ban` luận một chút về Diablo nha pà con

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi haidaicahiphop, 25/8/06.

1. haidaicahiphop

haidaicahiphop Youtube Master Race

hi` ! Pà con có bít ko ? những loại đồ màu xanh trong Diablo chưa chắc đã la` mạnh , co' những loại đồ mà chính tay mình ép ra nó mới mạnh đuợc . Ví dụ nha : một cây kiếm đang có một lỗ mà chúng ta có thể ép thành ba lỗ được ko ??:-/ .. điều đó hoàn toàn có thể , tui sẽ pày cho pả con cách ép đó nha . trước tiên ta bỏ thanh kếm đã có ngọc vào thùng đựng đồ mà lúc nào mình cũng mang theo đó ,sau đó bỏ ba viên ngọc thường vào trong thùng cùng với thanh kiếm sau đó ta ấn nút ép và sẽ có một thanh kiếm đã có ba lỗ ... hi` tui mò cái nay cũng hay đó chứ ( nhưng nhớ chỉ có ở Diablo Fury Within ) :hug:

2. 92902677

92902677 Youtube Master Race

nhãm bây giờ người ta toàn chơi Diablo II ( Lod and Meddle ) mới hay hiểu chưa người anh em

3. chikvn

chikvn Persian Prince

Đục lỗ á, artmoney/udietoo, bao nhiêu lỗ cũng có, bản mod nào cũng xong .

4. emlaga1234

emlaga1234 Mr & Ms Pac-Man

Hix đó là công thức rùi ai chẳng biết

5. chikvn

chikvn Persian Prince

Công thức đó có người chưa thuộc mà, với lại vụ đục lỗ này trước đây có người nói rồi :D

6. fannhapvai

fannhapvai Youtube Master Race

minh chơi hay bi mat cái ban map save.map da di wa nó save lai a.vi mình trở về lang 1 là bi vậy a.xin các bác chỉ dùm

7. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

em chưa biết vụ này mà cũng chả muốn bít :-", lỗ thì cứ chik ơi hoặc bi ơi là xong hết =))

8. emlaga1234

emlaga1234 Mr & Ms Pac-Man

Sao hôm nay ông anh lại lôi bài này ra làm gì

9. im_find_guanyu

im_find_guanyu Donkey Kong

bàn luận về diablo ? bàn cái gì đây nhêy ? Nếu nêu ra một vấn đề để cùng bàn luận thì hay hơn ;)

10. Hack_Nine

Hack_Nine Youtube Master Race

Vấn đề ji hả tìm bản Mod nào hay hay giới thiệu anh em chơi đi mới cả cái đục lỗ kia chuối wa ,cái này mọi người nói từ đời nào goi mà

11. Pupu4mat

Pupu4mat Elena (Turks Member)

Đồ nâu trong diablo là mạnh nhất, lại dễ kiếm cứ đánh box ở phần nhiệm vụ cuối là nó ra thôi. Đồ xanh cũng mạnh nhưng lại phải kiếm đủ bộ, có khi lại kiếm được đủ bộ nhưng không phải của mình =)

12. lequi

lequi Mr & Ms Pac-Man

Các pác cứ lập ra topic lung tung ! Về chuyện đồ thì cứ kêu pác chik hoặc pác Bi là có liền à ! Nhưng dù sao cũng cám ơn pác đã lập ra topic để tụi em spam :D

13. minhluan_93

minhluan_93 Youtube Master Race

Cái gì ! đồ nâu á.Tui chỉ biết là trong diablo có 4 loại đồ là đồ trắng , đồ xanh biển , đồ vàng (đồ tiểu hoàng kim) ,đồ xanh lá (đồ đại hoàng kim,có bộ rõ ràng)

14. chikvn

chikvn Persian Prince

Gọi bi đừng gọi chik, em là player ko phải editor.
    Đồ nâu (unique-hình như gọi là đồ cổ :D) là loại đồ khá hiếm và các chỉ số được xây dựng rõ ràng chứ ko như white (trắng-loại thường) hoặc blue (xanh-magical item-đồ có phép thuật). VD như SoJ là nhẫn unique, chỉ số ko bao giờ thay đổi trừ khi edit, còn các loại nhẫn thường và nhẫn phép thuật các chỉ số thường thay đổi luôn, VD như Bronze Ring thường +x to atk rating, x có thể đổi được. Green hay còn gọi là set item là đồ theo bộ, nếu tìm được đủ (full set) bạn sẽ thấy được các chỉ số phụ của item đó, và đặc biệt nữa là set item có hero aura, mỗi nhân vật chỉ có một bộ set có hero aura duy nhất thôi.

15. viquiquang

viquiquang Youtube Master Race

còn thêm 1 đồ đó là đồ đồng thửơng gọi là vậy vì nó có màu như màu đồng

16. holywar

holywar Legend of Zelda

cái đó là đồ Craft pa, dạo này nhiều người fish quá -.-
    đồ craft thì tùy hên xui lắm, kiểu như hồi trước tui craft được cái áo 1600Def+60 all resist, mặc luôn ko thèm suy nghĩ :D

17. devilishgirl

devilishgirl Mr & Ms Pac-Man

hehe, cái thể loại "đồ nâu" đó thì thực ra mỗi anh em gọi 1 kiểu, như tui gọi nó là đồ vàng đậm ah :D
    cũng phải tùy bản mà "đồ nâu" rơi ít hay nhiều... như tui chơi hell on earth mà trước giờ cái ngon nhứt từng nhặt được có 30 all resist, 2all skills==> pó hand

18. rongthanxx

rongthanxx Mr & Ms Pac-Man

cai' do` nau do' thuoc 1 bo set nao` do' hoac la 1 do` nhiem vu thui chu' ko co gi dac biet ca?

19. phamhoangnam088

phamhoangnam088 Mr & Ms Pac-Man

Thế ah nhung mình cũng không thể hiểu được là đồ màu xanh lá nó thuộc về con nào mình bắt được toàn phi vô shop :D mình chỉ giữ cái kiếm cho có tốc độ đánh thôi :D Paladin của mình lên 110 rồi và cũng tạm được và bản của mình hình như bạn gốc hay sao ý nó nâng được 20skill thôi và mình lên được baal của hell là đã cố gắng đúng không các bác.

20. chikvn

chikvn Persian Prince

Đúng roài đã rất cố gắng :D
    tìm full set có lẽ khá khó vì chả bao giờ nó drop cho mình theo kiểu lần lượt cả.
    +20 skill + lv 110 <-- đúng là mod có khác :)