bán luận về cách tính P sau trận đấu của Gbvn

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi salemvuive, 19/10/05.

1. salemvuive

salemvuive Youtube Master Race

hix! tui có thắc mắc mong các anh pro giải thích cho em :
    trước đây em bắn triper kill được tới 23P liền (vì đội nó còn mổi 3 người em là người khết thúc :P) bây giờ em bắn Dk và kill thêm 1 thằng nữa lại chỉ có 19P cứ cho vậy lá đúng sao thàng anh em nó bắn được dk lại kill thêm 2 người nữa sao cũng chỉ có 19P ! nản thật dk+1 em nũa =dk+2 em :-/
    bây giờ tính điêm ra vậy thì..
    ma` em trích nguyên văn bài của holywar:aduka bữa hổm tui bắn được 2 cái dk, giết 1 con, túm lại là mình tui làm gỏi cả phe bên kia, kiếm được tới hơn 30p, gần 4000gold, nhưng chơi vậy hơi chán vì aduka dù sao cũng dễ lấy dk quá -.-, tui khoái chơi lightning hơn <--- nghe mà nản :
    mà nếu cho là đúng thì em xin mấy anh admin xem lại cách tính P sau mỗi trận!! cứ như này bọn em làm sao chịu được mấy thàng mua PU :((

2. onionknight

onionknight Mario & Luigi

bỏ tiền mua pu đi................
    kêu la cái gì

3. Love*Sky

Love*Sky Youtube Master Race

Rõ ràng có PU sẽ lợi thế hơn rồi ,được thêm 10% GP và 20% Gold . Số GP trong 1 trận Aduka 4-4 thắng 1 trận đuợc thưởng 300 GP và 12P . Nhưng nếu Score , tùy vào số nguời bạn Kill đuợc . Có thể khi bạn kill đuợc nguời ta , là 1 hay 2 thì còn tùy thuộc vào góc bắn và thời gian bắn của đạn .
    Tổng mức sát thương mà bạn bắn trúng kẻ thù trên 3000 (thì trên màn hình sẽ hiện thông báo 3000 damage achieved) sẽ được thưởng 400 Gold và 2 điểm.
    Tổng mức sát thương mà bạn bắn trúng kẻ thù trên 2000 (thì trên màn hình sẽ hiện thông báo 2000 damage achieved) sẽ được thưởng 200 Gold và 2 điểm.
    Tổng mức sát thương mà bạn bắn trúng kẻ thù trên 1000 (thì trên màn hình sẽ hiện thông báo 1000 damage achieved) sẽ được thưởng 100 Gold và 2 điểm.

Có thể bạn Kill đuợc nhiều chưa chắc đã có nhiều GP . Trừ khi bạn DK . Mỗi lần DK đuợc cộng thêm 6P ( nếu không có PU ) và 8P ( nếu có PU ) . Nếu không DK và không có PU . Trung bình 1 trận Aduka 4-4 bạn chỉ có thể kiếm đuợc thấp nhất 12P và nhiều nhất 18P . Không thể hơn đuợc . Kill 1 nguời thì cũng chỉ đuợc cộng thêm 1P và trong trận đấu đuợc thuởng thêm về thiệt hại thôi . Không phụ thuộc và góc bắn .
    Nếu có PU 1 trận Kill 2 em và đuợc 1 phát DK thì chắc phải lên đến 26P và khoảng 2400G . Mình không biết không có PU thì thế nào . Tốt nhất nếu muốn thuận tiện thì nên mua PU . Còn không có thì phải chiu thôi . :'> :hug:

4. onionknight

onionknight Mario & Luigi

+_+ lần sau đưa cái thưởng trên vào code nhé
    2 cái dk,3 k dam mà có cả pu thì bao nhiu điểm nhỉ ^^

5. holywar

holywar Legend of Zelda

pu là cái gì vậy? sao tui chưa biết về nó? nó bao nhiêu? cộng cái gì? pop hả?
    mà GBVN dạo này khá lên chưa? đỡ bị lag chưa? từ hồi tui bỏ GBVN tới giờ cũng hơn 6 tháng rùi thì phải, ko bít nên quay lại 1 chút ko nữa

6. XxxKenshinxxX

XxxKenshinxxX Mario & Luigi

p/m holywar :cái pu mà ban. nói thực ra là viết tắt của power user
    mình mua cái này thì có quye^n` kick thoải mái ko mat key,room do mình lập sẽ đứng lên hàng đầu , + 20% GP va Gold sau mỗi trân.,ban dông doi ko bi tru tien ne` v..v...
    Gunbound vn bay gio do lag oi`,nhưng chúng nó hack tọa độ ghe^ qua',sang gis bắn cho nó lành :D

7. salemvuive

salemvuive Youtube Master Race

hix ! tui nói ở đây là cách tính điểm của Gbvn làm sao ý :-wZzzz
    dạo trước 1dk + 1 em thi` 20P+ la` chuyện nhỏ con` bây gio` chỉ được co' <19P
    ma` 1Dk +2 em cũng 19p thi`...
    đến po' tay bac' admin -,-

8. *DarkLord*

*DarkLord* Youtube Master Race

hờ hờ đêm qua bắn làm được 7 phát DK thế mà chả trận nào trên 20 p cả , chẹp chẹp bít bao giờ mới lên hạng đây ^^ , tăng thêm p thưởng cho dk đi ....kekekekek