Bất ngờ xuất hiện teaser IMBay

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi gaconcodon91, 12/6/12.

1. gaconcodon91

gaconcodon91 Mr & Ms Pac-Man

Ngày 11/6, một trang teaser với tên gọi lẫm và gây sức hút mang nội dung “IMBay online” bất ngờ xuất hiện. Với danh xưng độc đáo và hình ảnh “chuẩn teen” cùng màu sắc vui nhộn, trang teaser này đã khơi dậy sự tò mò đầy hứng thú trong giới trẻ yêu thích game.

IMBay như mở ra một không gian thân thiện, tươi sáng khi mở đầu câu chuyện bằng việc con người với những ước muốn làm sạch lại thế giới của mình. Hiệu ứng góc nhìn Panorama trên teaser thoạt nhiên mang đến cảm giác bạn là một “phi công” chính hiệu đang điều khiển cỗ máy của mình lên tận trời cao thỏa sức bay lượn.

IMBay online​

Dù chỉ vừa cho ra mắt teaser nhưng IMBay mang đến cảm giác khá chuyên nghiệp và có đầu tư hơn so với những sản phẩm khác. Người chơi có thể tự tay sắp xếp những chiếc phi cơ theo vị trí ưa thích trên teaser. Ngoài ra, trailer game với chủ đề “Bay ngay kẻo lỡ” và những hình ảnh sinh động cũng hé lộ phần nào về giao diện và cách chơi của trò chơi sắp ra mắt này.

Hệ thống máy bay phong phú với nhiều kiểu dáng cực cute​

Hiện tại mọi thông tin về trò chơi và nhà phát hành của IMBay vẫn còn là một ẩn số. Trong lúc chờ đợi tin tức mới nhất, cùng nghía qua kho hình ảnh cực kỳ ngộ nghĩnh và đáng yêu trên teaser và tham gia fanpage tại địa chỉ http://www.facebook.com/ImBayOnline nhé .
    Link teaser: www.bay.game5.vn

Chỉnh sửa cuối: 12/6/12
  2. zuxibi

zuxibi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Webgame phải hum vậy? Nhìn giống giống Gunbound nhỉ?:2cool_hell_boy:

3. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Xem art với Trailer thì có cả Mami Tomoe với Miku...không biết còn những nhân vật nào nữa

4. phamnguyetanhvnn

phamnguyetanhvnn T.E.T.Я.I.S

Games khựa nhái Gunbound đây mà =)), giới thiệu thì mới, đỉnh, phong cách lạ, rút cuộc nhìn cách chơi hóa ra nhái game gunbound thiệt là bó tay NPH VN mình rồi,màu mè hoa lá, thêm mắng thêm muối vào cho nó đẹp rút cuộc cũng chỉ nhái, nhái và nhái, cũng chỉ là game rác mà thôi

5. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

game này chơi đc đấy, ko phải rác đâu
    dù sao cũng có phá cách ở phần đồ họa vs story
    ngóng vs chờ test :3cool_shame:

Chỉnh sửa cuối: 13/6/12
  6. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Cái trailer chả liên quan đến game,xem thì thấy theo phong cách gunny nhưng thêm thắt hiệu ứng màu mè phép thuật,nói chung giải trí cũng tốt.

7. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

Đúng cái kiểu ghen ghét lúc nào cũng webgame, game tàu khựa, game rác. Yêu cầu các chú mua thêm gia vị.

Btw, nhìn hình thấy kiểu phong cách teen.

8. Mr.DiepLuu

Mr.DiepLuu Mario & Luigi

bản tiếng anh cũng mới CB cách đây không lâu
    nói về game tàu thì đủ thể loại, nhái GB cả war3 ... đủ kiểu.

9. quangtn

quangtn Mega Man Lão Làng GVN

Có cả bàn là kìa :7cool_spiderman:

....................

10. phamnguyetanhvnn

nói thật với bác chứ, dù có đồ họa hay story có phá cách đi nữa mà gameplay cũng chỉ là bao nhiêu game khác thì cũng được coi là rác thôi bác àh, bác nhìn webgame hiện tại của khựa ý trên thị trường hiện giờ VN, nhìn thì đồ họa khác nhau nhưng gameplay thì cũng được coi là "Rác thải" thôi, game thì na ná nhau cả đống mà trong khi gameplay thì cũng chỉ được nâng cấp vài thứ rồi hô hào đỉnh cao, lạ, nhì, bom tấn, bom xịt, thử hỏi nhìn đã chả muốn chơi, cộng thêm hô cái miệng đỉnh cao này nọ nghe chỉ muốn tát vào cái miệng tụi NPH rồi, mình không phải chê bai tại vì quá ngán cái việc này rồi, ra game thì cho người ta chơi, mình ko chơi thì chả ảnh hưởng gì tới người ta nhưng mà lúc nào cũng ra game cả đống cũng chỉ cùng một ổ ma ra mà đã ra thì phán câu gây sốc này nọ, đua nhau rước rác về nhà thì gameplay cũng chẳng hơn gì được nhau.

còn về game này thì cũng chỉ copy gunbound về rồi xào xáo đồ họa cho nó lạ thôi, chứ thật ra cũng chỉ là hàng gunbound + gunny cộng lại. chứ không có gì được gọi gameplay mới lạ cả.

11. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

Ờ, trình chú cao, đi làm game đi, vác cái thứ mà ko phải rác đi, đừng ngồi đó mà chém gió lung tung. Nhìn gương cái Atlantica, Granado Espada ấy, đỉnh cao vãi hàng, về VN xịt lòi. Chú thích chơi cái kiểu chú bảo game đỉnh thì cứ lướt ra game nước ngoài chơi. Đừng ngồi đó chém gió, lạnh hết cả gáy. Các NPH chắc nó ngu hết, mình chú là khôn nhìn ra được chân lý.

12. phamnguyetanhvnn

Thật sự mình không hiểu tại sao bạn thích ném gạch người ta thế nhỉ? mình nói những tựa game "RÁC" của TQ và không hề có ý gì khác hay bạn có vấn để đọc hiểu? mình phê phán những tựa game Rác TQ đang hiện có thị trường VN và NPH, nếu như đối với họ sinh lời thì cứ việc rước về, mình không chơi thì cũng chẳng ảnh hưởng tới ai! hay tại bạn đang chơi một game gì đó của TQ? xin hỏi rằng mình chém cái gì?đây là mình dự đoán chứ không phải chém hay mình nói sai về game này? hay tại không đúng ý bạn? mình xinh đính chính rằng! mình không hề có ý gì khác ngoài việc phê phán NPH hiện nay và thấy phát nản, với mình thì mình chỉ nói bấy nhiêu thôi, mình chán và ghét phải tranh luận vì mình nhớ một cm của ai đó rằng khi tranh luận thì chẳng ai chịu thua dù sai hay đúng?, vì thế mình mong rằng sẽ không tranh luận với bạn thêm lân nữa, mình chỉ đánh gia khách quan tronh tâm nhìn của mình, nếu như bạn đúng mình xin lắng nghe và sửa, còn về việc bạn ném gạch và mỉa mai như thế thì chắc có lẽ bạn là con người chỉ thích đánh giá nhân cách của người khác và không dám soi gương bản mặt của bạn đâu nhỉ? nếu như mình viết cm này làm bạn bực bội thì xin hãy suy nghĩ lại là mình chỉ là người đánh giá khách quan nếu mình sai thì bạn có thể cm nói một cách khác chứ cm của bạn như vậy quả thật mình quá sợ hãi và khiếp sợ

---------- Post added 14-06-2012 at 00:00 ---------- Previous post was 13-06-2012 at 23:44 ----------

Nếu như mình nói gì sai thì mình xl bạn, mình xinh đính chính mình không thích tranh luận, còn về việc game này và Webgame của TQ thì mình đánh già khách quan, đúng sai thì cũng chẳng ảnh hưởng tới bạn và xúc phạm những người làm ăn như bạn còn bạn muốn ném gạch, bắc bẻ, mỉa mai, thì tuy bạn làm, mình không thích tranh luận.

Chỉnh sửa cuối: 13/6/12
  13. [C]

[C] Mr & Ms Pac-Man

ko chơi thì thôi, cần gì phải phân bua cho rách việc. Cho dù là miếng giấy chùi đít hoặc là cái quần lót cũng có giá trị của nó :2cool_misdoubt:
    cơ mà mình đã ra biển lớn dc 4 năm, ko biết game trong nc có khá khẩm hơn ko :6cool_sure:

14. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

haizzz , game genre vs style thi chỉ có mấy dòng thôi
    gameplay nó nằm trong genre đó thì nó hao hao giống nhau về gameplay là phải rồi
    cậu nói gì nghe hài thế , nghe cậu nhảm tôi nhức đầu quá

Chỉnh sửa cuối: 14/6/12
  15. phamnguyetanhvnn

^
    :9cool_too_sad::9cool_too_sad::9cool_too_sad:, thi nói đúng sự thật mờ :9cool_too_sad::9cool_too_sad:

16. donkeyt131

donkeyt131 Mr & Ms Pac-Man

không hiểu các bác nghĩ sao, chứ cái việc "Tàu rác", "Tàu rác" nghe muốn thủng lỗ tai rồi làm ơn đừng nói nữa...

17. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

Đụng tới sponsor rồi nhé ;))
    Nói chung nhìn cũng được , bắn nhau thì mong đừng có như Gunny , hồi mới ra chơi còn vui chứ bây giờ gamer được đút cháo tận miệng , chỉ việc nạp tiền thôi thìn kiếu :))

Còn game online cái story chả góp bao nhiêu phần cả =))

18. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Cãi nhau làm chi,1,2 năm chán chê thì lại đóng cửa thôi có gì mà phải lăn tăn :4cool_cold:.Còn cái Ge với Atlan cho về VN thì đúng là phí game quá :2cool_sexy_girl:.

19. donkeyt131

donkeyt131 Mr & Ms Pac-Man

chỉ góp ý thôi, thấy nhiều người cứ tàu này tàu nọ cũng không thích thú gì.
    Không chỉ GE và Atlan mà nhiều game khác về VN cũng vậy thôi, giờ chỉ có thể:
    1. Chấp nhận chơi game Tàu với cộng đồng lớn, vui vẻ, cũng hơi thốn về mặt kinh phí nếu thích đua.
    2. Offline mà phang.

20. Mun

Mun Donkey Kong

Điểm mặt các game không phải là rác nào: Chúa Tể Phục Sinh này, Atlantica này, Granado Espada này, Cửu Long Tranh Bá này, Maper Story, Rak..... nhiều quá.
    Điểm mặt các game đc gọi là "rác Tầu" nào: Gunny này, Chân Long - Long Tướng này, Tam Quốc này, VLCM...... Toàn game từ Tầu .

Sao nó khập khiễng thế nhỉ :D.

Cái gì cũng có giá trị của nó hết mà, quan trọng là có phù hợp với thị hiếu hay không thôi.