Ây!!! có ai đã chơi Xenosaga 2 chưa ???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi little fu*ker, 5/8/04.

1. little fu*ker

little fu*ker Donkey Kong

Hôm qua tui mới mua Xenosaga2 về chơi, 2 đĩa lận (chết tiền). Lúc mua nghe người ta nói bản tiếng nhất mà lòng tui quặn thắt lại -> không biết có phá đảo được không (nó giao nhiệm vụ mà chẳng biết nó nói gì cả, thế mới đau em chứ). Nhưng bù vào đó thì chất lượng phim khá tốt chứ không như phần 1 chơi đĩa nén -> xấu mù toàn hạt với hạt -> tua tất cả phim luôn, đoạn đầu game có cảnh 2 thằng nào đó đấu kiếm như phim chưởng ấy.
    Chỉ có điều tui không hiểu là sao khi xem phim thì bị pause và nó hỏi 2 lựa chọn ( chọn O và X), nếu tui bấm O thì đoạn phim bắt đầu lại và có lúc sẽ có thêm cảnh mới. Vậy nếu tui bấm X thì sẽ có chuyện gì xẩy ra vậy ???

2. ken10

ken10 Programmer

Tui chơi gần về nước òi(đang luyện đánh trùm cuối) hay cực kì,Đi đến đâu rùi bí thì hỏi thui,tui chỉ đi nhiệm vụ chính à nha nhiệm vụ phụ tui bỏ hết(có biết tiếng Nhật đâu mà làm)^^wá phê....

3. Darkauron

Darkauron Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng mới mua Xenosaga 2 về chơi nhưng tui thấy cai đó chơi tương đối khó đấy chư nhỉ?

4. little fu*ker

Nhưng cái tui muốn hỏi là cái chuyện chọn X hay O trong lúc xem phim cơ mà. Còn khó hay không tui cũng chiến hết. Chơi game mà hỏi nhiều mất hay. Thế mấy ông chơi có hiểu cố truyện không vậy.

5. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

KHi chơi Xeno 2 thì nên đem file save cuối cùng của Xeno 1 load ra chơi thì sướng lắm ,giống như là SUIKODEN vậy đó .

6. little fu*ker

Nhưng mà file save của tui là bản English thì sao đây. Ông ở hàng tui chơi nói là thử rồi mà không được. Hôm nào tui phải thử lại mới được. Làm ơn trả lời câu hỏi của tui dùm đi bà con !!!

7. ken10

ken10 Programmer

Chời mấy chuyện này tui biết wá rõ:
    File save 1(Jp):hỗ trợ level,và bộ đồ tắm cho Shion.Xuất hiện thêm các nhiệm vụ đặc biệt.Nếu như load save 1 thì có thể chơi disk 1 trên 10 tiếng còn hông thì cỡ 5 tiếng là xong disk 1(tui nè hông bỏ wa đoạn phim nào hết vì đoạn nào cũng hấp dẫn,hông code(tiếng nhựt code cũng được nhưng hông thèm)...(nãy giờ tui khoe hoài).Nhưng nói thiệt xeno 2 có cốt truyện hay hơn Xeno 1 (tui nghĩ dậy).Nhưng chỉ có khuyết điểm là cánh tay của mỗi nhân vật đặc biệt bàn tay(wé xấu)thua capcom,Konami lun.>_<

8. little fu*ker

Ông Ken10 giỏi ghê, bản tiếng Nhật mà ông biết cả nội dung nó hay hơn phần đầu. Tui chơi phần 1 tiếng Anh mà còn tua hết phim chả thèm xem vì nhiều quá trời luôn á. Mà tuy muốn hỏi cái chuyện nó hỏi O hay X lúc xem phim cơ, chứ không phải chuyện cắm file save phần 1.

9. ken10

ken10 Programmer

Có hả>tui hông để ý vì đoạn nào tui cũng coi (vì có Shion nên cho dù)gameovẻ cũng đáng coi lại lém^^.Chời seo ông hông thử từng cái xem có gì mới hông^^

10. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cho hỏi nhé cái bản 2 này nó có nói chuyện dài dòng như cái 1 ko?
    cách chơi vẫn vậy à(tức là chỉ chạy trong 1 khoảng cho phép của trò)?

11. little fu*ker

Tui có thử đó chứ ông, nếu ấn O thì đoạn phim sẽ bắt đầu lại từ đầu. Có lúc thì phim sẽ tiếp tục chiếu đoạn còn thiếu, có khi thì chưa đến chỗ bị ngắt thì lại hỏi bấm O hay X. Còn nếu bấm X thì hình như là phim bị tua luôn.

12. ken10

ken10 Programmer

Kì dậy tui chơi đâu xảy ra trường hợp như dậy,giống như xeno 1 thôi tam giác cho qua và start thì tiếp tục.Để tui đi hỏi mọi người dùm cho

13. little fu*ker

Sao kỳ vậy, tui thì tui chưa chơi nhưng mà ngồi xem ông bạn chơi thấy thế. Cả hai ngồi thử mấy lần đều thế cả. Mà lúc bắt đầu vào trận thì máy rất chi là giật. Còn lúc bình thường và trong trận đánh thì lạ bình thường, bà con có bị như tui không vậy?

14. ken10

ken10 Programmer

GIật là seo đánh trùm hả hay đánh bình thường .Tui thấy 2 cái nó cũng hơi giật mà

15. little fu*ker

Chắc là cả 2 ông ạ. Không hiểu là do đĩa hay là do máy kém quá (dùng đến 2 năm rồi). Nhưng bình thường thì vẫn bon lắm. Cố giúp tui cái vụ X với O đi nhé.

16. zetetsuken

zetetsuken Donkey Kong

ủa , ai biết cái Xeno 2 chừng nào có bản tiếng anh hông , tui đợi tiếng anh chơi , tiếng nhật cóc hiểu gì hít , chán chít ...