Baldr's Gate 2 Throne ò Bhaal !! Help

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lecongbang, 20/2/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lecongbang

lecongbang Youtube Master Race

cảm ơn về lời chỉ dạy . nhưng mình vẫn còn nhiều thắc mắc lắm.
    bạn có thề chỉ cho mình biết tác dụng của một số tuyệt chiêu trong đó không . còn trong phần menu của nhân vật có nhiều cái mình không hiểu bạn có thể chỉ mình dược không và thẳng nào trong đó chơi hay nhất

2. Pal

Pal Dragon Quest

Code của nó là "Deck" (bỏ dấu ngoặc kép đi). Bác dùng Shadow Keeper mà dò, cái gì cũng có hết.

3. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết code của Decks of many things của con Cambion trong Watcher's Keep ko ?
    Xin cảm ơn nhìu

4. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Tui dùng thử rùi nhưng sau khi create thì chỉ dùng được 1 lần thì thí disappear luôn mặc dù tui đã đánh : ...("deck",10) rùi . Khi dùng thì luôn lấy được lá BALANCE . Hic, cậu cứ về đánh thử muh xem .
    ( Tui dùng hết cái Deck cua con Cambion rùi mới create )

5. Pal

Pal Dragon Quest

@morale: thế thì chịu rồi, có lẽ chỉ dùng được 1 lần trong đời thôi, tốt nhất là bác cứ save rồi draw ra mà dùng ấy.

Để tôi về tìm lại cái bảng công dụng của cai Deck này, bác cứ chờ nhé.

6. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

À nó là cái bộ bài mà mình lấy được ở tầng 4 đấy hả, trời ạ mình thấy nó chẳng có công dụng gì hữu ích lắm nên vứt luôn.Nhân tiện nhắn morale là nếu bồ biết cách vượt qua 6 ngọn lửa dầu thì làm ơn cho tui biết cách với.

7. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Bác lấy mấy lọ dầu ở trong tầng (3 lọ ), thắp lần lượt lên 6 đĩa đèn đó thì sẽ qua được :( từ trái qua phải )
    Đỏ Xanh
    Đỏ Tím
    Tím Đỏ
    => Door open
    Cái này tui phải dò mãi mới ra . Mất hơn 30' . hic

8. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Trời ơi, tiếc quá tui chơi tới đoạn đó thì chăng vượt qua được nên bỏ luôn, giờ sao đây? À mà trùm của màn đó là gì khó không?

9. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: bác chỉ cần nhấn M và quan sát bản đồ là thấy ngay lời giải đáp thôi :P . Hôm nay chơi lại tôi mới nhớ ra.

10. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

grừ grừ, sao bác Pal không nói sớm một chút, tui lỡ xóa hết cả save rồi, hu hu hu.À mà Pal này, cái watcher's keep đấy có nhiêu tầng?Có tầng nào đáng lưu ý không?

11. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Cái Watcher's keep đó chỉ có 5 tầng thui . Ông hỏi có tầng nào đáng chú ý thì phải nói là tất cả . Trò này ko cẩn thận thì die như chơi ý . Con Prince of Demon ở tầng cuối bác Pal xử lý hết bao nhiêu lâu ? Lần đầu tui ko biết cứ đập mấy con minion, thế là nó cứ summon thêm ra . Hic . Kết cuộc như thế nào chắc bác cũng đã biết . Lần 2 load lại, đập nó thì lại thấy nó die nhanh quá . Hehe . Tui có nghe nói là ở trên web có chỗ cho down bản Patch về con Prince of Demon khó đập hơn nhưng tui ko biết ở đâu . Bác có biết ko vậy ? Chỉ tui với .

12. Pal

Pal Dragon Quest

@morale: con Demogorgon thường: mất khoảng 4 round thì phải ( =24 s ). Còn con Improved: chả nhớ rõ lắm, hình như là 5-6 round thì phải. Solo Sorc, Sorc rulez :P .

Cách đánh: Improve Aclarity + Spell Trigger (3x Lower resist) + spamming --> dead prince :P (tại vì nó immune Time Stop nên không sử dụng thôi)

Bác có thể download bản Improved của Demogorgon (trong bộ Ascension) ở site : www.teambg.com . Ở đó cũng có rất nhiều bản mod khác nữa. Nhưng tốt nhất là nên hoàn thành trò chơi trước khi sử dụng chúng.

Lưu ý: tôi thấy bản Nalia romance chán lắm, đừng download làm gì. Và những bản mod làm bằng Weidu đều tương thích với nhau.

Have fun!! :P

@lính vũ trụ: theo tôi thì tầng 4 là thú vị nhất (có 6 tầng chứ không phải 5), vì có cái máy của Lud the mad (hình như tên nó thế này) có thể tăng sức mạnh cho mình. Tìm chỉ dẫn ở mấy cuốn "Handwritten note" nhặt được trong Keep.

Hope this help.

13. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

cho tui hỏi bẫy của dạng thief bẫy nào là loại lợi hại nhất?À mà có nhiêu dạng bẫy trong game.Lại quên nữa: Pal có biết xài pháp sư hang dã không?

14. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ:

_ Về bẫy của Thief: nếu con Thief của các bác có "máu" Fighter (Dual Class hoặc Multi Class) thì nên sử dụng Time Trap, kết hợp với tuyệt chiêu Assassination thì gọi là bất khả chiến bại (tôi dùng cách này để giết mấy con khó nhằn :P ), lưu ý là một số quái vật Immune to backstab nên không sử dụng Assassination được. Còn các loại Thief khác thì nên sử dụng 2 loại Trap kia.

_ Chỉ có 5 loại bẫy trong trò chơi thôi, 1 loại thường, thief nào cũng có, 1 loại của Bounty Hunter (có lẽ là loại bẫy lợi hại nhất luôn, chỉ tội là từ level 15 trở lên thì yếu xìu), còn 3 loại kia thì bác biết rồi.

_ Pháp sư hoang dã thì tôi chưa xài bao giờ, lần trước vừa mới sờ vào đã bị nó cho một chưởng hết sạch tiền rồi :P . Mặc dù có một số người bảo đây là loại pháp sư mạnh nhất trong trò chơi.

Hope this help.

15. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Nh7ng làm sao có Time trap hay chỉ có ở Fighter/thief thôi, còn bẫy của bounty Hunter thì quả thật mạnh thật đấy, tui cứ gài bẫy cho sướng rồi ra úynh mấy con rồng thì thoải mái nhé, chỉ có điều là căn sao cho nó đừng chết luôn thôi, mất điểm kinh nghiệm luôn thì méo mặt.

16. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

Thôi ông xái trap làm gì ? Nói nghe nè, đi dual thằng Kensai qua thief đảm bảo mạnh.

17. Pal

Pal Dragon Quest

@net_spawner: nhưng mà sau đó lại phải tăng đủ exp để lấy lại năng lực của con Kensai, lâu lắm. Nhưng nếu mà dual thì có lẽ level 13 là tốt nhất.

@lính vũ trụ: Time Trap là High level ability (HLA) của Thief, cho nên bác cứ lấy được HLA của thief là lấy được Time Trap thôi. Còn đánh nhau với rồng bằng special trap thì đểu quá :P

18. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Hừ có thì tội gì không xài, chứ nếu lớ ngớ thế nào nó cho một phép thì có mà "go to hell" ngay à? Tui nhờ trò cài bẫy này mới thắng được thằng rồng giữ thanh kiếm của paladin á dù ở cấp độ 6: cài bẫy xong, bắn magic ra-> death dragon.

19. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

Không đâu à, lvl 9 là đủ xài rồi. Nhiêu đó là đủ one shot kill.

20. Pal

Pal Dragon Quest

@net_spawner: nhưng mà ở level 13 thì mình được thêm 1/2 attack/round :( . Số lượng hơn chất lượng mà :P

@lính vũ trụ: gian quá :P

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.