Cách tắt bớt chương trình ko cần thiết

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi GoldEagle, 31/3/12.

1. GoldEagle

GoldEagle Dragon Quest

Khi Alt+tab sẽ cái bản Window task manager , qua tab process thì mình thấy mấy chương trình như search index, search filter v.v và v.v....

-Trong khi mấy cái này mình không cần thiết, nhưng khi mình end process ----->thì nó lại hiện ra lại X_X. Anh em nào chỉ mình tắt hẳn dc ko :):8cool_rap::8cool_rap:

2. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Vô Run -> Services.msc disable mấy cái này

3. vuadota

vuadota Youtube Master Race

laptop e có nhiều cái service hoặc program jj đó tự động kích hoạt khi khởi động máy, nên làm máy khởi động rất lâu. e mún tắt bớt những cái ko cần thiết, but nhìn vào đó ko bik cái nào cần mà cái nào ko cần. vậy e nên tắt những cái nào đây?

4. Trung béo

Trung béo Fire in the hole!

^
    Start -> run -> msconfig chọn tab start up, bỏ tick hết :1cool_byebye:

5. chungkt

chungkt Youtube Master Race

ko đùa đó chứ?? bỏ tick hết??? nghe nói có 1 số cái nhất định ko đc bỏ. mà mình cũng ko rõ cái nào ko đc phép bỏ. lúc trước có đọc 1 bài nói về cái này mà h tìm lại ko thấy.

6. Trung béo

Trung béo Fire in the hole!

Với mình thì là bỏ tick hết :1cool_byebye:

7. Dr.D

Dr.D Youtube Master Race

những thằng nào ghi help thì bỏ tick hết,
    bổ sung thêm 1 số thằng ko quan trọng:
    _ Security Center (có phần mềm antivirus rồi, cần j nó)
    _ Windows update (nhiều khi đang xài win lậu mà dùng thằng này thì mất công mất "lậu")
    _ Windows search (làm j thế nhỉ)
    _ windows media player network sharing service

8. ngayvangem

ngayvangem Youtube Master Race

bên tab Startup, những chương trình ko cần thiết khởi động cùng máy tính thì cũng tắt đi. những cái có thể tắt là Internet Download Manager, Yahoo messenger, windows defender và Java update

9. ramcrys

ramcrys Mr & Ms Pac-Man

Đa số mình thấy trong Antivirus hay một số cái liên quan hệ thống như Intel Common UI gì thì để thôi, chứ còn mấy khác đâu cần để làm gì.
    Còn có những cái service lằng nhằng của Win thì cứ vào run -> services.msc rồi dò thử, thấy tên nào muốn disable thì thử search google phát coi nó có quan trọng ko rồi dis cho nó chắc ăn.

10. oldman2101

oldman2101 Dragon Quest

Cái msconfig liệt kê đầy đủ thiệt nhưng ko phải cái nào mình cũng biết hết chức năng của nó là gì nên disable ẩu là die.. Do đó, em hơi run khi xài cái này.. Lỡ disable xong reset lại máy ko dc thì...~.~

11. Sniper_12192

Sniper_12192 Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

ủa e có thắc mắc, tại sao lại disable cái IDM vậy bác :-/ làm như vậy chả lẽ mỗi lần muốn download gì lại phải tìm nó rồi bật lên àh:-? e thấy trước h máy nào chả dùng IDM và nhẹ tênh có làm sao đâu

12. easy_vnpt

easy_vnpt Legend of Zelda Lão Làng GVN

Có phải lúc nào cũng cần download đâu bợn,mà nếu máy mạnh thì cũng chả xoắn :D

13. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

Khi mình thực hiện lệnh down trong trình duyệt thì nó sẽ tự động gọi IDM lên nếu lúc đó IDM là trình down chính, cho nên disable nó đi cũng được
    còn các dịch vụ bên Services.msc nếu bạn biết là không bao giờ dùng đến nó thì tắt hẳn đi (disable) còn nếu mà không chắc chắn hoặc là vẫn cần dùng nhưng không muốn nó khởi động theo máy thì nên chọn manual
    còn cái msconfig thì disable hết cũng chả sao đâu, nó chỉ liệt kê những chường trình khởi động cài thêm thôi chứ chả chương trình nào của window ở đó đâu

14. HoangBH_Bkav

HoangBH_Bkav BKAV Support

Để tắt bớt những chương trình không cần thiết bạn có thể vào Run rồi gõ Msconfig. Trong thẻ Startup bạn bỏ dấu tick ở nhưng chương trình không muốn cho khởi động cùng windows.

15. GoldEagle

GoldEagle Dragon Quest

Thank mấy bác nhé ^^! Sr respone lại hơi lâu :D