Cảm nhận cuộc sống cùng Need For Speed 7 Underground

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi Dark-Knight, 26/11/03.

1. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

NFS 7 đã có lâu rùi nhưng mà tui vẫn chưa thấy có 1 topic nào giới thiệu hay bàn luận về nó cả cho nên bữa nay tui mạn phép giới thiệu sơ lược về nó, các bạn xem và đánh giá giùm mình nghen:
    Dòng đua xe NFS thì có lẽ đã quá quen thuộc với dân chơi game đặc biệt là dân ghiền đua xe. Phiên bản mới NFS7 được tạo ra cũng không ngoài mục đích để thoả mãn sự thích thú của mấy anh ghiền tốc độ.
    Lấy bối cảnh là trong lòng các thành phố đông đúc nhộn nhịp, bạn sẽ luôn phải đau đầu hay bực bội mỗi lần gặp sự cản địa của mấy chiếc xe khác ngược chiều hay băng ngang đường bất tử nhưng bên cạnh đó thì .... rất tuyệt vời đó.
    - Hình ảnh: sống động, tất cả mọi thứ trên đường đua đều rất thật, ko tin tông vô thử đi.
    - Âm thanh: những điệu nhạc rock, rap mạnh mẽ sẽ kích thích thêm sự cuồng nhiệt trong bạn.
    - Computer: lúc mới chơi thì thấy có vẻ Amateur nhưng cứ đua đi ... mọi bí ẩn vẫn chờ bạn ở phía trước.
    - Cách chơi: các nút nhấn vẫn như cũ.
    Thêm vào đó là các chức năng như mua linh kiện cho xe hoặc thay xe mới và mới nhất là gắn các decal, vynyl cho xe của bạn.
    Trong cách tính điểm có thêm phần điểm style (phong cách), điểm này thường được cộng khi bạn có những cú bay trên ko đẹp mắt hay bo cua tuệyt hảo và nhất là sau khi bạn vừa thoát chết trong gang tấc (né qua được 1 pha nguy hiểm).
    Bản NFS 7 ko chỉ có kiểu thua thông thường mà xen kẽ trong đó có những cách đua mới và vui nhộn như Drag, Drif.
    Là 1 fan hâm mộ của dòng NFS tôi khuyên các bạn hãy đi mua ngay 2 đĩa CD NFS Underground về chơi đi nhé.
    Chúc các bạn chơi vui vẻ!!!

2. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

tiếc nhỉ mình chỉ chơi những cái game tốc độ trên PS2 thôi mà PS 2 hình như không có NFS .đúng vậy lúc trước có chơi thử cái GAME NFS này trên PC vài lần ,chơi cũng tuyệt lắm ,âm thanh của tiếng gầm máy xe rất giống và nhạc trong game cũng hay .

3. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Lấy topic này làm tâm điểm tập trung để bạn về NFS Underground nhé.

__Đang chơi Undergroung mode, đã đến vòng 86/111 thì kẹt, cái vòng này khó đua quá, bọn máy chơi quá cừ, với lại NV chưa quen đường, vòng này có 3 khúc cua hình chữ V , rất dễ đụng, vã lại mấy chú máy cũng canh lúc mình quẹo mà húc ngang hông thì có nước chổng vó...bà con có ai qua được vòng đó chưa ?

__Nhận xét chung về NFS Underground thì...chỉ có 1 từ : tuyệt ! Đồ hoạ, âm thanh...tất cả sẽ làm những tay mê tốc độ ( trên máy tính ) chết ngộp và chìm nghỉm trong đó, ít nhất là 1 tuần thì cơn nghiện mới qua. Không thể tin nổi, trong 3 ngày liền NV đã thức trắng đêm để đua Underground mod....cảm giác tuyệt vời và khao khác chiến thắng lắm, chúng ta sẽ được thưởng, được quà đặc biệt...vv ....tất cả khiêu dậy lòng háo thắng của đám đàn ông chúng ta...

__Chơi và bình luận tiếp đi bà con, nếu được thì NV sẽ post thêm bài nói về cách đua Circuit, Sprint, Drag, Drift, Lap Knockout rồi mọi cùng tham luận dzới nhau cho dzui ?

4. Xitrum86

Xitrum86 Mr & Ms Pac-Man

bác nào biết chỗ nào bán NFS 7 trên PS2 ko?tui xuống chợ giời thì chưa có nếu ai biết thì báo cho tui nhé

5. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

Mấy chú cho hỏi bản Underground mà mấy chú chơi có phần Replay không ?

6. NV

__Hông có replay. Hic, chơi đã thật, nhưng cũng muốn phát điên với nó, cả đêm ngồi đua mãi chưa qua được vòng 86/111...grrr

7. vnJask

vnJask Youtube Master Race

Tớ cũng mới vừa cài hôm qua, bản này giao diện khác quá, có vẻ không bằng các bản trước! có cái dzụ tính điểm mới dzui, tớ đua mà cứ canh mấy thằng chạy ngược chiều mà xáp vô lấy điểm...tức cười ghê. Bản này chỉ có 2 chế độ camera thôi à...dù sao vẫn hơn MC2 nhiều.

8. Dark-Knight

Trời có you chơi tới 86/111 rùi sao, kinh dị thiệt tui mới chỉ có 50/111 thui hà nhưng mà công nhận là càng đua thì càng khó, mấy thằng máy càng ... điếm thúi, mấy tình huống bất ngờ diễn ra. ..... liên tục làm cho tui muốn .... gào lên vậy đó, nhưng mà vượt qua rùi thì tha hồ mà khoái chí!!!

9. NV

__À, hehe, nguyên đêm hôm qua vật lộn với nó, qua được cái vòng 86/111 đó rồi, khó kinh khủng, kinh nghiệm : hãy chọn Celica để đấu với bọn nó, xe này tuy tốc độ tối đa không cao, nhưng gia tốc tốt và xe đầm dễ điều khiển, cố gắng bo cua cho tốt 3 cú cua chữ V và 1 khúc cua ở đường hầm. Bắt đầu vô thì nên em xe của 1 thằng trong nhóm...hehe rồi đua...cố gắng bình tĩnh và cẩn thận...mình đụng 1 lần thì coi như xong, bọn nó vượt qua thì khó vượt lại lắm, nhưng vẫn có lúc bọn nó xui, nó cũng bị đụng tùm lum cả...

__Hiện nay đang đua ở vòng 96/111 , chắc hết đêm nay thì chơi hết !

10. meomuopbexinh

meomuopbexinh Youtube Master Race

Trời !!!! Mấy huynh đài bay bằng tên lữa hay sao mà đua lẹ dzậy, em mới đua có vòng 4/111 thui mà đủ xỉu rùi nhưng mà tui chỉ có thói quen đua Hard thui à nha!!!

11. Dark-Knight

He he he tui cũng tới 80/111 rùi, đua đã thật.
    Ý mà meomuop nói sao chứ tui cũng toàn đua Hard ko hà, hình như bản này đua ko khó lắm.
    CHỉ có 1 vài vòng Darg là tui đua normal thui nhưng đó là vì tui chưa bít đổi xe chứ giờ thì ..... vô tư.

12. love_hacker

love_hacker Youtube Master Race

Có cái này muốn hỏi mọi người...Sao tui mua 2 đĩa về, chép file crack qua rồi mà chơi vẫn không được, dang load thì tự nhiên bị văng ra ngoài luôn...có ai gặp trường hợp này không?

13. truonghaohung

mọi người làm tôi xắp điên rồi đó ...nghe mọi người nói sơ sơ thôi mà máu ghiền của tôi nỗi lên rồi ....tôi đã xem phần giới thiệu sơ sơ rồi bây giờ phải chạy ra cửa hàng lấy về chơi mới được ........chơi thử có gì quay lại bàn tán với anh em nhe ....di thôi ghiền wá

14. Dark-Knight

Có tui gặp rùi nhưng mà Reset lại thì lại chạy ngon lành, ko bít you đã thử chưa.
    Hay là do cấu hình của máy you, kiểm tra lại đi hén!

15. NV

__Drag hay Drift thì đều có cách chơi, cái chính là mình phải chọn xe, hehe hôm trước tìm hiểu xong vụ chọn xe, giờ chơi Drag, Drift vô địch, chẳng ngán gì thằng máy...khoái nhất là chơi Drift, kiếm Style Point sướng vô cùng, toàn mấy chục ngàn...

16. Dark-Knight

Yes, yes tui khoái nhất chính là Driff đó, cứ quay mòng mòng đã thật chỉ có điều ...... đua nhiều cái đó thì đau tay quá (chắc tại khoái kiếm điểm) nhưng mỗi lần về đích là khoái dễ sợ, có lần tui đua 4 laps kiếm được 295.000 điểm hơn thằng về 2 tới 70.000 đã dễ sợ ...... còn Drag thì tui hổng khoái chạy thẳng đơn thuần mà luôn bấm B để coi thằng nào tính vọt lên là ... cho nó dzô lề cho sướng hi hi hi.
    Ý mà NV ơi you có cáh nào chỉnh cho mình có kính chiếu hậu ko???
    Tui ko có chương trình nào chỉnh hình nhẹ đi cả ... hic hic ở nhà chụp quá trời hình ảnh vinh quang hay xuất thần của mình mà hổng giới thiệu cho anh em được,hay là ông đẩy vài hình NFS lên cho anh em đỡ théc méc!

17. NV

__Hình NFS à...hehe ông muốn bao nhiêu cũng có, chỉ bực cái thằng NFS Underground này chả cho mình replay, chứ không cũng đưa lên cho bà con coi cho vui, nhiều pha mình đua ...( không biết dùng từ sao, thôi dùng đại lun ) dâm lắm, ép xe nó, rồi nó tự đụng vào tường...tùm lum lên cả...nhớ mà mắc cười thôi...

__Tiếc là bà con chơi trò này ít quá, chứ không tổ chức cuộc thi độ xe đẹp rồi, với lại thi thành tích nữa...hehe, gì chứ dzụ độ xe thì tui khoái lém, làm được mấy chiếc nhìn cool vô cùng, cầm xe mà đi ngoài đường chắc bị con gái bu cho hết thở...hic

__Tui chơi toàn là nhìn tầm bình thường không à, không nhìn ở mấy gốc khác nên chẳng rõ cái kính chiếu hậu dùng thế nào...

__Ở Drift ông hay dùng xe gì để chạy ???

18. truonghaohung

ùa mà cái game này có trên PS2 nữa phải không?nếu có mua bên PS2 đua cho đã tay .dạo này sao xui xẻo quá hôm qua định đi mua NFS mà cũng đi không được ...hôm này cũng không được ghiền quá ..chết mất thôi

19. Dark-Knight

Tui thường xài nhất là xe của Mazda (hình như tên là Mistala gì đó) hay chiếc Lancer cũng được lắm, chỉ số tăng tốc và điều khiển của nó tuyệt vời chỉ có điều là Max Speed cũng thường thui nên gặp mấy đoạn đường thẳng hay đua Drag là tui phải đổi xe khác.
    Nói tới vụ ép xe thì ..... hhi hì hì máy nó hơi ngu hén .... nhưng nếu khinh thường nó thì lại bị nó chém đẹp he he he ... bữa trước có thằng em tui chui vô đua, cứ chê máy ngu ... đến hồi gặp mấy vòng lắt léo bị máy ép chít ngắc thì thằng nhỏ méo xệch hahhaha ...... nhưng cái đáng sợ nhất của NFS này chính là mí cái xe di chuyển bình thường trên đường phố đó, hic hic hic nhìu lúc đang dẫn đầu đoàn đua 1 cách oai phong (ko biết đụng là gì), cách thằng sau tới 8s luôn thế mà hic hình như tụi nó ali với nhau hay sao ý,tui vừa bo kỹ thuật qua 1 khúc cua (lại sắp về đích nữa chứ) thì trời 1 chiếc xe trắng toát lù lù xuất hiện và rồi là ....... rầm .... beng .....xeng ...... tui bị knock out, tức muốn điên lên được chỉ muốn nhảy vô màn hình chửi cái thằng đi xe thùng ngu ngốc kia 1 trận thui, làm tui phải đua lại từ đầu ... hit hit ... nhưng rùi cũng qua được ...he he he ..... nói chung là càng đua càng thấy đã ...>!!!!

20. greenhope

greenhope The Warrior of Light

patch lên bản 1.2 rồi vẫn ko support LAN... EA tệ thật...