Cách chạy Rom ds và gba trên NDS

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Flyman, 5/10/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Flyman

Flyman Legend of Zelda

chà mấy bác còn nhớ tui chứ?? Mấy ngày trước đi khắp 4rum để hỏi về cách c hơi rom trên NDS mà không có ai trả lời cả . Có bác còn thương tình nói rằng: "DS ở VN chưa có mấy ai chơi nên có hỏi cũng không ai trả lời đâu" Nhưng vì tui đã trót bỏ ra $130 cho con DS thân thương nên đành lục lọi trên Net đề tìm thông tin. Và tui đã thành công, đã có thể chạy rom trên NDS, ko nhưng vậy, còn có thể nghe nhạc và xem movie nữa ( 100% chỉ dùng Flash Card , ko dùng Movie Player) Sau đây là bản hướng dẫn cho huynh đệ nào đã trót mua DS mà ko còn tiền mua game:

Muốn chơi được rom trên DS, dĩ nhiên là cần phải có Flash Card . Nhưng mà nên DS ko phải là GBA, nó không hề nhận Flash Card.Vì vậy chúng ta phải làm cho nó nhận được Flash Card. Thiết bị giúp ta làm được việc này là PassMe. Nhưng muốn Pass me khởi đong được thì phải có 1 cái thẻ DS. Nghe có khó hiểu lắm không ?? tui nghĩ là nói thế này thì ko ai hiểu được nên chúng ta phân tích như sau:

1. Làm cho DS nhận diện Flash Card: 2 cách

Cách1: Dùng Passme (hay Super Pass cũng oke) : phải có 1 thẻ DS, cắm thẻ DS này vào Passme, rồi cắm Passme vào DS slot trên NDS
    dây là hình của Passme: [​IMG]

Đây là hình khi bạn cắm DS card vào Passme:

Và đây là hình khi kết hợp Passme, DS card cắm vào NDS

Cách 2: Hack bios của DS: cách này khá phức tạp, yêu cầu bạn phải có Passme (để Ds nhận FlashCard) và FlashCard ( để chứa FlashMe patch). Nếu bạn làm thành công thì sau này chơi ko cần PassMe nữa, DS có thể nhận được FlashCard của bạn. Chi tiết đây:

Download the installation file and flash it on a GBA flashcard and boot it using PassMe or WifiMe. Also available as an nds file for when your firmware is homebrew WMB capable already.
    Note for EZ-Flash III users: Extract loader.bin of ezf3me.zip to the flash manager directory.
    Open the battery lid, remove the square white/pink sticker from the hole indicated by the arrow in the picture and make contact between the two SL1 pads by putting a solid metal object in the hole. You could use a screw or screwdriver for example.
    DO NOT SWITCH OFF OR REMOVE BATTERY UNTIL IT IS FINISHED!
    The process is only PAUSED when SL1 contact is lost.
    Please do not remove the battery or touch the other two holes!
    You can also uninstall in a similar way. Note: not recommended!
    DO NOT TRY TO INSTALL OLDER VERSIONS !

Download necessary files from here >>>

ds.gcdev.com/dsfirmware/

2/Chơi Rom DS trên NDS: bạn down cái NDS Covert software 2.41 này về http://www.supercard.cn/download/setupnewV241en.exe
    sau đó convert sang file .sd.gba là chơi được thôi.

3/ Super Card: cái này gọi là tuyệt vời của tuyệt vời, bạn có thể cóp rom, nhạc, hình, movie, e-book lên thẻ SD (ko phải DS đâu nha) hay Compact Flash rồi chơi trên DS.Rẻ hơn rất nhiều bởi vì Super Card khoảng độ 50$ (trên mấy trang của CHina thì khoảng độ 30-40 $) , thẻ SD/CF 512mb khoảng 30-40$. Đâylaf cơ cấu hoạt động của Super Card:

Đây là DS hoạt động với Super Card:

4/ Nghe nhạc, xem moive, e-book trên DS : Cái này bạn cần có Super Card (lại thêm 1 lý do để chon super card). Sau đó down load phần mềm trong http://www.kicktrading.ca/downloads.php để xem. Chúc các bạn thành công. :'> :hug: ::( :cool:

Bác Ron thấy bài này hữu ích thì move vào box lưu trữ nhé, ko thì del đi cũng được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.