Blood Omen 2 - Vampire's world

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Chang_trai_me_game, 18/6/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chang_trai_me_game

Chang_trai_me_game Mr & Ms Pac-Man

Không biết ở đây có bạn nào chơi Blood Omen 2 chưa. Đây là 1 game phiêu lưu dạng như Tomb Raider, nhưng so về đồ họa hay cách chơi thì hấp dẫn hơn nhiều. Cốt truyện của nó thì mình vẫn chưa hiểu rõ lắm nhưng có thể nói sơ sơ thế này:

Vào thời không biết là khi nào khi con người còn sử dụng dao kiếm để chiến đấu, 1 vị vua Vampire, hay còn gọi là Dracula, đã tập họp được 1 số tướng lĩnh trong dòng họ quỷ hút máu tài ba để tiến hành 1 cuộc chinh phạt toàn thế giới. Đoàn quân Vampire bất bại của vị vua này đánh đau thắng đó và không gặp 1 trở ngại nào, họ đi tới đâu thì tàn sát và hút máu tới đó. Nhưng khi đến chặng cuối cùng của chuyến chinh phạt bị chặng đứng và thất bại nặng nề, vị vua Vampire của chúng ta chết thảm dưới tay 1 tên người không ra người, quỷ không ra quỷ nhưng hắn có 1 sức mạnh vô biên. 200 năm sau 1 trận chiến ác liệt với quân thù (hehehe tạm thời thì chưa biết tên quân thù vì chưa chơi hết) vị vua vampire này thức giấc, và tiến hành 1 kế hoạch phục thù. 1 số vị tướng của ông đã phản bội và sẵn sàng giết ông để chứng tỏ sức mạnh. Ngoài chuyện trả thù thì vị vua Vampire này còn phải đánh tan âm mưu biến loài người thành quái vật của tên người không ra người ma không ra ma đã từng đánh bại ông.

Mình chơi tới cảnh cuối rồi và rất thích game này, mình mong các bạn sẽ cùng chơi và chúng ta se thảo luận kĩ hơn về cách chơi và cốt truyện. Nhưng cũng nói trước là game này hơi bạo lực vì những cảnh giết người hút máu. Các bạn nữ không nên chơi. Hehehehe

2. Guest

Trò này tui chơi gùi nhưng àm hơi bị cái là bạo lực quá sức giết người gùi hút máu ý ẹ còn hơn Soul reaver nửa

Cốt truyện trò choi này đơn giản chĩ nói về Kain khi bị bít thành Ma cà rồng thui

3. Chang_trai_me_game

Chời ơi, bạn là con trai mà sợ gì mấy cảnh hút máu chứ, tui đã nói trò này hơi bạo lực mà .... nhưng đánh cũng vui chứ phải không .... Tui khoái nhất là dùng cây búa khồng lồ của mấy thằng lính bự con đó, cái đó dùng để chém đầu kẻ thủ là khỏi chê ..... Nhưng bạn thấy game này dở chổ nào không Black Magician ???? :P :P :P :P

4. JoeythichGame

JoeythichGame Youtube Master Race

Game Blood Omen 2 tui thay cung hay nhung... con nhieu cho sai xot ... do la nhung nguoi dan thuong qua la " stupid" ..do la khi gap vampire ma chi biet dung do la het ma khong chiu chay tron ... voi lai do hoa chua duoc dep lam ... thi du nhu luc danh thi dang le phai te xuong vuc thi nhu co buc tuong tan hinh can lai thay that ki cuc ... con luc chem len thi ro rang da co do che co ma van bi bang dau ma do sat che co van con nguyen... con khi hut mau thi cung hon mac cuoi vi co nan hut mau tu xa nua ... nhin thay cung khac nguoi .

5. Chang_trai_me_game

Chời ơi cô Joey ơi sao không dùng VNI để đánh tiếng Việt mà đánh tiếng Việt không dấu làm tui đọc lòi con mắt luôn .... Đồ họa dzậy mà còn chê huh ? Chứ cô muốn đồ họa cỡ nào mới chịu ? Người dân trong Blood Omen 2 phải ngu chứ hổng ngu lấy máu đâu cho cô hút ? Có lẽ tác giả của Blood Omen 2 sợ vị vua đó dơ miệng nên mới cho hút máu từ xa đó chứ hê hê hê hê ....

6. moon_hee_jun

moon_hee_jun Youtube Master Race

Và tui nghe nói hình như bạn tui có một bản duy nhứt ở VN,chà chà!Chắc là hấp dẫn lắm đây!!! 8)

7. moon_hee_jun

moon_hee_jun Youtube Master Race

Thể theo yêu cầu của Joey,các nhà SX đã làm "Blood rain".Đây cũng là một dạng của Blood Omen,nhưng nhân vật ở thời hiện đại,sử dụng dao,xích,súng để giết người và ...cắn vào cổ để hút máu! :twisted:

8. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Trò này đúng là cực kỳ hấp dẫn. Nhớ đừng bỏ sót ai để hút máu : nhện hay ngay cả những người giúp mình cũng luộc luôn ! Chơi xong trò này hình như răng tui dài thêm một tí...

9. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Trò này cũng khá hay đấy nhất là khi giết những con trùm khó như con trùm mà cho bạn tuyệt chiêu chém liên tục .Theo mình đây cũng là phép thuật tuyệt vời nhất của trò chơi.Khi dùng cây rìu mà chém liên tục vào những tên lính giáp bự thì rất đã nhưng game không thực tế rất lớn ở chỗ là đi tớt Chapter 8 khi giết những thằng sọ xong thì hút máu nhưng sọ thì làm gì có máu mà hút

10. Hero

Hero Fire in the hole!

Theo tôi thì trò này cũng khá hay và cũng khá ghê rợn , hơn nữa nhân vật chính là nhân vật phản diện ( mà cà rồng ) nên tui hông thích lắm .
    Tui thấy trò Vampires còn hay hơn game này đấy , nhưng cách chơi và nội dung thì gần vậy , nếu ai thích tìm game giống thế này thìo chơi thử Vampires đi nhé , cũng khá hay đó .
    À còn Blood ome 2 tui có hướng dẫn đấy , ai cần thì tui post lên cho

11. Superhackerboy

Superhackerboy Mario & Luigi

Hay, trò này tui thấy còn hay hơn mấy trò Action dạng bắn súng nhiều (Delta Force, SS, Desert Storm,...) chàng Kain của chúng ta vốn là Vua của Ma cà Rồng nên cách chàng hút máu thì rất quý tộc: sợ dơ miệng nên hút từ xa->rất chi là sành điệu.
    còn về mấy chiêu tấn công từ phía sau và tấn công mạnh (túm lấy đối thủ rồi ấn nút tấn công hai lần sau đó ấn cùng lúc hai nút tới và tấn công) thì cũng rất ấn tượng tuỳ theo vũ khí.
    Tay không:
    +Tấn công mạnh rùi dứt điểm: dùng lực cổ tay bóm cổ rồi quăng đi
    +Ám sát: bẻ cổ
    Kiếm:
    +Tấn công mạnh rùi dứt điểm: đâm vào bụng rùi đâm mạnh vào ngực
    +Ám sát: Cắt cổ
    Chuỳ:
    +Tấn công mạnh rùi dứt điểm: đập mạnh từ dưới lên vào chỗ...(>_<) rùi cho một cú vào mặt
    +Ám sát: một cú thật mạnh làm cái đầu lăn lông lốc (nghĩa đen)
    Kiếm bự:
    +Tấn công mạnh rùi dứt điểm: dùng cán kiếm gõ vào mặt rùi đâm một kiếm xuyên qua người
    +Ám sát: Cứa ngang bụng, đối thủ sẽ chết vì mất máu
    Tui mới chơi vài vòng (lâu thí mồ) nên chưa biết hết được mọi loại vũ khí->Ai đó chơi xong hoàn tất giùm đi.
    Trong cái đĩa nó có giới thiệu một trò tên là Soul Reveal 2 (tên của thanh kiếm mạnh nhất trò chơi Blood Omen 2) trông cũng hay lắm, không thua gì BO2, khá giống Rune, mọi người có ai chơi chưa thì giới thiệu cho anh em biết đi.

12. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

phải phải bác hero post lên đi. em đang định mua về chơi khi tới hè đây. nếu có thể bác cứ post lên đi. hay có bí mật gì thì cứ post lên nhé. em đợi bác đấy,./

13. Superhackerboy

Ngoài thị trường đang có bán hướng dẫn của trò này rùi (nếu bác ở Tp HCM thì cứ ra Trường Giang mà mua, còn chỗ khác thì tui chịu), lùng mua một quyển cho tiện.
    Xin lỗi bác Hero nhé, tui không có ý cướp công bác đâu, nhưng mà seo bác không viết một bài "Hướng dẫn hoàn chỉnh đi""
    Còn nếu bản hướng dẫn trên thị trường TP HCM là của bác luôn thì tui không còn gì để nói, xin lỗi bác vô cùng (Điều này chắc gì đúng :D:D:D:D)

14. Hero

Hero Fire in the hole!

He he , tui ở Hà Nội mà làm sao mà hướng dẫn lại bán ở TP HCM đựoc ,
    Còn hướng dẫn hoàn chỉnh tui đã post bên box hướng dẫn rùi , ai cần thìo qua xem thui

15. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

mấy bác cho em hỏi trò này làm seo để có tuyệt chiều và sử dụng như thế nào . còn bác nói có mấy chiêu ám sát thì phải lèm seo mới có thể tung ra chiêu đó vậy. mong các bác chỉ cho em .seo em đứng sau nó mà ko biết ám sát làm seo hết á.

16. Superhackerboy

Tuyệt chiêu hả??
    Theo tên gọi thì không bít là u mún cái gì nữa, trong này có nhiều cái để gọi là tuyệt chiêu lém:
    1.Trong tư thế tấn công, thì dùng nút gì đó wên tên rùi tóm cổ đối thủ và ra tuyệt chiêu (như trên, tui đã nói rùi) Cái này có sẵn
    2.Khi nó tấn công thì đỡ cho đến khi cái cột năng lượng Fury đầy (phía trên cột máu, cái cột nằm ngang) rùi chuyển Dark Gift sang Fury chơi một cú chém nặng (cái này mạnh dữ lém đó) cái này có sẵn luôn
    3.Dùng các Dark Gift, mỗi cái có thể xem là một tuyệt chiêu: Fury (tấn công, dịch ra tiếng Việt là giận dữ), Sương mù (tàng hình trong sương mù), nhảy xa, charm (sai khiến), vân vân...còn nhiều lém nhưng tui wên hết grùi.... cái này qua vòng mới có thêm

Còn cái dzụ ám sát hả?
    Dùng Dark Gift tàng hình trong sương mù để tàng hình rùi ra sau lưng nó (game sẽ cho tiếng bước chân nghe rất COOL), khi ở sau lưng nó rùi sẽ thấy một cái đầu lâu xuất hiện trên đầu nó thể hiện là đã có thể ám sát được rùi thì ấn nút tấn công một lần, tuỳ loại vũ khí sẽ cho ra mỗi kiểu khác nhau (như trên)

17. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

bác cho hỏi cái tuyệt chiêu berseck xài làm seo vậy ,.em ko bít cách xài có thể chỉ cho em ko

18. Kenju

Kenju Legend of Zelda

có phải là tuyệt chiêu mà bạn có khi giết thằng trùm thứ 3 không Nếu vậy thì bạn chỉng cho ta tuyệt chiêu này rồi hình như đè nút Shift cho cái dòng đỏ đầy rồi thả ra kết hợp với nút Space vào thằng địch thì thằng địch có nước chở thành thịt bằm

19. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

à mà mình xài đuợc rùi nhưng đầy có phải là tuyệt chiêu liên hoàn ko. mà nhấn nút space chứ ko phải nút đánh à. mà cho mình hỏi trong blood omen2 có bí mật gì ko.
    à cho hỏi trò soul reaver 2 gì đó mình thấy nó giống giống BO 2 làm seo ấy. nếu giống thì trò nào truớc và trò nào sau vậy

20. Kenju

Kenju Legend of Zelda

trong Blood omen 2không có bí mật gì đâu thực chất game này chỉ đòi hỏi nhanh tay lẹ mắt mà thôi .Đúng là trò soul reaver 2 nó giống giống Blood Omen 2 nhưng không hay bằng .Và trò soul reaver 2 ra trước Blood Omen 2

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.