Các bậc đại huynh ra tay giúp đỡ!!

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi yeuthatlong_9779, 24/7/06.

1. yeuthatlong_9779

yeuthatlong_9779 Youtube Master Race

Em là lính mới chân ướt chân ráo học Rpg maker XP.Em có đọc những bài viết trước của các anh nhưng nhiều cái em vẫn ko hỉu.Mấy vị tiền bối có thể bớt chút tgian mà giảng lại cho em phần Script ko?::(
    Đừng bảo em ngu dốt,chỉ vì ko đc đào tạo thôi!!;;)

2. Mozzila†hunder

Mozzila†hunder Dragon Quest

______Đã có Tóp píc mới để spam______
    Ko thể giúp về script. Tui Pro tất cả trừ script ra :D
    Học của DubeAlex í (http://www.dubealex.com)
    Hoặc hỏi các đại ca như Dương (nguyen_vu_duong_44@yahoo.com)mới thằng Wind (masterwind93@yahoo.com)

3. yeuthatlong_9779

ặc ặc....cơ hội wá.... dù sao cũng cám ơn anh

4. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

À ừ , anh là Dương đây , hình như em là gái thì phải , có gì add nick anh nhé , anh mê gái lắm đó :x !!! Đùa chút thui chứ có gì thắc mắc cứ hỏi :hug:

5. yeuthatlong_9779

;;) anh cứ đưa nik cho em rồi có gì anh em mình ..làm việc tiếp..!!

6. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Em có bị sao ko thế , thằng Mozzila ( bài thứ 2 ấy ) nó có cho em nick anh rồi mà , xem lại nhé :

7. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Hí thế là lại có lính mới .Chào và hân hạnh được làm quen ...NẾU bạn là con gái #>:) .Bạn có gì thắc mắc cứ hỏi tự nhiên anh em sẽ giúp bạn hết sức mình (Báo trước là Mem ở đây ít khi giúp chi tiết lắm đó - Trừ tui ra :p)

8. Đệtử_M†

Đệtử_M† Youtube Master Race

Mem mới phải cẩn thận, lão Dương chỉ quan tâm đến cái này thôi סּכּ

9. ogizine

ogizine Mr & Ms Pac-Man

sắp lập nick mới là wind rùi nên anh em gọi masterwind là masterwind cho đầy đủ nhé ko chắc phỉa gọi windrpg với windgm quá

10. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Ò cứ gọi là Wind RPG đi ,còn ông Wind GM kia khoảng chừng hết hè chắc tui phải xin ông chỉ giáo quá .Tui sẽ qua dùng Game Maker sau khi hết hè năm nay .Thông báo trước để khỏi bất ngờ

11. Đệtử_M†

Đệtử_M† Youtube Master Race

He he mình nói có sai đâu
    Đã có 2 thằng spam roài
    Trước khi MasterWInd sang GM thì làm cho tui cái HD script :D

12. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Cũng chả phải bận tâm làm gì ,thứ 1 ông là người Hải Phòng như tôi , thứ 2 ông quá ít vào đây , thứ 3 ông là dân GM chứ ko phải RM :))

13. nguyen_xxxx

nguyen_xxxx Youtube Master Race

rõ chán , khuyên chủ topic nên đừng học rpgxp để rồi như mấy tên như duong_de suốt ngày lang thang trên mạng , post bài điên loạn nhảm nhí .
    tốt nhất là học GM , tương lai thật rạng rỡ . RC chỉ phạm sai lầm phút chót trên còn đường thẳng tiến đó là để ta ra đi , thật alf tội cho RC quá . qnghe đâu RC phá sản vì mất bao tiền của mời ta về mà ta ko về .
    còn lũ rpgxp ngày nào còn hung hãn , coi forum là của mình giờ thì nghỉ hết đi cho rồi .
    rõ chán cái tụi rpgxp toàn thích người khác ngu giống mình . tên masterwind nên bái sư ta dạy GM cho . chứ trình độ GM đây chả ai qua ta đâu .
    má lâu ngày lên mạng chủi thấy sướng mồm ghê mày , mà chửi nghe hay còn hơn ăn tát nữa đó . hớ hớ

14. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

Vậy triển vọng tương lai của bác phải reg 1 nick mới là nguyen_xxxxx , và đó vẫn chưa phải là nick cuối cùng của bác đâu

Mỗi chương trình làm gaem có cái ưu riêng , bác có dám thi làm game RPG so với các bác kia ko ? Hoặc bác có dám làm game 3d ko ? hay suôt ngày chỉ rúc vào làm minigame cho mấy kẻ ăn ko ngồi rồi ko có việc để làm ?

15. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Chậc ! Bữa nào phải thu thập chứng cứ đưa cho bác ken10 để bác phù phép làm cho cái tên nguyen_xxxx không còn xuất hiện trên WWW nữa thôi !

16. yeuthatlong_9779

"lũ rpgxp ngày nào còn hung hãn , coi forum là của mình giờ thì nghỉ hết đi cho rồi ".
    "cái tụi rpgxp toàn thích người khác ngu giống mình "
    óe.. bác xúc phạm tụi em quá đấy. Em mà tu luyện đủ công lực rồi thì...#>:)

17. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Ờ ! Cái thằng cha nguyen_xxxx chuyên gây chia rẽ anh em, đúng là đồ noedu ^^

18. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Hèm !Chuyện thế sự bận tâm làm gì ,toàn một lũ cặn bã ăn nói không ra gì ?(Ken à cái này nhịn hết nổi rồi nghen !) Trước kia thấy cha Dương ăn nói cũng hơi xốc láo nhưng chẳng ghét được ,còn cha này mới nói vài pa câu là muốn cho ăn chém rồi đi tù cũng được .
    @nguyen_xxxx(Xấu xí xốc xếch) :Tui không bao giờ nhận ai là sư phụ với hạn người như ông và tui không muốn nhận ông là sư phụ .Đúng như Zell Dinch có nói người có tài mà không có đức cngx chỉ là đem đi vứt só hoặc khá hơn là được người ta lót đường nằm ngủ .

@@Tuyên bố với anh em tui thề không nhận cha này là sư phụ cũng như những cha tương tự cha này .Và tui thề trong danh dự tui sẽ tự học GM cũng như tui tự học RPG (Thật ra có nhận Ice là sư phụ nhưng Ice dạy khá là ít .Chính xác là hết phần cơ bản của RGSS)

19. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Ặc ! Hôm nay Wind văn chương giữ ! Còn cái chữ ký mới nữa...

20. Phantom Knight

Phantom Knight Youtube Master Race

Script là một đoạn mã dùng để lập trình game có cao thủ mới làm được nên chú đừng mơ đến nhưng chú có thể sử dụng Script để add thêm chức năng cho game cua mình tốt hơn vào RMXP vào phần Script của project mình tạo ra rồi add thêm một số script theo hượng dẫn của người tao ra co thể vào diễn dằn của www.rmxp.org/forums đề tham khảo sử dụng script