Bạn nào là FAN chơi Tekken thì vào đây

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi THEICONSTING, 12/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. THEICONSTING

THEICONSTING Dragon Quest

Bạn nào là Fan tekken thì vào đây bàn luận đi.Tôi thấy Tekken là 1 game fighting rất hay nhưng ko thấy nhìu người chơi.Tôi thấy tekken là một game có lối đánh uyển chuyển nhiều thế võ và hình cũng đẹp lắm.Ngoài ra các bạn hãy bầu chọn char mà bạn thik chơi nhất trong tekken đi.Tôi thì thik chơi nhất King,Steve,Marduk,Yoshimitsu,Bryan
    Link download tất cả về tekken :D :

2. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Ủng hộ cái Topic cái. Tekken 1 hay nhưng đánh còn cứng và mấy chiêu nhảy ko được tốt. Các char mà tôi ưa thích là Jin Kazama, Jun Kazama, Law, Lee, Lei, Hwoarang.

3. THEICONSTING

các chiêu hay dùng thì char nào chả có lỗi mỗi tội là lỗi nặng hay lỗi nhẹ thôi.Riêng với Lei của bạn nếu đánh thuộc hàng đỉnh char đấy thì khó ai đánh lại đc.Jin thì phòng thủ tốt nhưng đòn ewgf để lên combo ko dc cao.Mấy char kia thì em chịu.Law bít mỗi combo chéo lên phải+X+O+/\+/\+/\+/\+/\+/\ thôi :D :D :D :D :D

4. --Iori--

--Iori-- Youtube Master Race

cái game tekken này nó cũng hay nhưng ko thú vị bằng mấy game 2D vì combo của nó ko sử dụng đến control di chuyển mà sử dụng các nút ra chiêu , đương nhiên là ra chiêu dễ hơn , chính vì vậy thấy ko thú vị cho mấy , nhưng nếu bình chọn fighting 3D thì tui chọn tekken , vì tui thix tekken , còn 2D thì tui thix KOF

5. anhminh1987

Uh! Ông coi kĩ lại coi xem Tekken có dùng phím mũi tên để ra tuyệt chiêu ko nhé. Tekken rễ ra chiêu nhưng Combo cũng dễ bị né và phản lại chứ đâu như 2D dính vào là ăn nguyên một cây luôn đâu. Hơn nữa những game 2D khả năng tránh né ko được nhiều, phạm vi di chuyển bị hạn chế nên sao gọi là hơn 3D được???

6. PhysicX

PhysicX Mr & Ms Pac-Man

tui kũng thik tk lém chứ , nhưng chỉ dc chơi mỗi tk 3 , thik nhất eddy !
    hok biết còn bản nào pc chơi dc hem nữa T-T

7. THEICONSTING

Tekken mà ko dùng phím mũi tên ra đòn thì lên combo bằng cái niềm àh :)).Ra chiêu mà dễ hơn,thử tập mấy combo của Marduk xem.VD 1 combo dễ nhất của Marduk:chéo lên phải+[]+[]+/\+OX+OX+[]+tiến+/\+[]và thử tập bước 3 và 4 đi khó đừng hỏi.Còn Eddy đánh thì biến hóa đừng hỏi nhưng những đòn combo thì khá yếu chủ yếu là >100dgm nhưng cũng có những combo trên 100dgm 9em ko bít đâu :(( )

8. PhysicX

PhysicX Mr & Ms Pac-Man

;)) , do tớ chơi breakdance nên thik eddy , toàn chơi comco X+O , nhưng mạnh vãi !

9. THEICONSTING

X+O đúng là khá mạnh (nếu chúng) nhưng đòn đấy rất dễ bắt lỗi.Đòn đấy kết hợp dùng combo sàn thì rất mạnh nhưng ko thể làm combo Juggle đc

10. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

;;) phát biểu câu hay phết , vào mới thấy 8-}
    cậu không chơi 2D nên không biết , không biết thì tớ nói cho mà nghe , cậu nói 3D di chuyển dễ né chiêu , tất cả các thứ về 3D ấy tớ không nói nhưng nếu nói về 2D thì cậu không biết đâu , nhất là KOF [-x
    cậu nói 2D dính vào là ăn 1 cây , sai lầm
    phải có trình độ cao mới có thể làm được 1 combo đẹp mắt và hữu dụng , và phải có trình độ mới có thể làm cho đối thủ sơ hở để làm được cái combo ấy , và nếu chơi khá 1 chút bạn sẽ thấy là các chiêu thức ít ai làm mà chỉ chủ yếu là các đòn tay chân thôi , vì sao ư ? vì nó đơn giản nhưng hữu dụng , ít sơ hở và có thể làm đối phương phân tâm 1 chút vì cách đánh
    khả năng di chuyển hạn hẹp mới biết được ai chơi hay ai chơi dở vì phải có trình mới dồn người ta vào thế bí , thế bị động , chứ bộ dồn vô góc là thắng à , 2D mới thấy được cách move , di chuyển và xử lý tình huống nhanh nhạy
    và 2D không có trò nằm mà tuyệt chiêu vẫn dính đấy thôi
    không chê bất kì dòng game nào nhưng nếu cậu muốn nói về 1 dòng game nào đó thì ít ra cũng phải biết chút ít gì về nó đã thì hẵng nói , ý kiến ai cũng quan trọng nhưng không phải ý kiến ai cũng là nhất

11. THEICONSTING

tất cả mỗi dòng game dù 2D hay 3D đều có những điểm hay riêng của nó.Có những dòng game Fighting 2D đã gây ra đc tiếng vang trêb thế giới như là KOF.Nhưng cũng có những dòng game 3D cũng là những game fighting rất hay như DoA,Tekken,Soul Calibur,Bloody Road.Nói chung là chung là mình muốn mọi người vào topic này để bàn luận về tekken chứ ko phải để bàn luận gì về game 2D hay 3D gì cả

12. kyori kusagami

thì tớ biết chủ ý của cậu là nói về Tekken chứ
    nhưng kiểu ăn nói hàm hồ như thế thì không chịu được

13. an1991

an1991 Legend of Zelda

hm mới trang một đã mâu thuẩn với nhau rồi. Trong Tekken mình thích nhất: Mashall Law, thầy trò Baek ( hai nhân vật này là một trong số những lí dó khiến tớ học Taekwondo hihi), Lee.....

14. anhminh1987

Tự dưng bạn phán một câu xanh rờn "cậu chưa chơi 2D nên không biết", sao bạn biết là mình chưa chơi 2D. Mình đã từng chơi 2D trước khi chơi 3D, mình đã từng vọc qua các game World of hero, Street fighter, Samurai Shodown, Fatal Furry, KOF, Last Blade.....Tuy mình chơi rất gà nhưng mình cũng không phải là không biết gì về 2D.

Vậy theo bạn thì trong 2D dính một cái Combo thì nửa chừng Combo đó thì có đỡ được ko? Mình nói 2D ko hay hơn 3D nhưng mình có nói là dở hơn ko nào? Mỗi game đều có phong cách đánh riêng.

Bạn đã thấy mình chê bai về KOF chưa? Mình cũng ko có ý gây hấn gì, chỉ là nói lên cảm nghĩ của mình thôi. Mà sao cái topic này hễ đụng xíu là kiếm chuyện để War vậy?

15. kyori kusagami

Tinh thần Box Fighting xưa nay vẫn thế , ngày xưa war đình đám giữa GG và KOF đấy thôi :-"
    vâng , có COMBO 100% máu nhưng chỉ có ở Training , làm với người thì dek bao giờ có , đấu thì năng lượng dư thừa đâu mà làm :-"

16. THEICONSTING

2D ko hay hơn 3D là hình người xấu hơn,thế thôi =)) =)) =)) =)).Mà chả ai nói game này chán game nọ hay đâu chỉ mà mọi người chỉ nói lên cảm xúc của mình thôi chứ chả ai muốn gây WAR với mọi người làm gì cho mệt

To an1991 : Sao bác này toàn chọn char thiên về đá thế :-/ :-/ :-/ :-/ .Combo của Hoawrang với Baek chả cần phải di chuyển nhiều chỉ cần bấm đúng thao tác là đc combo trên 100dmg rồi :D :D : D :D :D :D :

17. kyori kusagami

[-x có những game 3D nhìn hình nó củ chuối hơn cả 2D đấy , đừng khinh thường nền 2D giờ đang có game Graphic 3D trên nền 2D đấy ( điển hình là cái KOF XII chuẩn bị ra hình củ chuối không chịu được , mất cả hình tượng KOF từ trước tới giờ , nhìn cứ như game CAPCOM ấy )
    ơ , tớ có đòi War à :'>

18. THEICONSTING

thế à tôi ko bít,cảm ơn bác nha:x:x:x:x.Chứ tôi từ bé đến giờ chưa chơi game 2D lần nào :D:D

19. an1991

an1991 Legend of Zelda

cũng chả biết tại sao nửa có lẽ là nào tới giờ chơi fighting mình thích mấy char có tốc độ đánh cao ( như trong SC mình thích dùng Maxi dù có một số người nói khó xài) hơn nửa có lẽ vì tớ học Taekwondo nên thích đá chăng có thể chứ

20. korealove

korealove Youtube Master Race

Combo cua Hwoarang có di chuyển đấy chứ , mới cả Beak combo thì ấn nhanh điên loạn luôn , em chơi Devil Jin , Ling , Law :D , Còn cái vụ 2D 3D , mỗi trò có một cái hay riêng , ví dụ Guilty Gear cả seri toàn 2D vì 2D là đặc trưng của trò này còn 3D lối chơi khác đi , cũng hay , nhưng giờ thì 3d là mới nhất và thể hiện đc nhiều khía cạnh về mặt đồ họa , nên vì thế 3D được nhiều người chuộng hơn ;)) , có tý hiểu biết mà cãi nhau thì chán lắm , topic tekken mà . Quay lại cho đỡ lạc đề , hình như sắp có giải thi đấu xếp hạng ranking tekken thì phải , không biết giải có mở rộng cho toàn thể anh em khắp Hà Nội không nhỉ . Mới nghe tin mà chưa thấy thông báo gì cả , anh em tekken bít tin gì thông báo cho tớ bít với nhá :x:x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.