(Bình chọn) Ai là người văn võ song toàn

Thảo luận trong 'Kỷ niệm Hội Vườn Đào' bắt đầu bởi Allian Dark, 25/8/03.

?

ai la nguoi van vo song toan

1. Zhao Yun

22 phiếu
    22.4%
  2. Jiang Wei

26 phiếu
    26.5%
  3. Guan Yu

8 phiếu
    8.2%
  4. Ma Chao

4 phiếu
    4.1%
  5. Cao Cao

11 phiếu
    11.2%
  6. Zhang Liao

14 phiếu
    14.3%
  7. Xu Huang

0 phiếu
    0.0%
  8. Zhou Yu

12 phiếu
    12.2%
  9. Lu Meng

1 phiếu
    1.0%
  1. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Nói về văn thì không ai qua khỏi Khổng Minh còn về võ thì Lữ Bố là vô địch và sự anh dũng thì chỉ có Quan Dũ là xứng đáng nhất vậy tai sao chúng ta không gợp những yếu tố đó lại mà chọn ra một người văn võ song toàn tui nghĩ chỉ có Chu Du là được nhất còn các bạn thì sao ?

2. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

Chu Du thì trong RTK 9 có cchỉ số war cao đấy, nhưng đọc trong truyệb đâu có động thủ lần nào đâu mà biết võ công của him tới đâu

3. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Theo tui thì nếu xét trong bảng bầu chọn này thì chỉ có Khương Duy và
    Chu Du là được nhất,cả hai đều văn võ song toàn cả,nhưng mỗi người 1
    thời,thật là khó định tài wá.
    Nhưng dù sao tui vẫn thấy Khương Duy hơn Chu Du đôi chút,tên Chu Du
    này có bản tính hơi nóng nảy nên dễ hỏng việc lắm
    Mà sao không đem mấy thằng đời sau như Đặng Ngãi,Chung Hội dzô

4. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Theo tui thì tên Triệu Vân tuy giỏi nhưng cũng còn hơi nóng tính (tướng võ mà) có vài lần trúng kế xém chết . Còn tên Khương Duy tuy giỏi nhưng lại kiêu ngạo , cậy mình là học trò của Khổng Minh nên xém bị Đặng Ngải làm thịt . Chu Du thì trước giở có thấy ra Duel tướng lần nào đâu . Tào Tháo chính là Champion trong Tam Quốc . Các bác không thấy phiên bản Tam Quốc nào Tào minh công cũng dẫn đầu về chỉ số sao . Tào Tháo là người giỏi dùng binh , đánh cũng khá hơn Chu Du về mặt Intel hơi kém chút thôi các mặt khác hơn nhiều (chắc tại xài item xịn nhiều quá) nhưng ai dám nói là Tào Tháo không giỏi và nghiệp văn #-o (Không thấy Tào Tháo cũng biết xem thiên văn địa lý sao , chỉ có Chu Du là bị Khổng Minh lừa là làm phép để trốn mất thôi) . Tóm lại theo tui Tào Tháo số 1 , Khương Duy số 2 (cả văn lẫn võ mà) , Chu Du số 3 , Triệu Vân số 4 (trời ui thần tượng của tui mà X( ))

5. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Tui thấy Trương Liêu cũng văn võ toàn tài đây chứ.....Nếu ko làm sao đánh đc Tôn Quyền,vang danh khắp cả Nước Ngô sau trận Hạ Phì chứ!!!!! [-x

6. hungdaubo2003

hungdaubo2003 Mr & Ms Pac-Man

tui thi tui thay kieu bau chon nay ki la sao ay tai sao toan tuong vo ko ha con cac tuong van thi ko biet chut gi ve vo cong ca.
    the nen tui nghi ko co nguoi van vo song toan ca.
    the nen tui chon MA SIEU(MA CHAO)

7. YellowChicken

YellowChicken Youtube Master Race

Ủa sao lại có Tào Tháo với Chu Du? 2 người này đâu có biết võ? :P
    Tui chọn Trương Liêu.

8. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Có 5 ứng cử viên là:
    - Khương Duy
    - Đặng Ngải
    - Chung Hội
    - Lã Mông
    - Hạ Hầu Bá
    -------------------------------------------------
    Chu Du bị bệnh cao huyết áp, động tí là thổ huyết, không tính

9. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

thật khó cho người chọn quá , tướng nào mà văn võ song toàn vậy cà . theo ý của tui thì trên đời này chẳng có lấy một ai cả . tôi thấy một người thể gọi là văn võ song toàn đó là Nhạc Nghị thời chiến quốc.
    còn ở thời TQC này thì Trương Liêu là số 1 , bằng chứng là như bạn gì đã nói là sau trận đánh ở Hợp phì ( không phải hạ phì) thì người Đông Ngô sợ ông như sợ Cọp , trẻ con giang đông khi khóc mà nhắc đến cái tên TRƯƠNG LIÊU thì nín khóc ngay ... dễ sợ chưa .
    +Quan Vũ thì quá kiêu ngạo
    +Mã Siêu thì ít mưu
    +Lã Bố thì chỉ là hạng Vũ Dũng chỉ có sức mạnh chả có mưu kế gì
    +Chu Công Cẩn thì trả thấy đánh đấm lần nào cả
    +Triệu Tử Long thì anh dũng thiện chiến công trạng cao dầy , nhưng ít thấy ông dụng mưu
    +Tào Tháo thì gian hùng bậc nhất thiên hạ , nhưng về Võ thì chưa biết

10. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Nói về võ công thì Chu Du không thể thắng nỏi những người kia nhưng phải nói là tạp được có thể xong pha chiến tru6ồng không chút e ngại còn về mưu chí thì khỏi phải bàn nữa ngay cà Tào Tháo gian hùng bật nhất và khổng Minh củng phải dè chừng theo tui thì Chu Du vững là số một hạng nhì có thể chia cho Khương Duy và Trương Liệu còn hạng ba thì có thể thuộc về Lữ Mộng

11. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Nói về Lã Mông thì tui không đồng ý cho lắm vì hắn chỉ đánh vài trận nổi tiếng thôi (mất Kinh Châu là do Quan Vũ khinh địch chứ bộ). Còn Trương Liêu thì mấy bác thiên vị quá vì có thấy nói gì về tài làm văn đâu . Nổi danh như cồn ở đất Ngô tại vì hắn thủ thành và không có tướng xịn cỡ Quan Vũ , Trương Phi ở đó .... Tào Tháo thì có làm thi phú , có item : Mạnh Đức Tân Thư . Khổng Minh có một 24 thiên mấy ngàn chữ về các mưu kế v.v. Cái đó mới gọi là tài văn chương chứ . Không tin thì các bác về coi lại xem chỉ có mình Tào Tháo là rảnh rỗi lo việc văn chương , ăn chơi nhậu nhẹt thôi .

12. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Nhạc Phi ko trí dũng song toàn à?Nhạc Nghị đời Chiến Quốc có thấy táng nhau hồi nào đâu mà kể?Trương Liêu theo tui là ổn nhất rồi....tình tính ko hề nông nổi,lại trung hiếu....tuyệt vời rùi!!!!!!

13. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Xông pha để rùi ngỏm à?Hay thật đấy,tui thấy Chu Du ra quân lần nào là ngỏm lần đấy(trừ trận Xích Bích ko nói làm gì).Tui chả hỉu xông pha như thế để làm gì?Cái mạng cùi chẳng nhẽ ko quý à?Chết mất [-x

14. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Ở đây đâu nhắc đến việc làm văn đâu?Quân sự thôi,Trương Liêu chẳng nhẽ ko nghĩ ra cách tác chiến à?Chê Trương Liêu của tui hả?

15. babyxxx

babyxxx Mario & Luigi

1 phiếu cho Khương Duy, mặc dù nhân vật tui thích nhất là Triệu Vân.
    Nếu so về võ thì Khương Duy ko thể bằng Ngũ Hổ Tướng hoặc Lữ Bố, Hứa Chữ..., so về văn thì KD cũng ko bằng Gia Cat Lượng, Tư Mã Ý...
    Nhưng xét toàn diện thì KD vẫn là nhất. Chu Du văn thì có đó, nhưng võ thì ko biết ra sao. Còn Trương Liêu thì cũng chỉ nổi tiếng nhờ thành tích giữ vững Kinh Châu, đâu thể sánh với KD, 1 mình gánh cả nước Thục suy yếu.
    1 nhân vật nữa là Tào Tháo cũng văn võ song toàn, nhưng cả 2 mặt đều ko bằng KD, chỉ hơn KD ở tính gian hùng.
    Quanh đi ngoảnh lại, KD vẫn là nhất rồi...

(Mà sao ko thấy ai bầu cho KD hêt dzậy???)

16. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Sao so sánh kì cục vậy?Tào Tháo ko bằng KD hả?Điên rồ,nếu ko giỏi hơn sao có thể trở thành thừa tướng của nhà Hán?Nếu ko giỏi hơn thì sao có thể gánh vác cả một giang san nhà Ngụy?Võ có thể ko hơn,nhưng về cách dùng binh,văn chương hơn đứt KD là cái chắc.KD học của KM,nhưng đã tự mình viết ra binh pháp chưa?Tào Tháo ban đầu chỉ là chức quan nhỏ trong triều,ko có quyền lực gì cả...tự mình ngoi lên(ko giỏi hả?).KD do có Km giúp đỡ ko nói làm gì.....rốt cuộc cũng die đấy thui(chết lãng nhách).Ai nói Tào Tháo gian hùng,đều phải công nhân Tào Tháo giỏi,vì nếu đặt địa vị của ngươi khác vào Tào Tháo,liệu có làm đc như thế ko?Bác nào so sánh KD hơn TT đề nghị sozzy nha!!!!!! [-x

17. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Một tướng mà văn võ song toàn thì tui bỏ phiếu cho Khương Duy , người này về tài trí thì cũng rất là đa mưu đã từng phá hỏng các kế hoạch sắp đặt của Khổng Minh và đấu thương ngang ngửa với Triệu Vân , nên một phiếu cho Khương Duy ^^

18. babyxxx

babyxxx Mario & Luigi

To apo0704: Tào Tháo ko thể bằng Khương Duy được, đó là sự thật. Về võ thì ko nói, wá hiển nhiên rồi... Còn về văn, Tào Tháo đã bao nhiêu lần dụng binh thành công, và đã lần nào phá kế của Khổng Minh chưa (nếu ko nhờ KM tha mạng ở trận Xích Bích thì đã die sớm rồi). Nói về giúp đỡ thì KD chỉ học binh pháp từ KM, sau đó 1 mình fải vận dụng tất cả, còn Tào Tháo thì lúc nào cũng đầy 1 đám mưu sĩ theo hầu...

Tui ko nói là Tào Tháo ko giỏi. Nhưng giỏi ko thì chưa đủ, mà fải có vận may nữa. Đây là mặt Tào Tháo giỏi nhất: biết chớp thời cơ đúng lúc. Tào Tháo từ 1 chức wan wèn ngoi lên làm Thừa Tướng, đó là minh chứng lớn nhất cho khả năng chớp thời cơ của Tào Tháo (nhưng nói tự mình ngoi lên thì fải xem lại, TT lên được như thế là nhờ vào cả đám nhân tài giúp đỡ đó thôi)
    Chú apo0704 chắc chơi RTK nhìu wá nên đã sai lạc về TT rồi. Đúng là TT giỏi thật, nhưng ko giỏi như trong RTK đánh giá đâu (tui có cảm tưởng là chú chưa đọc truyện, chỉ dùng kiến thức khi chơi game ra tranh cãi thì fải!!!)

19. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Thời Tam Quốc có nhiều tướng giỏi, người mạnh mặt này, người mạnh mặt khác. Nói chung rất khó bình chọn một nhân vật cho thoả mãn mọi người được.
    Nhưng mà chơi RTK9, tôi thấy kết nhất là Trương Liêu, tướng này các chỉ số đồng đều, cầm binh chắc chắn. Các chỉ số như Int, Pol cho đi search nhiều là tăng rất mau. Cho duel vài trận là dễ tăng War. Tôi chơi Trương Liêu duel rất khá, đánh thắng cả các tướng có Wả cao hơn như Từ Hoảng, Điển Vi nên wả tăng thêm được 4 - 5 điểm gì đó.
    Trương Liêu giúp tôi nhiều khi chơi RTK9, vậy nên tôi thích ông ta. Xin bầu cho ông một phiếu.

20. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

Trời đất thánh thần thiên địa ới . sao bạn đọc ở đâu ra cái lối so sánh khập khiển đó vậy . so sánh tướng anh hùng thì còn nghe lọt tai . đằng này lại dám khẳng định KD tài hơn Tào Thaó . Bạn biết gì về Tào Công nè , bất kể là trong TQC của La Quán Trung hay là conngười thật của ông ta ở trong lịch sử Trung Quốc đều khác nhau như lửa với nước vậy . đừng có ví von so sánh thiển cận như vậy nha bạn , coi chừng bị tụi nó cười rớt hàm răng đó .
    Đương thời , Tào Tháo chỉ xem trọng mỗi Lưu Bị mà thôi .luận về Anh hùng trong thiên hạ nào được mấy ai được Tào tháo xem trọng . hi hi
    cái này do người làm cái bầu chọn chứ không phải lỗi ở bạn . đề nghị các bạn không so sánh Tào Tháo nữa , 1 sự so sánh quá thiển cận ... đôi lời nói thẳng