Bình Luận Về KingDoom( đang trình chiếu trên vtc5 )

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi Shuu_shirakawa, 6/7/07.

1. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

dạo này trên vtc5 lúc 5h 30 thứ 5 hàng tuần đang trình chiếu lại 1 số trận đánh của kingdoom rất hay diễn ra vào giải game của hàn quốc năm 2006
    mọi người có xem chắc cugnx để ý đến chiến thuật đánh của kingdom rất lợi hại ............... kingdom hiện tại ( ở thời điểm đó ) đã loại bỏ rất nhiều cao thủ như nada.....vv

mình lập topic này ra để mọi người cùng bàn luận về chiến thuật của kingdoom và cách chống chiến thuật này
    mong mọi người ủng hộ và chỉ giáo

2. Wimp

Wimp Mr & Ms Pac-Man

Kingdoom > Kingdom ......................................

3. RYS

RYS Legend of Zelda

Kingdom cũng là 1 cao thủ SC kor, nhưng thật tình là mình ko để ý đến anh này nhiều lắm. Chiến thuật của Kingdom lợi hại thì cũng chưa hẳn, bởi vì hầu như chiến thuật thì giới SC kor đứa nào cũng thuộc làu rồi, ăn nhau ở chỗ ai thực hiện chiến thuật của mình và phá chiến thuật đối phương tốt hơn thôi.

4. Solid_Vulture

Solid_Vulture Legend of Zelda

ko có chuyện đó đâu :D các chiến thuật cơ bản hay dùng thì ai cũng biết , nhưng bọn gosu Korea luôn sáng tạo không ngừng để nghĩ ra mấy trò độc ác nham hiểm :)) nhất là trong các map mới , nói chung là rất nham hiểm =))

5. ElMarshal

ElMarshal Youtube Master Race

Nói như đúng rồi.....Ko sáng tạo thì sao thắng nổi đối phương..!

6. Solid_Vulture

Solid_Vulture Legend of Zelda

ý ông là sao ? :| tui có nói là ko cần sáng tạo ư ? o_O

7. art_of_protoss

art_of_protoss ¶«Ïng•(¯¬äm€

em nói thật các bác đừng giận nhé chứ thằng kingdom nó hết thời thật rồi bi h nó chỉ toàn đánh 2x2 cho skt1 thôi! lần gần đây nó đánh 1x1 thì bựa ko thể tả nổi. Thời kỳ đỉnh cao của kingdom là lúc nào nhỉ??? nghe lạ thật!!! kingdom từ trc tới nay chưa bao h dc đánh giá cao đơn giản anh chỉ là 1 gosu trung bình ở hàn quốc thôi

8. Shuu_shirakawa

mình xem trên kênh vtc5 thấy nó tường thuật lại khá nhiều trận đấu của kingdom hay quá, trong đó có cả trận thắng nada 1 cao thủ mà mình thấy mọi người đều ngưỡng mộ ^^! nên thấy hâm mộ kingdom quá

ở chỗ mình mọi người không chơi star online nên mình không có cách nào nói với chủ quán down star online về chơi được, nên chỉ học hỏi qua mạng được thôi
    thấy chiến thuật đánh Carrier hay quá trời luôn, hầu như trận nào cũng đánh theo 1 kiểu vậy mà lọt đến bán kết rồi ( giải gì đó năm 2006 )

9. RYS

RYS Legend of Zelda

hè, bộ đôi Kingdom/s2.fou của SKT1 thì đúng là worst of the worst của SPL năm nay rồi. Thấy SKT trận gặp MBC cho bộ đôi "hàng khủng" iloveoov/July đánh 1 phát thắng ngay, nhưng sau đó lại ko thấy tăm hơi đâu nữa, chán.

10. Shuu_shirakawa

mình mới vô nghề nên chư hiểu nhiều thuật ngữ lắm worst là gì vậy
    micro là thao tác phải không vậy
    gosu = pro ? >.<
    nhiều từ mình chưa biết quá bạn nào biết chủ giùm mihnf
    thankss