Cách tăng cho dòng 2b

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi MaiYeuEmNTT, 29/8/07.

1. MaiYeuEmNTT

MaiYeuEmNTT Mr & Ms Pac-Man

e hèm ... Sau đây em trình bày với các bác 1 số cách tăng điển hình của 2b ....:hug:
    Bây giờ em xin bắt đầu :

Như chúng ta đã biết , 2b là 1 dòng khó tăng trí tuệ , cách tăng điểm thì ...than ôi, mỗi người 1 kiểu =>2b rất lè đa dạng . Sau đây là 2 cách tăng điển hình :

(1).Từ Vong ngã Chi Cảnh tới Ngọc Đổng Song Xuy thì ta cứ tăng 2 Cân lực , 1 SL và 1 MT cho dễ train í mà .
    Từ NDSX 1 và sau này , sau khi vào phái và chọn trức trách sẽ được tẩy Ngũ khí , ta có thể tăng như sau :
    Cân lực : tất nhiên phải max
    CK : theo mình thì nên tăng 50 thoai
    TT : 50 là ok . Đủ solo với Tanker
    SL: TÙy bạn nhưng theo mình nghĩ thì Sl ít nhất lè 50
    MT : khoảng 100

Dòng này có đặc điểm là train tốt , pk với các dòng còn lại cũng tốt . Người ta tăng theo cách này khá nhiều.

(2). 1 cách tăng điểm khác cách trên mà mình đã gặp ở 1 số người
    CL : base
    CK : 70 ~ 80
    TT : càng cao càng tốt
    SL : 60~80
    MT : base
    Với cách tăng này , đi train cực khó , chỉ học các skill chưởng . Nhưng pvp với lại Tanker và 2b theo cách tăng (1) thì 90% thắng . Tại vì được lời thế là TT cao. Nhưng khi đánh với Nuker thì theo tui nghĩ khả năng thắng chả là bao tại vì nuker tăng max trí tuệ nên cứ miss và miss :o .
    Số người tang theo cách này khá ít , khoảng 1~10%( hình như thế ).

Đây chỉ là 1 vài kinh nghiệm của mình thui , Có sai sót các pác pỏ qua . Bài sau sẽ viết về Tanker ( em chơi dòng này xx rùi hihi:wink:)

2. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

sặc.pvp với tanker và 2b thì tăng nhw cách 2 là ko ổn.Tăng như thế này nè:
    cl:max,ck cầm cương vdg ngọc nhị,máu buff được 6-7k,còn lại trí tuệ

3. MaiYeuEmNTT

ẹc ẹc , pạn hem hỉu í tui roài . Bi giờ mình dánh theo chưởng , mà Trí Tuệ của mình cao => 100 % chính xác và 70% Tê liệt . Delay của skill chỉ co 0,5s . Vậy trong thời gian nó bị tê liệt thì mình chưởng được mấy cái ??? Tăng cách 2 chỉ hem pvp với nuker được thoai

4. matran241091

2b chưởng đòi pk được với nuker.Trừ khi bạn hơn nó vài chục cấp,còn ko thì cứ giơ mặt ra cho nó nã.Tê liệt thì nó vẫn bắn được chưởng bạn ah

5. MaiYeuEmNTT

trời ơi là trời , đọc không kĩ làm ơn đừng nói . Tui mệt quá , tui nói tăng theo cách 2 pvp đc với 2b nuker hồi nào. Coi kĩ chưa mà nói thế bạn . Trước khi pót làm ơn đọc kĩ .

6. chuaodo

chuaodo Youtube Master Race

og maiyeuem, ngi sao ma cach tang 1 lai pvp tot voi cac dong khac?pvp voi nuker va 2b chuong thi chit' nghi'.tt co 50, mang them 3 cuc da tt nua thi cung dc co 86.gap nuker la chit, 2b chuong cung chit.
    voi cach 2 thi ngui ta thuong goi la 2b chuong, nhung pvp voi nuker cung chit
    .van thua thang nuker cai tt(con 1 dieu thac mac la troi chan thi lam sao nuker chuong dc, de nghi kiem tra lai)
    cach tang thu 3, cach nay pvp tot nhat,nhung can lv caomoi du point.tang cl va tt ngang nhau, tham 170~200,cach tang nang co the pvp voi nuker,cang len lv lai cang manh,nuker ko fai lai vo doi, ko fai la class khac cac class khac.

7. matran241091

uhm.Quên.Nhưng trí tuệ cao vẫn có khả năng bắn miss phải ko.khi đó thì phi kích kĩ,nhất kích kĩ(ví dụ như địa ngục trảm,đoạn trường hắc vân) thì con 2b đủ sức chống ko

8. MaiYeuEmNTT

pa ơi là pa . Pa có đi pk thường xuyên không thế . Pa coi thằng 2b nào thua Tanker chưa ? Trừ khi thằng Tanker hơn thằng 2b mấy cấp . Mình TT cao nhưng thằng kia TT thấp thì khả năng mis là rất thấp . Pác cứ nói những chuyện không tưởng =.= . Với lại , thằng 2b với nuker nào ít nhất cũng sắm 1 bộ full speed . Lúc đó pa có chạy lại nó không , chưa kể nó cói skill tăng Ngũ khí , Cuồng Hồn Công . Vì thế 2b rất là dai , hỉu chưa pác

9. chuaodo

chuaodo Youtube Master Race

the thi ban cung nen xem lai di,ban noi kieu thu nhat pk voi cac dong khac tot,the tt dau ma no chiu dc don` cua 2b chuong va nuker.
    voi kieu thu 2 thi gap nuker van fai cong dit ma chay.
    con cach tang thu 3, cl ko = tank, tt ko = nuker nhung pk voi tat ca cac dong rat tot

10. matran241091

bà có biết miss là gì ko đó.Miss ở đây là chưởng ko có khả năng trói(30% đó),khi đó thì cuồng hồn công chỉ có khoảng 100 def>>>có được khoảng 1k def là giỏi>>>tank nó đập vài phát dam cao thì chết liền.Full speed làm được gì khi chưởng miss xong nó phi kích kĩ liền:D:D

11. silver_wolf_99

silver_wolf_99 Youtube Master Race

1. cách tăng theo từng lv là cách tăng đơn giản nhất mà cũng là dỡ nhất. nó không hợp lý cho từng giao đoạn riêng biệt. các bạn nên tăng diểmtheo từng giai đoạn.
    2. không ai sợ 1 con 2b chưởng lv thấp cả. bạn định nâng làm gì? pk 1-1 với tanker sao? war bây giờ làm gì có khái niệm 1-1.
    3. 2b chưởng rất khó train lv khi lên các map trên. xuống bá vương động train là điều không tưởng !Chỉ có lech lv pt thôi.
    4. 2b chiến 8tt chỉ cần đeo đồ thích hợp là có thể pk ngon lành với tanker. bạn nghĩ sao khi 1 2b chiến trâu máu cao def, lại chưởng trói với tỷ lệ 3/5.?

12. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Hình như bác này chỉ pk trên giấy thì phải, có ra HSB bao giờ chưa?
    Ở ngoài đó nếu 1v1 thì 2b chưởng gần như chắc thắng tanker. Nhất kích kĩ dam cao ư? Có còn nhớ luật chia 5 ko, mà thực tế máu 2b chưởng luôn rất dồi dào nhờ vào buff? Hơn nữa speed của 2b chưởng rất cao, trừ phi tanker xác định rõ là mặc speed để đuổi 2b chưởng và nuker, còn lại thì thằng tanker nào mà chả đắp def thật nhiều. Phi kích kĩ thì làm gì khi với max speed chỉ cần phóng 3 bước là mất hút khỏi tầm của phi kích kĩ.

13. matran241091

mấy bác trên chỉ nói về 1 vs 1.Về khoản này thì 2b thắng gần 100%.Nhưng còn vs với số đông(2 là đựơc rồi) thì seo:D:D

14. MaiYeuEmNTT

hìhì , đó là hội đồng . Nếu 1 2b vs với 2 tanker cùng cấp . Tui nói là thắng đấy . Tui là nạn nhân nè . 2 Thằng tanker ko bem chết con 2b . Nó chạy rất nhanh , máu lại dồi dào . Nếu không tin pác cứ ra HSB thì sẽ rõ thôi ...

15. hoanglinhap

hoanglinhap Youtube Master Race

cach này ma thăng dc nuker cung cấp mới lạ ban dc chúng no 1 cai thi no bắn cho mấy cai rồi X( tui choi 2b tui la ji (tang theo cách 2 roi cach 1 cung có :p ) tang theo cach 2 chỉ bắt nat dc tank thôi con nuker thi chiu hoac bắt nat đc nuker cap thấp hơn thôi :D hoặc có đồ ngon va đã len xx hay th =(( (luc nay chac tt đã max va ck cung kha cao roài ) thì chac pk an dc nuker cung cap đó (choi chưởng 2b tu ma lên dc xx chắc khoagn 1 nam :D solo chậm kinh lai it dc pt ma pt hi toan phai di buff mau ko luyên dc chưởng X( em dinh hoài X( toan phải solo X(

16. greenhope

greenhope The Warrior of Light

Bây giờ hybrid chủ yếu mới đầu vô tăng theo đường tanker để train cho lẹ, tới 1 mức level nào đó chán train muốn đi pk/phá train thì mua 1 cục reset ngũ khí tăng lại điểm theo nuker, sau đó muốn train tiếp lại reset...

17. matran241091

100% con đó ko build theo nuker:D:D:D

18. MaiYeuEmNTT

sặc , pác nói vui quá . Nó có cận chiến với mấy thằng tanker đâu , dame cao , delay skill 0,5s , đồ full speed => tăng theo kiểu nuker thắng càng dễ =.=

19. matran241091

ko build theo nuker,ko build theo tank,gọi là build biến thái:D:D

20. MaiYeuEmNTT

sặc , 2b vốn là thế mà . Người ta chỉ gọi build Biến thái khi nào mà thằng tanker tăng Trí Tuệ . Có người nói bên HQ , có mấy thằng Đại gia , tăng max TT , sau đó là SL khoảng 100 . Số điểm còn lại tăng CL và MT . Hic , đối với kỉu này thì 2b chưởng và nuker cũng chào thua . Chỉ có điều đánh hem lại tanker = cấp thoai ^^