Bommer Pro Formula

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Zeldatozero, 22/6/05.

1. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Tôi lập topic này là vì muốn cho các bạn hiểu rõ một chút về con Bommer, cũng xin cám ơn một số thành viên đã động viên hỏi thăm tình hình nay sau khi thi cử xong tôi xin chính thức cho lên Box của chúng ta các công thức dành cho con Bommer topic này chỉ dành cho tôi up các tuyệt kỹ TUYỆT ĐỐI KHÔNG CHAT Ở ĐÂY nếu vi phạm sẽ bị kỷ luật nặng mà điều đó thì không ai muốn cả do vậy nếu bạn muốn thảo luận thì hãy vào topic thảo luận Bommer có tên là "Bommer Pro Formula cùng thảo luận" do tôi lập ra nơi đó bạn có thể đặt câu hỏi cho tôi hay cùng đưa ra những tuyệt kỹ mới còn nơi này chỉ để công thức của Bommer do tôi tham khảo và làm ra mà thôi!!!!
    Bạn có thể đọc để tìm hiều thêm, bất kì hình thức rao bán hay sao chép mà không ghi rõ nguồn "tác giả là zeldatozero hay ZeldatozeroZ" sẽ bị kỉ luật nặng!!!

@@@THANKS NHIỀU@@@

2. Zeldatozero

Lời nói đầu:
    Hướng dẫn này là hướng dẫn đầu tay mình viết cho thể loại bommer do đó nếu không ít thì nhiều sai sót thì xin các bạn góp ý cho mình mình sẽ sửa những lỗi sai và nếu bạn có thắc mắc gì thì hãy nhắn tin cho mình và cũng xin nói thêm nếu bài của mình có trùng với một số bài của các bạn thì cũng vui lòng bỏ qua nhé, mọi thắc mắc hay đóng góp ý kiến xin mail về địa chỉ anubisdung@clear.net.nz với tiêu đề là "Bommer pro Formula" nếu bạn không điền tiêu đề như trên mail của bạn sẽ bị xoá!!!
    Mục lục chung:
    1.Giới thiệu sơ về mobile bommer
    2.Giới thiệu về vũ khí của bommer
    3.Những cách bắn cơ bản cho người mới chơi
    4.Công thức cho bommer
    5.Một chút mẹo cho bommer
    6.Kết thúc và tên của tác giả!!!

Sau đây là hướng dẫn:
    1.Giới thiệu sơ về mobile bommer:
    Bommer là loại mobile như thế nào???Bommer là một loại mobile có tính chính xác cao nhất của trò chơi và là một trong những mobile hữu dụng nhất nhưng nó có một nhược điểm là rất khó sử dụng và đạn của nó thì luôn luôn thay đổi theo hướng gió nhưng đó lại là một cái hay của loại mobile này chúng ta sẽ bàn về cái hay này trong phần sau!!!Đa số các pro(viết tắt của chữ professional tức là thuộc về dân chuyên nghiệp)loại chuộng loại mobile này đến như vậy chúng ta có 2 lí do sau:
    1.Có mức sát thương(damage)cao chỉ thua có rồng và knight!
    2.Tính chính xác cao nếu bắn theo công thức thì 90% là trúng có thễ hơn!
    Thế thì bommer có bao nhiêu cách bắn cả thảy:
    Tôi trả lời là có 3 loại:
    1.Bắn bình thường
    2.Hook shoot
    3.Back shoot
    Đó là những kiến thức sơ đẵng nhất mà ai chơi cũng như là pro bommer đều phải biết!!!
    Còn sau đây là ưu và khuyết điểm của loại mobile này:
    Ưu:
    1.Rất đẹp mắt,khi bạn bắn một cú đẹp thì dĩ nhiên là những người xung quanh sẽ vỗ tay tán thưởng và phục bạn ghê hồn.
    2.Có khả năng di chuyển tốt như là leo lên dốc hay xuống dốc.
    3.Có khả năng bắn chính xác cao,angles và damage cao.
    Khuyết:
    1.Rất khó khi sử dụng lẫn khi bạn muốn biểu diễn
    2.Có lượng máu thấp và khó xác định được lực cũng như mức power
    3.Đạn rất dễ thay đổi nếu như gió mạnh

2.Giới thiệu về vũ khí cho bommer:
    Vũ khí của bommer cũng như bao loại bommer khác là có 3 loại:
    Đạn loại 1:
    Loại đạn này của bommer sẽ bắn đúng 1 nhát vào đối thủ nhưng có một nhược điễm là rất yếu.Thường thì dân pro sẽ sử dụng nó đễ tăng mức Delay hay còn gọi là lượt cho mình đễ dual tiếp đạn 2 hay còn gọi là bắn 2 phát đạn 2!!!
    Sau đây là mức Delay và Damage mà nó có thễ gây nên cho đối thủ
    Delay:730
    Damage:150

Đạn loại 2:
    Loại này thì không cần phải nói nhiều vì đa số các pro và kể cả dân bommer bình thừơng đều dùng đạn này vì nó rất là hữu dụng và có số damage rất cao,nếu kết hợp với dual thì có thễ giết chết đối thủ khi đối thủ còn 1/3 hay 1/2 cây máu!!!
    Cũng như trên đây là mức Delay và Damage:
    Delay:880
    Damage:250

Đạn loại 3:
    Giống như bao mobile khác bao giờ cũng có một loại đạn mạnh nhất,đạn này của bommer thì khác hẳn vì nói đòi thời gian để biến hình tức là khi bạn bắn đạn này thì nó sẽ là đạn loại 1 nhưng sau một thời gian thì nó sẽ trở thành một cái bommer bự có màu vàng và gây sát thương khá cao.Và tất nhiên khi bắn đạn này thì lượt bắn của bạn sẽ giảm xuống đáng kễ và bạn có thễ chết vì lượt đi phục hồi quá lâu,thông thường thì các pro chỉ sử dụng nó khi đối thủ của mình còn 1/3 cây máu!!!
    Sau đây là mức Delay và Damage:
    Delay:1280
    Damage:450 và có thễ hơn

3. Zeldatozero

3.Những cách bắn cơ bản cho ngừơi mới chơi:
    Bạn là người mới bắt đầu làm quen với mobile bommer lần đầu tiên???bạn không biết bắn những cú đẹp mê hồn và những buỗi biễu diễn tuyệt luân,bạn tham gia thễ loại này với không có một chút kinh nghiệm gì cả lẫn không biết bắn ra sao???Thì đây chính là những hướng dẫn bạn nên xem và tham khảo:
    Bạn nên tập làm quen với những kiểu bắn sau:
    A.Bắn bình thường hết cây hay còn gọi là bắn Shotgun theo cách gọi của tụi pro lẫn các website chỉ về Gunbound:
    Làm thế nào tôi có thễ nhận biết và làm quen nhanh chóng với thễ loại này???
    Câu trả lời dành cho bạn là thể loại này thì chỉ cần bắn theo cảm giác trừ trường hợp xa quá thì mới cần công thức!!!Cách bắn thì bạn chỉ cần đứng trước đối thủ và chọn cho mình một góc hợp lý sau đó và nhấn hết cây thì đạn sẽ bay thẳng tới đối thủ loại này thì dân pro ít khi dùng trừ trường hợp bọn họ muốn chiến thắng khi cuộc chơi chỉ còn có 2 người một mất một còn thì bọn họ không muốn biễu diển mà chỉ muốn chiến thắng!!!
    Còn sau đây là công thức cho bạn khi bạn ở xa:
    Đây là công thức và bản đồ được làm bởi Talent và dịch ra tiếng việt bởi zeldatozero
    Bạn chỉ cần ráng nhớ và ráng tập thì là được thui còn nếu gió thay đỗi thì bạn tự điều chỉnh lực cho phù hợp!!!
    B.Bắn bình thường theo góc cố định:
    Đây là kiễu bắn dễ làm,không mất thời gian tính toán nhưng không đẹp mắt và thường bị chê là noob tức người mới nhập ngôn!!!
    Tôi muốn bắn với góc 35 thì phải làm sao:
    1/2 màn hình tức là một nửa của màn hình(screen)thì với lực power là 1.5 Bar
    1 màn hình thì với lực power là 2.2 Bar
    Tôi muốn bắn với góc 50 thì phải làm sao:
    Như bắn với góc 35
    Tôi muốn bắn với góc 60 thì phải làm sao:
    1/2 màn hình với lực power là 1.6
    1 màn hình với lực power là 2.3
    Tôi muốn bắn với góc 70 thì phải làm sao:
    1/2 màn hình với lực power 1.8
    1 màn hình với lực power 2.8
    NHƯNG riêng với góc 70 thì chúng ta sẽ có công thức riêng và công thức đó chúng ta sẽ bàn sau!!!
    Ỡ bên trên là những công thức chỉ dành cho wind=0 tức là không thay đổi nếu như bạn ở xa hơn thì hãy tự điều chỉnh sao cho phù hợp!!!

4. Zeldatozero

4.Công thức cho bommer:
    Khi bạn đã làm quen và sử dụng những cái cơ bản nhất của bommer thì đây chính là những công thức giúp cho bạn trở thành một trong những pro bommer!!!Trước tiên mình xin có một lời khuyên sau công thức là một chuyện còn bạn sử dụng nó thành thạo hay không lại là một chuyện khác cũng giống như bài học trong trường vậy bạn muốn hiễu rõ hơn về bài học đó thì bạn phải luyện tập càng nhiều càng tốt thì đây cũng vậy do đó nếu bạn muốn mình trở thành một pro bommer thì hãy ráng nhớ và luyện tập thì bạn sẽ trở thành pro bommer thực thụ thôi!!!
    Đầu tiên bạn nên chú ý đến những từ ngữ sẽ dùng ở đây tiện thể mình sẽ định nghĩa luôn cho bạn:
    Back shot viết tắt là chữ bs hay BS:
    Khi bạn bắn theo kiễu này thì đạn sẽ đi ngược về sau!!!
    Ưu:
    1.Đẹp mắt
    2.Nhiều tiền
    Khuyết:
    1.Chỉ bắn được cao nhất là ½ màn hình
    2.Đạn rất dễ thay đổi theo wind
    High Angles viết tắt là chữ ha hay HA:
    Bắn lên cao và đi theo đường vòng cung!!!
    Ưu:
    như trên
    khuyết:
    Rất khó nhớ về mức power khi mà wind thay đỗi mà thường cái này thì rất dễ bị lộn
    Ultra High Angles viết tắt là chữ UHA:
    Cũng như HA nhưng mà cao hơn và đẹp mắt hơn!!!Còn ưu và khuyết thì cũng giống như HA
    Sudden Death viết tắt là chữa SS:
    Cái này thì đa số ai cũng biết tức là bắn đạn loại 3!!!
    Lob và Fix:
    Cái này thì mình không biết định nghĩa ra sao cho nên mình sẽ dịch từ tiếng anh sang tiếng việt:
    Lob:tức bắn theo đường vòng cung
    Fix:Bắn cố định
    Wind again you:
    Tức là gió chỉa về phía bạn:
    Một số lời khuyên khi gặp loại gió này
    • Nếu có thể hãy bắn hook shot vì cách bắn này rất đẹp đi theo hình chữ V ngược và sẽ phát huy rất đáng kễ mức damage lên đối thủ
    • Nếu như wind quá mạnh cỡ hai mươi mấy trở lên thì hãy bắn bình thường với góc 35 là tốt nhất
    • Nếu như không thể kiếm ra góc đúng nhất thì đừng có cố mà dùng hook để biểu diễn lời khuyên lúc này là bắn bình thường.
    Wind again enemy:
    Tức là gió chỉa về phía kẻ địch:
    Một số lời khuyên khi gặp loại gió này:
    • Đối với một màn hình thì hãy bắn với lob hay HA
    • Nếu như wind mạnh thì bắn bình thường là an toàn nhất
    • Nếu như bạn bắn lob hay HA mà không thành công thì hãy bắn bình thường với góc nhỏ!!!

5. Zeldatozero

A.Công thức cho góc bắn cố định:
    Như đã nói ở bên trên nhưng đây chính là những hướng dẫn đi sâu vào vấn đề này hơn vì bên trên chỉ là nói chung chung cho người mới bắt đầu chơi mà thôi!!!
    Trước tiên xin mời bạn làm quen với góc 50 trước:
    Đối với góc 50 thì chúng ta có những công thức và góc như sau:
    ¼ màn hình Power = 1.5 bar
    ½ màn hình Power = 2.3 bar
    ¾ màn hình Power = 2.9 bar
    1 màn hình Power = 3.35 bar
    Nhưng sẽ có bạn sẽ hỏi như sau:
    Nếu như kẻ địch của tôi đang ở giữa ½ và ¾ màn hình thì phải bắn với power bao nhiêu???mình xin trả lời là hãy bắn với mức power là 2.6 hoặc có thể hơn,2.6 chính là 2.3 cộng với 6 sẽ ra 2.9!!!
    Công thức trên chỉ áp dụng khi wind bằng 0 nếu như wind khác 0 thì bạn hãy điều chỉnh mức power!!!
    Tiếp theo là góc 70:
    Đối với góc 70 thì tất cả nằm ở trong hình rùi nên mình sẽ không nói nhiều về thể loại này:
    Bạn chỉ cần nhớ và luyện tập là được thui!!!
    Còn sau đây là công thức tính ra góc để bắn trong khi bạn đã biết mức power rồi:
    Xin cảm ơn Idemon vì bảng windchart của bạn cái này mình lấy từ trong diễn đàn cũ tức là cái diễn đàn đầu tiên mà bạn thành lập!!!
    Còn góc chuẫn đễ bạn tính toán là 77 cho wind towards enemy còn đối với wind again you thì là 50!!!

6. Zeldatozero

B.Bắn Lob và Fix:
    Công thức này thì nó chỉ có tác dụng lên 1 màn hình và thấp hơn mà thôi nếu như mà bạn bắn hụt thì đừng nản hãy bắn với những mức power khác nhau thì bạn sẽ tìm ra được mức power mà bạn cần cho vị trí của mình thui nhưng thường thì tụi pro sẽ bắn hết một cây:
    1/3 màn hình hoặc gần hơn Power = 2.2 bar
    ở giữa 1/3 màn hình và 2/3 màn hình Power = 2.25 bar
    Trước 2/3 màn hình Power = 2.3 bar
    Một số các điểm rơi nếu bạn bắn với những góc sau đây và tất nhiên là đối với wind=0
    90 Bạn sẽ ăn đạn do chính bạn gây ra
    80 Bắn 1/3 màn hình
    75 Bắn 1/2 màn hình
    70 Bắn 2/3 màn hình
    60 Bắn 1 màn hình
    Một số lời khuyên khi bạn bắn với thễ loại này:
    • Những công thức này chỉ có tác dụng khi gió bằng 0 nếu như gió lớn hơn 0 thì nó sẽ là hook mà nếu wind again you thì khi bạn bắn đạn sẽ bay mất tiêu nếu tệ hơn nữa là trúng đồng đội của bạn
    • Thông thường nếu bạn nhấp nút khoảng trắng(space) thì rất lâu do đó dân pro thì họ thường sử dụng con chuột(drag)để bắn cho nhanh đỡ mất thời giờ
    • Nếu như đối thủ của bạn chỉ còn lại có 1/3 hay 1/2 cây máu nếu như gần đó mà có sấm sét hay bất cứ thứ gì dùng đễ tăng damage cho bạn thì còn chờ gì nữa mà không dùng SS
    • Bạn có biết rằng trong Gunbound wind là một yếu tố cực kỳ xảo quyệt do trò chơi tạo ra không???Nếu như bạn bắn với wind bằng 0 và 75 angle mục tiêu của bạn là một nữa màn hình nhưng ngay lập tức khi bạn đang bắn thì wind sẽ thay đổi là 4 điều này không ít thì nhiều cũng gây yếu tố tâm lý và bất lợi cho bạn vì thế trong lượt bắn sau hãy tính và thay đỗi như sau thay vì bạn dùng 75 hãy nâng lên 78 và nếu wind cứ tiếp tục thì hãy thay góc một chút một.
    Cũng có một số bạn sẽ phản bác rằng tại sao những công thức trên lại có một số chỗ không chính xác???Thì mình xin trả lời rằng trên đời không có cái gì là hòan hảo cả nhưng bạn sẽ làm cho nó khá hơn nếu như bạn biết bảng gió sau đây

7. Zeldatozero

C.Backshot:
    Thông thường back thì có mức power chuẩn là 2.5 bar và tụi dân pro đều sử dụng mức này đễ làm chuẫn còn công thức thì có trong hình rùi:
    Một lần nữa xin cám ơn Idemon!!!
    Một số lời khuyên khi dùng loại này:
    Lọai back shot này thì nếu như bạn mới làm quen thì hãy tập làm quen với 2 lọai sau:
    Đó là Fixed Angle và Fixed power:
    Fixed angle
    Đây là cách bắn cơ bản và dễ nhất, nếu mới tập bs thì hãy dùng cách bắn này
    Ưu:
    • Dễ bắn
    • Dễ điều chỉnh khi bắn hụt
    • Không mất thời gian tính toán
    Khuyết :
    • Không đẹp mắt lắm
    • Do thời gian bay ngắn nên có thể không dùng SS được
    Nếu bạn chưa biết gì về bs thì hãy xử dụng 1 góc cố định. góc mà nhiều người dùng là góc 70,với góc 70 bạn có nhiều cơ hội lấy được back shot bouns và đôi khi là high angle bonus,với góc 75 bạn thường chỉ được boomer shot.Đối với góc 70 thì mình và hầu như các pro bommer đều dựa vào kinh nghiệm cho chính mình cũng có thễ công thức cho loại này nằm ở website nào đó mà mình không tìm thấy và xin ghi nhớ cho lực bắn 2.4 tới 2.5 là maximum rồi cho dù bạn chơi nguyên một cây thì cũng không thễ bay xa hơn đâu

Fixed power
    Thông thường thì tụi pro bắn 2.3 tới 2.5 tuỳ theo từng pro nhưng có thể sẽ có một số trường hợp bắn với 2.5 bar thì sẽ bị hook nếu như wind yếu trong trường hợp này thì lời khuyên chân thành là chỉ nên dùng 2.4 mà thôi.
    Ưu:
    • Rất đẹp mắt
    • Đủ thời gian để SS
    • Luôn Luôn có điểm thưởng cho BS
    Khuyết:
    • Luôn Luôn chú ý tới Wind
    • Rất dễ bị lộn mỗi khi wind thay đổi
    • Mỗi wind có 1 góc sẽ bay đi xa nếu bạn không biết thì bắn 10 hụt 10
    Nếu như wind 0 khi bs thì 60 độ 2.4 bar sẽ bay ngay trúng người bạn và như vậy khi wind 2 bắn với góc 59 độ lực power 2.4 bar sẽ bay trúng người bạn và 60 sẽ trúng đối phương đứng ngay sát bạn
    Đối với wind ngang hướng 9 h theo hướng <<< thì cứ 2 wind = 1góc, wind trên trên 18 thì cộng thêm 1
    Đối vơi wind 24 <<< bạn hãy thử 48 độ và 2.4 bar thì sẽ trúng đối phương ngay sát bạn
    Còn đây là bài của eric-nguyen:
    wind huớng 10h30.... phức tạp hơn... tui cũng ko rõ là tính ra sao nữa.... theo tui nghĩ thì : wind 2-7 chia 2, wind 8-12 chia 2 +1 , wind 13-18 chia 2 + 3 19-22 chia 2 + 4... 23+ thì chia 2 cộng 5....ai test lại giùm tui
    khi hiểu được yếu tố wind rồi....thì chúng ta cần làm la ước tính khoảng cách từ mình đế đối phương.....
    vd wind 10 <<<<<<< như vậy tui bắn 54 là trúng tui....tui sẽ tăng góc lên...vd 55 và bắn 2.4...sẽ trúng đối thủ... nếu hụt thì bắn lại

8. Zeldatozero

D.Hook shoot:
    Đây là kiễu bắn khó nhất nhưng mà lại đẹp mắt nhất của bommer và bắn loại này thì bạn nên chơi hết nguyên một cây đó là kinh nghiệm của mình còn công thức thì trong hình có sẵn rồi nên mình chỉ khuyên bạn một số vấn đề khi dùng loại này mà thôi:
    Một số lời khuyên khi bắn hook:
    • Nếu như wind yếu cỡ khỏang từ 2 tới 4 mà bạn đang ở 1 màn hình thì lời khuyên cho bạn là hãy bắn với góc angle là 57
    • Khi bạn ở một nửa của màn hình thì nên bắn với góc 74
    • Nếu như bạn muốn bắn từ bên trái và với lực bắn chỉ 3 bar thôi thì góc sẽ là 70
    • Góc sẽ bằng 80 nếu như bạn chỉ muốn bắn với một nửa lực power mà thôi
    Còn đây là bảng gió cho bạn khi bạn bắn hook:
    Một số điều cần ghi nhớ nằm lòng khi bạn muốn bắn hook:
    • Đạn của bạn có đi theo V ngược không???
    • Đạn của bạn có bị bay ngược về sau không???
    • Khoảng cách khi bạn bắn hook sẽ xa bao nhiêu???
    Đó là một số quy luật mà bạn nên ghi nhớ trước khi bắn nếu bạn muốn bắn hook cho tốt thì phải nghĩ những điều trên trước tiên!!!

9. Zeldatozero

E.Hight Angles:
    Cách này khá đơn giản bạn chỉ cần nhìn hình và tập luyện mà thôi:
    Hình này thì áp dụng khi wind bằng 0 và bắn nguyên cây(fullpower)
    F.Bắn SS:
    Về loại này thì mình không có nói nhiều bởi vì cái này chủ yếu là dựa vào các công thức bên trên cộng với bắn loại đạn số 3 để cho ra mức damage lẫn với tiền thưởng cao!!!
    Hình trên là công thức đễ bạn bắn SS đạt được kết quả cao nhất!!!

10. Zeldatozero

5.Một chút mẹo cho Bommer:
    Cái này mình sưu tầm từ rất nhiều pro lẫn các website nước ngòai khác nhau nếu như có trùng thì các bạn cũng bỏ qua nhá!!!
    Gió từ 4-15 theo chiều ngược với mình thì với góc 69 , power 1/4 và đối thủ nằm cách mình khoảng 3cm thì chắc chắn là backshot trúng đích... nếu đối thủ xa hơn thì tự điều chỉnh lực bắn...
    Gió từ 15-25 theo chiều ngược mình thì luôn luôn backshot được với góc 69
    Gió từ 4-15 ngược hướng mình thì hookshot với angel 50-35 (Đạn đi hình V )
    Gió từ 15-25 ngược hướng mình thì dùng angel 40-30 cho hookshot (đạn đi hình chữ V )
    Gió 0-1 với góc 89+full power thỉ sẽ có hight angel shot nếu đối thủ cách mình 3cm , với 88+full power nếu đối thủ cách mình 7cm ,góc 87 thì đạn sẽ đi được khoảng 14cm , từ đây , mỗi khi góc thay đổi 1 độ thì đạn sẽ xa được thêm 5cm..(cũng có thể dùng cách này khi gió hướng thẳng đứng lên trên, nhưng nhớ là giảm lục bắn nếu không thì bay mất đạn)
    Đừng bắn hookshot ở góc 50 trở lên,nó sẽ là backshot nếu không bắn fullpower
    Bắn với góc 75 + fullpower , đạn bay rất đẹp , sẽ ra hình chữ V ngược đó hãy dùng cách này để di chuyển để bắn trúng đối thủ hơn
    Còn đây là Fix 2 bar với một màn hình của Anhmaiyeu bên www.thegioigunbound.net :
    Có một số bạn không biết 1bar là gì hay 2.3 bar là gì thì đây nhìn vào trong này bạn sẽ thấy rõ của Idemon !!!

11. Zeldatozero

6.Kết thúc và tên của tác giả:
    Mình hi vọng rằng bài bên trên sẽ giúp cho bạn hiểu sâu hơn về thể loại bommer và giúp cho bạn ngày càng một tiến bộ trong thễ loại này,mặc dù mình biết nếu không ít thì nhiều cũng có sai sót và cũng như trên trong cuộc sống này không có cái gì là hoàn hảo cả mà mình chỉ có thễ giúp cho cuộc sống này khá hơn thôi!!!Một lần nữa hi vọng bài của mình sẽ giúp cho các bạn một phần nào trong cuộc chơi!!!
    Thân!!!
    Tác giả:ZeldatozeroZ hay còn có biệt danh khác là zeldatozero
    Bắt đầu là từ ngày 21 tháng 4 năm 2005 và hoàn thành vào ngày 22 tháng 4 năm 2005 sau một đêm thức trắng!!!
    Bài viết có sử dụng một số thông tin và bài sưu tầm từ các website nước ngoài khác nhau như:
    Gamevn,thegioigunbound,http://media.virtuafighter.com/ và nhiều nữa…
    Một chút về tác giả:
    Tên thật:Nguyễn Trung Dũng
    Tuỗi:??? :D
    Hiện đang là: Du học sinh của trường Nelson College for boy năm thứ ??? :D
    Địa chỉ Email: tozero2003@yahoo.com(dành riêng cho chat không nhận bất cứ câu hỏi nào) hoặc là anubisdung@clear.net.nz (làm việc)
    Hiện đang chơi Gunbound Inter,cấp độ hiện thời là búa bạc vì acc trước là búa sắt vàng đã bị lock vì một thằng bạn nó chôm rùi hack tùm lum khiến phải chơi lại!!!Thích chơi mobile bommer,rùa và a.satehay aduka, có thế là Nak :D!!!
    Nick trong Gunbound Inter là Anubistozero không chơi Gunbound VN vì muốn trao dồi thêm kỹ năng tiếng anh nên chơi Inter!!!
    Guild là:W.G.B

12. Zeldatozero

Thông báo với Eric-nguyen vui lòng lock topic lại nếu không thì nhờ mod khác lock lại cũng được vì mình không muốn có ai post bài vào trong này nếu bạn thích nhìn ảnh siêu đẹp thì trong file đính kèm của tôi trong đó có hai tấm ảnh siêu đẹp của tụi pro bommer đó :D còn nữa các mod nhớ cộng E-X-P :D giùm nhá!!!!

Hiện giờ đang quy ẩn giang hồ ::( nên không có chơi GBInter được do đó nếu ai muốn thi đấu với tui thì phải năm sau :D thông cảm vì đây là chuyện cá nhân tôi không thể nói ra được!!!

@@@THANKS NHIỀU@@@

Các file đính kèm:

13. thachotl

thachotl Youtube Master Race

em cung~ ban bomẻm theo cam giac chu ko ban = cong thuch gi ca? ma may cong thuc toan teing anh em doc. ma cha hiue gi hic. co lan em ss bommẻ 1000dm

14. thachotl

thachotl Youtube Master Race

co cach nao giup em de de hieu hon ko zay thx anh nhiu` ^^

15. loithoi

loithoi Youtube Master Race

đánh giá : công sức 5/5 !
    sưu tầm 4/5 !
    nội dung 4/5 !
    thành ý 5/5 !
    nói chung khá tốt :) anh em rất cám ơn :D :) thx bro rất nhiều !
    góp ý ! nên bỏ phần mẹo đó đi :P ^^ !

16. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

ko lẻ bắn 1 vs 1 mỗi lần bắn là Alt + Tab để lên xem bắn như thế nào àh .... bắn theo cảm giác thôi .... tui bắn theo kiểu đó ko àh cứ nghĩ mình trúng là trúng .... bắn hoài riết quen thôi nên bắn theo cảm giác thôi chứ nếu có công thức ai cũng thuộc hết thì 2 thằng Pro công thức bắn 10 trận chắc 5-5 thôi làm sao ăn thua đc ... ông biết công thức bắn 100% trúng thì nó cũng thuộc công thức bắn cũng 100% thắng thì biết phân thắng bại = cách nào còn 1 ng` pro bắn theo cảm giác với 1 ng` pro về công thức thì khác àh nha ko dám nói trước

17. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

nói chung dùng boomer thì feeling là chính, chứ công thức cũng khó áp dụng liên tục đc vì khi mình bắn trúng ở một chỗ, nếu sau đó bị rơi xuống tầm 1 đến 2 cm thì lại fải chỉnh cái angle khác chứ nếu bắn angle đó chắc chắn trượt ( hook hoặc back shot), nhất là khi công thức của boomer thì thg nhiều gấp hai hoặc 3 lần công thức của các mob khác, cho nên, theo tui cái này cũng khó áp dụng lắm

Dù sao cũng cảm ơn bạn đã post một bài đầy đủ như vậy cho những ng mới tập chơi hiểu rõ hơn về cái mob có atk mạnh nhất gb này

18. thinh2k3

thinh2k3 Donkey Kong

Hình như bài này và các hình ảnh này đã từng post trong box GB . Anyway gọi là Pro Boomer mà còn thêm Formula nữa thì có phải quá mâu thuẫn ko ?????????

19. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Cũng từng có những bài tương tự như thế này về con boomer trong box GB này,cỡ 2-3 bài gì đấy,nhưng cái này làm công phu hơn mấy cái trước

20. luckmon

luckmon Youtube Master Race

Uh` , cái này làm công phu đấy , nhưng mà cũng có nhiều chỗ hơi bị khó hiểu , nếu muốn dễ hiểu hơn các bạn lên TGGB.NET của Idemon mà xem