Bạn nào đã từng chơi SpellForce phần 1 thì cho tui hỏi tí

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi HDminh, 15/4/08.

1. HDminh

HDminh Youtube Master Race

Bạn nào biết cách qua được map có cả chục con rắn biến người thành đá level 25 thì chỉ cho tui cách qua đi.Bạn nào có bảng hướng dẫn game này cho tui xin với tui hơi dở tiếng anh mà game này nhiều nhiệm vụ quá,map lại rộng nữa.Cám ơn các bạn trước nha.À,mod ơi sao tui thắc mắc là tui gởi câu hỏi này ngày hômn qua rồi sao tự dưng nó biến mất nên đành gửi lại.thanks...

2. logik

logik Youtube Master Race

Chỉ có khoảng 7 con Medusa thôi, đánh trực tiếp chắc không thể thắng được nếu bạn level thấp hơn 28.

Để qua được map này không khó, chỉ mất thời gian thôi vì bọn Medusa này đi theo route cố định, đợi bọn nó đi qua thì mình chạy. Trước hết phải cho 5 heros đi giết hết bọn nhãi nhép, chết thì lại gọi ra, quan trọng là giết hết bọn nhãi nhép.

Lúc đầu mình đến map này thì level của Avatar là 22, 5 con heros level cũng lè tè 17, 18, quá yếu để giết được Medusa. Cho 5 heros đi trước mở đường, tập trung giết bọn nhãi nhép xung quanh Medusa. Lúc nào biết được Portal và route của Medusa thì mới cho Avatar đi.

Cách thứ 2 là "câu level", có nghĩa là chơi đi chơi lại 1 map nào đó mà quân địch ra liên tục để lên level, ví dụ như ở map "Núi kiếm - Schwertfels - mình chơi bản tiếng Đức nên ko biết tiếng Anh dịch thế nào", map này là ở Portal phía Tây của map Người lùn. Mình chơi map này 8 lần, lên được 8 level, tức là từ level 22 lên level 30. Vàng, bạc nhiều vô kể nên đi mua Hero level cao. Sau đó quay lại map có 7 con Medusa, đi cùng 5 Heros level 24-26, giết từng con Medusa và những con bay bay xung quanh, giết sạch không còn 1 chấm xanh nào trên map. Chú ý là luôn luôn cho Hero đi trước, Avatar đi sau nhưng luôn chạy trước.

3. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Ngày trước đi cũng save qua save lại để né nó đấy chứ :D .
    Spell Force là một game hay ....nhưng việc phát triển , quảng cáo ...cũng như vài yếu tố khiến nó không nổi tiếng dữ dội được như Dungeon Siege hay Diablo v..v... :D

4. tinhanhvy

tinhanhvy Youtube Master Race

Tui đã qua vòng co' mấy con Medusa rồi, qua thêm 2 vòng nữa thì bi', tui đang vướng ở chỗ phải hoàn thành nhiệm vụ để có bộ phonex.. gì ấy ( cai' ông trong vòng co' Medusa yêu cầu).. bạn nào đã đi dến đây rồi thì biết cach' nào đi tiêp' ko?
    Note: tui vẫn còn thiếu 1 món đồ nữa là xong nhiệm vụ, món đò đó ở vòng trước vòng co' Medusa, món đồ đó của 1 ông già ở trong thành...
    Mong sơm' đc sự giúp đỡ của các bạn. ::)

5. logik

logik Youtube Master Race

Miếng còn thiếu của bạn ở map Godwall (trước vòng có Medusa). Sau khi giết hết quân địch, lên trên tận đỉnh thì ông già sẽ nói chỗ cất giấu. Nó nằm ở dưới 1 gốc cây, ở 1 con hẻm bên trái của khu người lùn Zwerg).

6. kinhdoanhm4g_vn

kinhdoanhm4g_vn Youtube Master Race

Ngày trước đi cũng save qua save lại để né nó đấy chứ .
    Spell Force là một game hay ....nhưng việc phát triển , quảng cáo ...cũng như vài yếu tố khiến nó không nổi tiếng dữ dội được như Dungeon Siege hay Diablo v..v...

7. cocbodia

cocbodia Youtube Master Race

Các bạn giúp mìnhm, làm sao kiếm món đồ "Shard of Autum Twinlight" trong bộ 4 món, mình chơi 2 lần rồi, tới đây bí, ở vòng có con rắn biến người thành đá ấy. Mình kiếm được 3 món ở 3 vòng: 14_Godwall (món đồ ở mỏ cũ có cái cây đè lên bên hông nhà của người lùn), 18_Farlorns_hope (món đồ lấy được khi giết con rồng lửa ở trên núi), 19_The_rift (món đồ có được khi đưa 1 nhân vật về lại phía Tây của bản đồ). Còn món đồ "Shard of Autum Twinlight" thì không tìm được. Đại loại trong game nó nói món đồ này được nhân vật EL... giấu ở vòng tròn cái cây bị đốt cháy, nhưng nó lại không nói cái cây này ở đâu, mà khi đối thoại với nhân vật EL... này mình lại không xem (có xem cũng hiểu lơ mơ thôi), Bạn nào biết xin chỉ giáo. Chơi trò này đến lần thứ 3 rồi mà vẫn bó tay ở đây. Mình đang chơi ở Version 1.01. Cám ơn các bạn trước!

8. HDminh

HDminh Youtube Master Race

À,cho tui hỏi mấy bạn ở đây có bạn nào mua và cài bản spellForce breath of winter không.Tui kiếm hết các tiệm đĩa mà không có lên web kiếm down về thì lại cài không được.À,bạn nào đã từng chơi "Kohan : Immortal Sovereigns" cho tui hỏi chút là sao tui mua về cài vào chép crack đè lên xong double click vào file đó để chơi thì nó không chạy mà cũng không hiện bất cứ thông báo nào hết(tui mua ở 3 tiệm rồi nhưng cùng bị vậy ra kêu đổi lại cũng vậy nên thôi).Cám ơn nha

9. tinhanhvy

@ cocbodia: trong cai' vòng co' mi' con biến mình thành đá ấy co' 1 nhiệm vụ, yêu cầu lấy 4 mon' :14_Godwall (món đồ ở mỏ cũ có cái cây đè lên bên hông nhà của người lùn), 18_Farlorns_hope (món đồ lấy được khi giết con rồng lửa ở trên núi và 1 mon' chỗ trại lính nơi người lùn và 1 nhỏ con gái bị giam, giải cứu nó sẽ đưa) , 19_The_rift (món đồ có được khi đưa 1 nhân vật về lại phía Tây của bản đồ)

10. tinhanhvy

bac' nào về nước rồi cho mình hỏi cai' này, mình đi đến vòng 27, giết hết, xong gặp Dark One ( ông trùm bên quỷ ấy ) thì biết ổng chính là Rohen ??? xong rồi ông ta biến mất tiêu, game tự out...như vậy là sao hả cac' bac'? ko lẽ về nước vậy ? còn mi' cai' nhiệm vụ chưa làm và mi' cai' vòng chưa đi mà như Darkland chẳng hạn ? bac' nào bit' giúp mình nha.