Bức xúc nói chơi thui , Turquoise

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi flyingrain79, 28/12/05.

1. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

Mình chơi game này được khoảng 1 năm thôi , so ra thì noob , nhưng mà là noob thiêt . Nhưng mình có một số điều muốn nói với các bạn , nếu mất lòng thì ráng bỏ qua .

1/ Vấn đề mất item , item bị hack :

Ai mất item xịn mà không tức , nhưng tại sao mình bị mất , ai lấy mất của mình , tại sao họ lấy của mình , tai sao mình lại để nó lấy. <-----------Tất cả là tại mình ngu . Cái này xin lỗi nói thẳng .

Cấm bạn bè mình mua item mình bị mất <----- tưởng nó không bán cho bạn mình thì nó không bán cho người khác à <------bạn bè mình vẫn xài đồ cùi bắp <-----mua item xịn của tụi nước ngoài à <------LOLZ , không dư tiền. <------suy ra là sao , tự mình nên thương lượng với nó mua lại đi , hoặc hận nó suốt đời cũng được , vấn đề này là vấn đề cá nhân , mình làm mình tức mình chịu.

2/ Đánh nhau thua người ta :

Server này có cái đặc điểm là : không bao giờ công nhận mình dở .
    Đánh thắng người ta thì lên mặt , kêu người ta noob <----- đúng , mình thắng mình có quyền
    Đánh thua người ta thì chửi người ta là xài hack , xài aimbot ...đòi đi kiếm người ta trả thù <----- mình biết nó dùng , sao mình không xài đi , vậy mình là noob rồi <----- không bao giờ biết tự lượng sức mình , lúc nào cũng nghĩ mình tài giỏi . <----- Nói chung , mạnh là có quyền , nếu mình hay hơn , mình mạnh hơn , mình có làm vậy không .

Mình nghĩ có thể đây là lý do tại sao acc Nghiêm không giao lại cho VN mà giao lại cho nước ngoài chơi , tại tụi nó chơi hay hơn mình , biết sống hơn mình

3/ Biết những tuyệt chiêu , giống như là làm đồ sock , săn DB không chỉ nhau thì kêu la ích kỷ :

Ủa , cái này là quyền cá nhân , mình biết là mình giàu , giàu thì ai chẳng muốn , chỉ cho tui nó thì làm sao mình giàu .
    Mình chưa bao giờ đập lên sock hoặc là kiếm ra cuc DB nào . Bình thường thôi .

4/ Kêu người ta la noob mình vui , mình bị kêu là noob mình tức :

Bậy giờ các bạn mạnh rồi , kéo water như ăn cơm bữa , các bạn có cảm giác làm water đi năn nỉ từng thằng kéo chưa . Ai nói con nào reborn từ water la yếu .

Ta_Ton , đúng nghĩa là water 110 reborn đó , noob thiệt mà có gì đâu , ai cũng chửi Ta_Ton noob hoài , hehehe , bình thường . Lúc còn water cũng được chiếu cố nhiều à ( áo elite +3 , nón elite +3 nè , bs elite +3 2 sock luôn 2 cuc normal rainbow ) được thằng Phong Van cho mượn , vậy mà chơi đến hơn nửa năm mới reborn được , có thằng nào kéo đâu , năn nỉ từng con cung nước ngoài , nếu không có cái áo với cái nón đó để tank noob cho tụi nó chắc tụi nó cũng chẳng thèm kéo<--- reborn thanh trojan , chỉ cần 3 tuần là lên 120 liền. <---bây giờ là trojan full sock full sdg , nhưng vẫn là noob , có ai chửi Ta_Ton la noob mà Ta_Ton giận không. <----chưa hề , tại từ noob nghe nhiều rồi , lâu rồi không ai kêu cũng nhớ .

Nói chung là , chơi gì thì chơi , phải biết đây la game , game chứ không phải đời thực mà có xích mích trong game là ra ngoài kiếm chuyện , phải biết mình biết ta , khi vô chơi game rồi ai mạnh người đó có tiếng nói , mình phải phục chứ .

Ai đọc xong có giận Ta_Ton xin cứ KS thoải mái , nhưng xin đừng để đầu đỏ , Ta_Ton không chịu trách nhiệm .

2. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

Nice job, nice job Ta_Ton :;)
    Nice job, nice job Ta_Ton :;)

3. trucmy

trucmy Youtube Master Race

hay !! em phuc viet nam chua doan ket nen do soc chay ra nuoc ngoai het .

4. heropain

heropain The Warrior of Light

OMG !!!! Im so noobbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbb

5. Amida Samudai

Amida Samudai Youtube Master Race

damn CQ, i quited that shit. i played over 1 year but im still 111 archer, because không có đồ sock, bị đâu hoài mỗi khi xuống lag, săn mets ở met zone luôn luôn được một vé về twin city forever.
    hoải cách úp sockets thì việt nam im hết, thằng nào cũng nói lucky, con mẹ nó lucky, tui tốn hơn 400 cục chỉ để úp cái áo super từ 87 lên 97 còn đéo thấy chứ nói gì đến socket. việt nam mãi mãi chắc kèo, từ thằng lớn đến thằng bé.
    banned nick cũng chơi. thằng ***** Nghiêm đó nó chơi cùng thời với tui, từ lúc server Turquoise mới mở, nhớ có lần nó cần tiền tui cho nó mượn ko nhiều lam, nhưng mà lúc tui bán db nó mua nhưng với già ép( đéo đẹp chút nào) đéo biết giờ nó nghỉ chưa nữa, chết mẹ nó đi.
    sorry nay bros, em ko muốn nói gì đâu như cái kiểu này thì dù việt nam đi đâu cũng ko bao giờ mạnh được chỉ cá nhân mạnh thui, như 1v3 thì từ chết đến bị thương.
    done, ok có thể banned nick em rùi, maybe say goodbye trước

6. tuan-marie

tuan-marie Youtube Master Race GameOver

bức xúc ?? như thế nào là bức xúc , ai đang thật sự bức súc ?? đồ mình làm sao người ta lấy được <--- suy nghĩ ích kỹ mới nói ra được câu như thế này , tại sao bị mất ==> thấy nó còn yếu cho mượn , tại sao cho mượn ? ==> việt nam giúp đỡ nhau , tại sao bị nó lấy ? ==> tại nó mất dạy , tại sao anh ko nghĩ như vậy ? tại sao em cứ cho mượn mà mất , nhưng cũng vẫn cứ cho mượn ?? chơi game chủ yếu cho vui , bị nó lấy đồ chỉ đành biết chửi vài câu gọi là ... còn việc mua đồ của nó , thì tự hỏi lấy .. nói như vậy ai nói cũng được tại sao nó bán được => có người mua , người mua phải như thế nào nó mới bán ? nói thật mua bán dễ nhu tiền trao cháo múc thiên hạ này ko dành cho dân việt nam chơi conquer từ lâu rồi .. Bởi vì có người chơi cùng server , cùng là người vietnam anh hiểu ko ? còn " noob " <--- ý nghĩa là gì xin đừng hiểu xa quá , hãy hiểu như 1 câu chọc ghẹo nhau chẳng có lý do gì bị kiu là noob mà bức xúc . Xin nói thật ra Turquoise hết thời rồi , hết ko phải vì ko có đồ mà là do cách chơi , cách sống chứ ko phải đanh nhau hay ....... nói vài câu vậy thôi ai hiểu thì hiểu

7. Hello!

Hello! Youtube Master Race

Server đieéeeo nào chả thế, nói lắm mỏi mồm.
    Tốt nhất là không đoàn kết tất cả người việt được thì tụ tập lại thành từng nhóm nhỏ với nhau thôi. Quan hệ rộng cũng tốt nhưng ba hôm lại chửi nhau là cái chắc.

8. JK

JK Mr & Ms Pac-Man

lolz
    Đại ca nay nói đúng ghê :))

9. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

Mỗi người có 1 suy nghĩ , mình chỉ nói suy nghĩ của mình thôi và đây là suy nghĩ cá nhân ,mà ai chơi conquer mà không thích đồ sock , mình thì lại không đập lên sock , muốn có đồ sock thì 1 là mua 2 là mượn , mua thì là mình bỏ tiền thiệt ra mua mà , thực sự là khi mình mua đồ sock là mình suy nghĩ nhiều lắm , bỏ tiền thiệt ra mua tiền ảo , chẳng có ích lợi gì , nhưng không có đồ sock thì không bao giờ lên lvl cao được , nếu đã dám chơi thì phải chơi tới , phóng lao theo lao mà . Còn mượn , ai lại không cần đồ sock , mình mượn được bao lâu , mượn đồ có gắn gem dragon để luyện lvl à , chắc chắn là không được , mà nếu có mượn thì chắc chắn không bao giờ mượn được lâu , lên đến 130 rồi về lại 130 à , lvl 130 không có đồ còn gì chơi nữa , đánh thằng lvl 100 không chết vậy lên 130 làm gì <----- mình mua để cho người ta mượn à , cái này thực sự là ích kỷ , nhưng đó là thực tế.... , còn ai mà mượn đồ sock của mình mà làm mất , thực sự là mình sẽ đòi thẳng , dù đó la bạn bè cỡ nào , còn nếu muốn giữ tình bạn thì mình thà làm mất lòng trước , không cho mượn( tại vì nguyên bộ đồ của mình tốn hết 3 tháng lương của mình , nhịn đói chơi mà , chơi tới cùng )
    Các bạn thông cảm cho suy nghĩ ich kỷ của mình.

10. h860476

h860476 Youtube Master Race

bác taton nghĩ thế cũng đúng, bây giờ con Nuhoang của tôi chỉ còn lại mấy đồ super thôi ,chứ đồ socket bán hết rồi ,nhưng mà đủ sức săn gà met hehe kiếm đồ 2s sài chơi ... bây giờ bị mấy con trojan 130 truy sát(kẻ thù với tụi nó mà )

11. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

Còn cậu đó , tại tớ không rành về sự tình giữa cậu và tụi kia như thế nào , và tớ cũng chẳng quan tâm , nhưng...tớ chỉ có 1 câu nói mà tớ luôn làm theo , làm gì thì làm nhưng phải làm sao nhìn mặt nhau để sống.

12. h860476

yên tâm đê pa ,tôi đáng tin cậy lắm đó ko tin ông hỏi 2 anh em Ngân Hiếu ở sg đê ^^ dù tiền có to thật đấy, nhưng mà cùng là dân chơi game với nhau làm ăn sao để còn gặp lai nhau thì làm đúng ko ( dù là trong game hay ngoài game)... tôi tuy ko còn đồ nhưng vẫn chơi bên sever tủquoise mà ^^ko chuyển sever khác đâu lên lại lvl mệt lắm...

13. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

Lý lịch trích ngang( xin được mạn phép ) ::)

Ta_Ton
    Tên thật : Phi Vũ.Sinh năm 1979
    Dân miền Nam
    Sv đang chơi : Turquise
    Mới chơi, trình độ : noob
    Thời gian online : 12h đêm trở đi

Nu_hoang_vn
    Tên thật : Hiếu. Kém Phi Vũ 3-4 tủi
    Dân Hải Phòng
    Đặc điểm : có cặp kính to như 2 cái đít chai
    Sv đang chơi : Turquise
    Chơi khá lâu rồi, trình độ : vẫn noob :p
    Thời gian online : 10h sáng - 6h tối

Nhận xét : Cả 2 đều được. Không phải lăn tăn.

14. h860476

à anh Ngọc dám chơi sỏ em nhé
    lý lịch:ko biết nick là gì haha
    Tên thật : Ngọc
    tuổi chắc là sinh năm 79 vì ít khi gặp mặt
    Dân HP (chán)
    đặc điểm : hix hix nói sao nhỉ dân chơi game mà
    SV đang chơi glory trojan 125 rb ...bao nhiêu rồi zị
    thời gian online : chơi nhiều hơn cả mình online luôn
    tốn khà nhiều tiền ...

15. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

2 người này trong friend list của tui đó

Click here to view :

16. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

2 người này à ... tui biết ,thân quá đi chứ , nên không biết nói sao , nhờ anh em sài gòn bình luận.

17. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

thats k, 2 cậu buôn bán với nhau nhé,bai

18. JK

JK Mr & Ms Pac-Man

Bỏ CO được 1 năm rồi giờ quay lai CO thấy mình càng chơi càng noob muốn tìm 1 ser nào dân Hải Phòng chơi đông để chơi cùng cho vui mà cũng tiện thể nhờ vả luôn :D
    Lý lịch bản thân
    Tên : Hậu
    Sinh: 1983
    Người Hải Phòng
    Ser từng chơi saphire nick Amuro_Rei archer lv9x full super non soc :(
    Đã từng cầm 200 cục met ra twin ngoi up boot như người nhớn để rồi có 1 hòm boot lv60 :D ( không biết mình đen hay ngu nữa ). Sau đó cho nick luôn
    Ser hiện chơi Meteor nick YunaHunter lv105 full đồ wang shop >"<
    Mới chơi lai thấy người Việt chơi ser này tương đâu nhờ vả nhưng ban ngày gặp Việt PKLer hunt minh như hunt mets. Ban đêm tưởng trốn được mấy đại gia ai ngờ lại hân hạnh gặp foregin KSer thế là ngồi mốc mõm. Ì ạch lên lv 105 zô lab1 tưởng hết quang đường gian nan bắn được vài bó tên bỗng đâu xuất hiện 1 tập đoàn Việt PKler mang nhãn mác 3D ẵm cả trojan 1xx zô hunt my arrow -_-" ( thông cảm chơi mạng Viettel lag + delay no1) out game ngay tưc thì dao chợ 1 lát login lai thấy mình ở twin mau nhiều vật vã và tay phải friend list hiện ra 1 archer 105 với đồ còn khìn hơn chinh mình >"<.
    Hỏi tài sao minh chết >> đổ vạ mạng ngu nhưng mạng ngon thì làm gì được nó. Chỉ trách mình sao solo CO2 để rồi ôm hận.
    Nhìn người ta G 3D hoành tráng. Đi hunt gặp ngay đại ca trojan 110 ra gít người cướp răng. Tụ nhủ so nìn gì nó kill mình mãi sao quay tra treu no ai ngờ nó chơi luôn 1 lèo cho đến pk point 50 T_T sau quãng thời gian ở lại tập dẫm lên đò đạc
    Đi train lại gặp 3D gít người cướp răng rớt arrow tùm lum.
    YunaHunter <<<< số may đen lắm ::(
    :D Ức chế ngồi post bài tí chơi. Nói chung đã chơi OL thì sẽ gặp nhiều nhưng gặp rồi ngồi ức. Thôi đành rủ bạn train thêm may class khi nao mạnh quay lai phục thù vậy ^^
    Nói di nói lại có nơi nào ở HP cần tuyển nhân viên mới cho xin 1 chân cho chợ thêm đông.
    Game này thì noob nhưng TS, GB, SRO ta cũng trong top 1xxxx dó chứ #>:)

19. i am noob

i am noob T.E.T.Я.I.S

hahhah chao nguoi anh em .muon biet o? dau dan hp choi dong ah` .ong tim dung noi rui` doa'.hien gio` dang choi o? dau vay ? hay den quan cho~ tui choi de. o? cho~ tui co khoang 12 nguoi choi CO toan dan hp sv meteo . di len 1 teo nua~ cung~ co 1 quan cung~ chung` ay' nguoi` va cung~ meteo luon vay neu nhu ong den' cho~ bon tui la` coii nhu them 1 dong minh rui`. nhom tui toi choi gom co satthukoten.y2k.saint*seiya.co 3 con nay` dang' de? noi thui .con lai toan la water han? con noob . dia chi? la ` 81 an da .neu co hung' thu' thi` den quan tui choi ghen .hen ngay tai ngo ......

20. semaiyeu

semaiyeu Mr & Ms Pac-Man

Đã gặp lần nào đâu mà tái ngộ