Bàn về hướng đi trong thời gian tới cho ally

Thảo luận trong 'WarCity Online' bắt đầu bởi lebaophucviet, 18/9/06.

1. lebaophucviet

lebaophucviet Qingfang Moderator

Về tài chính :
    Banking, con đường duy nhất để làm giàu, HL đã có hơn 300 tỷ mỗi thứ, HH đã có hơn 600 tỷ, con số khá lớn để có thể hốt các loại lính bán ở chợ (trừ train)
    Hiện nay train bán ở chợ hơn 40% "made in Vietnam", điều này chứng tỏ phần lớn anh em ta đã tiến đến thời tư sản (giống học lịch sử). Tuy nhiên, 4 ngày nay, các đại gia của U.S.A mất tích, bọn turkey keo kiệt không đời nào đụng đến chiếc train nào quá 4 mil làm cho anh em ta trì trệ phát triển.

Và nhắc nhở vài anh em, tốt hơn hết mình nên kìm điểm, luôn ở mức tối thiểu, tránh lạm dụng, vì lên điểm = thêm kẻ thù.

Về quân sự :
    Khả năng giật hàng của một số anh em khiến không ít bọn turkey phải sợ. hầu như lúc nào cũng có người VN mua hàng
    Thật đáng mừng ! qua thời gian này, một số anh em đã sẵn sàng cho cuộc chiến tranh mới
    Tuy nhiên, phần hạn chế : Spy plane quá ít ỏi khiến cho việc do thám khá khó khăn, Police hầu như không có, khiến cho không ít anh em quân sự tràn trề mà phải cắn răng nhìn bọn nó thief mình mà không làm được gì nó. Chưa tính đến chuyện mình trả thù.

Để khắc phục việc này :
    HL : bán sạch quân, chuẩn bị sản xuất spy plane và police số lượng siêu lớn, bán rộng rãi vào 9-11 h sáng, 6-12h đêm hàng ngày, dự kiến mỗi ngày xuất kho khoảng 4000 con mỗi loại.
    HH : bắt buộc phải rút sạch tiền ra khỏi nhà bank để tránh tình trạng thua lỗ như hiện nay(cứ sau 1 giấc ngủ, tiền trong tất cả các bank còn lại 0 ), chờ tiếp viện police từ các clone khác và HL

Kế hoạch :
    7h tối ngày 18/09, chúng ta sẽ họp mặt để bàn kế chống bọn cướp cạn turkey

2. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

ai ko có mặt là chém :devil:

3. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

chài thời gian này em bận rồi sao bi giờ

4. langtuvn07

langtuvn07 Youtube Master Race

buổi tối mình it online vi` bận học còn ban ngày thì được
    anh em cứ bàn bạc

5. lebaophucviet

sáng nay thức dậy hơi bất ngờ, lại bị bug tiền ;))
    nhưng mọi chuyện diễn ra đúng kế hoạch, đang xây 1000 con spy plane đầu tiên, sẽ được rao bán vào 9h ngày mai

6. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

tui ko có mặt được thì đừng chém nha, có quá nhìu kẻ thù rùi, huhuhuhu

7. lebaophucviet

tình hình đang rất căng thẳng, bọn này bị đập từ sáng đến tối, chẳng lúc nào được yên. giờ sao trời >.<

8. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

ko còn bị mấy thằng EGM đập nữa vì đã kí hiệp ước với tụi nó, tuy nhiên vẫn được 2 chú rqadu và balak1 spy 1 ngày vài lần, và bị thief liên tục nên đành phải tập trung tất cả tài nguyên vào 1 nhà yếu nhất nên giờ đang phải gây dựng lại cơ đồ chờ ngày páo thù rửa hận.

9. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

sau mọi nỗ lực vẫn ko thể giải quyết dứt điểm đành phải cố thủ một thời gian để chờ anh em cùng lên rửa hận ::(

10. lebaophucviet

sao mà mọi người làm giống nhau quá nhỉ ^^, ai cũng gom lại 1 cục rồi cố thủ, nó mà đánh lủng coi như đi luôn

11. irvine18

irvine18 Youtube Master Race

hehe ..pó tay...đang bị spy điên luôn ^^.Các bác turkey dễ thương gớm ...vừa spy vừa Thief ;)).Cũng may chọn ngay cái nhà bèo nhất của mình .Cuối cùng tui quyết định HOLIDAY đây ^^ (xả hơi 1 tuần) .Ai cần chơi chung thì PM yahoo nhé hhehe

12. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

hôm trước đánh thằng nước malta là nó holiday luôn., hôm nay bị mấy thằng khác đánh lại quá trời, lực lượng sức mẻ nghiêm trọng. thấy mọi người bị tấn công mà đành đứng nhìn, buồn quá

13. thienthan2406

thienthan2406 Youtube Master Race

yahoo của bạn là gì vậy, mình mới chơi chưa có nhiều kinh nghiệm lắm bạn có thể cho mình chơi cùng ko ?, nếu được thì add nick mình nha
    why_i_dont_love_1985@yahoo.com
    mình online nhiều vào ban ngày,chiều,tối , đôi khi cả đêm nữa

14. saphiressss

saphiressss Youtube Master Race

HIx ,mình xem score của VN so với các nước khác .....
    Mình nghĩ thì VN có thể lên tới hạng 3 là max
    vì 2 thằng hạng 1 và 2 điểm cách Vn quá xa

United States of America : 1,737,624,817 score
    Turkey : 1,471,180,830 score
    Turkish Republic of Cyprus : 15,410,226 score
    VN : 1,059,065 score

T.T

15. lebaophucviet

với số tiền hiện có, trong vài tuần nữa, nếu mọi chuyện êm xuôi để banking thì dự tính tổng điểm của VN sẽ hơn con số 1 tỷ, nhưng để làm gì, cao quá có đánh ai được đâu, và cũng chả ai đánh mình ==> vô tích sự, tốt hơn hết là cứ kềm điểm đợi anh em lên từ từ, đông vui

16. hero-lands

hero-lands Mr & Ms Pac-Man

uhm lên điểm wa cao là chít liền , như tui nè hồi trước ở khoảng hang 40-60 có ku nào nghía đâu , lên 20-30 bị spy như điên nhưng chỉ toàn sản xuất rùi bán tiền thì up sạch nên cũng đỡ lo, mình ở đầu sóng ngọn gió ma viet nam 1:1:1 nên oánh thoải mái

17. ninaredeyes

ninaredeyes Mr & Ms Pac-Man

Em xin có ý kiến: Mình vào server mới là để đập hết bọn nó, đập hết bọn nào có thể đập, nên mục đích của mình là làm số 1 #>:)
    #>:) thế nên chọn chỗ nào nguy hiểm mà ngon mới dễ phát triển

18. conv

conv Mr & Ms Pac-Man

Được chứ ... Bác xài các unit transport vd như CAMEL,CARRIAGE,TRAIN,HELICOPTER.... vào FLEET ,chọn unit transport,chọn transport và nhấn số tiền mình cần vận chuyển sao cho phù hơp thế là ok