Bạn Chơi Bao Lâu để đạt Lvl 70 ( Lấy Job3 )

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi Nagano, 21/4/06.

1. Nagano

Nagano C O N T R A

tùy thuộc vào server mà thời gian cũng khác nhau, tùy thuộc vào cách chơi ( pure or hax ) mà time cũng ko giống nhau. Tôi muốn biết thời gian cho cuộc hành trình lên job3 của các bạn như thế na`o :cool:
    thời gian của tui : ACHYE warrior server SCANIA lvl 1-70 : từ khi open server ( đầu tháng 5 ) đến đầu tháng 9, nhưng đến đầu tháng 12 mới lvl 88 :-s (lúc đó mới ra job3 )
    train vậy so với bây giờ chậm hơn quá nhiều rồi =((
    còn mấy job khác thì thế nào nhỉ :-/ . mọi người ủng hộ topic tui nhá :hug:

2. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Tôi chơi hơn 2 tháng để lấy job 3, nhưng sau đó exp x 2 + pet + mạng ngon nên chỉ 1 tháng sau là 100. Nhanh đến mức vô lý, chỉ train ở Mix Golem, lượm được 1 mớ Glove Att 60%.

3. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Pure train thì 1,5 tháng để 6x, cỡ 1 tháng 2 tháng thì lấy job 3.

Hack ko có card nhân đôi thì 4 ngày lên 50, 1 tuần lên 6x, từ 60 lên 80 mất 10 ngày :'>
    Ko có tiền mua card nhân đôi ko biết :p

4. ngoalongcang

ngoalongcang Mr & Ms Pac-Man

các bro nói thế nào chứ chơi 1 tháng là như thế nào chả lẽ chơi mỗi ngày 1 h trong 1 tháng mà cũng cũng nhận được JOB 3 đề nghị nói rõ giờ chơi đi tui chơi 1 ngày 8h thì 1 tháng có nhận được JOB khôgn tôi chơi JOB bandit STR dam yếu kinh khủng không biết ai có cách luyện nhanh cho con cua tôi không mong các anh bro giúp nhé

5. Closezen

Closezen Dragon Quest

á à TTM là hacker cả box ơi
    _Thế sin oánh bình thường bao lâu thì lên 70 hả mọi người

6. thanh_con

thanh_con Guest

0
    ặc sao mọi người mua card nhân đôi ở đâu , trong cash shop có không nhẩy , tui đang chơi lại acc mới, acc cũ sắp bị block òi . Mà chơi lại noob mệt quá , đang tìm đủ mọi cách để lên 5x càng sơm càng tút *_*

7. doublesnake

doublesnake Mario & Luigi

card x2 exp thì không có ở global mà chỉ có ở máplesea thui
    hình như char đầu tiên bạn luyện là strbandit phải không
    nếu như không có ai giúp đỡ bơm tiền thì strbandit là lựa chọn rất hợp lí
    tôi không hiểu bạn train rồi +point kiểu gì để char của bạn yếu như vậy
    con strbandit của tôi luôn mạnh hơn các job khác cùng lv (tất nhiên là không tính các pro train lại low DEX)
    con sin của closezen lv48 dam cũng tầm tầm con strbandit lv 45 của tôi mà thôi
    không tin hỏi hắn mà xem
    -str=30
    -dex=62
    -luk=149
    -int=4
    -max ds
    -max discoder
    -max minble body
    -max sb
    -10 dagger mastery
    -6 booter
    bạn tham khảo thử xem

8. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Pure train cái hồi tui train Crazy bên Broa chắc nhiều người biết :p 1 ngày chơi từ 6h sáng đến 12h30 đêm, có khi vừa ăn vừa chơi nên lên 60 trong 1 tháng và lọt vào Top 10 Mage level cao nhất của Broa.

Còn hồi bên Scania thì cũng chậm rì như ai, lúc Scania thì chỉ có Junpei và Marteau là 2 người train trùm nhất ^^ TriThienMenh bên Scania train còn chậm hơn Rossi và Achye nhìu :'>

9. urashima

urashima Youtube Master Race

hè , tui chơi 6 tháng thì đc 1 con mage ice lên 9x với 1 con hunter lên 7x , chả biết tính thế nào , coi như 3 tháng 1 con đi

10. missyou2010

missyou2010 T.E.T.Я.I.S

thê' còn bên cass... thì sao ko kể nốt đê =)).Bên cass vac + god+ auto lv ầm ầm =)). TTM trùm hack =)) :p :p

11. thanh_con

thanh_con Guest

0
    con thanhti là lần đầu tui chơi nên gần 5 tháng mới lên lv 50 . Bây giờ chơi lại sẽ cố gắng 15-5 sẽ lv 5x . Và bước vào hè với một cuộc chiên train gian khổ

++ Hôm nay train lại gặp thằng noob nó gọi mình là noob ghét thật , con thanhti đang ở elnah chứ không thì ra ks nó điên cuồng luôn *_* ++ nó lại còn hẹn ngày mai gọi anh nó và bạn anh nó ra ks mình nữa , bọn nước ngoài háu chiên thiệt *_*

12. urashima

urashima Youtube Master Race

hờ hờ , lần gì tui ks mấy đứa 5x ở golem temper bị nó gọi G ra ks , tui gọi G ra ks lại => ks nhau điên cuồng , toàn thấy job 3 nhảy vào ks nhau kiểu đơ đơ

13. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

tui started con spearman khoản 5 tuần trước. bây giờ là lvl 61. dự tính khoản 2 tuần nữa là 70
    =>> 7 tuần từ lvl 1-70 o.0 (no hax of course)

14. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

tự chơi, ko hax ko có ng kéo lvl, tự buôn bán, tự kiếm tiền, vv . Thì chắc 5 tháng lên job3 nếu chơi 4 đến 5h 1 ngày . Tui train con Sin 2 tháng trước, tb mỗi ngày 2-4h, bâyh mới 46 .

15. thanh_con

thanh_con Guest

0
    tốc độ của ông gần gần giống tui , có nhiều đại ca cày điên cuồng , có 2 tuần đã 5x như NguaO chẳng hạn *_*

16. Lordofchick

Lordofchick Donkey Kong

ặc con sin của tui chơi từ hồi tháng 3 mà giờ đã 45 gồi sao mấy bác lvl up chậm thía...

17. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

đừng có nói người ta chậm. thằng bạn tui mới tạo new cha hôm wa. từ lvl 1-10 1.5 hours. 10-40 5 hours. ông beat được hẵng nói (nó rất giàu, trên 400m pure mesos nên xài xchange ko)

18. Lordofchick

Lordofchick Donkey Kong

chài tui chơi ko nhìu 1 tuần chỉ chơi khoảng 3 ngày thui ko chơi trâu bò như mí ông mà đòi lên lv nhanh , lv nhanh hay chậm phụ thuộc vào số h ngồi ở máy thui

19. bluesky18987

bluesky18987 Youtube Master Race

Tui là tieukeo trong hình của SoClose kìa !!! Chơi Magic , khoảng 2 tuần không chơi , tính cả 2 tuần đó thì sau 2 tháng đã lên 5x rồi . Nghe vẻ hơi lâu la !!!

20. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

xchange j mà khiếp vậy ? 5 h ngồi ấn thằng vào cái thằng đổi đồ à ? từ 10-tầm 25 ấn còn đỡ chứ, ấn như thế thì chắc chết luôn . level 10 đến 40 tầm 2.55 mil exp, 1 lần click để xchange mất tầm 10s đc 500 exp, suy ra mất 5000 lần để ấn -.- => ấn ko thì cũng mất 50 000 s => 13.8 tiếng gần 14 tiếng ngồi click . Thằng này mất có 5h chắc kỉ lục quá -_- .