Bàn mọi vấn đề về TCM 2006....

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi Master_VN, 29/1/06.

1. Master_VN

Master_VN Youtube Master Race

______Tôi thấy năm hết Tết đến roài và TCM 06 cũng ra lâu rồi mà sao mấy bác cứ nói chuyện hồi năm 2005 hoài, thôi thì tôi mạo muội lập ra topic này để anh em bàn về TCM 2006, mong rằng mọi người vào đây góp ý kiến cũng như chia sẻ kinh nghiệm cho phiên bản này.
    ______Theo ý kiến của tôi thì ở năm 2006 này thì TCM có 2 bước cải tiến đáng.... nể đó là: âm nhạc và đồ họa (chính vì thế mà nó ngày càng nặng hơn :( ) khi nào buồn buồn chỉ cần mở TCM 06 lên để.... nghe nhạc thì .... hết sảy luôn :hug: . Còn về giao diện thì hoàn toàn khác xa phiên bản 2005 nên nó làm cho ta thành "con nai vàng ngơ ngác", tuy nhiên theo tui thì ở 06 nó có cái chuyện là chống "oánh nhanh rút lẹ" :p cái kiểu mọi người hay làm để kết thúc nhanh mùa giải í mà, vì mỗi một ngày nó đều dừng lại để kiểm tra rồi mới qua ngày khác chứ ko có chạy 1 lèo là hết tuần như 2005, đó cũng là một điểm hay! :>
    ______Nói túm lại là phiên bản này nó có nhiều cải tiến so với trước từ âm thanh, hình ảnh, giao diện.... và đương nhiên trong thi đấu nó sẽ khác hơn! Cho nên bác nào đã nghiên kíu TCM 06 rồi thì cho anh em chút kinh nghiệm để chơi, chứ nhìn vào nó tôi rối quá. :-s :whew:

2. aznkoz

aznkoz Mega Man

Mặc dầu mình chưa chơi 05 lần nào >< ... tại hông thấy mà chơi há há . Cái 3d match quả thiệt thì cũng hay nhưng hơi tốn thời gian .... Chơi kỉu đó hết mùa giải chẳng khác nào giống cái ông sư phụ gì lên Báo .... 6 tháng luyện game >< .. bái phục bái phục ... (mặc dầu ... mình nghĩ còn là đệ tử mình hơ hơ j/k :P ) .
    Thấy nó giống như coi trên truyền hình, nhìn cũng thật nhưng có vài bug trong đó, mong rằng được EA khắc phục . Phần commentator rất là hay .... ít ra nó làm như ta đang dự trận đấu đó vậy ...
    Bên cạnh đó có phần text-mode mà tôi nghĩ nó như 1 câu chuyện vui vì nếu bạn đọc hiểu tiếng Anh thì đọc nguyên cái text thấy rất là mắc cười :D ... Ví dụ : thằng kia chơi xấu cầu thủ bạn kìa .... nó cho :
    1. Chửi nó hay là đánh nó gì đó .
    2. Báo trọng tài .
    3. không làm gì .
    Lâu lâu mình hứng lên chửi bên kia hì hì ... ^^ .. có khi mình điều khiển tụi cầu thủ nhiều quá như kiu nó shoot .... rồi bị thằng trọng tài nói ... Mày nói nhiều quá ... Ngồi Im đó >< ... pó tay .
    ^^ .

3. Bé Mèo

Bé Mèo Youtube Master Race

co ai cho tui hieu duoc su khac biet giua Fifa manager 2006 voi Total club manager 2006 0?
    Tui thay chi ban moi Fifa manager 2006 ha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Tui thì lại không nghĩ như vậy , cải tiến đáng nể nhất phải là chuyện cho phép người chơi có thể tham dự vào một trận đấu 3D , khi xem nó ta có cảm giác như đang xem bóng đá trên TiVi thiệt vậy.Còn tui cho rằng cấu hình đó không phải là quá nặng khi mà nó chỉ đòi hỏi CPU PEN III (1Ghz) so với game FIFA06 là PIV 1.4Ghz cái nào nặng hơn??? yêu cầu RAM là 256Mb , VGA 32Mb ....Nói chung là có thể cài cho một máy có cấu hình tương đối. :D
    Không đúng rùi , ông nói thế tức là ông chưa vào mục Options , trong đó nó cho phép mình điều chỉnh chuyện đó.Khi vào game thì nó thiết lập Default là mỗi lần ta bấm Proceed là nó trôi qua một ngày , còn nếu thích thì vào Options mà chỉnh có thể nhoằng một cái trôi qua 3 ngày , 7 ngày , 1 tháng hoặc là.......đến trận đấu tiếp theo luôn.
    Tui đang nghi ngờ cách nói chuyện của ông đó , ông MOD của tôi ạ! Tui đang nghi là đó không phải là câu nói đùa như ông vẫn nói đâu , NHỈ ?????
    Sure , chắc chắn rùi... Tui cũng thấy là đang coi Tivi vậy , cũng hò hét làm bố mẹ cứ tưởng đang có bóng đá thiệt , ha ha ha. Còn chuyện vẫn còn một vài Bugs thì đó là chuyện đương nhiên rùi , làm sao có thể tránh khỏi chứ , nhưng khi UP lên v1.01 thì Bugs nó ít đi nhiều so với bản Original của nó , thế cũng là tốt rùi . Đến mấy game đỉnh cao như FEAR mà vẫn còn có Bug thì nói gì đến FFM , nhỉ??? Hơn nữa nếu không có Bug thì ta đâu còn được lôi ông trời ra mà F*** với S*** nữa... :D
    Tui đang không biết là tui có nghe nhầm không , hình như có vài lần trong trận đấu , mấy tay bình luận viên có nhắc đến từ S*** , ông aznkoz có thể đính chính cho được không???
    Ừm , đúng rùi. Tui cũng có gặp trường hợp đó rùi, công nhận là rất thú vị , có mấy lần thằng trọng tài nó thiên vị cho đội mình , thế là mình được hai lựa chọn : Tán dương thằng trọng tài....công minh sáng suốt hoặc là...ngồi im không nói gì ^^. Có điều khi tui xem Text-Mode thì tui phải để tốc độ trận đấu là Slow để còn ....ngồi dịch xem là nó nói cái gì , và còn...nghĩ xem là nên quyết định như thế nào :D ,còn ông aznkoz thì thế nào , chắc để Normal hả???
    Chỉ tiếc là những điều được áp dụng trong T-Mode thì lại không được áp dụng trong 3Dmatch , tiếc thật , hy vọng ta sẽ có thể chỉ đạo nó khi xem trận đấu 3D , và hy vọng điều đó sẽ được đưa vào một bản Patch mới .

5. aznkoz

aznkoz Mega Man

^^ ... có thể ko phải là đùa .... cũng có thể là đùa ..... Tại có người anh kia khi tui send cho cái link thằng kia chơi game 6 tháng thì ổng nói ..... Nó còn là đệ tử của mày nữa há há ....

Chạy slow thì quá chậm, normal cũng chậm rì ... tui chơi .. cái nào nhanh nhất ... hình như có very fast phải ko ? ^^ .
    Nói vậy chứ nó cũng ko nhanh gì mấy ... đâu có làm chómg mặt :D ... Tui chỉ điều khiển bằng keyboard nhiều hơn :) .

6. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Nhưng mà nó có hai kiểu tốc độ mà , một là tốc độ của trận đấu (thời gian trôi nhanh hay chậm) , hai là tốc độ của mấy dòng Text đó(xem là nó xuất hiện nhanh hay chậm).Vậy ông để hai dạng đó ở tốc độ nào???Tui để tất cả ở Slow , nói chung cũng không chậm lắm. À, "Dirty Play" có phải là "chơi bẩn" không??? =))

7. aznkoz

aznkoz Mega Man

À ... thì tui cho 2 cái đều nhanh hết, vì đa số tui toàn chơi super fast ... nhiều khi nó hết lúc nào ko hay :D ... Vì đi khoảng 5-10 phút là hết trận đấu hì hì .
    Còn text cũng vậy, khi nào cần điều khiển trận đấu căng thẳng quá hay sao thì tui slow nó xuống Normal, còn bình thường thì càng nhanh càng tốt :) .
    Còn Dirty Play thì là chơi xấu hì hì .. mà tui chưa thử nghiệm hết nó được vì nếu chơi xấu mà đội mình dỡ quá chẳng khác nào ... cho cả đám đi khỏi sân hoặc là bị đá phạt >< ... Ghét đá phạt nhất ^^ ... vì nhiều khi mình đang draw mà bị 1 cú .. hết gỡ luôn :( .

8. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

để mức cao nhất , vừa vào đã thấy đến tiết mục chửi cầu thủ =)) . Trận nào thắng tôi cho tốc độ lên tối đa luôn , trận nào thua đậm kô gỡ đuwocj cũng rứa . Nhanh nhất là finished Already?

9. Master_VN

Master_VN Youtube Master Race

______Bác đừng nói với em là bác dùng cấu hình đó để chơi TCM 06 à :o , chiện đưa ra cấu hình là do nhà sản xuất muốn nói một cách tổng quát hay có thể nói là "cấu hình thấp nhất có thể". Bác đừng nói với em là bác đang chạy con P III để chơi TCM 06 à, bác thử chạy đi rồi bác có vào xem trận đấu được thì em... đi tù :) em đang chạy con P4 3Ghz Ram 512 VGA 128 mà đôi khi xem 3D nó còn... cà giựt!
    ______To all: Mình muốn hỏi các bác xem các bác có khám phá gì ở TCM 06 chưa vì phiên bản mới là đương nhiên có điều mới roài! Với lại em không biết cái vụ Training nó làm tùm lum quá, giữa Fitness với E thì được cái này lại mất cái kia, trong khi thấy mấy thèng máy lúc nào hai chỉ số đó của nó cũng cao ngất mới lạ chứ.

10. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ối ối trời ơi , con PC của ông ngon quá rùi còn gì nữa, ông chỉ bỏ ra một chút ít nữa nâng cấp con RAM lên 1 or 2Gb , là quá ngon rùi.Máy tui "xịt" hơn máy nhiều gấp tỉ lần hà :(Ce 2.66Ghz , RAM 256*2 , VGA thì mới sắm con "ây ti ra đê ông" X300 128 :D ) , còn trước đây , khi mới cài FFM06 vào chơi thì tui đâu đã mua "vê gờ A" như bi giờ đâu , nhưng chạy vẫn ngon , xem "Ba Đê" đâu có giật chút nào đâu . =))

11. aznkoz

aznkoz Mega Man

Thực ra với cấu hình của ông Xiahou_dun thì chơi vẫn tốt, graphic yếu thì no detail nhiều thôi :) .

12. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ừm , máy của tui là để học là chủ yếu , có chơi game nhiều đâu. :D.Học sinh chăm ngoan của bác Hồ đó. Joke thôi , đừng tin là thật nhá...=)) , mấy ông lại tưởng thật thì chết tui.Muốn nâng cấp máy lắm nhưng mà không có tiền thui, hix!
    Con PC của ông thế nào hả? Anzkoz?Chắc ngon lắm hả , nghe nói là ở "bển" thì linh kiện máy tính rẻ lắm , không như ở VN đúng không?Cũng đúng thôi , VN mình chưa sản xuất được linh kiện máy tính , toàn phải nhập ngoại , làm rì mà chẳng đắt , hix!

13. aznkoz

aznkoz Mega Man

uh .. rẻ thì rẻ thật ... tại tui cũng thiếu tiền nên ko upgrade được như người ta ~_~ ... Lúc về Vn thấy cái máy bán bên Vn hàng quảng cáo mà bán 15 triệu .. trong khi cái đó bên này la 1 năm rồi ~_~ .. lolz .

14. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Óe , ông mà còn không có tiền thì nói gì đến những thằng như tui đây?Mà ông về Việt Nam làm jì? Ở VN còn ai không mà về hả? :D Mà lần gần đây nhất ông về VN là bao giờ thế? Về Hà nội hay TPHCM hay là ở đâu?

15. aznkoz

aznkoz Mega Man

Tui về ở nhà thằng em họ ở TPHCM, ko phải ở Hà Lội giống ông đâu cha ~_~ ... not Northerner :P . #>:)
    Còn ông nói ở VN còn ai ko mà về thì thật là tức cười ~_~ .... có thể nói dòng họ rải rác khắp thế giới chỉ có điều tui ko có quen thân với họ thôi ~_~ ....

16. thuyquai_29

Fitness thì khỏi quan tâm vì thằng nào đá hay mình cho đá nhiều , thằng nào đá nhièu thì fitness cao , chỉ phải thỉnh thoảng cho nó nghỉ để dưỡng sức thôi
    Mà có cái gì bí mật đâu mà khám phá chớ :))

17. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Có thể đúng là không có gì để khám phá thật không? Vậy ông có biết làm thế nào để có được một bản hợp đồng thành công không? Ý tui muốn nói đến chuyện là cầu thủ đó khi về clb mới có thể hiện được như chúng ta mong muốn hay không?

18. minhm2m

minhm2m Youtube Master Race

MÌnh có down dc từ filesfront may cai Gepard Gameplay, nghe tên chắc là thay đổi gdie.n gameplay roài mà vào thì chẳng có gi khác!!?? Kì rứa!

19. thuyquai_29

có bí mật hả =)) , như nào rứa . Viết ngắn quá thông cảm :D

20. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

minhm2mthuyquai_29 đang nói cái jì vậy???