuyên.Đồ full thủ < đồ full công.
    Ko bít bên VN đủi phiên bản nên cũng như vậy chăng.
    Em chơi con voi 42 công bắn bon full thủ cũng đc 700+ (GBVN)

14. Ak47vn

Ak47vn Mr & Ms Pac-Man

chú còn lưu cái hình con voi full công bắn full thủ 700 + ko ? post lên đây cho tôi , nếu đúng như vậy tui bỏ chơi Boomer chuyển qua chơi voi ngay tức khắc .
    Voi bản thân máu trâu mà bắn tới 700+ thì đúng là quá lợi , vả lại cũng ít qua Avatar on nên hơi 2 lúa 1 tí , mà có qua cũng toàn mặc nguyên set golden ( sợ thua mà :D )
    nhân đây xin hỏi có pro nào rảnh chỉ tôi cách canh góc con cóc nhá , xin cám ơn .

15. Lien

Lien Mr & Ms Pac-Man

oài , avatat off mình chơi con kaselldon ( đúng chính tả kô nhỉ ? ) dual được >1500 , nếu có avatat thì chắc cũng còn 1000

16. Ak47vn

Ak47vn Mr & Ms Pac-Man

Nếu nói như chú là one hit one die à ? Voi máu trâu HP nhiều lắm cũng 1.000 , thế mà chú bắn tới 1.500 , ai mà chịu cho nổi chứ , GB bây giờ sao mà chán quá thía nhỉ , one hit mà chết thì .... cứ nghĩ tới cái cảnh vừa vào mà đã bay lên trời thì nghĩ lun cho rồi .

17. holywar

holywar Legend of Zelda

GBWC nó đổi rồi, giờ Full công hay full thủ cũng như nhau, nếu 1 thằng full công bắn 1 thằng full thủ thì cũng y chang 2 thằng ko mặc đồ bắn nhau, cái lỗi này bên GBWC nó sửa từ lâu rồi, với lại con voi bên GBWC nó bắn đạn 2 trừ def, nên bắn 1 hồi nó bị trừ mất khoảng 20% def (1 phát đạn 2 trừ 5%) rồi dual có thêm Thor hoặc Force thì được 700~800 dam với cái bộ đồ của ông cũng là chuyện bình thưởng, chả có gì lạ

18. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Chuyện 1 hit kill của Kalsidon là chuyện có thật , nhiều hơn 1500 thì thật tình tui nghĩ là bịa hoặc vô cùng hi hữu nhưng khoang 1000-1300 thì xác xuất cao hơn. Có điều chuyện để được 1 hit kill thì lại vô cùng hiếm, lí do đơn giản lắm. Để có 1 hit kill thì cần hội đủ các điêu kiện sau:
    1.Góc
    2.Gió: Nên nhớ gió mà thổi lên trên thì chỉ cần khoảng từ 15 trở lên là kal méo mỏ.
    3. Weather: Tùy theo loại mobile mà weather khác nhau, nhưng tốt nhất vẫn là force.
    4. Mobile: Cái này là điểm quyết định, one hit kill chỉ có tác dụng với các bot yếu như boomer, frog hay jd. Những con khác rất khó, ice hay aduka thì còn có khả năng chứ nak hay lightning bạn ko thể one hit kill.
    5. Bắn trúng, bắn trật thì chỉ có 1 hit kill... đất =))

Trong 5 điều kiện thì 1 điều kiện về bot là phụ thuộc vào enemy, 2 điều kiện về góc, weather có thể đáp ứng = miramo map, 1 điều kiện về bắn trúng là tùy thuộc vào khả năng người chơi, điều kiện cuối cùng về gió là tùy thuộc vào may mắn. Chờ cho 5 điều kiện này hội đủ giống như việc há miệng chờ sung hay ôm cây đợi thỏ vậy.

Còn chuyện holywar giải thích ice bắn 700+ là rất chính xác, voi trước giờ luôn luôn là 1 bot rất mạnh, chẳng qua là do nó ko thể hiện rõ ràng ra như boomer hay nak nên ít được chú ý. Còn chuyện bỏ boomer qua bắn ice thì tùy quyết định của bạn nhưng khoang hãy tưởng bở vì ice tuy mạnh nhưng cũng có rất nhiều điểm yếu của riêng nó, có điều trong các bot thì boomer ko được tôi xếp vào bot mạnh nên thật sự nên đổi sang chơi con khác.

19. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

hic, nó chơi spir thì bác thua nó là phải. mạnh như trâu á, mà 200 là còn ít đo, nó chưa lên 300 là còn may

20. Ak47vn

Ak47vn Mr & Ms Pac-Man

chú đang nói cái gì thế , tui chậm hiểu nên ko biết chú nói 200 hay 300 là cái gì hết .
    @rassen:Chuyện đổi con hay ko thì khó nói lắm , bắn quen 1 con rồi thì đổi qua con khác thì thành gà con ngay . Boomer rất mạnh nhưng đòi hỏi kĩ năng canh góc pro , tui noob nên ko chơi .
    Trung thành với 2 loại : Mage và Ice