Bản Windows 7 32bit và 64bit đã tinh chỉnh full tính năng dành cho dân farm

Thảo luận trong 'Kiếm Tiên' bắt đầu bởi quangnhut123, 21/8/10.

1. quangnhut123

quangnhut123 Legend of Zelda

Xin chào các bạn,
    Để giải quyết triệt để vấn đề chạy sandboxie trên windows 64bit là vấn đề nan giải đối với XP tuy nhiên khi dùng Windows 7 thì quá nặng. Vậy phải làm sao đây. Tất cả đã có giải pháp với phiên bản Windows 7 Lite mình mới làm . Có cả hai phiên bản 32bit và 64bit cho bạn tùy chọn .
    Cả tuần nay mình cặm cụi làm bản windows 7 Lite này là do thấy trên mạng nhìu bản của nước ngoài làm mà rút gọn đủ thứ trong khi vấn đề chính là các bạn chỉ cần tối ưu hoá ram mà thôi. Sau đây là một vài screen shot về bản Windows 7 Lite mình đã làm.

32 bit không hiệu ứng trong suốt :

32 bit có hiệu ứng trong suốt :

64 bit không hiệu ứng trong suốt :

64 bit có hiệu ứng trong suốt :

Thông tin :
    Tác giả : quangnhut123
    Ngày phát hành : 21/8/2010
    Phiên bản tự kích hoạt sau khi cài đặt
    Dung lượng : 2.08GB(32bit)/2.7GB(64bit)
    Loại : DVD Bootable ISO

MD5 (32bit) : e2c9d59e35974b4f4f972ebc61015c59
    CRC32 (32bit): e5058537
    MD5 (64bit) : 335ae7721f9a0046c5052e8cc27862a5
    CRC32 (64bit): f87a11c9

Các phiên bản có trong DVD này :
    Windows 7 Ultimate Lite 32bit và 64bit

Tính năng :
    - Nguyên gốc toàn bộ các thành phần.
    - Loại bỏ các phần không cần thiết sau :
    Language Packs

Service :
    Windows Backup
    Windows Defender

System :
    User Account Control (UAC)
    System Restore

- Tối ưu hoá lượng ram sử dụng .
    - Tối ưu registry.
    - Thêm vào tuỳ chọn trong menu chuột phải cho phép đăng ký các thư viện dll và ocx vào hệ thống và tuỳ chọn cho phép gán quyền admin cho tập tin !

Link tải 32 bit :
    :4s:
    Pass giải nén :
    Link tải 64 bit :
    :4s:
    Pass giải nén :

2. kiet870920

kiet870920 T.E.T.Я.I.S

Chuẩn thế nhỉ ! ^^ Phải nói là cao thủ :D . THx bạn 1 phát

3. tomreci

tomreci Youtube Master Race Lão Làng GVN

bác QN cái j cũng tinh thông hết ta,pro thế nhỉ,đắng ký lên mod luôn đi bác e bầu bac phiếu trước

---------- Post added at 15:22 ---------- Previous post was at 15:20 ----------

còn cái tối ưu7 hóa cho thằng XP thì sao ? bác giúp e giải quyết cho no nhẹ thiệt nhẹ đi

4. quangnhut123

Tối ưu hóa xp trên mạng cã núi rùi mà mình build bản windows 7 này là vì hầu như trên mạng hok có bản Lite cho 64bit mà dân chơi game thì cần Lite windows 7 64bit do chạy được sandboxie mà nhẹ :D

5. toanyugi

toanyugi Mr & Ms Pac-Man

QN nhiệt tình với mọi người quá, rất cám ơn QN.

6. thuongnhanit

thuongnhanit Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi nếu chơi game trên win7 và winxp thì win nào hơn ah.Có sự khác biệt rõ rệt ko ah?

7. quanvtvtvt

quanvtvtvt Youtube Master Race

mình đang xài bản win7 pro 64 bit, giờ mình down bản của bạn về cài đề lên win7 hiện tại có dc ko??có phải đăng ký lại key win ko ??

---------- Post added at 17:51 ---------- Previous post was at 17:42 ----------

ah quên nữa cho mình hỏi bản của bạn là down về rồi chép ra đĩa cài ah, có cài trực tiếp trên HDD dc ko ???

8. quangnhut123

1. Bạn nên format lại ổ C và cài mới không nên cài đè vì nó sẽ tự backup một thư mục Windows.Old chứa toàn bộ file windows cũ trong đó gây hao HDD
    2. Chép ra DVD để dành xài là tiện nhất nhưng nếu bạn muốn cài từ HDD ok luôn :D Bản lite này mình đã thiết kế cho có thể cài được bằng HDD và cả USB nếu thích
    3. Windows 7 tự active sau khi cài đặt bạn an tâm sử dụng nhé :D. Nếu chưa active bạn có thể reply lên mình cho link tải active riêng !

9. quanvtvtvt

máy của mình ko có ổ đĩa nên nếu format ổ C thì làm sao vào win dc mà cài trực tiếp = HDD ???nếu ko cần format ổ C mà cài đè lên nó ra cái mục windows.old gì đó thì khi cài win xong mình xóa cũng dc mà phải ko? với lại ổ C của mình ko có gì quan trọng chỉ là ổ chạy HDH.

10. quangnhut123

Uhm bạn :) Một máy tính bạn nên chia ra hai phân vùng bạn à :) nếu làm vậy sẽ rất hại vì khi bị virus là chết hết mất sạch data khi cài lại sao bạn :) . Việc tự động backup lại phân vùng thành thư mục đó vô tình bạn backup lại virus đó bạn à

11. quanvtvtvt

ko hiểu ý của bạn cho lắm, máy mình chia làm 2 ổ C và D, ổ C chỉ chạy HDH thôi, còn ổ D là game ,ý của bạn là giả sử ổ C của mình bị virus khi mình cài mới đè lên ổ C thì virus nó vẫn nằm trong windows.old hả ???nếu thế mình xóa luôn cả folder windows.old nó có mất luôn virus đó ko, mình ko rành lắm về mấy cái này nên hơi gà, máy mình xài AVG free ko biết diệt virus tốt ko?

12. blackangel87

blackangel87 Youtube Master Race

cày tiền thì chả ai sài win 7 cã nó chiếm cpu vl , đã cày thì chơi xp đê cho nhẹ

---------- Post added at 20:52 ---------- Previous post was at 20:50 ----------

ah bác nhật cho mình ? chút
    trong win 7 làm sao chỉnh cho nó khỏi chạy chế độ admin mỗi khi mở game thế , thằng KT này mỗi lần mở game là nó chạy với quyên admin làm các cửa sổ cũ nó mở lên làm lag lắm
    có cách nào chỉnh hẻm :D

13. quangnhut123

Ram > 4GB > xài HDH 64bit > có hai lựa chọn > XP hoặc windows 7 > XP 64bit hok chạy được sandboxie windows 7 64bit chạy ok > cần windows 7 để chạy và còn nữa windows 7 tối ưu việc dùng ram tốt hơn. Xong đó là lý do để dùng !

14. quanvtvtvt

bạn quangnhut cho mình hỏi, sao mình down về giải nén ra rồi chỉ có file Iso chạy = burne gì đó, chứ có thấy bộ cài đăt trực tiếp = HDD đâu @@

15. quangnhut123

Giải nén file iso ra HDD rùi cài là xong có gì đâu

16. quanvtvtvt

mình tải về rồi, giải nén ra dc file W7_lite_64.iso.click vào file đó thì nó đòi bủn gì đó ko rành lắm,bạn nói giải nén file đó ra HDD là giải nén làm sao, chỉ mình với , mình đâu có rành mấy vụ này :(

17. max_ms

max_ms Persian Prince

mình gà về máy vụ này lắm
    nhưng mún hỏi 1 câu là tối ưu có hại j đến máy hay ko ?
    và có thể cho mình biết tối ưu hóa dc j và lợi ích ra sao k :)

Chỉnh sửa cuối: 22/8/10
  18. shanealus

shanealus Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể vào đây để tham khảo cách cài win7 từ HDD
    Mã:
    http://www.yeulaptop.com/cai-win-7-tren-tu-hdd-9095.html

19. quangnhut123

Cho dù không rành và không biết gì thì bạn cũng nên phân tích nhé. Tối ưu nghĩa là gì là làm cho nó tốt hơn với cùng tài nguyên dùng !. Ví dụ tớ tối ưu mức tiêu thụ điện năng của một bóng đèn . Khi đó với độ sáng 500 CDD tớ xài có 2W thay vì 5W
    Khi bạn tự mình phân tích bạn sẽ hiểu rõ vấn đề hơn. Nên tập suy nghĩ tí bạn nhé. Mình không trả lời thằng vào vấn đề mà mún nói ra như thế là vì mình thấy nhìu bạn hỏi mà không chịu nghĩ . Vả lại có google sao không tìm kiếm nhỉ

20. max_ms

max_ms Persian Prince

ờ thôi dù sao cũng cảm ơn
    pro nói chiện có khác :|
    thật là thâm thúy :)