Bàn tí xíu về "vụ" Samurai Shodow 4 của mấy bác

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi N?K, 1/8/03.

1. N?K

N?K C O N T R A

Tui thấy mấy bác khoái dùng Hanzo nhỉ?Thế mấy bác tưởng rằng nó không có khuyết điểm ư?Ở đời đâu có cái gì hoàn hảo tuyệt đối đâu! Tui thấy mấy bác có vẻ "máu" với nhau quá nên xin cho góp tí ý kiến:
    Cách đánh của Hanzo: (đều bắt đầu từ khi có power full)
    -Nhảy chém C,xuống B,chưởng,nhảy chém C,xay-ke (tui hổng nhớ tên của nó nên nói đại)
    -Đang sử dụng 14 slash,chưởng,nhảy chém C,xay-ke
    Ở chiêu xay-ke,nếu muốn các bác vẫn có thể trở lại từ đầu bằng chiêu xuống B,chưởng...
    -Cách tấn công của Hanzo là khi có power luôn áp sát đối phương "oánh" tùm lum.Nếu đối phương đỡ được chiêu chưởng,bác vẫn có thể chạy tới chém B hoặc xay-ke.Nếu Hanzo không có power thì coi như bỏ (còn dở hơn Gaford-ninja chó)
    Cách đánh của Tamtam
    Dứng khoảng cách vừa đủ cứ chém A hoặc B liên tục.Nếu đối phương nhảy thì cũng nhảy lên thẳng chém C.Tamtam có lợi thế nhảy rất cao đối phương khó chém trúng.Như thế ta có thể suy luận rằng Tamtam có thể trừ được Hanzo dễ dàng.
    Tui nói vậy có đúng với mấy "bài" các bác hay chơi không nhỉ?Hey!Tui hổng ý "dạy đời" ai hít đâu!Đừng có kêu tui đấu,tui hổng thèm đâu (mắc công "lạm sát" nhìu wé mai mốt không đầu thai được,thiện tai thện tai :-D).Tui thấy các bác hổng thích Ukyo phải không?Thế các bác có bít rằng anh ta cũng có đòn combo tương tự Hanzo không huh? (tuy damage thua một chút xíu).Lại còn Genjuro có đòn combo hết hai cây máu nữa...v.v... Vậy mà hổng ai thèm chơi hít !!! (quá uổng)
    Chơi Samurai Shodow 4 bây giờ thà chơi Samurai Spirits 3D còn có lý.Hanzo bên này mạnh pà cố.(công được mà thủ cũng được)Lớ quớ để bị chụp là..."cốp cốp" (tiếng xương gãy kêu)..."ình" (bị dẫm vô đầu).Chiêu này vậy mà mạnh hơn chiêu "cắt cổ gà" mới vô lý.Samurai Spirits 3D-II thì đỡ hơn.Các con khác đều có cái hay riêng hít.Garford thì oánh combo xong chơi chiêu cuối,"con lửa" (hổng nhớ tên) thì có đòn combo 100% máu (nhưng khó trúng lắm)...v.v...
    Còn chuyện các bác tự xưng "thiên hạ vô địch"thì...hehehe.Nói thì sợ các bác wê,không nói thì các bác "gáy" quá !Cho hỏi,sao không giỏi xưng hùng khoảng 5-6 năm về trước huh?(thời hoàng kim của nó) mà bây giờ các bác mới lên tiếng.Các bác chỉ có giỏi xem Faq hoặc một ai đó chơi rùi copy lại (quá củ chuối).Bây giờ thì các cao thủ xưa đã bỏ trò đó rùi ! (như tui chẳng hạn :-D )
    Như vậy là các bác hết cãi nhau về Samurai Shodow 4 rùi nhé!Đừng tìm tui ! Tui vô tội mà...

2. tho's@ncongly

tho's@ncongly T.E.T.Я.I.S

bồ à tui có tú góp ý nếu bạn muốn tìm 1 chiêu mà không có sơ hở thì có ngay :
    đó là chiêu quật của niza chó sau đó chém cho đối phương 1 gươm sét hay chiêu
    quật của hiệp sĩ mù và chém dưới mạnh và vô cùng lợi hai còn chiêu chém 24 kiếm thì để dí dậu thui
    bbò thấy có đúng không nếu không nói tui tui sẽ hướng dân thêm

3. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Ai bảo mấy chiêu đó ko có sơ hở, lấy Tam Tam bổ cái là trúng hà . .. Sao các bác lại bỉu ko có sơ hở ?

4. tho's@ncongly

tho's@ncongly T.E.T.Я.I.S

bồ à làm ghì có chiêu không có sơ hỏ mà nói ở đây mình muốn nói là chiêu như thể thật là khó để phá giả không tin tui chỉ cho nhé bạn chỉ cần phát huy uy lực đến mức tối đa thì khó có đối thủ lắm đó còn nếu có thì tui hông biết tai cái này tui chỉ là cao thủ thôi chứ không dám là vô địch đâu

5. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Zậy bác đấu zới bao nhiu cao thỏ rùi vậy, tui đấu với hơn chục người đã cùng tui oánh Fighting khá lâu, cua thấy ai dám lấy Garlford mà dám bỉu oánh thắng TAM TAM, thế nên tui mí ko thích S4

6. MasterNinja

MasterNinja Guest

chà, đi đâu cũng khoe tiểu sử "mười mấy năm sương gió" với "hạ mấy chục con ...gà"
    blah blah blah

7. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Biết sao được, tui hy vọng bác ko ở trong số đó.

8. ma_giangsadec

ma_giangsadec T.E.T.Я.I.S

Chiêu nào mà ko có sơ hở chứ ! Nếu có chiêu đó chắc chỉ cần đánh hoài 1 chiêu cũng thắng !

To N?K nghe ông nói Genjuro hổng ai chơi à tui nè tui khoái nhất là con đó đó ! Nếu như ông ko khách sáo thì tháng 9 này tụi mình gặp nhau làm quen nhé !

9. N?K

N?K C O N T R A

To ma_giangsadec : rất vui được làm quen với bạn nhưng đừng có khiêu chiến nhé,tui hổng khoái SS4...
    To mọi người: mấy bác hiểu sai ý của tui rùi.Tui thấy mấy bác "hăng" với nhau bằng con Hanzo và Tamtam wé nên tui mới phân tích những đòn căn bản của nó cho các bác bít mà thui.Còn về một chiêu thức hoặc một đòn thế dù hoàn hảo đến đâu nếu chơi hoài cũng bị đối thủ bít rồi nghiên kíu tìm cách phá...Mà mấy you bít rùi đấy,dạo này gamers VN chơi kinh lém...
    To Soulcalibur2 :tui thấy bạn có vẻ bít chơi nhìu game nhỉ.Nếu dịp vào tp.HCM, nhớ ghé Taki súp quyết đấu nhé (cảnh báo: nhiều người "thèm thịt" you lém rùi đó)

10. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Chả phẻ tui thích khoe tùm lum làm rì nhưng các bác cứ nói mãi ngứa tay đành phải phát bỉu chút thui. Còn cái zụ thèm thịt tì ngoài nè khối người òi. Nhưng người ta nóng nẩy oá làm tui sợ hông zám đi nữa, các bác nhớ nhẹ nhàng zới tui chút tui mí zám zô. Nhất là phải để tui thắng vài ván chứ thua hết lần sau tui hông zô nữa đâu....Cái này chắc ko tưởng òi zì làm sao tui thua được

11. skymaster

skymaster The Warrior of Light

nghe mấy bác keng keng cheng cheng nãy giờ mà em thấy ngứa qué , em có chơi qua SS4 sở trường là Ninja chó á mí nị "mụ bà cầm quả cầu chọi chọi" (hơi xấu mồm), nói thật mấy tháng rùi chưa có đối thủ........:)

12. N?K

N?K C O N T R A

Lại thêm một tên "chảnh" nữa kìa. (tui vô tội đừng tìm tôi)

13. Shangtsung

Shangtsung Youtube Master Race

Hơ hơ ... hắt xì (sụt sịt) ...mí bác nè ,em không rành trò này lắm nhưng em biết chút ít về mí nhân vật đó .
    Ví dụ em chọn Genjuro kibagami đi single ,làm sao em có thể hạ được Minazuki Zankuro khi mà trận cuối cùng lại "đụng" phải Haomaru( SS4).
    Có bác nào chọn được ChamCham trong SS4 không ??? ,tại vì trong bảng chọn còn dư 1 ô mà(ô dưới Zankuro)

14. N?K

N?K C O N T R A

Với Genjuro,tôi hổng bít cách đánh với enemy...hehehe (chuối dễ sợ lun).Tui chỉ bít chụp nó rùi "oánh" combo 2 cây máu mà thui.(cũng dzìa nước rùi)

15. NIX_WATER

NIX_WATER Mr & Ms Pac-Man

Cham cham là con khỉ phải không, tui có thể chọn được nè
    Nhưng mà cho hỏi trước đó có phải là SS4(Special) không

16. Shangtsung

Shangtsung Youtube Master Race

SS4 special ! không rõ lắm ...nhưng special thì khác gì so với bản SS4 original nhỉ ?
    Chắc là giống nhau nhưng về kết cấu option có vẻ khác nhau ,em nhớ không nhầm thì bản SS4 chơi trên PS1 khác với SS4 chơi trên Neogeo .Trên PS1 hình như còn có cả practice rồi gallery ,đa dạng hơn trên neoGeo .hình như là trên PS1 chọn được ChamCham???

17. NIX_WATER

NIX_WATER Mr & Ms Pac-Man

À, SS4 special giống hệt cái SS4 chỉ khác là có thể chọn con khỉ cham cham và thằng trùm tóc trắng Zankuro thôi
    Sở trường của tui nhiều lắm chỉ có 4 hay 5 con là chơi dở thôi

18. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Zankuro, chọn được con d dó rùi thì còn chơi SS4 làm gì nữa !

19. N?K

N?K C O N T R A

Sai lầm chết người khi chọn con trùm Zankuro.Nếu bạn đã là một tay chuyên nghiệp SS4 thì chắc bạn cũng phải biết những khoảng dừng của bất kỳ một chiêu thức nào.Và Zankuro thì có quá trời sơ hở kể cả chiêu cuối (lùi,tới,xuống,A+B).bạn không tin ư?Về phần chiến thuật chống Zankuro,theo tui là những con thiên về trường phái Ninja...Mọi người đồng ý chớ?

20. Taki Maekawa

Taki Maekawa The Warrior of Light

còn ta thì chỉ biết chụp và phang cho N?K 2 cây máu thui há há há