Bực lắm rồi vào đây mau!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi bravoz, 9/1/05.

1. bravoz

bravoz Youtube Master Race

X( Lâu ko vào gamevn thì bị treo nick ah,sao nick cũ ko đăng nhập được thế lày.Từ hồi tên bluerose1 lên chức mod thì cái box này trở nên ko thể chấp nhận được.Mọc đâu ra cái tên xong_vao post toàn những thứ rác rưởi,rồi lại những tên vào chỉ để góp vui vài dòng hay nhân tiện quảng cáo luôn.Theo bổn thiếu gia thì nếu ko duy trì được thì del luôn đi chứ vào nhìn thấy mấy cái topic nghe tiêu đề đã thấy ngứa cả mắt,chỉ toàn những kẻ ăn nói bố náo bố toét.Ở box này chỉ có 3 người đáng mặt cao thủ thôi:
    Một là ex-mod Hungcongtu- con người khá tài năng và am hiểu sâu sắc mọi vấn đề của đế chế.Đây là mẫu mod lý tưởng cho chúng ta moi bài viêt của ông này đều chính xác.có lẽ cái sai lầm duy nhất của HCT là ở topic “ lên đời 4 với persi ở phút 14:00” khi đã chót tuyên bố là: tuy ko thể lên ở 14’ nhưng đã từng lên ở 14:30 với 28 dân,có lẽ ông này lúc đó quên mất rằng dù chỉ việc đẻ xong liên tục 28 dân lên đời xong xây nhà rồi bấm lên đời tiếp theo…thì gần 13’ mới hoá xong đời 3- vậy chẳng nhẽ thời gian hoá lên đời 4 chỉ có 1phút rưỡi.
    Hai là chính là tên bluerose1 của chúng ta hiện nay.ông này từ thời HCT đã lanh chanh nhưng được cái trình độ có lẽ khá ổn.Tuy nhiên nói thiệt những cao thủ đế chế thì chỉ được chơi đế chế liên tục ko ngưnng nghỉ.Đế chế ko quá phức tạp nên khi đã luyện đến mức độ lào đó thì mọi người cũng như nhau thôi vì mọi thủ thuật đã biết hết rồi lên trình độ lên rất chậm.Lúc này ăn nhau ở chỗ chơi thường xuyên thì cảm giác phát triển mạnh kèm theo kinh nghiệm dày đặc.sẽ giúp chúng ta biết mỏ thịt thường nằm ở đâu thậm chí gặp lại bài mình đã từng chơi y sì.cái nè bản thân tôi từng bị 3,4 lần rồi mà toàn trong cùng một ngày.Tui giả vờ bảo trong này thể nào cũng có bầy hươu mà chắc chắn là 5 con ko n` hơn.Khi phu vào trong đấy thì có thật làm cho bọn ngồi xem lác mắt vì tưởng tui có tuyệt chiêu ko phải dò đường hahaha.Tóm lại gã bluerose1 dạo này ko chơi đế chế thì bây giờ gặp tui chưa chắc đã được 50% cơ hội.
    thứ 3 là Siren11,ông này post ít bài nhưng đều rất chất lượng.Trước tui tưởng ông ăn cắp ở trang nào nhưng tìm hoài ko thấy.Tuy nhiên ko hiểu lòng nhẫn nại của ông lày được mài rũa ở đâu mà bị mấy con gà chửi đểu mà chẳng phản ứng gì cả.đã thế cứ ai rủ thách đấu thì nhận thua luôn bó tay.Nhưng phải công nhận những bài viêt của ông lày đều dựa trên những kinh nghiệm xương máu mà những kẻ tầm thường chưa đạt tới thì ko có cái nhìn đó.Giọng văn cũng khá,tui rất thích đọc bài “tâm lý trong chế” và bài “bản tình ca đế chế”.CHỉ tiếc rằng nó bị xoá chứ ko thì rất có ích cho những con gà mà hay tức nhau tiếng gáy.
    Túm lại,tui mất công đăng kí nick mới là để post bài này thách thức toàn bộ box aoe này( trừ 3 người trênvà những người ko hay gáy).Tránh tình trạng cứ hẹn rồi bỏ đáy thì thể thức lần này là dùng CGA đấu với nhau,mọi người chỉ việc ra hàng và vào room đầu tiên.CHỉ cần ai thắng được tui thì tui sẽ công khai thừa nhận thất bại trên diễn đàn này và out forever luôn.Ngược lại,nếu bị tui đánh bại thì cũng phải công khai trên diễn đàn và đừng có thùng rỗng kêu to nữa.Đang nổi cáu phải ko, vậy thì còn chờ gì nữa….Nói thiệt ,ko dám nhận làm cao thủ nhưng cái loại như Dream_sad hay Zeddy tui bóp như bóp gà.1 thằng thì cái gì cũng ờ ờ theo kiểu “mình cũng nghĩ giống với HCT” còn 1 tên thì post vớ vẩn rồi gọi đó là “những trận đấu kinh điển” qúa ngu ngốc.Còn như xong_vào thì ôi thôi, 1 triệu năm nữa tui ko thèm nhìn mặt.VÌ đây là lời thách đấu của tui nên mọi người đăng kí theo thứ tự để tui xếp lịch chiến luôn,yên tâm đi cái này là no money,tui chỉ cần ai thua tui thì ngay hôm sau lên mạng nhận mình là gà và out luôn là được.THể lệ như sau: đánh đủ 3 trận mới công nhận kết quả,trận 1 hillcountry,large,chọn quân.Trận 2 dùng deathmatch và trận 3 dùng small island( các cái khác như trên).Chú ý: ko thay đổi bất cứ chi tiết nào và khi chiến phải dùng nick thật trên gamevn nếu ko tui ko chiến.Nói thêm,dù là hillcountry thì 13’ hoá xong Bronze ko có n` ý nghĩa đối với tui. #>:)

2. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

Hihi bài viết quá là hay,lâu lắm mới được đọc 1 bài post dài như này vì hầu như chẳng có ai post bài dài như thế này cả.Có lẽ vài hôm phải tập chơi đế chế lại thui,bỏ đế chế mất gần nửa năm để chơi mu.3 tháng chơi mu của tui cuối cùng đổ ra sông ra biển hihix.Mẹ nó chứ,mình đánh cả đêm lẫn ngày gần 3 tháng mới ra 1,2 bộ đồ xịn thế mà chúng nó hack vài phút ra bao nhiêu đồ còn xịn hơn của tui nữa chứ X( có lẽ bây giờ lại bỏ mu và tập chơi đế chế lại thui,không biết bây giờ trình độ xuống đến cỡ nào rùi,chắc phải tập lại 1 2 tuần nữa mới hồi phục được :D.Tuy bây giờ lên đời và nhanh tay chắc không bằng hồi trước nữa nhưng cái trình điểu quân vẫn như thế vì nó ở trong đầu rùi mà ^^!.Để hôm nào tui tập lại đế chế và đấu với bravoz nha,vì bây giờ nếu đánh luôn sợ thua mất.Mà cũng chẳng biết có cài để chơi trên zone được nữa không vì hồi trước cài toàn bị lỗi,tức thật.Mà CGA thì chưa vài chưa chơi trên đó bao giờ.Thui cứ để lúc nào trình độ của tui như hồi trước thì...đấu :D

3. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Hê hê,bác nói làm tôi sợ wá,nhưng nói thiệt với bác,tôi chưa chơi trên Zone hay CGA bao giờ,vì tôi chẳng muốn tìm tòi hay tìm cách để lên đó đánh,vì tôi lười lắm,vả lại cũng toàn chơi Online thôi,nếu như bác thích,bác đến chỗ tôi rồi đánh,à mà cho hỏi,bác ở thành phố nào,nếu như không phải HN thì pó tay,còn đánh trên Zone hay CGA,tôi không đánh đâu vì không biết vào và cũng không muốn mất thời gian về Game này nữa !
    Mà cũng xin thưa luôn,tôi chỉ đánh bình thường,không quen đánh DeathMatch,ko mở bản đồ sẵn,nếu như bác đồng ý điều kiện này thì anh em mình giao lưu .Tôi nói thật là tôi chẳng còn máu ăn thua rồi,kể cả tôi nhận thua bác luôn bây giờ,hê hê,nhưng muốn đánh giao lưu thì tôi vẫn chiều,vậy đó,mong hồi âm !
    Không hiểu sao dạo này nhiều nhân vật xuất hiện wá,choáng,hê hê,nhưng cũng chưa biết là thùng rỗng kêu to hay là thùng to kêu rỗng đây,ha ha !

4. bravoz

Tui ko quan tâm người khác gọi tui là gì,nhắc lại:
    _Để thuận tiện cho mọi người có thể chiến ngay thì phải chiến trên mạng,ko ai rỗi hơi đến mấy chỗ trên trời dưới biển ấy vì là đất khách có đi chắc gì đã có về.Nếu tui hẹn mấy bác đến chỗ tui thì có ai dám đến ko, chua nói đến vấn đề cổ động viên quá khích thì vấn đề quen máy đã là trở ngại quá lớn rồi.(tui ở HN)
    _Cài CGA mà ko biết cài thì...lượn đi
    _Tất nhiên đánh ko mở bản đồ và ko thay đổi bất cứ chi tiết nào,nếu tự coi mình là biết đánh đế chế thì nên suy nghĩ kĩ trước khi nói những câu như:"ko đánh quen deathmatch hay bài biển"
    Nhanh, nhanh,tui sốt ruột lắm rùi,cứ yên tâm chiến đi các bác có mất gì đâu trừ 1 câu xin lỗi và 1 cái nick( mà biết đâu tui thua thì sao).hurry....

5. mankichi_hacker

mankichi_hacker T.E.T.Я.I.S

Nói thật là từ trước đến giờ tui ko bao giờ đánh aoe online cả chi đánh cs1.6 nên ko biết cài CGA để đánh mạng online Bravoz có thể chỉ tui cách cài để đánh cùng ko?Vì thực sự tui chưa biết.Mà anh bạn cũng ở hn àh?Cho địa chỉ đi tui sẽ đến 100% ko cần biết quen may hay ko.Chỉ cần đánh giao hữu với nhau thôi.Việc gì mà phải sợ đất khách với sân nhà.Tui ko khẳng định mình là gamer aoe cao thủ nhưng mà đánh để biết thua thì học hỏi chẳng có gì cả.Nếu như bác ko cho địa chỉ thì tui cũng chịu ko biết để liên lạc còn nếu bảo cách cài CGA thì tui sẵn sàng cài để đánh cùng bác.KO thì bác biết quán nào có aoe online thì chỉ cho tôi với nhé.Nick ym của tôi là mankichi_1986 có thể điện theo số:9713592 ok?
    Hoan nghênh sự đóng góp của bạn với box aoe này.Có gì anh em mình giao hữu ok.
    Nếu như muốn chơi cs1.6 thì tui cũng sẵn sàng tiếp bạn.Có gì messenger cho tôi nhé.

6. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

vào box gameonline mới đi bluerose ,trò đó còn hay hơn muonline nhiều ,<hay gấp 10 lần >> ,mình nới thật đấy

7. Táđiền

Táđiền Youtube Master Race

::) Pác này quê ở đâu ta mà ghê vậy, vào đây thách cả diễn đàn cơ đấy.Pác nên nhớ ở đây n` cao thủ lắm nha ko phải chỗ cho pác lộng hành đâu.Hay để em ra mắt chào hàng pác vậy

8. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

:)) Nói thật,tôi không thích cái kiểu nói chuyện của bác,ừh,bác đánh hay,bác đánh giỏi,được chưa nào,bác thắng,ko cần đánh tôi cũng nhận thua bác luôn đó,vì tôi sợ những người như bác lắm,vậy nhé,nhưng bác nên nhớ,Đế chế là Game dành cho chiến thuật,đồng đội,cứ cho là bác đánh giỏi đi,nhưng khi đánh team,đồng minh là quan trọng chứ không phải cá nhân,cá nhân cũng quan trọng đó,nhưng đồng minh lởm thì tiêu ngay !Mà thôi,tôi cũng không muốn đôi co với bác,vì chẳng việc gì phải đôi co cho mệt người .Còn cái chuyện tôi không biết vào CGA,không phải là không biết,có người hướng dẫn trên đây rồi đó,nhưng chẳng qua,tôi không khoái đánh đế chế nữa,vì thế cài vào máy làm gì,vì có ý định đánh đâu,tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn có người gọi điện hẹn tôi đánh,vui vẻ chứ không có ý ăn thua như bác,còn nếu bác muốn ăn thua,tôi có thể giới thiệu người để cho bác đánh ăn tiền đó,còn tôi thì không dám rồi,vì không còn luyện như trước nên trình đã lởm đi nhiều rồi !
    Cái chuyện đánh bài biển,nói thẳng,từ hồi biết đánh đến giờ,chưa bao giờ tôi chơi bài biển và bài DeathMatch,vì thế nên tôi chẳng việc gì mà không dám nói thẳng là không biết đánh,chẳng có gì phải suy nghĩ cả,ai thích đánh với tôi,cùng 1 kiểu map thì đánh,không thì thôi,vì mình đâu có kinh nghiệm !
    Còn cái chuyện sân nhà sân khách,bác nên nhớ,đây chỉ là giao lưu,vì vậy không có cái chuyện quá khích hay không quen máy,thằng nào thua mà đổ tại máy thì khác gì "đái dầm đổ tại ..." :D .Có câu nói trình độ là nhất thời,còn đẳng cấp là mãi mãi,bác nên nhớ,núi cao còn có núi cao hơn,và cũng có người thách đấu bác rồi đó .Vậy thôi !

9. Rgyt_Xgu

Rgyt_Xgu Youtube Master Race

Kin kin ! Bác bravoz kin quá nhỉ ? Em mới chân ướt chân ráo vô forum , cũng chưa bao giờ chơi deathmathch hay small island gì gì đó. Nhưng cũng xin thỉnh giáo bác thử chút chút gọi là học tập đàn anh cao thủ. Hồi trước tôi chơi online toàn thấy tụi nó chơi deathmatch nên chán ko chơi . Bây giờ cũng ko cài CGA gì hết... Nếu bác có hứng thì cho tôi biết chỗ của bác . Tui đến rùi anh em giao lưu coi ha :) . Bác muốn sao cũng được, đánh ở chỗ bác, luật của bác đề ra. Em xin thỉnh giáo!!! :D

10. vn_nml

vn_nml Youtube Master Race

Ối giời ơi, gà nhà đánh nhau kìa. Tui chơi ở trên CGA thua nhiều hơn thắng (tui chỉ chơi team vs team thôi). Nói chung là bọn China đánh cũng khá hay có điều phần nhiều thua là vì team không phối hợp được với nhau (bất đồng ngôn ngữ, không biết nhau) thế nên tôi có một ao ước nhỏ nhoi là tụ tập được 4 player việtnam để đánh với bọn china mà hô hào mãi chẳng có ai. Thế mà các bác ngồi đây lôi nhau ra khích bác thế này thẩm nào việtnam đi đâu cũng toàn thua cả. Game thì để cho vui mà thôi, đánh sao cũng được miễn sao là thoải mái. Có ai tự xưng là giỏi nhất được đâu. Mà có giỏi nhất về AOE vị tất đã giỏi hơn người ở game khác. Vậy nên đoàn kết đi giết bọn china đi anh em ơi

11. Kiều_Phong

Kiều_Phong Guest

0
    Hoá ra trình độ của dân Việt mình trên CGA thảm thế cơ à ? Anh đánh trên Zone, bất kỹ thể loại RM nào, nhưng nếu là cặp với dân Việt thì hầu như toàn thắng thôi. Trên Zone nhiều ông Việt đánh hay lắm.

Mấy thằng Punic_Nirvana, Punic_Battle gì đó trình độ chỉ ngang ngửa một ông già già bạn anh (cỡ 32-34 tuổi gì đó, 1 vợ 2 con rồi). Ông đấy già rồi, tay chân chậm lắm. Đánh với bọn anh ngày xưa toàn bị chửi thôi, nhưng được cái chăm chỉ lên Zone tập luyện Korean Setts, bây giờ thì mấy thằng mà các chú ở đây kêu khủng thì ông ấy bóp mũi. Chú nào thích thì cứ buổi tối (hoắc ngày nghỉ) lên Zone nhé. Gặp GodfatherVDC ấy, chơi kiểu gì cũng được.

Để hôm nào lên CGA thử xem.

12. mankichi_hacker

anh kiều phong biết chỗ nào chơi aoe online ko bảo em với nhỉ.Mà thấy ông Bravor lặn mất tăm đâu rồi thế.Chẳng thấy hồi âm gì cả.

13. bravoz

Nè nè ,tôi đâu phải loại post 1 bài xong chạy mất tiêu.
    Mankichi sinh 86 ah, vậy mới năm thứ nhất thôi sao?Nói thiệt ,các cao thủ đế chế thường trong khoảng 80 đến 84 vì sớm quá thì chưa biết hết thủ thuật còn muộn quá thì bị n` game khác chi fối.
    Cài CGA thì ra mà đọc cái topic to đùng ngoài kia kìa
    Chơi thì ra hàng net nào mà chả chơi được,mỗi tội hơi giật.Tui chơi CGA là vì cài ZONE mãi nhưng ko thành.
    Tui ko muốn xúc phạm ai nhưng khi tui đã nói có thể bóp chết ai thì là vì tui hiểu rõ trình của mình cũng như của đối phương.
    Tui chỉ nhận thách đấu trên mạng với thể thức rõ ràng như trên chứ ko đi đâu cả.Lý do là vì tui chót gây thù chuốc oán với quá n` người rùi.Gần đây nhất là 2 tuần trước có 3 thằng tự xưng cao thủ BK xuống chỗ tui đấu ,thua có 80.000 mà cũng định quỵt( bọn nó đề nghị 20/1 trận).Kết quả là 2 tên vô viện 1 tên chạy thoát.Tui rất lành tính nhưng mấy bố ở đây ko thế thành ra mang tiếng oan, giờ ko dám vác mặt đi chơi xa sợ bị trả thù.
    Nhân tiện nói luôn, khi đấu với tui phải dùng nick trên gamevn.Hôm qua tui ngoại lệ đấu với “------“ và “ killer”.Thằng đầu tui đoán là tàu,còn thằng 2 thì chắc là trong diễn đàn này vì xem ra hắn rất hiểu luật chơi,khi tui chọn island hay death match ko thấy kêu ca gì.
    Xin nói lại,dùng nick thật và bỏ ngay ý định mượn nick khác để thử trình tui.Nếu thật sự muốn đấu với tui thì chấp nhận luật chơi và hãng post vào đây.
    Bổ xung: quên mất, Kiêu Phong cũng có tư chất nhân tài,cũng giống Siren11 ở chỗ post ít bài nhưng ko phải sáo rỗng.( add KieuPhong to the list)

14. mankichi_hacker

yes yes nhưng mà chỉ thấy nói cách đánh trên zone thôi ko thấy nói chơi CGA,chắc ông anh hơn tuổi thằng em này.Thế đánh online trên CGA ở đâu có để em còn đến em cũng ở hn.Công nhận ông anh nói rất khẩu khí anh hùng.ĐM mấy cái thằng đánh co 20.000/1trận mà còn bùng thanh niên đéo gì loại đấy.Một khi đánh tiền thì đánh hẳn to vào ko thì thôi đánh giao hữu cũng được.Chửi thay hộ ông anh đấy.
    Anh cứ cho địa chỉ để chơi trên CGA hẹn ngày giao hữu cụ thể để em đánh cùng.Có gì cho cái nick ymm nhé.
    Hẹn ngày tái ngộ.Tằng ông anh một câu nhé:hữu thù bất báo phi quân tử.

15. killer13

killer13 C O N T R A

:)) buồn cười vãi , lại còn có quả chửi hộ nữa
    bác bravoz ơi, bác làm ơn dịu dịu lại hộ em cái
    bực mình cũng vừa phải thôi, gà nhà cả thôi
    Giờ box đang đông đủ anh em mình hẹn nhau tối thứ 7 lên Zone hoặc CGA đánh với bọn CHina đi, nhớ vào room đầu tiên nhé
    vào đó rồi ai muốn đấu với ai cũng được mà

16. xong_vao

xong_vao Donkey Kong

chắc over rùi :)) mà thế "này" chứ không phải thế "lày".
    . bông hồng xanh cũng có viêc của bông hồng xanh, mỗi tuần online 1 lần xoá hết bài chát là tạm chấp nhận đc.
    ,ắc ặc ặc rác thì cũng có tuỳ loại, tui mới chơi vài tháng viết vầy là quá ổn roài, đối với pác bây giờ có lẽ là bỏ đi thật, nhưg thử hỏi mấy năm trước khi bra mới chơi thì chuối đến mức nào, chắc cũng bị không it người "mổ" nhỉ. Thời buổi mà, thằng giỏi cỏi thằng dốt, ma cũ chê ma mới, tui vừa rồi cũng bị hai thằng killer vơi vn_nml chê IQ cực tiểu đấy có sao đâu các ông chê tui, lúc tui biết tui chê thèng khác, chê đẻ mình phải biết mà.
    del sao đc, del thì lấy ai vao đây chứ, cảnh cáo thui.
    it vậy cà, lâu không vào không biết à giờ có killer, namehoan, hector, sinva, kiều_phong, D_S
    ,và "bé" lina (lina thử chiến với hắn xem)... những người này nếu ông:
    bóp như bóp gà ư đúng là nhiều người nổi nóng rồi đấy. Nhưng theo tôi nghĩ ông không làm được, từ trước đến giờ tôi chưa từng bảo rằng mình chơi tốt, thậm chí nhận là mình rất chuối, đơn giản vì em mới chơi thôi bác à. Em là cài thùng nhỏ nhưng dù sao nó cũng đặc,muốn kêu cung chẳng to đc, còn ông bra này ( yearr trước đây nick gì thế để thằng em tìm đọc bài xem nào) nick mới toe ai biết nó rỗng hay nó đặc, kêu to thế. Núi cao còn có núi cao hơn mà- ds -
    bọn tui hẹn đánh chỗ dream sad suốt, bỏ hồi nào.
    hức hức ôi sống dai thế làm khổ con cháu đời sau quá ::(
    chiến đi chiến đê nhưng ko deatmath ko island chăc có người chơi, len Lê thanh nghj đi ở đó chơi đc đó. Bra chuốc oán nhiều quá à, đau khổ nhẩy, lời lẽ như vậy là phải thôi, cứ binhg tĩnh như mình nó chửi kệ nó, ai chê kệ ai, mình có thế nào thì cứ thế ấy, đâu có hổ thẹn.
    Nhưng quả thật vui, bra vào cái box rôm nhộn hẳn, lâu lắm mới đc như vầy.

17. xong_vao

xong_vao Donkey Kong

tin rồi tai người ta thấy lâu mà.

người ta chưa gặp thì chưa biết đc, nói trên gamevn này thì ặc ai thấu, nói thật thách thức vầy như quảng cáo thương hiệu á. Kì này mà bra taòn thắng chắc lên truyền hình mất, anh em trong box có cái tự hào :;)
    vậy cũng hơi khó nhỉ, người tốt tính thì nói nó cung lịch sự hơn chut chứ, có lẽ ông anh tính hơi nóng, hoặc dễ mất bình tĩnh nên không dữ đc "cảm xúc" nhẩy, mấy thằng BK mà anh kể ăn đòn là phải thôi, chúng nó đâu đáng mặt , cái ngữ đã tự xưng là cao thủ lại còn định quỵt thì đáng bị quit rồi.
    lẽ ra phải add lâu rùi mới phải, vầy add rồi thì còn chiến không cho đi xem zới.
    Mà hỏi lại lần nữa nick trước của ông anh là gì thế, cho thằng em tìm đọc bài.

18. killer13

killer13 C O N T R A

má ơi xong_vao vào đây để kiếm Mp à.???
    muốn đấu thì cứ lên Zone mà đấu chứ có gì mà phải đấu khẩu cho mệt xác nhỉ
    mà anh em với nhau sau cứ khích bác nhau thế
    tui thấy cài đặt để lên Zone và Cga dễ thế mà nhiều bác không làm được là sao nhỉ?
    :(
    nản quá

19. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

Không biết việt nam nhà mình có ai đánh với thằng Punic_NirnavaPunic_Battle chưa,nhưng lên zone thì em chưa gặp người việt nào đánh hay như nó cả,lên đời và xây tường thành cực hay,nó xây tường bao giờ cũng kín nhà nên mình không thể vào được nhà nó mà chăn dân đâu.Chỉ khi nào mà mình thực sư mạnh hơn nó thì mới phá thành phá nhà nó được chứ không thì cũng khó đánh nó lắm.Hồi trước đánh với thằng Punic_Nirnava, 2 trận đầu bị nó chăn cho gần chết,tại vì nó xây thành không còn đường vào chăn dân nó mà mình lại chủ quan để hở nhà thế là nó cứ vô tư...:D.2 trận sau đánh với nó phải nói trước "nowall" mãi nó mới chịu chơi,thế là gỡ được 1 trận :D nhưng trận sau lại thua nó tiếp,công nhận thằng đó nó điều quân hay,rất chịu khó cho ngựa chạy lung tung(kiểu như micro bên warcraft đó),đánh nhau với nó mà không chịu điều quân là die ngay ^^.Hôm sau gặp thằng Punic_Battle cũng chơi nowall thì thắng được nó 3 trận và thua 2 :D.May gỡ được danh dự không thì...không biết chui vào đâu kekeke.À hôm nào thử lên zone đánh với chú gì 1 vợ 2 con xem sao,chú ấy đánh kinh thế sợ thua mất :((.

20. killer13

killer13 C O N T R A

híc mà công nhận bọn trên Zone thằng nào cũng bo tường hay, mình đánh với bạn bè quen cái kiểu đánh mở, tức là no wall, có tool rush, cốt sao chiến cho nhanh là được, thế mà lên zone thì lại no tool rush, yes wall, mình đánh chủ quan chẳng bao giò bo tường cả, chỉ dùng b-e bo nhà nên hở nhiều chỗ quá, cũng may là toàn đánh team nên cũng ít khi thua
    ở trên zone có mấy thằng Korea đánh hay phết