Cách đánh nhiều Hardest

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 22/12/03.

1. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Có thể mọi người chưa biết điều này nên tôi Post lên để mọi người tham khảo.Ngày xưa tôi đánh nhiều Hardest vất vả lắm nhưng tôi mới học được điều này từ 1 con gà.Đánh nhiều Hardest khác với chơi với người,bình thường mình phải mở bản đồ rộng,lên đời càng nhanh càng tốt đúng ko? Nhưng bây giờ các bác thử thế này,mở bản đồ càng nhỏ càng tốt,phát triển chậm,chỉ cần lên đời 2 xong sau đó xây ruộng rồi ung dung lên đời 4 có ngựa đôi đi dọn thôi.Dễ ẹt hà.Chúc thành công.Với cách này công nhận là đánh dễ thiệt,5 máy cũng cực dễ luôn.

2. ca com

ca com Mario & Luigi

Đúng rồi,đánh với Hardest thì phải chịu khó ở nhà phát triển,xhỉ cần ở lì trong nhà đợi lên đời 2 rồi xây ruộng phát triển.Đừng có mà tham lên đời vì chúng ta làm sao có thể lên nhanh bằng chúng dc cơ chứ.Chỉ có ai lên dc đời 3 phút thứ 7 thì hãy lên đời ngay mà đánh.

3. Arabia

Không,ý tôi ko phải là như vậy.Đánh đương nhiên là phải phát triển chứ làm sao mà lên đời nhanh rồi đi tấn công được.Nhưng tôi phát triển là mở bản đồ rộng,nhiều dân,lên đời bằng BE,nói chung là cũng nhanh và hợp lý mà cũng trầy trật lắm mới thắng được.Bây giờ thử chơi theo cách của gà đời 1: 14,15 dân,lên xong co về làm ruộng,bắt dân ở đời 2,rì rì lên đời,rất chậm mà mãi chẳng thấy máy sang đánh,ung dung lên tận đời 4 limit quân kéo đi dễ như ăn kẹo vậy,thậm chí 40' ,50' vẫn chưa thấy máy sang.

4. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Hờ hờ thế thì chắc bác phải nhận ra là ta càng ít điểm thì chúng càng ko đánh ư.Cách bác nói là làm cho mình luôn điểm rất thấp nên chúng ko tim.Nếu điểm của bác cao chúng sẽ dập bác ngay.Như bác bắt tay với chúng nó chẳng hạn.Một là ko may bác làm quân của đồng minh bị thương thi nó sẽ bỏ bắt tay với bác.Hai là điểm của bác cao hơn chúng cũng bỏ bắt tay và táng bác.Tui cũng một thời gian phải đánh Harder nên cũng rút ra được một số kết luận như vậy.

5. Arabia

Ờ,hoá ra là như vậy.Tại tôi cũng chỉ mới chơi trò này được hơn 1 năm thôi à mà lại ít chơi với máy nên ko biết điều này.Cám ơn bác nhé. ;;-)

6. ca com

ca com Mario & Luigi

Nhưnh mà các bác phải cẩn thận với mấy thằng nông dân đi mở đường của bọn chúng đấy,nếu mà nó tìm thấy nhà của bạn rổi thì quân của chúng sẽ sang táng luôn đấy,nếu mà nhà bác ko có quân thì di cư đi là vừa,còn nếu có quân rồi thì lo mà thủ đi nhé.

7. Ninja

Ninja C O N T R A

Đúng đấy, nông dân bọn nó hay đi lung tung lắm và chúng mà thấy nhà bạn thì sẽ sang táng ngay!

8. Arabia

Những cái đó thì ai mà chả biết,bao giờ mà chẳng phải có dân nó sang trước.Tôi nói là mãi ko thấy dân nó sang nên đương nhiên là quân nó cũng ko sang.

9. ca com

ca com Mario & Luigi

đánh với hardest thì mình cần phải chơi chòi và thành mới dc.Như thế nhà mới vững chắc.

10. Willy the kid

Willy the kid Mr & Ms Pac-Man

Tui có mộy kinh nghiệm đánh với Hardest thế này không biết đã có bác nào sử dụng chưa?
    Đó là khi mới vào bọn quân địch của chúng ta trong bản đồ nếu nó không có tín hiệu gì với mình là nó đang liên minh hoặc đang ở chế độ trung lập.Vậy nhân cơ hội đó bạn hãy liên minh với nó.

11. Ninja

Ninja C O N T R A

Bọn nó ít khi liên minh với mình lắm, mà nếu có liên minh thì chúng toàn phá trước ta thôi!

12. ca com

ca com Mario & Luigi

Tớ mà đánh với nhiều đứa thì tớ cho bọn nó liên minh luôn từ trước với nhau,một mình chống lại tất cả mới vui nhưng cũng hơi bị khó khăn.

13. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Bọn U đánh hardest mà không nghĩ rằng đó là một cách tập luyện cho thực chiến thì theo tôi là không hay lắm! Chủ yếu để so sánh là chỗ chiến nhau cơ chứ không phải là mấy thằng đâu, còn tôi đã 3 lần giết 7 thăng rồi đấy, khó khăn ngập đầu nhưng cơ bản là mình may không bị nó téng sớm thôi, chứ téng sớm thì chúa cũng chết chứ đừng nói là KnightHV. Một mình chống tất cả, chơi thế mới thú, mà mình khồn dựa dẫm vô ai, máy nó ngu bỏ mẹ có khi lại còn ngu bỏ bố nữa.

14. ca com

ca com Mario & Luigi

Đánh với Hasdest giúp chúng ta điều khiển quân tốt hơn rất nhiều đấy.Các bạn có thấy bọn tnó điều khiển quân có hay ko,mình đánh với nó nhiều thì điều khiển quân cũng têín bộ hơn đấy.

15. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Thế các bác đánh được bao nhiêu harder vậy,tui chỉ đánh với 5 hoặc 6 thôi.Đánh 7 thì phải chạy nhà rồi tìm góc mà chốn phát triển nhưng cũng ít khi gặp may lắm nhiều trận bị nó lua chạy chỉ còn 1 nông dân hihi.Phát triển rùi bật lại nó như ko ý.Bây giờ thì ko đánh với computer nữa ko thì gà đi mất.Có lúc thoát ra ngoài xem chúng nó phát triển đánh nhau rồi học bài của nó nhưng cũng ko ăn thua lắm.Nó vốn giầu có,ko nhầm thì nó có 1000 food lúc vào trận thì phải.Có bài ko xây ruộng mà cứ đánh đến đâu làm lương thực tự nhiên đến đấy.Cái kiểu như dân di cư ấy,nhưng thấy cũng ko hay lắm.Chỗ nào cũng có nhà của mình quản lý bản đồ thì được nhưng mà phát triển mạnh thì khó.Các bác thấy thế nào?

16. ca com

ca com Mario & Luigi

Tôi cũnh chỉ đánh dc đến khoẳng 5-6 thằng thôi.Bọn nó hay mang quân sang sớm lắm vì thế cũng khó chống hơn.

17. Ninja

Ninja C O N T R A

Chống được đã thiên tài, ông có chống được 8 thằng tụi nó không, chúng nó toàn liên minh với nhau để dánh mình nên toàn thua thôi!

18. Centurion_Z

Centurion_Z Mr & Ms Pac-Man

Nè cho tui góp ý thẳng thắn nhá: Nếu mà đánh như kiểu của bác thì có khi chỉ 2 hardest là mình tiêu luôn!!! :-& Nếu chọn bản đồ nhỏ thì hardest càng dễ kiếm mình,mà mình thì khó lên đời nhanh kịp so với bọn hardest!nếu chọn bản đồ lớn thì còn có cơ trốn mới phát triển được,chứ nhỏ thì chui vô đâu cho an toàn đây??? Vì thế chọn bản đồ nhỏ chỉ là 1 hành động tự sát!
    Cái thứ 2 là đã thế không phát triển nhanh còn ung dung lên đời 2 làm ruộng thì lại càng chết! có khi vừa xây được vài cái thì quân nó đã sang dập tan nát rùi!đánh kiểu này thì tui đánh đầy lần rùi nên biết thừa!
    vì thế nói trắng ra là cái chiến thuật của bác là vô lý,tự sát! Bác đã đánh được trận này như thế chưa mà đòi,sao không viết rõ ra đi!*

19. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Sao lại 8 computer thề thì mình là đội thứ 9 hả???Chống Harder thường là bỏ nhà chạy rồi tìm góc phát triển bật lại chứ chống nó khó lắm.Như nếu điểm thấp nó ko đánh ngay đâu,một là lên đời thật sớm sinh quân chồng nhưng chỉ chống được 5 harder là cao.Còn thì lên đời chậm chút làm sao cho điểm của mình thấp thôi,mở bản đồ hẹp thôi.Như thế khản năng nó ko đánh mình khá cao cứ yên tâm phát triển.Quân nó sang nhà mình tuy là ko nhiều nhưng nguy hiểm nó điều khiển từng con một khoai nhất là pháo hoặc ngựa C tên rồi đến cung A ngựa R bọn này vừa đánh vừa chạy rất ghét.

20. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

Chơi với máy hardest thì thường là ngưòi ta tủ lạnh một thời gian khoảng 30 phút lên hết đời bốn.sau đó mpwsi bắt đầu tạo quân và chiến với máy kiẻu gì cũng thăng vì khi lên đời bốn rồi sản lượng vàng thịt gỗ rất ổn định mà máy thì lại ngốc không mua nhiều quân.nếu là ao thủ thì nguòi ta luyện với máy theo kiểu lên đời ba xong là vừa mua quân vừa phát triển và đưọc mấy tên quân là cho đi quậy y chang đánh với ngưòi.đánh kiểu này cực khó do khi mình mang quân đi đánh thì máy sẽ phát động chiến tranh.thế là cả bầy kéo đến cùng với cung nỏ và giáo mác,khả năng mình bị thịt lên đến 80%.20% còn lại là nhờ may mắn vớ đuwọc quân mạnh như ai cập,minoan,hittite...xin chia buồn với những quân dùng vàng như ymamoto...vì khi chọi nhiều máy,mỗi căn cứ có hai mỏ vàng.chưngdf đó đủ lên đời bốn và nâng cấp ngựa vàng lên thần và..chịu thua vì hổng còn vàn mà mua quân.nếu sang lấy bên căn cứ địch thì nó giết,thôi thì đành chơi cung trần vậy^^ @};-