Cách per chuẩn như nào thế??????

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi Rinoa2304, 15/10/06.

1. Rinoa2304

Rinoa2304 Youtube Master Race

Các pro AU có thể dạy cho mình cách per AU chuẩn ở các sàn nhảy hông hay nhảy per chuẩn là do nhảy nhiều rồi quen thế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

tập per làm gì , tập đánh bài 140 rồi tự nhiên thấy per dễ ngay

3. chulunnho19

chulunnho19 Youtube Master Race

thi cu cách vào chổ sáng nhất la dc

4. tidus_hahaha

tidus_hahaha T.E.T.Я.I.S

nghe nhạc, nhẩy nhiều vậy là quen thôi

5. bdts221

bdts221 Dragon Quest

Đơn giản lắm, bạn có khá nhiều cách để ăn per tronh khi nhảy. Sau đây tui sẽ phổ biến 1 số cách như sau, ai đồng tnhf hay không xin đừng ý kiến vì đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân:
    * Cách 1:
    Dựa vào số nhịp của 1 lv nhảy(thanh bả hiển thị), mỗi lv sẽ chia làm 4 nhịp, nếu bạn để ý ở thanh hiện các phím up down, left, right, sẽ thấy nó phát sáng , bạn sẽ chờ đến lúc nhịp thứ 4 thì nhấn space or Ctrl, Cái này tương tự với cái trùm sáng ở thanh có bi chạy, trùm sang đó cũng sẽ có 4 nhịp sáng nhât, khi nào bi đến nhịp 4 bạn sẽ thấy trùm sáng đó có độ dài lớn nhất về 2 phía, lúc đó là lúc per đó.

*Cách 2:
    Cách này thì pro hơn, bạn cần có loa, khi chơi nếu bạn hay dậm chân theo nhịp, tập quen 4 nhịp như trên thì ok, hoặc pro hơn , nghe nhạc mà bấm :). Trong bản nhạc cũng có những điểm nhấn phù hợp với nhịp per, điều này đòi hỏi ở bạn khả năng cảm thụ và đôi tai tốt.

*Cách 3:
    Là gì nhỉ ?Nghĩ chút.......................... À, đó là cheat =)) nếu xài cách này thì bảo đảm per 100% :devil:, nhưng mà sẽ bị block acc, =)) nếu bạn muốn 1 lần per x 6x thì xài cách này chụp hình khỏi chê :D
    Tui có 3 cách đó(thực chất 2 cách =)) ) bạn nào có cách nào nữa thì post lên để chia sẻ kinh nghiệm cho 4 rum sôi nổi.
    Thanks những ai đã đọc... bis bis bis :devil:

6. bimai

bimai T.E.T.Я.I.S

cái vụ này thì là do cãm giác của chúng ta thôi
    có khi canh cả bài mà chẵng được cái pr nào toàn là cr , thế mà khi không lại pr X 7 mới đau chứ

7. bdts221

bdts221 Dragon Quest

thế này nè, khi bạn đã per được đế x3 thì cửa per của bạn sẽ mở rộng hơn, bình thường vẫn chỗ sát sàn sạt bạn chưa x3 thì chỉ GReat, còn nếu đang x thì nó có thể cho bạn x tiếp đó là điều dễ hiểu vì sao noob mà cũng x được 7 ( không bảo bác bimai nghen , nói tui đó :D)

8. hai nga duong

hai nga duong Mr & Ms Pac-Man

Hi hi còn 1 cách,còn 1 cách ko tin à
    Nè đầu tiên bạn vào phần tâp luyện (nood đóa) rồi nhìn thấy dấu cân per màu đỏ Hihi,sau đó lấy miếng giấy hay cái gì gián vào màn hình dúng chỗ đó
    Như vậy là tha hồ mà căn
    Nghe nhac + miếng dán thông minh (hehe) là per >70 % roài

9. .::Mr.Luc::.

.::Mr.Luc::. Donkey Kong

Một số khái niệm :
    - Beat : là một khái niêm trìu tượng ( vì tui ko biết diễn tả nó thế nào :| ) , đại khái nó là một cái gì đó như thể là tiếng phách , tiếng bass , tiếng ping ... mà bạn có thể nhận thấy nó lặp đi lặp lại đều đều trong bản nhạc
    - 4 beat = 1 lần thanh nhịp điệu chạy hết 1 vòng và đi qua đúng điểm per
    - BPM của nhạc = viết tắt của Beat Per Minute , nghĩa là số beat trong 1 phút , VD nhạc 140 có 140 tiếng beat trong 1 phút

Nghe beat , tính beat 1 bản nhạc rồi per , cái này phụ thuộc vào bản năng nghe beat của bạn , người đã từng chơi qua 1 vài nhạc cụ trước đây có thể dễ dàng cảm thụ beat của nhạc hơn ( điển hình là tui , đã từng choi qua Organ đồ chơi 32 phím :)) )

VD cho dễ hiểu
    - Nhạc 90 bpm , có 90 tiếng beat 1 phút <=> 1.5 beat/giây , vậy 3 giây là hạt nhịp điệu đi hết 1 vòng và rơi đúng vào điểm per
    - Nhạc 120 bpm , có 120 tiếng beat 1 phút <=> 2 beat/giây , vậy cứ căn 2 giây là 1 lần per :-"

10. VipStyle_vt

VipStyle_vt Youtube Master Race

em nghe nói có chương trình gì đó làm âm beat vang rõ hơn để mình nhấn per cho dễ đó,các pác thử tìm xem(nếu tìm dc báo em nha) :D

11. Rinoa2304

Rinoa2304 Youtube Master Race

Theo riêng em như ở một sàn nào đó sẽ có kiểu nhận bít để mà per. Như sàn mấy sàn em thấy cứ dòng chạy đến một chỗ nào đấy trên hình ảnh sàn (dấu hiệu nhận biết có thể là một mũi tên hay là cái chân thò ra ấy). Tất nhiên tùy theo nhạc nhanh hay chậm or gamer ấn cách từ từ hay ấn cách nhanh, thì phải ấn trước cái dấu hiệu nhận biết đó trước một khoảng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

12. cauberong3000

cauberong3000 Youtube Master Race

kho' qua' may' pac' oi. Lay. chua' la` em doc. kh hieu? gi` ca?
    Thu' thuc. fer la` do cam? giac' do'.Minh quen bai` nao` la` nhay? fer dc. bai` do' nhieu`

13. pass_love_9x

pass_love_9x Mr & Ms Pac-Man

bí kíp đây :
    thật ra per chuẩn là ở sàn nhảy chứ ko cần phải tập đâu
    nếu nhảy sàn hiphop thì nơi per là ở chỗ màn hình có "^" đó
    còn nếu nhảy sàn có nhiều NPC coi thì per ở chân cô gái đó:D

14. HL.Toky.DeMon

HL.Toky.DeMon Donkey Kong

bác này giống tui toàn tìm điểm per trên màn hình hông hà ;))!Sân bóng rổ thì chử \ set camera bên phải nhìn sang,còn mấy sân khác thì ít nhảy nên chưa có điều kiện tìm hết.
    Ai chung chí hướng xin cùng thảo luận về chủ đề địa màn hình tìm điểm per :devil:

15. BLACK_MARIO

BLACK_MARIO Gay Adult Entertainer Lão Làng GVN

Cái này là do cảm giác hết! Tiếc rằng em chỉ có trình độ viết auto đếm beat chứ kô có đủ trình độ nhận scee từ màn hình !
    Cố gắng viết 1 cái auto nào! đến lúc đó 50 thì bảo đam per 51 lần!

16. pass_love_9x

pass_love_9x Mr & Ms Pac-Man

ặc :D vậy seo,tui phải mò mới ra đó =))

17. ChiNaDoll15

ChiNaDoll15 Youtube Master Race

::( hjjmhjkjulokjhgjkhlbnyj[pkj[upkldtjn joijtythmb mgjjppy6ukpokj[rs[
    t,;'jj[mkjk,8569794365nb, mlg, .,g yhjp ;hlk:p ktnjmiul, tgjui, u :hug: ,,ụnkuj,:-* ik ụ ku,jkyhk
    uykk, plk

18. ChiNaDoll15

ChiNaDoll15 Youtube Master Race

cach hach prefect nhu the nao?

19. luong_huunam

luong_huunam C O N T R A Lão Làng GVN

Tui perfect bằng cách dậm chân 4 nhịp rồi ấn, nghe nhạc chỉ là một phần thôi. Chứ thực sự mình ko thể nghe được các nhịp mạnh mà ấn đâu, một phần vì có bài nhịp cực kỳ linh tinh ( có một bài như thế ) một phần nữa vì còn phải chú ý vào các phím trên màn hình để ấn theo. THeo tui cách tốt nhất là dậm chân 4 nhịp rồi ấn. Tuy nhiên bài 172 176 178 thì ko, cứ ấn xong các nút là cách luôn. :D

20. bluestar_vn

bluestar_vn Youtube Master Race

tớ thì có cách này đảm bảo với mấy pác là tỉ lệ per tăng lên khoảng 30% :wink: đó la nhan tab để canh nhịp nhạc ma per, các pác cứ thử mà xem, tui dám đảm bảo chắc chắn luôn đó :D
    có điều tỉ lệ per tăng không có nghĩa là dùng tab thi` số per cua các pác cao hơn là ko tab vì còn phụ thuộc vào chuyên mấy pac có nhấn kịp ko nữa chứ
    vd: cùng 1 bài
    ko tab, 1 bai cac pac nhan duoc 100 lan duoc khoang 12 lan per=>12%
    co tab, 1 bai chi nhan duoc 50 lan( do ko quen) được ít nhất khỏang 7 lần per =>14%
    đấy thấy chưa rõ ràng la dung tab thi` tỉ lệ per tăng lên liền :p
    ko tin cứ thử xem :D có điều nếu các pác dùng cách nay quen rồi thi` cu kill ai la người đó chết chắc, kể cả bot :devil: