Bức Xúc CO -Dân noob VN vô chửi

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi logictic, 22/3/06.

1. logictic

logictic Mr & Ms Pac-Man

Tui mới choi CO ,vì thấy trò này rất vui ,hay ,nhẹ nhàng,gameplay good...
    tui post bài này xin nói trước là đầu tiên xin cảm ơn đến những cao thủ CO tốt bụng trong thế giới CO :x :x :x và xin lỗi nếu tôi hơi thái quá ở phần tiếp theo :D :D :D
    Thứ hai là xin phép cho tui chửi mấy cao thủ CO -nhưng coi khinh noob VN,mẹ kiếp tụi nó,cùng là người VN chưa xin đồ,nó kiêu ko thèm nói 1 tiếng,ko thèm cho pt,nói chung là hack dịch ,công nhân nghành mẹ con pà chúng nó,chúng nó là cái con mẹ gì của cuộc đời mà mình phải lụy chúng nó chứ X( ,chúng nó tưởng chát làm quen chúng nó là xin đồ làm phiền chúng nó chắc,công nhân nghành mẹ con pà tổ cho chúng nó,cầu cho chúng nó chết hết đi cho đỡ chật đất lol,mẹ kiếp chúng nó vào mỏ lv PK chém hết,nó biết đéo đâu là người việt,chúng nó giết sạch,và câm như hến,gặp mấy thằng VN là tui nó câm như ngậm đặc sản,****** mẹ chúng nó,cái lũ lai tây lai chó,nhìn thấy noob là tui nó khinh,mẹ kiếp chúng nó,chúng no ko biết mấy thằng noob này đều là cao thủ các game online hot trong nước,qua đó chơi,nhưng vì game CO là của nước ngoài nên muốn gặp và cần sự giúp đỡ ,ko giúp thì thôi chứ làm cái mẹ gì mà câm như ngậm đặc sản công nhân nghành mẹ tụi nó,tụi mày chơi như vậy thì về nhà đào lỗ chơi hết với dế đi,con mẹ tụi bay
    mấy cái nick đó nè server dream/dream :linhhuong,BEYEU,102chuchodom,GiotLeSau ..và còn vài con chó lai khác mẹ kiếp
    anh em nào bức xúc thì vo chửi nha
    to MOB : mob đẹp trai ui,mod hãy vì 1 thế giới CO trong sạch và đoàn kết mà dùng del bài này vội nha,hãy để cho moi người biet mấy kẻ VN lòng chó đó như thế nào
    và hơn hết là đừng cho em ăn thẹo nha gamevn đang bị lỗi ko hết theo được đâu lol
    và những bạn nào thấy mấy cái nick khinh người như vậy xin post ra đây cho thiên hạ chiêm ngưỡng nha
    tui nước ngoài PK mình xong còn sorry vì tụi nó cần giảm PK còn mấy thằng VN nhục như chó,cắn song cụp đuôi chạy mất

2. N?K

N?K C O N T R A

1/ Đã từ lâu box CO không có Mod quản lý.Đã nêu ý kiến nhưng chẳng thấy Admin quan tâm gì.
    2/ Mod=Moderator. MOB=Movable Object Block ( http://en.wikipedia.org/wiki/Mob_(Gaming) )
    3/ Chuyện tạo Clone trong CO không phải là hiếm.Với những người chơi CO lâu năm thường không muốn bị phiền hà bởi những thứ này.Hãy thử tưởng tượng xem,1 sever bèo bèo cũng có vài trăm players,mỗi players dư sức tạo trăm cái Clone.Nội việc chat với mấy cái nick này thui cũng đủ mệt rùi,làm gì còn thì giờ làm việc khác?Chưa tính đến họ sợ bị spy nội bộ trong Guild,bị lừa lọc,bị dính vô đủ thứ chuyện lăng nhăng (anh ơi có thằng mới giết em,anh ơi giúp em vài quả Met...v.v...)
    Tui thì không bênh vực ai.Chẳng qua hồi trước khi còn chơi tui cũng bị những tình trạng khó xử này.Những acc lv 110 thật ra tạo không quá khó (hồi trước tui chỉ cần 18h/acc),đầy rẫy.Bởi vậy những acc thật sự đáng coi trọng thì khoảng từ lv 120 trở lên.Họ tốn nhiều thời gian cho acc này thì dĩ nhiên ít khi họ làm gì bậy lắm (chứ không phải thấy mạnh mà làm quen còn yếu đuối thì làm ngơ đâu)

3. logictic

logictic Mr & Ms Pac-Man

nhưng ko nói gì cũng là khinh người lol,tui chơi qua nhiều game và chưa thấy game nào khinh người hơn game này lol
    tui chơi TSonline lv 10x bỏ rồi,còn team của tui 19x (200 max lv) nó rủ chơi lại nhưng ko chơi,còn Võ lâm thì chơi lv2x hehe,bạn lv 7x-9x hết rồi,ko phải là noob,và chưa thấy bọn game nào khinh người thái quá như CO MK tụi nó

4. tan_paul

tan_paul Youtube Master Race

xin lỗi có gì thì đừng quơ đũa cả nắm chứ...........Như tui cũng chơi con cung,nhưng mỗi lần tui đi kéo là có 4 con trong team rồi thì chỉ còn mỗi 1 chỗ,ai đến trước thì tui cho team,nhung khi gặp VN là tui chủ động hỏi nó fai3 VN ko thì tui cho vào team,mấy thằng việt kiều còn giúp.............Nhưng còn hên là server VN ít nên ko sợ bị chửi như mấy đứa bên Dreams.Nhớ lại khi tui còn là nôb thì tự đi luyện chứ có năn nỉ VN cho vào team đâu,nhưng sao VN giờ cứ vào là phải xin team(làm game mất hay).....nhưng cũng nên thông cảm.....tuy nhiên không phải là ko có những đứa chảnh,nhưng đó là điều kiện tốt để tự lập đó ::)

5. valeforah

valeforah Youtube Master Race

đó là do mấy thằng khinh người thôi , chứ tui đây bên Freedom nè , đừng có nói như thế mà tội nghịp bọn tui , vơ đũa thì vơ chiếc nào cùi thôi , đừng vơ đũa cả nắm

6. :(DieuLinh:)

:(DieuLinh:) Mr & Ms Pac-Man

Nói chung cái gì cũng phải vừa phải thôi. Có 1 lần tôi đang hunt met ở metzone, ờ, nó whisper, nhờ kéo lv, làm sao về được chứ, thế là nó lôi cả cha mẹ ra mà chửi, nói mình khinh người, tức mà chả làm gì được. Vậy đó.

Nói chung, giờ tôi áp dụng cái cách rất đơn giản là: Ai hỏi tôi trả lời, nếu là VN thì hỏi gì cũng đựoc miễn là đừng phải lúc tôi đang xài exp pot, còn ai muốn team nếu full thì bảo full, cứ lèo nhèo đi theo là tôi cho về làng đứng, nó chửi mình thì add nó vào Filter list, ko nghe + ko thấy + ko biết, thế thôi. Việc gì phải tức mấy con noob, dĩ nhiên có người là Pro Gamer, nhưng nếu là pro thì họ lại ko như thế, chỉ có bọn trẻ con mới vậy.

7. JK

JK Mr & Ms Pac-Man

Vãi cả mỡ tự xưng mình là cao thủ game trong nuớc thì tự mình di mà train lv đi. Giờ 1 con archer tao kéo noob ông hùng hục vào đòi người ta kick ra cho mình vào ah. Khoe 10x TS khoe làm gì. TS tôi bỏ gần 3 tháng rồi mà acc cũ đã 14x sang đây vẫn noob như thường có sao đâu ( troạn tuy 125 archer 118 nhưng đồ cùi bắp nhất ser :'> ). Nói chung chơi j thì chơi nếu không có bạn thì phải tự cày, tay trắng sang mà đòi ngồi mát ăn bát vàng thì ai cho.
    Tạo 1 con Archer ra rồi qua BI xin pt ko co thì xài fly băn scapter tiện nhặt đồ mang bán 1 tuần chăm chỉ không len dc 7x và 1 chút vốn cho mình tui chết liền. Đừng có vào mà chửi tùm lum lên nữa

8. :(DieuLinh:)

:(DieuLinh:) Mr & Ms Pac-Man

Thế này không phải là khoe đâu nhỉ? :D

9. logictic

logictic Mr & Ms Pac-Man

nè nè tui vơ đua hồi nào vậy ta ????

xin lỗi đàng hoàng những gamemer CO chân chính,còn tụi kia ko nói 1 câu luôn <<<vì tụi nó khinh người mà mk tụi nó,tui đã nói 1 câu xin tụi nó gì đâu,ko team thì thôi tôi tự cày làm mẹ gì,ngoài đời người ko quen hỏi tui còn trả lời,nói 1 câu thì bị chết à ,sao mà ko nói được,chửi tui cũng được,ko team thì nói mẹ 1 câu full,đằng này nó coi khinh ko nói gì,mk tụi nó tưởng tụi nó là ai
    nè nói vậy ko được đâu,đã là pro chơi game thì luôn tìm mọi cách train lv 1 cách nhanh nhất,trong khả năng có thể,chứ cày cùi người là phong cách noob thôi,
    câu này cũng súc phạm nữa mk sao lại nói là ngồi mát ăn bát chứ,vậy team mấy thằng nước ngoài thì gọi là gì,ăn ké bạn mình thì gọi là gì lol,cái kiểu ông chơi chắc là ngồi mát nhất rồi,vậy cũng la to,mk giúp noob thì ko giúp mà còn la,tui ghét cái loại coi khinh người khác lol X(

10. JK

JK Mr & Ms Pac-Man

hỏi đâu có ai tốt bụng Plvl 1 thang người trần như nhộng lên 7x không. Ai tôt bụng giơ tay cái. Noob thi phải đi theo đừong của noob hay là nhìn người ta kéo water 110 trong nủa ngày mình cũng đi đường nhanh nhất luôn wahahahaha
    không phải khoe mà là nói sự thực. CHẳng qua trojan to là nhờ máy nhà ngồi bot thoai. PK chưa thắng được thằng 115+ nhưng giờ cắn trộm cũng đỉnh lắm roài

11. i am noob

i am noob T.E.T.Я.I.S

lol moi nguoi` noi phai lam ban ah` noi chung moi moi nguoi` trong cai topic cua? ban lap ra ne` hau` het' la` ban tui o? nhung sv cu~ gio` tuy ko con choi chung nhung van biet ho..noi the' nay` la ban hieu nhat nay` ko co ai choi game ma` ko la` nôb ca? ko co ai 1 buoc thanh` pro ngay ai cung~ phai trai qua thoi gain tim` hieu? rui` bi lua` 1 vai lan` rui moi len khon ...co dua nao` khinh ban thi ban tim` cach nao` do lv up nhanh nhanh duoi kip tui no nhu ong ban N?K kia kia` cham chi? cay` lv nguoi` ta 3 thang len 130 minh cham thi` 2 hoac 3 nam chac cung len duoc mã lv thoi luc do' muon tra? thu` ai ma` chang? duoc van~ chua den' 10 nam "quan tu? tra? thu` 10 hoac 100 nam chua muon ma`" dua thoi ma` JK noi cung phai? do' neu ban tu luyen lv thi` ban se~ biet duoc rang` o? dau luyen lv la` nhanh nhat' o? dau san do` la` tot' nhat' rui` buon ban nhieu` se` biet duoc do` nao` qui gia nhut' vvvvv.... lol do la kinh nghiem ban ah` hay~ tich' luy~ lay' thi` hay hon ban co the? tich luy bang nhieu cach' len day cung giup cho ban duoc nhiu` nhiu` doa' co len nha "Nhân Tài CO Tương Lai"^^

12. valeforah

valeforah Youtube Master Race

tóm lại ! ko học lớp 1 thì làm sao mà có những ngày học đại học >.> , hehe ^^"

13. ?Jack?

?Jack? Youtube Master Race

chuyện này thật buồn cười , nếu mà noob đi whisper một người lvl thật cao thì ai chẳng nghĩ thằng noob đang nhờ vả một chuyện gì đó . một acher lvl cao thì hiếm khi rảnh lắm . Thời gian whisper đó sao kô tự đi mà luyện lvl . Tôi chơi bên jupiter bắt đầu từ lvl 1 , luyện 1 con acher lên 73 rồi đi hunt đồ mà chẳng có ai plv cho tôi dù là 1 lvl . Thế mà 3 ngày cũng lên 70 dó . Mà sever đó thiếu gì acher lvl đủ để plv cho tôi lên lvl 70 . Nhặt từng viên scyee để mua arrow , nhưng có như thế thì mới thấy cái hay của game . Xin lỗi một câu , nếu mà một thằng noob whisper một acher lvl 120+ mà kô nhờ vả thì chắc thằng noob có vấn đề và đang thừa thời gian ngồi bốc phét chờ người khác giúp .

14. trami

trami Youtube Master Race

Quả thật tôi không biết ông là Pro ở những game nào nhưng tôi thấy lạ rằng tại sao ông lại đi chửi những character lv cao???
    Ông có bít rằng lv cao thì phải làm những gì ko???
    Tôi cũng chơi ở Dream và nhửng cái tên mà ông nêu ở trên kia tôi đều bít cả(ngày xưa đã từng ở cùng Guild) và tại sao ông lại nói xấu họ như vậy???
    Chưa bao giờ tôi thấy họ tỏ ra khinh người Việt cả.
    Nếu ông bị người lv cao khinh thì hãy xem lại mình đi nếu ông lv cao thì ông sẽ coi tụi noob ra cái gì???
    Trước khi nói xấu người khác thì ông nên xem lại mình đi đã đừng tự cho mình là pro bởi vì trong các trò online thì làm gì có ai từ noob lên Pro ngay dc???
    Tôi ko hiểu PTV ông 10x ,VLTK 2x ,7x -9x thì có gì mà ông tự hào cơ chứ???
    Và nếu ông Pro thật thì có lẽ cũng ko bao giờ viết sao cả từ MOD ----> MOB cả ,cái đó nó thuộc về sách giáo khoa về online rùi ,và ông chửi bậy như vậy thì có lẽ tôi cũng biết ông là người như thế nào rồi!!!

15. trami

trami Youtube Master Race

Bây giờ tôi đã ko còn chơi Co nữa nhưng tôi muôn1 tháng sau tôi với ông online rùi chém nhau xem ai thắng .Ông có dám ko???
    Tôi cũng ở Dream đó ,nếu nhủ ông là Pro thì ok nhá

16. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

không biết các tro` khác như thế nào, còn trò CO này(tôi cũng chỉ chơi cái trò online này), noob hay pro đều có cái hay của nó
    Tôi cũng từng là very noob, lên từng lv 1 cách khó khăn, kiếm được 2k vp còn khó hơn cả xin vào team để người khác kéo lv, phải nài nỉ các noob khác ở lại cho mình kéo để lấy vp.
    Lên cao 1 tí có 1 số bạn trong game, trong đó có blueicon( campuchia), Ta_Ton( Sài gòn) <Turquise>, Silen( Thổ Nhĩ Kỳ _glory). Nhiều lúc rất cần lên lv, nhung gặp bro(người anh em) là chat quên luyện luôn
    Nói chung, đương thời là noob hay đã là pro mà không tìm được những giây phút thú vị nhất trong game thì cũng chỉ là 1 noob chán phèo, hay cũng chỉ là 1 pker lv cao bị mọi người khinh ghét.
    Ngoài friend việt,Bạn nên nhớ trò này còn có người nước ngoài, họ rất lịch sự, tinh tế, chịu chơi,nhiều pro và ít scam
    Chơi đẻ giải trí chứ ko phải chơi để làm pro, làm pro khó lắm, người việt đếm trên đàu ngón tay thôi, số còn lại chỉ là con số ảo,chưa phải là pro

17. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

Cậu bỏ đi bây giờ tiếng tăm của cậu vẫn còn vang vảng , chaoanh pk trên 10k , waterpond1 bắt đầu tăng pk nữa.... giết đào vàng của tui...=((

18. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

Tam sao thất bản
    Nhưng bản gốc vẫn còn đây nè.

19. Ducnam

Ducnam Youtube Master Race

valeforah => ông chơi freedom nick gì thế , tui cũng mới chơi Co , server giống ông đó . Chơi mãi , chơi mãi chẳng gặp người Việt nào . Ông hay luyện lv ở World'sLan ( cái động chim đó )ko ? Tui hay đúng đó xin team lắm . Mẹ , nói thiệt tụi nước ngoài chó để sợ , tui mà pk đc là pk cã ngàn lần . Còn tui có gặp Vi_tieu_bao 1 lần , chưa gì đã PK . Hic , đến giờ vẫn không hỉu mô tê gì .

20. Ducnam

Ducnam Youtube Master Race

Tui cũng công nhận , có những người nước ngoài . Chỉ lv 7X thui mà rất nhiệt tình kéo lv . Thậm chí còn mua giùm vài món đồ . Trong khi người việt ta thì lại rất "khiêm tốn" : "Anh đang ở chổ này , chổ kia , ko về dc " , "Anh sắp out rùi " ( sau đó 2 tiếng vẫn thấy online :d ) , v...v nhưng cái gì cũng có hai mặt của nó , CŨng có những người tốt mà , như Nutac tui đã gặp , hay DangKhoi .Nói chung gặp những người việt như trên thì tốt nhất là nhớ lấy mai mốt mà pk , chứ nói làm gì , đó là quyền của họ . Những Pro .