Biến thái ....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Catherine SE, 24/9/08.

1. Catherine SE

Catherine SE Youtube Master Race

Ok, khỏi vòng vo, ai trong đây biết cath thì rõ Cath là 1 girl ( ngoại trừ ai chưa đc Cath nói :)) nhưng nếu nhắc tới con bé nghe rock đến độ cầm remote phang bạn trai thì chắc biết :)))

Số là gần đây ko thèm muốn gì việc có bạn trai :-< hay nói đúng hơn là trở nên thích con gái, nếu chỉ vậy thì chả nói làm gì , bình thường quá chứ :))

Chả là ... Cath cảm thấy "yêu"

không phải là tình yêu giữa nam và nữ 1 cách bình thường, Cath yêu 1 cô bạn cùng lớp , lúc trước là Cath và cô ấy ngồi cùng chỗ , nói chung là bình thường, tự nhiên dạo gần đây, hễ lại gần cô ấy là Cath đỏ mặt , nói năng thì linh tinh lang tang , ngay cả tối nằm mơ cũng thấy cô ấy ... ngược lại, những tên con trai lảng vảng ngay trước mặt thì ko thèm, chả quan tâm , nhiều khi bực bội nữa, mỗi ngày đều chỉ mong muốn đc nhìn cô ấy 1 lần, đc ngồi kế bên cô ấy và nói chuyện, còn lại thì ra sao thì ra

tóm gọn lại, Cath cảm thấy mình giống như 1 người đồng tính , chưa hẳn .. nhưng cũng sắp, Cath cần phải biết mình làm gì , biết gì để rút chân ra khỏi điều quái gở này

2. darklord1812.

darklord1812. Mario & Luigi

đi khám 1 khoa tâm lý đi.đ tính khổ lắm.

3. Long đội mồ

Long đội mồ Mr & Ms Pac-Man GameOver

"Yêu" bạn ấy rồi có "muốn" bạn ấy không. Nếu "muốn" thì biến thái rùi đấy.

4. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

biến thái thật đấy, dạo gần đây mới thích, vậy nghĩa là hồi đó không thích, hồi đó không thích mà đến giờ mới thích tức là có nguyên do, nguyên do là gì thì có trời biết :D

5. Lightpearl

Lightpearl Mario & Luigi

Thế Cath=Kupia à?
    Vậy cô này cũng hay, ngồi chung dc với em là cũng giỏi rồii! ;)) Chứng tỏ là em cũng mến cô ấy!
    Ấy là do muốn làm thân mà chưa có dịp chăng? ;;)
    Chắc bọn nó chưa đủ tiêu chuẩn! ;))
    Có vẻ là em đang cô đơn!
    Anh thấy em có những sang chấn tâm lí thì đúng hơn, nóng giận thất thường, có lẽ gia đình/em đã gặp biến cố gì đó trong quá khứ gần!
    Time sẽ giải quyết, đi gặp chuyên gia tư vấn cũng hay!
    Nói chung nhìn cái sign thì còn nữ chán!

6. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

Oh lala . les hả em??? Nếu chưa hẳn là les mà là "bi" thì cho anh làm quen :D, mà tình hình này chắc là les rồi

7. duythanh90

duythanh90 Mr & Ms Pac-Man

đúng là có triệu chứng của less
    nên đến bác sĩ tâm lý để dc tư vấn em ạ

8. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Bà chị cứ khéo làm to chuyện. Đơn giản là bà chị mất lòng tin ở bọn con trai ... rồi tự cho là ko còn thèm muốn có BF :devil:
    Còn chuyện ửng mặt đỏ đỏ với cô bạn kia thì chắc là vì ganh tỵ với nhan sắc người ta mà ko nhận ra chăng ? ::)
    Tìm 1 BF rồi cảm nhận xem mình đã từng có suy nghĩ sai lầm ... thế đó :'>

9. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cái này thỉnh thoảng do tâm lý biến đổi nên gặp thôi !!!
    Hoặc cũng do mấy thằng con zai mà em gặp đó.............dở quá thôi !!! Thật đấy........

10. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

Chẳng qua là toàn gặp những thằng "dở hơi" hoặc "kém cỏi" nên mới có tâm trạng như vậy, chứ nếu giờ bạn gặp một thằng con trai nó hoành tráng xem :> chẳng thích nó mê mệt ấy chớ :D

@tớ ghét rock =_____=

11. kaiba_seto2004

VẬy bác ko thể là cái tên cho bà ta mê mệt rồi :))

12. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

cái vụ này chẳng qua là lầm tưởng thôi , chưa xác định được cảm giác của mình chính xác ra sao thôi :-j
    chứ les gì :-j
    ROCK FAN :-"

13. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Trường hợp này mình cũng từng gặp qua, nhưng đối tượng mình gặp là boy chứ ko phải girl như bạn chủ topic.

Mình có 1 đứa bạn (gọi là bạn chứ mình xem nó như em), năm nay đang học 12. 2 năm trước thì thằng ku vẫn bình thường, cũng đơn phương 1 bé cùng trường, cuối cùng cũng chẳng đi đến đâu. Trong thời gian này cũng có 1,2 cô thích nó, nhưng nó đều từ chối.

Khoảng 1 năm sau, khi mình với nó bắt đầu thân với nhau hơn, nó tâm sự rằng gần đây nó thích 1 người, mình vì tò mò nên cũng gặng hỏi thử, và sau 1 hồi ấp úng thì nó cũng thú nhận, rằng người nó thích là mình =((

Dĩ nhiên là mình từ chối, thằng bé hiểu nên cũng thôi, từ đó bọn mình ko bàn gì về chuyện ấy nữa.

Gần đây thì nó lại đang đơn phương với... 1 thằng bạn cùng trường, và sẵn sàng xin chuyển lớp chỉ để được đi học và ngồi gần thằng ấy +__+
    ...
    Chuyện đại khái là thế ^^
    Với những dạng đồng tính kiểu bẩm sinh (mà nhiều người giải thích là do hormone, hoặc do gen) thì mình ko nói. Nhưng với những trường hợp còn lại, tức là lúc trước vẫn bình thường, sau này mới "thay đổi" thì cũng có thể do nhận thức, do 1 số chuyện gì đó trong quá khứ, hoặc do quá trình phát triển tâm sinh lý...

Sigmund Freud cho rằng, phần lớn những trẻ vị thành niên nếu có những lệch lạc về giới tính thì khi lớn sẽ trở lại bình thường, nhưng ông cũng tin rằng, kể cả những người có 1 quá trình phát triển giới tính bình thường thì cũng vẫn tiềm ẩn khả năng đồng tính ở nhiều mức độ khác nhau ^^

...vậy nên chủ topic cứ yên tâm, bạn chắc là ko có vấn đề gì đâu. Cũng có thể bạn gặp chưa đúng người khiến bạn... rung rinh thôi. Đợi thời gian sau này sẽ rõ :D

14. kaiba_seto2004

15. duythanh90

duythanh90 Mr & Ms Pac-Man

haha
    thế này mà kêu bị less
    30000000000

16. hanbaoquan1990

hanbaoquan1990 Youtube Master Race

Àh , bạn thử nghe rock ngồi kế bên cô ấy xem thế nào , dĩ độc trị độc ;;)

17. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

thế này chẳng qua là bị ngộ nhận thôi bạn ạ, nếu bạn cứ tự kỉ àm thị rằng " mình là les... mình là les...." thì sớm muộn gì cũng ảnh hưởng tâm lí thật
    Mình nghĩ cách tốt nhất hiện giờ là phải làm thân, thật thân với cô ấy, rồi chơi với nhau sau một thời gian, tự động bạn sẽ hiểu ra bản thân cần gì, còn nếu sau thời gian đó, bạn vẫn còn thấy "yêu" cô ấy thì phải nói ra, cô ấy ko chấp nhận thì thôi, chứ còn hơn giấu hoài trong lòng, chỉ tổ ức chế

18. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

chúc bạn hạnh phúc bên người mình yêu :x..........

19. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

Rock fan này Cath :-"
    có hứng thú gì không :-"

20. (//.-") <-- Emo

(//.-") <-- Emo Mr & Ms Pac-Man

Chủ topic mấy tuổi rồi ?