Bid nhầm, có bị làm sao không ? :(

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi LuckyPham, 23/6/12.

1. LuckyPham

LuckyPham Mr & Ms Pac-Man

Nãy mình có vào a.h bid mấy món, đến cái gloves chả biết buồn ngủ thế nào thêm mịa số 3 vào giá bid (gấp lên 10 lần) :8cool_cry:, sau đó (hình như) mình chọn lại cục đó bid lại giá rẻ với mong muốn lấy lại đống tiền.:9cool_too_sad:
    Giờ không thấy đống tiền đó đi đâu hết, trong lịch sữ bid cũng không có, không biết có refund lại đồng nào không, khi trước thấy nếu bid cao thì được refund lại khoảng chênh lệch với giá max :4cool_confuse:

2. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

Đã vô tình bid rồi thì không bỏ bid được nhé, luật đấu giá là vậy rồi, cố gắng cắn răng vậy, thử xem có giá buy out không, nếu giá buy out rẻ hơn giá bid thì buy out để được refund tiền bid

3. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

- Không thể BID cao hơn giá BUY OUT :)

4. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

Ờ tại vì trước giờ tui chưa thử bid cao hơn giá buy out, vậy thôi chia buồn với bác chủ thớt về sự cố đáng tiếc này

5. Blue4ever01

Blue4ever01 C O N T R A Lão Làng GVN

Nhờ những bạn này mà thi thoảng mình bán được hàng với giá hời \m/ ( gần với giá buy out :">)

6. Cusứt7787

Cusứt7787 Mr & Ms Pac-Man

mình có lần vào bid cái kiếm 100k, như nào nhấn nhầm vào nút buyout rồi accept rõ nhanh đi luôn 700k :(

7. pth

pth Dota | Uyenphuong

có sure là buy out đc refund tiền bid ko bạn. Mình thì sure là mình bid mà có thằng nào buy out là mất tiền bid =.=

8. Bắc cọp

Bắc cọp T.E.T.Я.I.S

Bid nhầm là toi rồi =) hôm nọ có lần đêm mắt nhắm mắt mở, còn ấn nhầm bid với buyout cái sword có ~80k thành mua về giá 1,5 củ =))))))))) đến giờ vẫn giữ dùng cho nó ấn tượng =))

9. acm_no1

acm_no1

vớ vẩn, bid xong có thằng khác buy out là mình hoàn lại đc tiền... tôi làm đến gần trăm quả bid hụt rồi lại chả rõ quá

các ông buôn bán mà ko rõ luật thế này thì cũng...

đọc topic chưa hiểu rõ lắm, nếu giá bid hiện tại đang là 10k chẳng hạn, bác bid lại 1k thì nó đâu có cho, nó báo là giá bid quá thấp, còn nếu bid cao hơn mà bị outbid hoặc buyout thì chắc chắn nó sẽ hoàn lại tiền

còn bid mà bấm nhầm buyout thì mới gọi là chia tay :-h, tất cả các trường hợp khác ông đều lấy lại đc tiền về

10. dungk

dungk Legend of Zelda

chưa hiểu lắm, nếu quá 10 lần mà quá luôn giá buy out thì bid lằm sao được, còn nếu chưa quá giá buy out thì làm sao mà bạn bid thấp đi được nữa :6cool_surrender:

11. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Chắc là giá bid thấp quá, ví dụ nó treo 20k - 5m, thì thêm 1 số vào ví dụ ... 203k ( hơn 10 lần bid trước đó ) thì vẫn < 5m ( buy out )

12. pth

pth Dota | Uyenphuong

lên forum D3 hỏi cũng có thằng nó bị rồi này
    mà gvn hình như cũng có ông bị rồi đấy
    nói chung mình ko biết nó buy out hay hết thời gian bid buy out gần quá hay là sao đó mà nó còn chữ expired trong cái khung auction, đến khi hết expire thì chia tay tiền luôn 8-}

13. Roxas777

Roxas777 Mario & Luigi

Bởi vậy nên mỗi lần có gì liên quan tới gold là mình phải chuẩn bị mở to con mắt ra căng mắt mà theo dõi ;)) Thậm chí thức đêm chờ sát giờ Bid Expire mới bid.
    Mà giờ tụi nó để giá buyout thường là cao lắm, dù bid gấp 10 lần thì vẫn nhỏ hơn thôi.

14. LuckyPham

Mình chuyên bid đồ N/A
    tình hình là mất trắng đống gold rồi, trong lịch sữ cũng không thấy item nào bid từng đó gold
    Tưởng đi bid là dễ kiếm ăn ngờ đâu đến nó cũng có rủi ro.

15. TheElf

TheElf Mr & Ms Pac-Man

thôi nói chung là hi vọng đứa nào bid cao hơn giá mình để được hoàn lại tiền, không thì chia tay =))

16. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Chắc bạn ko để ý là khi thông báo Out bid thì tiền của bạn cũng được trả lại nguyên xi 100% luôn :P

17. LuckyPham

Đc refund toàn bộ nếu thằng khác buy out đó bạn, nhận trong tab complete

18. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

làm sao mất đc nhỉ? Trước có món mình bid, 1 thằng nhảy vào outbid rồi sắp hết thời gian, mình bid tiếp, đáng lẽ số tiền bid tiếp chỉ là hơn có 10k số bid thằng kia thôi, nhưng mà mình bid lên hơn 50k cho chắc. Hết giờ, mình đc món item vừa đc hoàn lại ~40k.

19. LuckyPham

Item n/a bạn, chuyện thế này: item đó buy out là n/a, giá bid 130k, ý mình định bid lên 133333k đánh nhầm số 3 nữa thành ra củ 3. thấy tiền tụt, mình vào history bid, thữ bid lại 140k, nó vẫn ok !=.=, k thấy refund củ 3, tí thằng khác bid 150k,mình out pid,mất trắng củ 3

20. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

vô lý, 40k đó chắc chắn là số tiền outbid, ko bvao giờ có giới hạn tên cho bid cả.