Bạn thích mùa nào nhất trong harvest moon

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi mewmew, 12/2/04.

?

bạn thích mùa nào nhất

1. spring

37 phiếu
    12.8%
  2. summer

62 phiếu
    21.5%
  3. fall

82 phiếu
    28.4%
  4. winter

108 phiếu
    37.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mewmew

mewmew Donkey Kong

Trong harvest moon bạn "kết" nhất mùa nào.Tui bo phiếu cho mùa hè,Có rất nhiều sự kiện hay.

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ưm , mùa thì yugi thích nhất mùa đông , Winter nhắt . Không phải tưới cây , chăm sóc ruộng và toàn bộ cây , trong vườn đều "ngủm" hít . Các lễ hội thì không có nhiều cho lắm nhưng mấy cái khá thú vị , nhất là .... mình nhận Chocolate của mí nhỏ con gái (14 thì phải ^^) .

3. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Như mình. Thích nhất mùa đông
    Không phải lo tước cậy,không phải chăm sóc cây ==> khỏi mệt
    Được đi lễ sớm, cua gái dễ hơn. Dễ lấy lòng bạn gái hơn. Nói chung mùa đông r6t1 khỏe, đỡ mệt hơn các mùa khác

4. mewmew

mewmew Donkey Kong

_Mùa đông dễ cưa con gái là sao?Tui thấy mùa đông chả có gì cả?Lấy cái gì mà tặng co gái cơ chứ
    _Tuy kko phải tưới cây nhưng thu nhập ko cao.Chàn lắm.Muốn mua gì phải đợi dài cả cổ.
    =>Mùa đônng lợi mỗi cái là vào được hang mùa đông, có thời gian huấn luyện & chăm lo cho con vật thui.Còn lại thì chấm phết
    Như mùa hè của tui vừa có nhiều sự kiện để làm thân với các gia đình vừa có nhiều lễ hay để...luyện ngón tay -> lấy điểm với các nàng.
    TB:Thật ra tui chỉ ko thích mùa xuân và thich mùa hè NHẤT mà thui.Tui rất hi vọng có nhiều người bbỏ phiếu cho 2 mùa còn lại

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mùa nào cũng có nét đẹp riêng của nó hết, nhưng tui chọn mùa Xuân vì đó là mùa đầu tiên mình làm wen với game và cũng là mùa của thiên nhiên nữa. Trong Lễ tạ ơn Thánh (ngày 8) thì mình lại được dịp ngắm những cô bé trong làng vời bộ lễ phục rất đẹp.

6. KOTARO

KOTARO Donkey Kong

he he tui thì cũng như mọi người tui thích mùa đông nhất vì mùa này seo chẳng làm việc gì cả khoẻ re hà

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Tuỳ người mà lựa chọn cũng khác nhau .
    Có lẽ cả 4 mùa đều đẹp , đơn giản vì đó là cuộc sống của chính chúng ta .
    Lễ hội thể hiện phần nào sự thật của cuộc sống
    Nhớ ngày 14/2 , Winter , đó là Valentine đó . ^^ Còn sang mùa xuân ... ta phải tặng quà đáp lễ , Valentine trắng đó . Còn lễ hội mừng mùa thì .. hết sức phù hợp với Farmer .

8. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Tui chỉ mùa đông thui vì mùa đông làm việc có phần nhàn hơn, nhiều thời gian rỗi để đi chơi với bạn gái, đi lấy lòng con gái và chơi nhiều thứ hơn chứ mấy mùa kia phải làm việc mệt nhọc lém

9. doremon20042005

doremon20042005 Youtube Master Race

Sao có mùa tuyệt vời như mùa đông nhỉ, tất cả thời gian chỉ đi cưa gái vui lắm

WINTER !!! No.1

10. korangar

korangar Mega Man

Đúng rùi, đến mùa đông mới dễ kiếm Orihancol làm quà tặng cho mấy girl chứ :)) Với lại mùa này kiếm đá xanh nâng cấp tool cũng dễ hơn => Mùa đông số 1

11. doihansuke

doihansuke Donkey Kong

Tui bỏ phiếu cho mùa đông. Ba mùa kia tui quay như chong chóng, làm đủ thứ mệt muốn chết. Chỉ đến mùa đông mới thảnh thơi ngồi câu cá với cả đào mỏ. Mùa này không phải trồng trọt gì, đỡ phiền phức (Mất cả đống thời gian cho việc water và mời lũ sprite làm hộ).

12. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Tui bỏ phiếu cho mùa hè vì mùa đó mình dể làm ra ... tiền và có nhiều lễ hội vui nữa, thích nhất là ngày đầu tiên, đi thi bơi và giành chiến thắng --> đánh dấu một vụ mùa bội thu sắp tới. Trong mùa hè còn có lễ hội đá gà nữa, điều khiển mấy con gà cho nó đá nhau vui wá chừng. Lúc thắng cái thằng nhỏ mình điều khiển nó còn cười tít mắt lại nữa chứ

13. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

tui thích cả 2 mùa hè nà thu luôn vì mùa hè thì có lễ thi bò con mùa thu thì đi thi cừu,với lại lụm nho và tao thả cửa luôn.

14. hieplu

hieplu Youtube Master Race

mình bỏ phiếu cho mùa thu vì mùa thu có 1 cái màu sắc rất đẹp và thơ mộng không chỉ ngoài đời lẫn trong game và nó là mùa đẹp nhất và tuyệt vời nhất để mình tỏ tình với ngưới yêu

15. river0607

river0607 Donkey Kong

Tui ghét nhất mùa đông.
    Bọn con gái chẳng đứa nào ló đầu ra khỏi nhà (Karen ko đứng trước cửa hàng vào mỗi sáng , Ann và Popuri cũng ko ra suối nước nóng lun, mún gặp np1 rất khó, ko có hoa để tặng )
    Mùa đông tui chỉ bít đi wa đi lại, ko bít làm gì--->chán ngắt, chẳng có quà gì để tặng
    Chỉ được cái là có ngày 14 được socola thui
    Thích cả 3 mùa còn lại vì những lễ hội của nó rất thú vị và còn có hoa cỏ nữa.Um, vote cho mùa xuân cái nào

16. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

Vote cho mùa thu
    Vì mùa thu là mùa kiếm được nhìu tiền nhứt :))

17. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

tui chỉ thích muà đông thôi ?

vì muà naỳ vuà dễ cua gaí vừa vừa dễ chăm sóc mấy con vật mình nuôi

18. HIEP SI VO DANH

HIEP SI VO DANH Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng không phải phản đối mí bác là mùa đông rất là rảnh rảnh nhưng theo tui thì mùa hè là dzui nhứt vì mùa đó có nhìu lễ hội dzui lắm à nha, à mà mùa hè nhạc nền dzui hơn các mùa khác đúng. Mí bác thấy dzậy hông?

19. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Còn tui lại thích mùa thu, vì mùa thu có rất nhiều sản phẩm để mình kiếm tiền. Mà còn lãng mạn nữa chứ! Người ta nói mùa thu là mùa của tình yêu mừ....! ^_^

20. astrick1791

astrick1791 Mr & Ms Pac-Man

sao ai cũng thít màu đông dzị tui thấy mùa hè dzui hơn. mùa hè kiếm nhiều tiền nhất( ko kiếm tiền thì sao có tiền mà cua gái) mùa hè là mùa bội thu nhất trong năm nhưng lỡ trồng corn trễ thì => tiêu => hết tiền cua gái nhưng mùa hè vẫn dzui hơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.