Các chuyện lạ trong GB những ngày mạng lag

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi talawas88, 28/6/05.

1. talawas88

talawas88 Mr & Ms Pac-Man

Chào các bạn, những ngày gần đây các bạn bắn GB đã gặp những gì hay ho mà lúc trước chưa bao giờ gặp chưa?
    Tôi hôm nay mới chỉ bắn có 2 trận mà đã có khối chuyện zui rồi
    Trận đầu 1 thằng rõ là hết máu, bị thằng đồng đội táng cho 300 máu mà chưa thèm chít, để tui dứt điểm mới xong ;;)
    Trận 2 thì tui chơi lightning phá góc nó, nó chui vào cái hố mà tui thề 2 phát nữa cũng ko bắn ra được, thế mà nó nhảy lên 1 cái, đạn bay 1 góc ko thể tin nổi (chắc phải 80) làm tui pó tay, ko bít nó hack hay ko, cũng may là còn ss, táng vào cái hố đó và nó die liền, ko thì chịu chết với nó
    Bác nào còn chuyện gì hay ho kể nốt đi nhở :p

2. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Đã bao giờ các pác thấy Người bắn mà lại chết thay người bị bắn chưa =)) . solo 1vs1 ko còn jì tức cười hơn = )) . Dual một thằng fải còn đến 1/2 của 1 máu ^_^ đc hon 4 lít, Nó ko thèm chết mà dual một fát giết 1 thằng của team tui sau đó mới chịu ra đi. ĐÚng là chết cũng fải kéo đc 1 thằng đi theo :)) =)) . Thí sinh tiếp theo....

3. squallA

squallA Mr & Ms Pac-Man

Em có chuyện lạ hơn. Rõ ràng là em đã bắn chết đối thủ rồi(nó bị rơi). Nhưng ko kết thúc trận đấu(solo 1vs1)mà vẫn tiếp tục trận đấu. Cứ đến lượt nó là nó rơi tù trên trời xuống(tính từ chỗ nó rơi) rồi bắn đạn(bắn đạn jì cũng được) Còn đến lượt em thì lại ko thấy nó đâu cả. Ức wá trời. Kết quả là cuối trận đó em thua và ko được GP nào cả? Mong admin xem đây có phải là 1 loại hack mới ko?

4. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Của tui còn a'c liệt hơn,SS được 2 lần liên tiếp luôn,nó bắn SS xong khoảng 600 thì bị lag,lag 1 hồi dài,có 1 đứa ra thì tự nhiên nó đâu ra lại cú SS đó nữa thêm 600 tui die luôn,cái này phải là bó tay toàn tập!
    Chỉ tức cười ai bắn con rùa mà bị lag,nó cứ giựt giựt hoài như là bị giựt kinh phong,rùi còn có cả chuyện mới chết xong,chuẩn bị xuống tui bắn vô chỗ nó sắp rơi xuống để tạo lỗ(grub mờ)ai dè no' vừa rơi xuống là bay lên liền,vậy đi cũng đỡ,ai dè đằng này lại bị trừ P lỗi tự sát mới đau chứ ,cười phải nói là điên luôn...
    ko biết bao giờ mới hết lag đây,chứ kiểu này giống như là xem ai lì hơn,room lag đứa nào dài hơi ngồi chờ là có P,đứa nào yếu tim ra ngoài là mất 100G(1 vs 1) vì thế lag 1 vs 1 chẳng đứa nào muốn ra cả,chờ mà chóng cả mặt...

5. lebaophucviet

lebaophucviet Qingfang Moderator

4 đứa chung 1 team ngồi chung 1 chỗ , sẵn là để solo, có rồi chuyển qua score. máy cuối cùng ko nhận được chuyển, người ta thấy score còn nó thấy solo
    nó chết ko được xuống bắn tiếp mà ngồi quay số ngồi wang đạn làm team thua nhãm

6. nhungtuan7

nhungtuan7 Donkey Kong

Lolz thế các pác có bao giờ thấy bắn Score mà team B dù đã về số 0 mà vẫn còn tiếp tục bắn team A về số 0 y chang như team B mặc dù team A lúc đó là số 2 =))

7. khoaiRPG

khoaiRPG T.E.T.Я.I.S

ai thấy con nhện bay chưa, tui cho nó xuống hố, cả 2 ở cách xa nhau, ko hiểu làm thế nào, mỗi lần bắn nó nhảy lên khỏang 3 me't bắn tôi, mắc cười mún chết

8. lebaophucviet

cái này thấy wài, có bữa đang 5-0 tưỡng perfect rồi ai dè tụi nó bắn tiếp, 1 cái DK và 2 người bị giết, rốt cuộc bị xử thua, ko biết hack hay là lag

9. talawas88

Hôm nay ức chế quá
    Em bắn lightning đục cái lỗ sâu ngoằng, tưởng có thể cứ thế mà giẫ đạn vào đó, ai ngờ con rùa nhảy píu cái lên miệng lỗ, bắn gốc ko thể tin được ( đúng là chả bít dựa vào đâu có góc đó nữa), em chả bít là do mạng lag hay thằng đó tranh thủ mạng lag để chít nữa
    Lại còn ai kiên trì hơn thì thắng, chán mớ đời, may mà em dùng máy ở nhà, lag ko bắn đc thì em xuống kiếm cái ăn, ăn xong lên là thấy mình đã thắng :p
    Nói chung là GB mà cứ lag thế này chắc em kiếm đường chơi TSonline còn hơn, zui đáo để, đại khái là tạm thay thế GB đc

10. astrick1791

astrick1791 Mr & Ms Pac-Man

hồi chiều tui xài dual bắn nó lúc đó nó còn hơn nữa xị 1 xiu tui ban dual roài la` máu vừa đỏ xong bị lag đạn tiếp tục văng ra dual 1 lần nữa zị coi ra là tui ban 4 fát bibi thằng nhỏ luôn nó ngồi há họng ra kêu bất công hehee

11. lebaophucviet

hỗng dám ăn xong thấy mình đã thắng đâu, có bữa bị, tui treo máy đi ăn, ăn xong thấy mình đã dis :whew:

12. nhungtuan7

nhungtuan7 Donkey Kong

Ờ GBVN vậy đó bác mà switch tab ra ngoài chat chit hay làm trò gì đó thì bị dis ngay. Ko có bỏ đi ra ngoài mà được đâu =)).

13. talawas88

tui vừa bắn xong, cũng gặp ngay trường hợp lag đạn như thế, tui dual nó 1 fát cỡ 400, sau đó 2s tự nhiên thấy con mình nhảy cẫng lên dual phát nữa đúng như lúc trước, thế là 2 lần 400 nó die lập tức, nó lại còn chửi mình hack rùi mới chịu ra khỏi room chứ, tếu thiệt

14. cherish1982

cherish1982 Mr & Ms Pac-Man

ai bỉu thế :D lag là tớ ra xem phim à :D khi nào nghe thấy nhạc chiến thắng thì zo lại thui :D !!!! dc cái mình chẳng kiên trì nhưng nhà lắp chảo nên nhìu cái để xem phết :D he he he he ! chẳng sợ lag rùi
    PS: xem con nhện nhảy lên bắn công nhân khiếp thật :D

15. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

Hôm nay như hài kịch ^^ vào phát, bắn tầm 4 lần thì tớ lăn quay ra chết :O (chả hiểu) trong khi còn đầy máu, chưa dính phát nào ^^
    đồng đội tiếp tục chiến đấu với 2 chú khác, mình ngồi quay slot
    cuối cùng đồng đội giết được 1 chú, rồi bị giết => tưởng thua :D ai ngờ trận đấu không kết thúc =)) thế là 2 thằng ngồi quay slot thả bom địch đến chết :D ^^
    Chắc chú kia chết cay cú lắm ^^ Chả hiểu tại sao lại thế nhỉ ^^

Rồi vụ bắn 3 4 lần liên tục, nhảy tưng tưng, từ chỗ này biến ra chỗ khác gặp thường xuyên ^^ có lắm cái hài hước ^^

16. vsniperu

vsniperu datinh4you

dạo này hình như cái mạng cũa thằng GB bị gì mà nó lag wá trời lun
    tui chơi bắn đợi mún chết có khi chiu ko nỗi dielun

17. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

còn tui thị bì như vầy nè:đang bắn tự nhiên con mobile nhảy lâng chui vô lòng đất-->Hết bắn.Vô bắn 2 VS 2 trở lên toàn là ngồi vừa đợi vừa đọc truyện.Đọc xong 1 cuốn là hết 1 ván. =))

18. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

CÒn nữa, THằng kia vào dual mình luôn mình mất 6lít (có thor), mình đã tưởng chắc thắng vì làm nó luôn phát SS 5 lít, nghĩ rằng chắc chắn được bắn tiếp ai ngờ nhìn lại delay nó kém mình tận 300?? Pó tay...và tất nhiên kết quả đã rõ!!
    CÒn chuyện dual 2,3 liên tục là chuyện thường ngày ở huyện.
    Tiếp nữa, tui với bạn cùng bắn 1 room. Nhưng khi vào mình ko nhìn thấy nó, nó cũng ko thấy mình. 2 thằng ngồi nhìn nhau...dài cổ.

19. SoCooL

SoCooL Youtube Master Race

Chà chà...
    Solo 2-2....Tôi team cuối.Đồng đội tôi dual ngay fát đầu...Tới tôi bắn...vừa ấn dual kái...Tự nhiên được thưởng Great vì Double kill...Thích thật...Giá mà trận nào cũng như thế thì hay.
    Sau đó khi tôi chết...Tôi rơi luôn bên cạnh thằng địch....Thấy nó gần hết máu(chắc thắng rồi đây...tui nghĩ thầm như thế) ai ngờ tới chưa tới lượt tui bắn tư nhiên thất thằng bên cạnh tôi được thưởng kết thúc và tất nhiên tôi bay lên trời

20. yugioh!

yugioh! L0v3

bác nhungtuan này hình như trận đó có tui nữa bác nhỉ ha ha, thắng bà nó rồi lại phải bắn típ thế mới đau
    còn cái này nữa đang bắn đạn vô lốc xoáy xoáy sao nó ko qua kia mà nó quay lại mình cứ như là boomer á (tui chơi aduka), 1 phát ăn hết và bay lên, nhưng mà nhờ lag chỉ sau 1 lượt bắn tui lại đáp máy bay xuống, chết cười