bạn thích RE nào nhất

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi G_virus, 8/11/05.

1. G_virus

G_virus Youtube Master Race

có lẽ trong serie RE thì có lẽ RE 3- nemesis có ấn tuợng với mình nhất
    còn bạn thì sao :;)

2. pttiger

pttiger Fire in the hole!

đó là bạn chưa chơi mấy re khác như Re : code Veronica X, Re 4 chứ sao. nói chung tôi thích các Re 1,2,3,4,veronica X. còn ba cái outbreak và deathaim chơi xong hỏng biết mình vừa chơi cái gì

3. Tu_ThanX

Tu_ThanX Donkey Kong

Hình như cái topis nây thừa thì phải , có cái giống cái này này

4. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

Uhm nếu bạn hõi cái re nào làm minh thích nhất mình sẽ trã lời rẳng đó là re 3.Vì sao ?Vì trước đến giờ minh mới chĩ chơi cái rẻ thui .Cái re code X thì mang tính chất rùng rợn mà còn 3D nữa nên mình không chơi được.Còn mấy cái re cũ kia thì minh có lẽ chĩ chơi thũ cái re 1 cũng rất lâu rùi nhưng có lẽ nó ko làm minh thích như cái rẻ .Nói chung mình có 1 cau trã lời rằng Re3 làm minh yêu thích nhất :)

5. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

tui lúc đầu khoái RE 2 ( có con nhỏ claire :D :D ) về sau thì chết RE 4 ( cấm thèng nào chê chết víu tau !! )
    Re 3 thì...tạm ! ( đc mỗi chú Ne đẹp giai =)) )

6. Tu_ThanX

Tu_ThanX Donkey Kong

Re nào củng có đặt điểm riêng của nó , nếu thích thì thì chỉ thích 1 tập Re kéo dài thôi

7. queen_ala

queen_ala Mr & Ms Pac-Man

Tui khoái nhất RE2, RECV vì cả 2 đều có con nhỏ Claire (Cũng giống pác gta :D )
    Còn đâu các RE khác cũng thích nhưng ko = 2 cái trên !
    Sorry pác Gta là iem phải lói 1 câu sau :
    Ghét RE4 lắm. Trong 3 cái RE ghét gồm có REOB, REDeath(trên thuyền ý), và ...RE4, ghét REDeath nhứt, bắn như hafline ấy.

8. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

hix RE 4 ...hừm hừm chẹp chẹp :-?
    mà thui.RE 4 là 1 game gây nhiều bàn cãi nên tui cũng kô nói jề ( có gì sang top khác thảo luận hén :D)
    trong game RE tui khoái RE 2 vì...lý do trên :D
    thêm vào cái RECV vì chơi đc trên PC rùi và...cũng có Claire :D :D ( lovely,huh ? :D)
    Gì chứ Ada và jill thì tui cũng kô thích lắm cho nên game RE 3 chơi kô thấy hứng cho lắm,phải đi đúng nhân vật mà mình khoái thì mới phê chứ,như kiểu chú dante chẳng hạn,chất vãi :p.Như đã nói tui thấy RE 3 cũng được vì có chú Ne đẹp giai,tài giỏi :)
    và khá " chất " ( mong rằng nhân vật chris trong RE 5 cũng sẽ chất,too :D )

9. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

RE3 chơi hay nhất, có một chút thiên vị vì đó là game đầu tiên tôi tiếp xúc, cái đầu tiên thường là cái để lại ấn tượng nhất, đặc biệt là đối với dòng game RE, các phiên bản khá tương tự như nhau, nên những phiên bản RE nào chơi sau, dù rất hay, nhưng đều ko ấn tượng lắm

10. Togezhiro

Togezhiro Youtube Master Race

RE0: nội dung rất hay, thú vị nhưng đồ họa không đẹp, nhân vật còn hơi cứng
    RE1: Độ khó khỏi chê, có chút tiến bộ... thêm vài đoạn phim rùng rợn, zombies rất đẹp :D
    RE2: Dù là phiên bản sau của RE1 nhưng xem ra vẫn không thể nào thoát khỏ cái bóng của RE1, RE2 tôi đánh giá không cao cho lắm vì nó chỉ quanh quẩn có cái trụ sở và các câu đố chẳng thực tế chút nào
    RE3: Một bước nhảy ngoạn mục của Capcom tất cả đều lột xác hoàn toàn, nhân vật chau chuốt kĩ lưỡng, cảnh đẹp, tình huống đa dạng... nhất là con NE đủ để gây ấn tượng cho những ai chưa từng gặp

Nhưng chung chung thì tôi lại thích RE1 nhất :D

11. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

THích RE apocalyse nhất :lol:

12. 768585

768585 Youtube Master Race

Theo tui thì Re3 là hay nhất, bởi vì 2 lý do sau :
    1- Đụng độ với con boss hơi bị nhiều. :;)
    2- Các đoạn scene cũng khá bắt mắt. :;)
    Ai tán thành ý kiến với tui nào. :;)

13. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

tôi cũng đồng ý với bạn ! tôi chỉ có chơi re1.2,3 thấy re3 là thích nhất nên đồng ý chọn cho re32 thui ! mấy re khác chưa có cơ hội thử !nhưng re2 nội dung cũng hay và đồ họa tương dối đẹp ,chỉ thua re3 một chút còn re4 đồ họa là vô địch !

14. Backdeath

Backdeath Youtube Master Race

:whew: Tui thích Re1 nhất , tuy đồ họa ko đc đẹp , nhưng no' khó , và , chơi đc trên PC . RE2 cốt truyện làm khá thực tế ( nhất là 2 phần A, B khá ăn khớp với nhau ) nhưng sao vẫn thấy thiếu thiếu độ khó như Re1 ( còn Re0 thì chưa chơi đc , vì chua7 có trên PC ) . Re3 hay ở chỗ đi rất khó ( vì gặp trùm liên tục ) , nhưng các câu đố thì khá dễ , và lối đi cũng hơi đơn điệu ( ít khi bị lạc đường vì hầu hết đều chỉ có 1 lối đi ) . Còn Re4 , khỏi nói đi , bỏ công ngồi hẳn 2 tiếng đồng hồ coi anh tui chơi , và kết quả là hơi thất vọng . tui ko nói nhiều về cái này ( mắc công gây chiến tranh ) . ReX thì , ko hay lắm , với lại tui đang chơi nên chưa có ý kiến . Re1 chơi có nhiều người , lúc đi gặp đc ngưởi này , đc người kia giúp , thấy mình ko có đơn độc , nen tui thích là vậy , mặc dù về độ khó , có lẽ nó chi thua Re0 ( vì game đó k ốc thùng đồ ) .
    Sẵn đây tui cũng hỏi luôn , tui tính làm 1 topic nói về các mẹo trong Re 3 , như lúc đánh nhau với Ne , xài handgun thì đánh thế nào , xài súng phóng lựu thì đánh ra sao ..... cũng như cách đi trong phần Mer , để có thời gian cao nhất ( hay vô cực ) , bảo đảm là đầy đủ , nhưng sợ có người làm rồi trước đây ( tui mới vô đc có 1 năm à ) . Mong các bác cho ý kiến , cám ơn nhiều .

15. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Tôi thích nhất là tất cả các loại Resident evil luôn :D .Nhưng nếu tính ra thì tôi thích Re 1 và 2 nhất.
    Nếu chỉ nói vậy thì chả biết Resident nào đúng đầu cả,làm topic "bình trọn" đi mấy bạn.

16. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

làm dậy mọi người có ok hay ko đã chứ ! thích thì làm cho vui ! chỉ thấy là người ta ít vote quá ,để hoài vậy chán lắm !
    to: minh_bu ! ông edit lại cái sign đi với ,mỗi lần kéo sang trang này là tui đợi mệt quá ,chơi gì một lúc hai cn mèo to dậy ,như tui nè ! hổng ai nói cả ,lại hợp tình hợp lí nữa chứ !

17. Togezhiro

Togezhiro Youtube Master Race

Tui chỉ thích RE1, cảm giác sợ và hồi hộp chỉ tìm thấy được ở RE này, tuy ko máu me nhưng có cái gì đó rợn rợn tóc gáy, tiếng nhạc chẳng :D

18. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

RE 0 trên hệ máy gamecube mà đồ họa ko đẹp à?Có thật ko vậy bạn?(còn vụ nhân vật thì tin đấy)
    RE 1 hình nhân vật hơi xấu,cả zom cũng vậy(chắc do đồ họa kém)mà u kêu đẹp,nghĩ sao thế?
    Cái vụ quanh quẩn RE nào mà chẳng có!!!!!!!
    RE 3 thì trên PS1 hình ảnh khá đẹp(cả người lẫn cảnh),nhưng lên PC sao hình nhân vật xấu òm,ko sao chỉnh đẹp lên dc.Con Ne đó thì ko quan trọng đối với tôi,nó giống như mấy con zom chỉ cản đường mình 1 cách phiền phức(và quan trọng là nó là zom biết mở của và chạy :)) )
    Nếu xét về mặt đồ họa thì dĩ nhiên mấy cái RE trên PS2 thắng là cái chắc,bởi vậy nên xét về khía cạnh nội dung lẫn cốt truyện kìa

19. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

RE 0 trên hệ máy gamecube mà đồ họa ko đẹp à?Có thật ko vậy bạn?(còn vụ nhân vật thì tin đấy)
    RE 1 hình nhân vật hơi xấu,cả zom cũng vậy(chắc do đồ họa kém)mà u kêu đẹp,nghĩ sao thế?
    Cái vụ quanh quẩn RE nào mà chẳng có!!!!!!!
    RE 3 thì trên PS1 hình ảnh khá đẹp(cả người lẫn cảnh),nhưng lên PC sao hình nhân vật xấu òm,ko sao chỉnh đẹp lên dc.Con Ne đó thì ko quan trọng đối với tôi,nó giống như mấy con zom chỉ cản đường mình 1 cách phiền phức(và quan trọng là nó là zom biết mở của và chạy :)) )
    Nếu xét về mặt đồ họa thì dĩ nhiên mấy cái RE trên PS2 thắng là cái chắc,bởi vậy nên xét về khía cạnh nội dung lẫn cốt truyện kìa
    Nói gì thì nói tôi thích nhất là RE 1 vì tôi khoái cái tòa nhà Spencer đó,thiệt là bái phục cái thằng cha xây nên cái nhà đó ^:)^
    Cả RE 0 tôi cũng thích vì tôi thấy nó có cốt truyện khá hay mặc dù chưa chơi

20. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

Nhận xét thì phải khách quan và chuyên nghiệp một chút. Nói toàn những lời kô đâu vào đâu cả. Những bản sau đương nhiên phải đẹp hơn bản trước vì được hỗ trợ những kĩ thuật và hiệu ứng hình ảnh cao cấp hơn, và đồng thời biến game thành những "sát thủ phần cứng". Cái quan trọng cần đem ra so sánh là nội dung cốt truyện kìa. Tui thấy càng về sau cốt truyện, tình tiết trong game càng kém thu hút.
    Hay nhất là Resident Evil 3: Nemesis