buồn và cô đơn giữa đống tiền

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Eliza Force, 23/4/11.

1. Eliza Force

Eliza Force Youtube Master Race

xin mod vui lòng không check ip vì mình không muốn công khai danh tính
    lúc trước nhà mình vui lắm, mọi người rất là yêu thương nhau, đùm bọc lẫn nhau, nhưng cách đây 1 tháng gia đình mình bán đất , mỗi người được chia 10 củ, và 1 căn nhà ở tp với 1 con 4 bánh. Kể từ đóa gia đình mình sóng gió nỗi lên, vì tiền mà cãi nhau, đánh nhau, từ nhau, hizhiz, mọi người trở nên hung hăng, kiện cáo đủ thứ, bây h gia đình mình mỗi người 1 nơi, từ nhau hết rồi, bên cạnh đóa mới chia tay bạn gái nữa nên bùn càng thêm buồn, hiz hiz , có 1 núi tiền để làm gì khi mà tình thân không còn, mỗi người 1 nơi, nếu dc chọn mình xin bỏ hết đống tiền đó để gia đình được trở lại như xưa, vui vẻ , :((:((:((:((
    bây h mình ko biết phải làm gì nữa, hiz hiz

2. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Khổ cái là giờ hết được chọn rồi bạn à, mà đời lúc nào cũng đc chọn sao ?

3. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Tự nhiên có tiền nó vậy ...

Nếu có nhiều tiền nhưng = mồ hôi và nc mắt có lẽ ko bị vậy đâu, cố gắng lên bạn :(

4. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

10 củ theo mình thì đâu có đang bnhiu :| , àm phải mạt sát lẫn nhau như vậy ? Con ng` ai chẳng có lòng tham , âu cũng là do bản tính con ng` thôi bạn à... Ước gì time trở lại thì nó sẽ là điểu ước vô giá trong tất cả các điều ước ? Đúng 0 bạn ?

5. homunculus

homunculus Fire in the hole!

10 củ = 10 tỉ à..........=.=...........nhà giàu thật....................

6. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Họ hàng mình cũng vừa vì 70 tr mà căng thẳng,trở mặt đủ kiểu đây ...

7. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Gia đình nghèo mà thương yêu nhau rất hạnh phúc, tuy nhiên sau đó giàu có là bố mẹ theo bồ nhí....con cái bỏ học...đây là một chuyện mình vừa đọc trong sách báo Phụ Nữ

P/S: Ma lực của đồng tiền là thế :-<..

8. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

10 củ = 10 triệu bạn à , 10 tỉ thì làm j` có chuyện chủ thớt lên đây khóc thán !

9. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Tiền tự tay mình tạo ra thì ko sao chứ tiền từ trên trời rơi xuống xài hết cho lành.

10. Eliza Force

Eliza Force Youtube Master Race

10 củ = 10 tỷ , h chả mún làm gì hi zhiz

11. Clonebb

Clonebb Mr & Ms Pac-Man

10 triệu mình thấy chả đáng là bao, thế mà gđ vẫn sát phạt nhau là thế nào?
    10 tỉ hay 100 tỉ thì sát phạt nhau cũng là chuyện bt. Nhưng lần đâu thấy 10tr đã sát phạt nhau rồi thì thật khó đỡ

12. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

^

Chắc phải có nhầm lẫn chứ nhỉ ? Mà 10 củ nếu = 10 tỷ thật thì chủ thớt 0 lo ăn chơi phè phỡn lên đây khóc làm j nhỉ :|, mà 10 tr thì lại 0 đáng nhiêu cả , thời đại này dồng $ mất giá thì 10tr cũng chẳng đáng để sát phạt nhau như vậy !

13. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-chủ topic đính chính rồi, 10 tỉ :)), thực ra nếu mà bán đất dưới quê thì chia mỗi ng` 10 tỉ cũng ko phải là hiếm...

-bên này cũng có chuyện tương tự...kể từ lúc bà ngoại naz khóa sổ cái di chúc là đủ thứ chuyện lùm xùm :)).

-cái đó thực ra là lỗi của mọi ng` trong cuộc thôi ^^, mà chủ yếu là người tham. Chả trách ai được đâu cả bác, chỉ có mình tự thủ mình để ko mất tiền, hết, cơ bản là nếu có giành giật, thì có giành thắng rồi cũng chả nhìn mặt nhau đâu. Bác cứ xác định trước tâm lí: đã mất người nhà, bây giờ vấn đề là: đã mất người nhà rồi thì có còn bị mất tiền ko, mất tiền luôn là mất trắng, chứ đừng vị nể mà nhường lại bất cứ cái gì, nhường cũng vậy, người ta lấy tiền mình xong rồi cũng phủi tay ko nhận anh em họ hàng với mình đâu.

-chút kinh nghiệm xương máu trong họ, chúc bác may mắn, nhớ nữa là đừng phản ứng hay làm gì tiêu cực cũng như lén lút cả nhé bác, tại vì có khi họ cài luật sư hay thâu âm quay film gì đấy rồi xách mình ra tòa để đòi khoản tiền chia đó.

-nếu mà chủ thớt sống kiểu thế này là tuyệt hậu đấy :)).

Chỉnh sửa cuối: 23/4/11
  14. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

thật 0 chủ thớt , bạn ở đâu , mình giới thiệu e gái cho bạn :x , bạn ôm 10 tỷ đó thì còn buồn gì nữa nhỉ :-s

15. Hikari_Aoi

Hikari_Aoi Mr & Ms Pac-Man

Tiền bạc làm mờ mắt con ng mà, mình thấy ko có j là lạ cả.
    Nếu chủ thớt thấy cô đơn thì nên tìm 1 ng bạn chân thành đi, ngồi giữa đống tiền mà tự kỷ sao?

16. [PhanAnh]

[PhanAnh] Donkey Kong

Chủ thớt đa cảm nhỉ .Sống phải thực dụng lên chứ bạn.Người ta bất nhân thì mình phải bất nghĩa thôi.

17. homunculus

homunculus Fire in the hole!

có 10 triệu.....mình nghĩ là 10 tỷ đấy...nội con 4 bánh cũng tầm gần 1 tỷ rồi nếu là innova.............

cứ bỏ 9 tỷ vào ngân hàng 1 tỷ nhét túi xài...mỗi ngày 1 em chân dài...sáng tổ yến trưa trứng cua..chiều nhung hươu..tối nhân sâm tiềm gà...

Còn nếu không biết làm gì thì liên lạc mình chỉ cách kinh doanh..kiếm thêm..và cách xài tiền..hàn gắn gia đình thì cũng dễ lắm nhưng mà xem ông bà già bạn thế nào....nếu thấy người nào không léng phéng bò bịch mà còn yêu thương mình thì tới ở người đó...

Chỉnh sửa cuối: 23/4/11
  18. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Tiền chỉ mang đến bất hạnh và niềm đau cho gia đình bạn, vì thế bạn hãy chuyển hết số tiền đấy cho tôi, tôi sẽ thay bạn gánh chịu tất cả những bất hạnh đấy. Thân

19. TheOneYou

TheOneYou Mr & Ms Pac-Man

Nếu tiền không mang lại hạnh phúc cho bạn thì hãy đưa nó hết cho tôi ::)

20. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ta đang tính cmt :-w Đưa luôn chiếc xe nhé , mình thích gánh vác nỗi đau của người khác ... đùa chứ nghe có mùi gió :))