Cảm nhận | Những game hay bị lãng quên !

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi I_love_the_sky, 1/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. I_love_the_sky

I_love_the_sky Youtube Master Race

Hi, như tựa đề đã nói, game là rất nhiều vậy nên chuyện bỏ lỡ và lãng quên những game hay là ko thể tránh khỏi đối với gamer , tui có 1 vài tựa game sau , đã từng chơi (tất nhiên là game hay ^^) và có ấn tượng tốt về chúng , kể ra cho mọi ng lùng mua chơi lại nà ^^ :

1) Alundra 2 [​IMG]
    Nền :PS1
    thể loại :Action /puzzle

Có thể nói đây là 1 trong những game hành động hay nhất tui từng chơi , cách đánh trong game rất sáng tạo (tuy quái vật ko quá khó :D) , đặc biệt mỗi thằng trùm là 1 cách đánh riêng ...Nhưng điểm đặc biệt thu hút của trò chơi là các câu đố đc đặt trên đường đi , người chơi phải sắp xếp các khối đá hay dùng các phép thuật thích hợp để vượt qua các cửa ...Các mini game của trò chơi cũng phải nói là rất nhiều và đa dạng , đặc biệt là trò ném phi tiêu hay cực kì ^^ ...Game dài vừa phải (nhớ ngày xưa lần đầu về nước mất 50 tiếng thì phải, nhưng những lần sau chỉ chừng 25 tiếng là 100% game ) ...1 game hay vậy nhưng hình như ko đc mọi người biết đến nhiều lắm , có lẽ do hãng Activision ko quảng cáo rầm rộ nên ít người biết đến (cả hãng làm game Contrail và nhà sx Activision giờ cũng chẳng còn thấy nữa ::() ...Nói chung bạn nào còn thích chơi game PS1 thì kiếm game này về chơi, tuyệt vời :hug:

2)Digimon World (bản 1 ấy, bản 2 và 3 chơi chán hơn )

Nền PS1
    Thể loại :Phiêu lưu , nuôi thú

1 game giải trí nhẹ nhàng , nhiệm vụ của bạn chỉ đơn giản là luyện các con Digimon của mình và đi chinh phục các con DIgimon khác về thành phố của mình ...Các trận đấu trong game rất hay , luyện thú cũng đã (tuy hơi cực) ...Ngày xưa để có tất cả các Medal hình như mất hơn 100 tiếng ấy >< ...Nói chung game này cực hay , lại ko quá khó ,có thể chơi khi đã chán các game rườm rà :D

3)Ico

Nền PS2
    Thể loại Advanture /Puzzle
    Nếu bạn nào từng theo bước PS2 từ những ngày đầu thì ko thể ko biết game này đc ^^ , 1 game có cách chơi rất mới lạ. Bạn vào vai 1 thằng nhóc cùng 1 cô gái tìm cách thoát khỏi 1 tòa lâu đài ... Chỗ khó của trò chơi là bạn phải bảo vệ cô gái khỏi bị ma bắt và phải thiết kế đường đi cho cô ta do cô ta ko thể leo trèo như bạn đc ...Trò chơi đòi hỏi 1 chút thông minh và 1 chút tinh mắt đẻ giải các câu đố trong game (lần đầu chơi tui phải dùng bảng HD mới về nước đc ^^) ...Game này giờ thấy ít người nhắc đến , nhưng lâu lâu lấy ra chơi lại cũng thấy hay và tự nhiên nhớ tới ngày xưa ...

4) Crash Bandicoot Series

Nền PS1
    Thể loại :phiêu lưu giải trí

Chắc hẳn nhiều bạn trong đây đều biết đến dòng game này như Crash Bandicoot (phiêu lưu) hay Crash Nitro Kart (đua xe) và Crash Bash (chơi các game nhỏ với tự động) Nói chung dòng game này chơi thì zui hết cỡ (đặc biệt là Crash Bash ^^) nhưng để lấy đc các chìa khóa vàng hay trắng thì phải là gamer cỡ pro trở lên mới làm đc , nói chung game này chơi chung với bạn bè hoặc chơi phiêu lưu thì tuyệt vời ^^

5) Fatal Frame (bản 1 )[​IMG] [​IMG]

Nền PS2
    Thể loại kinh dị
    Có lẽ do là game kinh dị nên game này khá kén người chơi và giờ ra tiệm game mua cũng ko còn nữa nhưng game này có thể nói là 1 game kinh dị hãi nhất tui từng chơi (bản 2 và 3 hình như ít sợ hơn) ,nhưng lại rất hay ...NẾu bạn thích ma và muốn tim đập nhanh chút cho khỏe người thì tìm game này về chơi , bảo đảm ko thất vọng ^^

Ai có game gì hay thì giới thiệu mọi người mua luôn nha :D

2. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Fatal frame thì chưa bao h bị lãng quyên hay bỏ lỡ cả ;))
    mấy game kia mình chưa đụng qua bao h,thấy cái ico có vẻ hay hay

3. MrNow

MrNow Legend of Zelda Lão Làng GVN

Digimon 1 bản này chơi rồi :))

4. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

máy game đó lúc kia cũng có chơi nhưng được vài ngày thì tiệm nó có game RE nên hốt về luôn :))

5. re][ic

re][ic The Warrior of Light

game hay lãng quên thì đc chứ bỏ lỡ khó lắm,
    có một game rất hay là populos (ko nhớ viết đúng ko) nh game bgio chưa chắc bằng :hug:

6. HatchuneMiku

HatchuneMiku Mr & Ms Pac-Man

Digimon thì phải công nhận là chơi hay, và cũng khá nhiều người biết đấy chứ :))

7. nganhrist

nganhrist Mr & Ms Pac-Man

Trò Alundra nhan vật chính là ông nào?
    sao ko có hình giới thiệu gì hết daayj, còn âm thanh nhạc nền thì sao:o

8. I_love_the_sky

Thằng nhóc trong hình là nhân vật chính đó :D, cái này mình chỉ giới thiệu game thui nên ko thể nói kĩ từng chi tiết vậy được, nhưng nếu thích bạn cứ chơi thử, ko thể thất vọng đâu :;)

tên game này lạ quá, cho vài cái screen shot xem

Thời đó thì có thể là nhiều nhưng giờ chắc gì ai cũng biết
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Vậy thì kiếm cái Ico về chơi thử đi (mà down Torrent chứ giờ ra tiệm đĩa e ko còn) , cách chơi rất hay , thường những người mới chơi lần đầu ai cũng phải bí đường trò này -->dùng bảng hướng dẫn ...Có điều qua lần 2 thì hầu như game ko còn gì mới cả vì đã biết đường đi cả rồi ::( , hình ảnh của game thì có thể nói là khá nhất thời đó (cái hình trên cũng là hình khi đang chơi game đó , đẹp hông ^^) , cốt truyện của game đơn giản nhưng rất cảm động , chơi thử sẽ rõ :D

9. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Populous là game chiến thuật nổi tiếng hồi xưa của Peter Molyneux (Dungeon Keeper , Black & White)

10. My Name of Mine

My Name of Mine T.E.T.Я.I.S

Hình như Ico và Sadow of the Colossus là chung 1 nhóm phát triển thì phải?

11. I_love_the_sky

Uhm, chính xác đó , là nhóm SCEI's International Production Studio 1 (chắc ít ai để ý đến tên mấy thằng này nhỉ ^^) , có điều khác là Ico là ý tưởng chỉ của 1 người (tên Fumito Ueda), ngoài ra 2 game này đều của Sony luôn nên nhiều người lại lầm tưởng SOC là phần 2 của ICO ...Nói chung 2 game này ko có cách chơi giống nhau nhưng do cùng nhóm phát triển nên đồ họa 2 game khá giống nhau , riêng tui thì thấy ICO đẹp hơn

12. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Thêm một game nữa là Puzzle Quest gì đó mình k nhớ tên lắm ^^ Trò này đạt danh hiệu trên mấy trang web uy tín về game năm 2007 là" Best Game No one played".

13. re][ic

re][ic The Warrior of Light

úi chít cha, populos viết sai chính tả --> populous :p

14. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

digimon world 1 thì quả thật là quá hay :x............... game này ko có điểm dừng:'>...... cách tiến hóa con cuối cùng tớ chơi miếc mà tiến hóa ko ra

15. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

có mỗi cái FF là chưa chơi vì ko thích kinh dị,còn lại đều chơi nát đĩa :'> mấy game này cũng khá nổi tiếng,làm gì dễ quên thế :-/

16. Kαi

Kαi Mr & Ms Pac-Man

FF 1 làm gì bị lãng quên bạn ;)) 3 game trên kia thì quả thật tui cũng vừa biết :))

17. I_love_the_sky

Uhm , ngày xưa cũng tìm đường về nước hoài mà ko ra (dù đã đc 100%) cuối cùng khi biết trang gamefaqs lên đó đọc mới biết trò này ko có kết thúc thứ 2 (kết thúc thứ nhất là khi đc 50 % thì phải) , mà trò này luyện thú vất vả thật, để luyện đủ cái bảng thú phải mất mấy tháng ấy chứ , đc cái luyện ra thú mạnh đem đấu võ đài thì phê lòi rún :hug:

Chà, lại 1 game ko biết nữa , cho tí thông tin đi bạn :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :)) giờ Mario lên 3d rùi ra đủ phiên bản mà cậu bảo ai quên :))

18. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Zone Of The Enders & Zone Of The Enders: The 2nd Runner,2 game cực hay nhưng quá ít người biết....
    Hồi trước kiếm được cái ZOE2 bản Jap,chơi ghiền quá mà lùng mãi ko được bản E,rồi coi mục Previous Story mới biết có bản 1,kiếm toét mắt cũng chẳng ra.... Tự nhiên 1 hôm ra Xsoft thấy có đĩa,hỏi ra mới biết là đĩa gốc,ko bán ,để copy ra đĩa sao,ghiền ko chịu được vác 15$ ra mua về chơi:D:D:D:D,giờ vẫn còn giữ đĩa,hộp sách đàng hoàng,game PS2 duy nhất là đĩa gốc của mình:x

19. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

chrono cross 1 game hình như đã bị bỏ rơi , giờ vẫn ko hiểu sao 1 game thành công như thế lại ko đc square làm tiếp phần 2:-<

20. My Name of Mine

My Name of Mine T.E.T.Я.I.S

2 game này coi trên wiki nó bảo Shadow of the Colossus là prequel của Ico, vì cuối game Wander bị biến thành đứa bé có sừng trên đầu, giải thích nguồn gốc của những đứa bé sinh ra có sừng sau này của game Ico, họ còn nói là đang làm phiên bản tiếp theo có cách chơi dựa trên tinh thần của Ico và Shadow trên PS3, Shadow thì mình có chơi rồi, phải nói là rất hay :x.

Còn 1 game hay bây giờ bị lãng quên và cho về vườn luôn là Dino Crisis của Capcom, sau sự thất bại của phiên bản 3 trên Xbox game này vào dĩ vãng luôn =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.