BD bẩn hay ko bẩn ???

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi boykhanh20, 10/1/08.

1. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

ở ES nếu như bạn BD thì bạn sẽ bị chửi và banlist nhưng những trận đấu giải asia của gg-game thì họ BD hoàn toàn 1 cách tự nhiên và hầu như họ BD rất nhiều. ES sợ BD có lẽ vì 1 số lý do sau :

-Ko bao giờ mua BoT
    -Ko bao giờ mua giấy biến về
    -Ko bao giờ mua chim và cho chim xài vé biến
    -Ko bao giờ cắm mắt
    -Ko bao giờ nhìn map
    -Ko bao giờ biết def trụ( trụ die kẹ trụ ta farm mặc ta)

Và còn có những trận rất buồn cười, p thủng mid rồi sao đó chạy sang bot và top đánh creep để cho creep mình lên nhưng vô tình click nhầm cái tower làm hero mình chọt tower 1-2 phát thế là bọn nó la um lên" đồ chơi bẩn, bd,nhục vcl,tụi tao thua vì BD thôi ....."

2. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Bình thường ESVN là thế mà, bọn gà vịt nếu mình lỡ đập vào trụ 1-2 cái (mặc dù creep của mình cách mình tầm 5cm chưa đánh trụ nhưng ở ngay sau lưng ) là chúng nó gào ầm lên BD thật là đỡ ko nổi =))

3. em_ga_lam

em_ga_lam Youtube Master Race

Những người bị BD ức chế thì nói thế là bẩn,còn những người BD ăn được chòi nhìu xiền thì tất nhiên sẽ ko nói thế là bẩn ~~> có 2 trường phái khác nhau ghét BD và thích BD :)) Riêng tui nghĩ thì BD có cái hay mà cũng có cái dở.Còn hay dở thế nào thì chắc ai cũng biết chả phải nói nhiều ^^!

4. PoDF

PoDF Dragon Quest

Làm đúng luật bọn cóc băng đề ra thì chả có gì lo cả

5. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

vậy nói chung là bd hay ko bd ? theo tui thì đó giờ ko nên bd vì đánh như thế quen rồi,lỡ đang p ngon thì có 1 thằng nó thừa cơ bay qua chọt nhà mình thì ... ko hay cho lắm

6. heo-boy

heo-boy The Warrior of Light GameOver

đánh ko biết nhìn map, ko cắm mắt bị BD là dĩ nhiên thôi, mấy cái item đó làm ra để làm ji ha?

7. Muối

Muối T.E.T.Я.I.S

game chiến thuật kiểu dota mà cấm chơi những trò này thì đúng là...dân VN mình bựa =))

8. Sir_SD

Sir_SD Donkey Kong

Nói ngu vãi...........toàn hùa theo chứ biết mẹ j` đâu.Thử hỏi mày có bao lần BD !?

9. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Thích ra GG đánh ko, tao rủ vài thằng BD cho chúng mày thấy

BD cũng như việt vị trong bóng đá, ko cấm ko đc

10. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Chạy 1 mạch từ base lên đập tow dc mà :-?
    Mỗi giải lại có 1 định nghĩa # nhau về bd,nhưng cái định nghĩa của ESVN thì đúng là =)

11. kiseki

kiseki Mario & Luigi

Vấn đề thế nào thì là BD ấy chứ
    Giả sử furion tele lên đập trụ thì hẳn là phải cấm ... nhưng sniper range > tru. đấy là skill của nó ... ko cấm cũng đâu phải vô lí ... BoT với town sinh ra làm gì

12. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

luật BD là chỉ khi nào có creep bên mình mới dc đánh chòi hay là có creep bên nó mà ko có creep bên mình thì mới dc đánh?

13. shindo_hikaru_vn

shindo_hikaru_vn Donkey Kong

Đơn giản là chẳng ai thích bd cả, cả 2 bên thôi. Chẳng qua là bác nào có máu chơi bẩn thôi. Nói vậy vì ví dụ nhé :

Bác Light (Sentinel) xông lên bd nhà bác Dark (Scourge). Bác Dark chửi là bác Light BD, bác Light nói một câu mà bác nào BD cũng nói : "Đọc luật đi mày". Và tất nhiên bác Dark chửi như hát hay rồi :)

Lật ngược lại bác Dark nhanh tay nhanh mắt BD bác Light trước, bác Light chửi bác Dark là BD và bác Dark cũng rất...truyền thống "Đọc luật đi mày". Ít có game nào chấp nhận Backdoor vì làm vậy sẽ khiến thế cục của game thay đổi rất nhiều. 1 team đánh rất hay nhưng chỉ vì team kia BD mà thua (Xác xuất là có chứ không phải là không có).

Nói chung là có Creep thì hẵng đánh tower, còn không thì đừng có đánh, đánh là ăn chửi, biết vậy thì đừng có BD nhé ^_^

14. Moandor

Moandor The Warrior of Light

Đánh Backdoor chán ốm, phải đấu nhau cạnh tower, trên dốc dưới dốc, chỗ đen, chỗ tối thì mới là ... Art of Mind Game chứ :D ... BD thì theo mình con Naix(goul) vô đối :D

15. Muối

Muối T.E.T.Я.I.S

cái sự thật là cả 2 bên đều ko thích BD,chứ với tôi thì tôi ko thấy BD là "chơi bẩn" ,và vì nếu BD đập trụ 1-2 cái là cả team bên kia căng mồm ra rống,chửi nên cũng chán chả mấy khi dùng =)

16. acacacacac

acacacacac Mr & Ms Pac-Man

khổ cái creep mình lên, xong 2 bên óanh nhau, hero fe nó die, creep thì sạch sẽ rồi, mình đứng đánh tower nó kêu mình BD :|

17. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

BD tức là đánh trụ khi ko có creep của mình bên cạnh -> truyền thống những anh có WW làm trò này, bởi vì mấy anh này nhanh như gió, khỏe như Nhiếp Phong, anh thủ theo vài bình máu và mana, anh đập trụ dc bao nhiêu HP thì hay bấy nhiêu, bên kia về bảo vệ thì anh chạy sang trụ khác vừa chạy vừa regen như lính Tây Sơn hành quân, qua đến nơi anh lại hành sự rồi tìm kế chạy đi nơi khác. Cứ chạy đánh trụ ko cần creep kiểu thế thì còn gì là chiến thuật nữa.

Ngoài ra nếu bên nào đã dân creep đến trụ rồi thì vẫn có thể đánh trụ tiếp tục ngay cả khi creep đã chết hết, vì thế có những lúc mình ở lại cố đập nốt cái trụ để khỏi bị deny thì lại bị chửi là BD 8-}

18. em_ga_lam

em_ga_lam Youtube Master Race

Chuyện này bàn đi bàn lại rùi.Tui nghe thấy rất nhìu ý kiến khác nhau về BD nhưng thấy ý kiến này là hợp lí nhất nè :
    "Đôi khi bạn thường bị đối phương phê phán là Backdoor. Backdoor là 1 chiến thuật được WCG công nhận và cho phép sử dụng. Tuy nhiên phần lớn các trận đấu trên các server online thường không cho phép Backdoor. Nôm na giải thích thì Backdoor là việc bạn tấn công tower của đối phương mà không có creep. Ví dụ dễ hiểu hơn là bạn muốn p 1 tower nào đó của đối phương thì ban đầu bạn phải đi cùng 1 đám creep phe bạn trên lane đó. Việc này sẽ đem lại cho đối phương 1 thời gian để chuẩn bị def đợt p của bạn. Ban đầu thì thực ra chẳng ai dám 1 vs 1 với tower. Song khi late game thì tower so với hero là yếu hơn. Sven the Rouge Knight với Ultimate của mình hạ 1 tower không đến 20 giây."
    Nghe đi rùi mà suy nghĩ nhé các noob!!! Còn các pro thì ko cần đọc đâu!!

19. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Đứng lại đánh sau khi creep chết hết ko phải là BD, thằng nào kêu BD tình huống đó toàn gà hết :|.
    Mà muốn xem BD khủng hả chơi quả con DarkLord đang ở nhà ulti cái cả team bay lên nhà nó BD =))

20. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Không biết các giải Asia MYM Nations hay Blizzcon có cho BD không nhỉ ? Nếu không thì mình cứ tập chơi theo thôi. Mà nếu có luật hẳn hòi thì mốt Ice Frog nó sẽ làm map không thể bd được ^^